ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 5862
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 10:04
[RE: บิ๊กชาค / Jota]
ผมเห็นด้วย ควรซื้อหลังเพิ่มเป็นอย่างยิ่ง

ผู้นำในเกมส์รับ ตามที่ผมมองคือ VVD กับ มาติป

พี่ใหญ่คือ VVD พี่ลองก็ มาติป

แต่มาติปเจ็บบ่อยมาก โชคดีที่ ได ไม่เจ็บ

ถ้าปีนี้ ได เจ็บ นี่บรรลัยแน่นอน

ใครจะแบกหลัง ถ้ามาติปยังเจ็บบ่อยขนาดนี้

โกเมสหรอ ไม่มีทาง โกเมสต้องคู่กะไดเท่านั้น

ขนาดคู่กะได ยังหลุดบ่อยช่วงหลัง

มีซิตี้ เป็นบทเรียน ถ้าไม่ซื้อหลังจะเป็นยังไง

เสียวจริงๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26917
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 10:07
Nyxzc พิมพ์ว่า:
แชคโหดมากครับเมื่อคืน ยิงฟรีคิกเข้าปุ๊ป ผมภาพตัดเลย รู้ตัวอีกทีก็เช้าแล้ว น่าจะมีพลังบางอย่างแฝงไปด้วยตอนยิง  

ถ้ามีแฟนแฟนน่าจะแอบโบกกระบาลให้นอนนะครับเลยสลบ
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3848
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 10:15
ช่วงโหดๆ ตอนเล่นทีมชาติ จริงๆ ชาค เล่น AMC กับ MC นะ ที่เล่นดีๆ
เป้นคนที่ผมชอบที่สุดในทีมแล้ว 55 ไม่เคยอยากให้ขาย อยากให้ลงตัวจริงตำแหน่งคูตินโญ่ด้วยซ้ำ
เปิดบอลโคตรดี ฟรีคิกก็ด้วย นัดสำคัญกับบาซ่าเปิดให้ดุมโหม่งอย่างสวย
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 02 Jan 2014
ตอบ: 1359
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 11:38
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:
แชคโหดมากครับเมื่อคืน ยิงฟรีคิกเข้าปุ๊ป ผมภาพตัดเลย รู้ตัวอีกทีก็เช้าแล้ว น่าจะมีพลังบางอย่างแฝงไปด้วยตอนยิง  

ถ้ามีแฟนแฟนน่าจะแอบโบกกระบาลให้นอนนะครับเลยสลบ  

เมียบอกแสงมันแยงตาครับ ซื้อผ้าปิดตาให้ก็ไม่ใช้
1
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3215
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 11:40
ผมว่าถ้าระบายตัวที่ไม่ค่อยจำเป็นต่อแผนทำทีมไปได้เยอะเท่าไหร่ ก็มีโอกาสซื้อ CB มาเท่านั้น

แต่เหมือนตลาดนี้จะไม่มีตัวที่ต้องการด้วยนะครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 9588
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 12:07
กองหลังเรายังมี เฮนโด้ ฟาบิน มิลเนอร์ ลงมาเล่นแทนได้อีก

0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26917
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 12:45
SPECIALONEZ พิมพ์ว่า:

เมียบอกแสงมันแยงตาครับ ซื้อผ้าปิดตาให้ก็ไม่ใช้  

เลิกกับเมียคือทางออกสุดท้ายครับ
0
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: ดช.ถั่ว
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 13:49
แกเป็น playmaker ได้นะ

แต่เกมส์รับไม่ได้อ่ะ
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1960
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 15:48
MachineRedz พิมพ์ว่า:
CB ไม่น่าจะได้แล้วครับ ยากแหละ คือซื้อดีๆเข้ามา อีก 1-2 เดือน ตัวเจ็บหาย

กองกันตายอีก เคมีทีมเสียอีก อดทนครับ เราไม่ได้ใช้ ฟาบี้ ยาวๆทุกเกมซะหน่อย โกเมซหายแล้วกำลังเรียกฟิต

มาติปเดือนหน้าก็มาแล้ว ใจร้อนไป ไม่ช่วยอะไรครับ ถูๆไถๆกันไปก่อน ปีก่อน เฮนโด้ ยังเล่นหลังมาแล้วเลย  

ผมเสียวถ้า VVD เจ็บยาวซักครั้งขึ้นมานั่นเเหละครับ โกเมซ ผมมองว่ายังเป็นตัวยืนไม่ได้ มาติป ถึงจะดีหน่อยเเต่ก็เจ็บบ่อย เเละยิ่งไม่มี Lovren เเล้วด้วย ส่วน Fabinho ก็อย่างที่เห็นกับเกมเมื่อคืนครับว่า เเกไม่ใช่กองหลังโดยธรรมชาติจริงๆ มีโอกาสหลุดตำเเหน่งได้บ่อย กลายเป็นโกลล์ไม่ถูกปกป้องเลย โดนรัวๆ

ถ้าจะไม่ซื้อเซนเตอร์จริงๆ ที่คิดออกมีทางเดียวคือ คล๊อปป์ต้องมีเเผนใหม่หมดสำหรับเกมรับ โดยเน้นเอามิดฟิลด์มาช่วยเกมรับหนักๆ ซึ่งก็จะทำให้ลดประสิทธิภาพเกมบุกลงไป ดังนั้นยังไงซะ มี CB ตัวยืนที่พอจะเล่นนิ่งๆ ได้ระดับมาติป (แบบเจ็บน้อยๆหน่อย) เข้ามาเสริมอีกซํกตัว น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดในความเห็นผมอะนะ
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: Oh Andy Andy, Andy Andy, Andy Andy Robertson
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1118
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 20:49
[RE]บิ๊กชาค / Jota
T e X a S พิมพ์ว่า:
carloskop พิมพ์ว่า:
T e X a S พิมพ์ว่า:
มีลูกนึงแทงให้กัปปิตันกี้อย่างสวย 555555

ว่าแต่แชคแกมีปัญหาไรกับคลอปไหมนิ เห็นตอนโดนเปลี่ยนตัวบ่นไรไม่รู้คลอปหน้าแหยๆไม่กอดเลย  

หืม ใช่เหรอ ผมว่าคุยกันยิ้มแย้มดีเลยนะ เห็นแค่เเช๊คชี้ไปในสนามเหมือนจะบอกอะไรแค่นั้น แต่ไม่ได้โมโหเรื่องเปลี่ยนตัวอะไรเลยนะ  

นั่นแหละเหมือนชี้ไปละบ่นๆ คลอปเหมือนจะกอดตามสไตล์เวลาเปลี่ยนใครออกแต่ยั้งมือไว้ยิ้มแห้งๆ
ลิงค์ที่ผมดูภาพมันถ่ายมาแค่เนี้ย ตัดสวิทช์กับไปในสนามต่อ  

น่าจะเป็นชี้ไปตอนโดนเข้าบอลกลางสนาม เหมือนจะมีอาการบาดเจ็บ เพราะก่อนเปลี่ยนตัวเหมือนจะเดินแปลกๆ คล็อปเลยเอาออก

พอเปลี่ยนออกแล้วมา คล็อปคงถามๆ ว่าเป็นไงบ้าง เจ็บอะไรยังไงไหม ไม่มีอะไรในกอไผ่หรอกจ้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
mrv
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1740
โพสเมื่อ: Fri Sep 25, 2020 23:48
ถูกแบนแล้ว
เห็นด้วยนะ BigShaq นี่เค้ามีอะไรดีๆให้น่าใช้อีกเยอะจริงๆ อยากให้ได้โอกาสบ่อยๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel