ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
25 September 2020 09:31 by MEGITSAMA
JK ปริ่มฟอร์ม "ทาคิ" ยิงเบิ้ลสุดแจ่ม-เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม

เยอร์เก้น คล็อปป์ กุนซือลิเวอร์พูล บอกว่าเขาชอบการเล่นของ ทาคุมิ มินามิโนะ ในเกมที่้บุกไปเอาชนะ ลินคอล์น ซิตี้ 7-2 ในศึกคาราบาว คัพ เมื่อคืนวันพฤหัสบดีเมื่อคืนที่ผ่านมา

เกมรอบสาม "หงส์แดง" ชุดผสมดาวรุ่งและสำรอง บุกไปอัดรองบ่อนจากลีกวัน โดยได้จาก เซอร์ดาน ชาคิรี่, ทาคุมิ มินามิโนะ(2), เคอร์ติส โจนส์(2), มาร์โค กรูยิช และ ดิว็อค โอริกี้

สำหรับ มินามิโนะ นั้นยังมีอีก 1 แอสซิสต์ ทำให้ได้รับการโหวตให้เป็นแมนออฟเดอะแมตช์

หลังเกม คล็อปป์ พูดถึงลูกทีมชาวญี่ปุ่นว่า "พูดจริงๆเลย ผมชอบเกมของทาคินะ มันโดดเด่นสุดๆ และมีส่วนกับหลายจังหวะมาก ผมคิดว่าเราทุกคนรู้ว่าคุณภาพของเขาอยู่ตรงไหนมากขึ้นเรื่อยๆ"

"เขาดูดีมากๆ คู่แข่งได้เขี่ยบอล 7 ครั้ง(หลังโดนยิง) และคนแรกที่เริ่มวิ่งไล่บอลเมื่อคู่แข่งรับบอลอีกครั้งก็คือทาคิ เขาเซ็ตจังหวะสำหรับการเพรสซิ่งทั้งหมด รวมถึงจังหวะเคาน์เตอร์เพรสซิ่ง เพราะงั้นผมชอบเกมคืนนี้ของเขามากๆ"

กับอีกคนที่ได้ลงและทำผลงานได้อย่าง เซอร์ดาน ชาคิรี่ "ก่อนอื่นเลยมันเป็นเกมที่สุดยอดมากๆ เกมที่สุดยอดของแช็ค ผมไม่แน่ใจนะ เขาเล่นในตำแหน่งที่ไม่ค่อยคุ้น ถอยลงมาเล็กน้อยในพื้นที่มิดฟิลด์"

"เขาทำได้ดีมากๆ เป็นความผิดผมเองแหละ(ที่เขาโดนเปลี่ยนออก) เขาโอเคดี เขาข้อเท้าพลิกเล็กน้อยแต่มันไม่มีอะไร เขาคลำมันสองครั้ง ผมก็นึกว่าเป็นอาการที่น่อง แต่ไม่มีอะไรแล้ว"

"ผมว่ายังไงมันก็เป็นเรื่องดีแล้วที่เปลี่ยนเขาออกหลังจากนั้น แต่เขามีเกมที่ดีมาก จังหวะเซ็ตพีชของเขา ฟรีคิกที่เขายิงได้ สุดยอดมาก ไม่มีข้อสงสัยเลยเกี่ยวกับคุณภาพของแช็ค ตอนนี้ทุกอย่างดูดีมากและเราต้องรอดูต่อไป"
6
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ

=================================
ติดตาม SoccerSuck ใน Facebook ที่: https://www.facebook.com/soccersuck01
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:40
Top Comment JK ปริ่มฟอร์ม "ทาคิ" ยิงเบิ้ลสุดแจ่ม-เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม
น่าเสียดาย ยิงสองจ่ายหนึ่ง แต่ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20901
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:37
[RE: JK ปริ่มฟอร์ม "ทาคิ" ยิงเบิ้ลสุดแจ่ม-เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม]
หวังว่าแฟนๆจะเข้าใจกันมากขึ้นนะครับ มันไม่ได้มีแค่ เลี้ยง ยิง จ่าย มันมีเรื่องพวกนี้ด้วยเป็นเรื่องของนักเตะตาม Tactics

แต่เอาจริงๆ แกควรหนากว่านี้อีกซัก 5-6 โล ถ้าเพิ่มกล้ามเนื้อได้นะ ผมว่าแกรับมือกับ EPL ได้แหละ
3
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: ฺBuriram is blue ลิเวอร์พูล อิส เรด
เข้าร่วม: 17 Jun 2015
ตอบ: 4728
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:37
[RE]JK ปริ่มฟอร์ม "ทาคิ" ยิงเบิ้ลสุดแจ่ม-เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม
นึกว่าแช็คจะงอนบอสซะแร้ววว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้จัดการทีมชั่วคราว
Status: ʕ•ᴥ•ʔノLFC.
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 52600
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:40
JK ปริ่มฟอร์ม "ทาคิ" ยิงเบิ้ลสุดแจ่ม-เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม
น่าเสียดาย ยิงสองจ่ายหนึ่ง แต่ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 6801
[RE: JK ปริ่มฟอร์ม "ทาคิ" ยิงเบิ้ลสุดแจ่ม-เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม]
กับ Shaq กลัวเจ็บซ้ำสินะ ประวัติไม่ดีก็แบบนี้ รักษาฟอร์มกับร่างกายดีๆละกันนะ

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2008
ตอบ: 13033
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:44
มีคนกล่าวไว้ว่าไม่เป็นชิ้นเป็นอันนะครับ

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 1408
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:44
MachineRedz พิมพ์ว่า:
หวังว่าแฟนๆจะเข้าใจกันมากขึ้นนะครับ มันไม่ได้มีแค่ เลี้ยง ยิง จ่าย มันมีเรื่องพวกนี้ด้วยเป็นเรื่องของนักเตะตาม Tactics

แต่เอาจริงๆ แกควรหนากว่านี้อีกซัก 5-6 โล ถ้าเพิ่มกล้ามเนื้อได้นะ ผมว่าแกรับมือกับ EPL ได้แหละ  

มันไม่เสมอไปหรอกครับเตะตัวเล็กๆเก่งขั้นเทพในพรีเมียร์ลีกมีเยอะแยะนักเตะหงส์แดงก็คูตินโญ่
0
0
นักเตะตำบล
Status: ♥ LFC
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 917
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:45
[RE]JK ปริ่มฟอร์ม "ทาคิ" ยิงเบิ้ลสุดแจ่ม-เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม
มีคนบอกว่าไม่เป็นชิ้นเป็นอันอยู่เลยครับ
1
0

♥ ROSÉ ♥   ––BLACKPIИK––
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:46
"เป็นผู้นำการเพรสซิ่งของทีม".....นักเตะเอเชีย ผมเชียร์เลยตัวนี้ยกระดับนักเตะโซนบ้านเราเป็นแบบอย่างที่ดีที่จะผลักดันให้ก้าวไปรวมทีมระดับแบบนี้ได้อีกหลายๆคน หวังว่าเด็กไทยเราที่เชียร์ลิเวอร์พูลจะดูเป็นแบบอย่างแล้วอนาคตจะมีนักเตะไทยไปอยู่ในทีมแบบนี้ได้บ้าง...ขอให้มีสักคนในอนาคต
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4115
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:48
slahadin พิมพ์ว่า:

มันไม่เสมอไปหรอกครับเตะตัวเล็กๆเก่งขั้นเทพในพรีเมียร์ลีกมีเยอะแยะนักเตะหงส์แดงก็คูตินโญ่  

ผมว่าถ้าเล่นตำแหน่งปีกหรือกลางรุกเรื่องเพิ่มกล้ามเนื้อคงไม่สำคัญเท่าไรครับ แต่นี่เหมือนถ้ามินามิโนะได้ลงจะไปเล่นตำแหน่งเฟอร์มิโน่แทนซึ่ง ผมมองว่าแกยังตัวเล็กเกินไปที่จะเล่นตำแหน่งนี้ครับ เพพราะกองหลังพรีเมียร์ตัวใหญ่ทั้งนั้น ถ้าให้ดีคืออยากให้แกหุ่นประมาณซาล่าห์หรือ ลากาแซตไม่รู้จะทำได้ไหม
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: liverpool 1981
เข้าร่วม: 16 Aug 2007
ตอบ: 6675
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 09:50
คนญี่ปุ่นคงเชียร์ทาคิ เหมือนเราเชียร์ชนาธิป
0
0
Liverpool Is My Life

https://www.youtube.com/channel/UCQ3qi4MTr0_FIACHBCh3sAA
ฝากช่องยูทูปด้วยครับ
ดาวซัลโวยุโรป
Status: #1
เข้าร่วม: 05 Jan 2009
ตอบ: 12384
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 10:01
ผู้นำการเพรซซิ่ง นี่ตำแหน่งเก่าโปรม้วนเลยนะ
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28007
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 10:05
เมื่อคืนเล่นดีมาก วิ่งไปทั่วสนามเลย คอยเชื่อมบอลตลอด
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
ตอบ: 20901
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 10:11
slahadin พิมพ์ว่า:

เอิ่มมม ถ้าทาคิมันสไตล์คูตี้ผมก็ไม่เถียงหรอกนะ ผมหมายถึงสไตล์แกอ่ะ ตัวบางหวิวแบบนี้รอดยาก อย่างพวก แบนาโด้ ซิลวา ผมก็ไม่เคยคิดว่ามันต้องเพิ่มนะ

สไตล์มันแตกต่างกันครับ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Don't judge people by their looks.
ตอบ: 1943
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 10:47
สงสัยทาคิต้องจัดเฟอร์เฟคแฮตทริค แฮตทริคแอสซิส แล้วตามด้วยสเตปกระชากลากเลื้อย %เลี้ยงผ่าน 100% ล่ะมั้ง ถึงจะดูเป็นชิ้นเป็นอันสำหรับบางคน
8
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel