ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: ผมสายฮา ไม่ใช่สาย WAR
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 2959
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 22:08
[RE: บ บู๋ พูดถึงโซลชา]
จะด่า OGS ก็ไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไหร่ เพราะ

1. ทีมมีแค่ซ้อมไม่ได้เตรียมทีม อุ่นเครื่องพอ

2. สำคัญ บอร์ด และทีมซื้อขาย มันห่วย

สรุปตอนนี้ด่าบอร์ดและทีมซื้อขายก่อน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
One planet, one people. And as long as we remember

that we share one future...We will survive!
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3520
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 22:08
อยากรู้จริงๆได้ปู่รอยมาคุมจะพูดงี้ป่าว
0
0

#GLAZEROUT

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2009
ตอบ: 229
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 23:04
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
LyCanKing พิมพ์ว่า:
ผมบอกอะไรไม่ได้มากครับ แต่สิ่งที่ผมกำลังอยู่ตอนนี้ คือ.....

รับสภาพครับ ทุกอย่างมันมี circle ของมันครับ

ผจก.ที่ใช้ความเชื่อล้วนๆ ก็ทำแล้ว
ผจก.ที่ดังด้าน แท็คติค ต้นตำรับฟุตบอลสมัยใหม่ ก็ลองแล้ว
ผจก.ที่การันตีแชมป์ ก็ลองแล้ว
ผจก.ที่เป็นตำนานของทีม ก็กำลังทำงานอยู่

บอร์ด ผมก็แช่งมาตั้งแต่ เซอร์วางมือ
(เพราะคิดอยู่แล้ว ว่ามันมีอะไรอยู่ใต้พรม แค่ตอนนั้นเรามีพรมที่ชื่อ อล็ก เฟอร์กูสัน)

จากทุกอย่างที่ผ่านมา ปัญหามันไม่น่าใช่จาก 4 บรรทัด(โค้ช) ที่ผมเขียนหรอกครับ

สรุปครับ ทำได้แค่ รับสภาพ

ผจก.ที่ดังด้านแทคติค ต้นตำรับฟุตบอลสมัยใหม่??หมายถึงฟานกัลนี่น่าจะไม่ใช่ละครับ บอลเพรสสูงก็ไม่ใช่ บอลเกมรุกจ๋าก็ไม่ใช่ เหมือนหุ่นยนต์ที่ผ่านบอลไปมาแต่ไม่เข้าทำน่าเบื่อมากกว่าครับ ฟานกัลตกยุคไปนานละครับ หลังออกจากอาแจ็กซ์ไม่เคยประสบความสำเร็จสุดยอดกับทีมไหนอีกเลย บาซ่าไล่ออก บาเยิร์นไล่ออก
ผียังไม่เคยใช้ผจก.ทีมระบบโมเดิร์นฟุตบอลเลยนะครับ จริงๆโอเล่ก็พยายามจะทำมันทั้งการเพรสสูง การเล่นเกมรุกโดยใช้ไดเร็คฟุตบอลเมื่อเพรสและตัดบอลได้ พยายามผ่านบอลครองบอลเมื่อเจอทีมเล็ก แต่เหมือนจะมาหัดเดิน ลองผิดลองถูกกับแมนยูไปด้วยกันซึ่งเป็นทีมใหญ่ คือยังไงแกก็มือใหม่ เอาจริงๆแลมพ์ของเชลซีก็ด้วยต่อให้ตัวดีแค่ไหนผมก็ยังไม่เชื่อว่าจะทำทีมแย่งแชมป์หงส์กับเรือได้ และผมไม่เชื่อหรอกว่าผจก.ทีมอย่างเป๊ปหรือคล๊อปสมมุติให้มาคุมแมนยูแล้วผลงานมันจะเท่ากับที่เป็นอยู่ตอนนี้ต่อให้เรามีบอร์ดกากๆแบบนี้  

ก็ตามนั้นครับ ฟานกัล ไม่ใช่ต้นตำรับฟุตบอลสมัยใหม่ ผมอาจจะพูดผิด
ที่บาซ่า กับบาเยิร์น ไล่ออก ไม่ได้แปลว่าฟานกัลไม่ประสบความสำเร็จนะครับ เค้ามีแชมป์อยู่นะ
แต่ก็ไม่เท่ากับช่วงพีคเหมือนตอนอยู่กับ อาแจ็ก ที่ได้มาคุม ยูไนเต็ด ก็น่าจะเป็นเพราะ ฟานกัลชอบดันดาวรุ่งนั่นแหละ
แล้วบอลก็ไม่ได้ถึงขั้นน่าเบื่อเหมือนตอนมาคุม ยูไนเต็ด
ส่วนลูกศิษย์ที่นำเอาแนวทางการคุมทีมของ ฟานกัล ไปปรับใช้ เช่น มูริญโญ่ หรือ เป๊บ กวาดิโอล่า
ก็ยังเป็น ผจก. ชั้นนำของฟุตบอลยุคนี้ (ตรงนี้แหละครับ ที่ผมเลยบอกว่าเป็นต้นตำรับ ก็อารมณ์เป็นอาจารย์ของ 2 คนนี้)

ส่วน ผจก. อย่างเป๊ปหรือคล๊อป ก็ไม่ต้องคิดเลยครับ เค้าไม่มาเองครับ ไม่ใช่ไม่ติดต่อ

อีกอย่าง ใครล่ะครับที่จะอยากมาคุม ทีมที่มีบอร์ดกากๆ แบบนี้ ถ้าไม่ใช่คนที่มีแค่ความรักต่อสโมสรอย่าง โอเล่ ?

ปล.เขี้ยวลากดินอย่างเลวี่ ยังจัดให้มูริญโญ่ ชุดใหญ่ไฟกระพริบ มองข้ามสัญญาซื้อตัวกลับอีก เพราะ ผจก. อยากได้ พ่วงเบลอีกต่างหาก

เพิ่ม ปล.2 ผมเสียดายที่ อันเช่ ไม่เคยได้มาคุม ยูไนเต็ด (อันนี้ผมชอบส่วนตัว)
แก้ไขล่าสุดโดย LyCanKing เมื่อ Wed Sep 23, 2020 23:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 22 Feb 2008
ตอบ: 138
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 23:13
ProfesSor_t พิมพ์ว่า:
ไม่ได้ตามแกนานมากแล้ว และก็ไม่คิดจะตามแกอีก  

เป็นแฟนลิเวอร์พูลที่ตามอ่านงานแกมาตลอด ตั้งแต่ทุ่งหญ้าแห่งความฝันตอนแรก และก็จะตามเรื่อยๆครับ สนุกดี
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 784
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 23:17
ตอนที่ตั้งมาขัดตาทัพกลางฤดูกาล​ ยังพอเข้าใจว่าไม่มีตัวเลือกอื่น

แต่พอตั้งคุมทีมเป็นทางการ ยอมรับเลยว่าค่อนข้างงงกับการตัดสินใจแบบนี้

คือโซลชาแทบไม่มีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย นอกจากคุมทีมโมลด์ที่บ้านเกิด

จนมาถึงตอนนี้ส่วนตัวยังคิดเหมือนเดิมว่าชอบแนวทางในการทำทีมของโซลชา แต่โซลชาไม่เก่งในด้านแทคติคเท่าไร

คิดว่าผลงานปีนี้คงต้องรอดู คือว่าถ้าไม่ไหวจริงๆคงไม่น่ารอด

ตอนนี้โค้ชเก่งๆที่ยังว่างงานมีอยู่2คน พอชกับอัลเลกรี

แต่ส่วนตัวถ้าจะเปลี่ยนอยากลองนาเกลมันของไลป์ซิก ดูมีฝีมือและไฟแรงดี
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 4974
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 23:29
[RE]บ บู๋ พูดถึงโซลชา
เลิกตามมานาน หลังๆเลอะเทอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4954
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 07:02
พอชไงยังว่างงานอยู่ ถ้าจะปลดโซลชา อย่างน้อยต้องได้ระดับอันเช่ พอช นะผมว่า มีบรูโน่ให้อันเช่ใช้ในแผนหลักของแกอีก
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Thu Sep 24, 2020 07:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Nov 2014
ตอบ: 1871
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 09:33
เฮียบู๋แกก็พูดถูกนะ..อธิบายแล้วเห็นภาพ มันก็อย่างที่แกว่า
0
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1570
โพสเมื่อ: Thu Sep 24, 2020 16:30
นัดแรกไม่ไหวจริงๆครับพี่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel