ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10766
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 16:59
[RE: สอนเล่น pes 2021 ทีครับ]
Lebron17 พิมพ์ว่า:
เรื่องเลี้ยงกินตัวนี่pesเลี้ยงยากครับ กระชากผ่านด้วยความเร็วทำได้กว่า

ผมว่าเล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ปรับได้เองครับพวกไทม์มิ่ง ต้องลองเองครับ อธิบายลำบาก  

ท่าทำมาหากินเลย ขยับไปทางขวาสองที แล้วตบออกซ้าย + เบิ้ล R1 ออกหลัง 80% แต่ถ้าสูตรติดก็หลุดเดี่ยว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 44017
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 17:03
เกมรับสำคัญสุด R2ครองโลกใช้ให้คล่องเป็นประโยชน์มากครับ เอาขั้นพื้นฐานไปก่อนอย่างอื่นช่างมัน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Drink it. Feel it. Share it.
เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 4824
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 17:07
boyoat พิมพ์ว่า:
terry12 พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:
terry12 พิมพ์ว่า:
ผมเพิ่งลองเล่นเหมือนกัน ปกติเล่นเเต่ fifa
สายฟรีทำไงให้ได้ตัวดีๆ
เล่น my club โหมด rank ไปทีนึง
เวรเเท้ มีทั้ง โด้ เมสซี่ เบ็คเเฮม ฟานได คาน
โดนไป 8 ลูก

ตอนนี้อยากรู้อย่างเดียวเลยสายฟรีทำไงถึงได้ตัวดีๆ
ผมเปิดกล่องจากเงินที่มี ได้ ้hendo auba mane fabinho นอกนั้นตัวไก่กาหมด  

มันเป็นภาค PRE SEASON ครับ โคนามิบอกว่าไม่ใช่ตัวเต็ม เพราะโดนโควิด เลยทำออกมาไม่เต็มไม่อยากเรียกว่าตัวเต็ม ทำให้มีนักเตะบอลดำ ซีรีย์ต่างๆ โอนมาได้บางส่วนจากภาค20 ครับ  

ข้อนี้ pes โคตรเเฟร์เลยนะ
fifa อย่าให้ผมด่าเลย เกมส์เดิมๆมา 4-5 ภาคเเระ
เปลี่ยนภาคอารมณ์เหมือนเเค่อัพเเพท เเต่เราจ่ายราคาเต็มทุกภาค ไม่งั้นด้วย อยากเล่นก่อนต้องซื้อตัวเเพง
เบื่อจะด่ามันเเระ ตั้งเเต่มี fut เเทบไม่พัฒนาเลย
เเต่ผมก็จำใจซื้อทุกภาคนั้นเเระไม่มีตัวเลือก  

ภาคนี้น่าจะยับครับ ช่วงนี้ EA งานเข้ารัว ๆ  

ผมรู้สึกว่า 21 นี่จะเหี้ยสุด ผมรู้สึกอย่างบอกไม่ถูก ผมว่ามันคือ 20 เเบบ 90% ++++ เปลี่ยนเเค่ชุด เพิ่มหน้า เพิ่มสกิลบางท่า ซึ่งรายละเอียดพวกนี้ อัพเเพทนิดเดียว นี่เปลี่ยนภาคนะเห้ย จ่ายใหม่ ทีมเดิมหาย
เอาตรงๆผมเเม่มรับไม่ได้จริงนะ คือผมมองว่า รายได้มันมหาศาลมากนะ fifa เเต่ผมบอกเลยตัวเเปรคือ fut กับไม่มีคู่เเข่ง มันไม่พัฒนาอะไรเลยจริงๆ คือ เรื่องหน้าตานักเตะ pes เเม่มกิน fifa ขาด มากี่ภาคเเล้ว นี่คือที่เห้นได้ชัดนะ มันไม่คิดจะปรับปรุงอะไรที่มันชัดขนาดนี้

ผมเล่น fifa มาตั้งเเต่ ps2 เเระ ปกติ เต็มที่ 2-3 ภาคนี้ มันจะเเทบเปลี่ยนเเปลงตัวเกมส์ใหม่หมด หลังๆนี่ไม่เอาเลย เเม้กระทั้งหน้านักเตะ เเต่ขยันทำการ์ดห่าเหวไรนักหนา บ้างตัวมีเกือบ 10 เวอร์ชั่น โหมดอื่นมันไม่พัฒนาเลย เเม่มเล่นง่าย เปลี่ยนสีฉากเเบบนี้ สุดจัด ล่าสุดไม่ปล่อย demo เลย เวร
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 1971
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 17:10
ปล. นอกเรื่องสายฟรีเกมนี้ก็ได้ตัวเทพ ๆ รอฟีเจอร์เพลเยอร์แล้วลุ้นดวงเอาว่าจะได้ตัวท็อปของแต่ล่ะสัปดาห์ไหม เล่นในมือถือตัวฟูลเลยยกเว่้นตำนานเปิดยากอันนี้โอเคร หัวร้อนตรงได้ตัวซ้ำนี้แหละ อาทิตย์นี้แพคนอลหงส์ ได้ซ้ำทั้งคู่หัวร้อนเลย

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3393
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 17:17
คนที่เล่นออนไลน์ละจเอทีมคู่ต่อสู้มีการ์ดชมพูเยอะ อย่าตกใจ เพราะเค้าซื้อกัน 5 edition คือซื้อ 1สโมสรจะได้นักเตะไอคอนชมพู 1 คน อย่างซื้อแมนยูได้เบ็ค บาร์ซ่าได้เมสซี่ หลายๆคนเลยซื้อทีเดียวหมดทุกสโมสร เลยได้นักเตะไอคอนทุกตัว เพราะงั้น สายฟรีต้องทำใจครับ ส่วนผมก็สายฟรีเหมือนกัน เลิกออนไลน์ละ ตามทีมเค้าไม่ทัน กลับไป ML เหมือนเดิม
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 2178
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 18:16
หัวร้อน เลิกเล่นมา 3 วันแล้วครับ พวกเอาตำนานมาจากไหนก็ไม่รู้ เต็มทีม นักเตะผมวิ่้งดมตูด ทุกตัว เซ็งที่จะเล่นแล้วครับ55 รอเล่น FIFA
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Seniorious only chose the most tragic one.
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10766
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 18:20
WhoShotMu พิมพ์ว่า:
หัวร้อน เลิกเล่นมา 3 วันแล้วครับ พวกเอาตำนานมาจากไหนก็ไม่รู้ เต็มทีม นักเตะผมวิ่้งดมตูด ทุกตัว เซ็งที่จะเล่นแล้วครับ55 รอเล่น FIFA  

ซื้อ edition พิเศษ ได้แพ็คละ 1 ตัวตามสโมสร ซื้อ 5 แพ็คก็ 5 ตัว

+veteran bonus อีก 3-7 ตัว ตามผลงานในภาค 2020

รวม ๆ ก็ครบทีมละ
1
0
Evertonian #COYB / Hala Madrid!

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 18:26

เอาจริงpesนี่ได้ตัวโหดๆง่ายกว่าfifaนะครับ fifaเดี๋ยวก็มีคนเปย์เหมือนกัน

pesนี่เก็บ coinsไว้ อย่าไปเปิดเลอะเทอะ เปิดแค่club selection กับpotw ที่ตัวโหดๆติด สักเดือนนึงก็ได้ทีมโหดละครับ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 18:59

เอาจริงpesนี่ได้ตัวโหดๆง่ายกว่าfifaนะครับ fifaเดี๋ยวก็มีคนเปย์เหมือนกัน

pesนี่เก็บ coinsไว้ อย่าไปเปิดเลอะเทอะ เปิดแค่club selection กับpotw ที่ตัวโหดๆติด สักเดือนนึงก็ได้ทีมโหดละครับ  

เป็นเพราะผม เพิ่งเคยเล่น my club ครั้งแรกด้วยครับ เลยหัวร้อน ปกติสิงอยู่แต่ ML ตบบอท สบายๆ

เอาจริง FIFA ภาค นี้ ถ้าผมย้ายไปเล่น คือ ครั้งแรกของผมกับเกมส์ ฟีฟ่า

งั้นขอถามนะครับ ถ้าเทียบกัน ระหว่างสร้างทีม PES กับ FIFA อันไหน ยากกว่ากันอ่าครับ

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 19:01

ขอบอก ผมเอา coins ไปต่อสัญญา นักเตะ ด้วยความเล่น Myclub ครั้งแรก

เสียดายมาก
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 18319
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 19:19

เป็นเพราะผม เพิ่งเคยเล่น my club ครั้งแรกด้วยครับ เลยหัวร้อน ปกติสิงอยู่แต่ ML ตบบอท สบายๆ

เอาจริง FIFA ภาค นี้ ถ้าผมย้ายไปเล่น คือ ครั้งแรกของผมกับเกมส์ ฟีฟ่า

งั้นขอถามนะครับ ถ้าเทียบกัน ระหว่างสร้างทีม PES กับ FIFA อันไหน ยากกว่ากันอ่าครับ

ถ้าเหมือนภาค20 นะครับ สักไม่เกินธค นี่ถ้าดวงไม่แย่จัด ทีมท่านก็เล่นได้จนจบภาคละครับ สู้ได้หมด แพ๊คมันออกมาตลอดทุกพฤ จันทร์

ไอ้club selectionก็ออกวนๆกันไป แล้วแต่บิ๊กแมทย์ของบอลจริงวีคนั้นๆเช่นอาทิตย์นี้มีอาเซน่อล ลิเวอร์พูล เดี๋ยวสมมติวันไหนลิเวอร์พูล แมนยู ลิเวอร์พูลก็กลับมาวนอีกตัวไหนที่เราเปิดไม่ได้รอบนี้ก็มีโอกาสได้อีก

สักกลางภาคเดี๋ยวจะมีพวกแบบเพิ่มแสตทนิดหน่อยออกมาครับ เช่นซาล่าตัวที่ออกมาตอนนี้เวลตัน96 กลางภาคซาล่าตัวใหม่มา ตัน97 ก็แล้วแต่ท่านเลยว่าจะเปิดไหม

แล้วก็จะมีiconicมาให้เปิด อันนี้ต้องให้พวกเทพทรูเค้าครับ แต่พอบอลเตะไปแล้วแต่ละสัปดาห์นักเตะปีธรรมดามันจะมีฟอร์มของนักเตะคนนั้นๆ A B C-E คือเรียงเลย Aพวกฟอร์มดีในชีวิตจริง โอกาสหัวตั้งสูง จนถึงEพวกฟอร์มกาก โอกาสหัวทิ่มสูง ผมว่าเอาพวกนักเตะฟอร์มAไปสู้พวกiconic ผมว่าสู้ได้นะ
แก้ไขล่าสุดโดย Lebron17 เมื่อ Tue Sep 22, 2020 19:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: เมียตบโยกหลบได้
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 7164
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 13:28
เกมรับผมแนะนำอย่ากดไล่บอลค้างไว้ (ปุ่ม X ใน ps หรือ A ใน Xbox) กองหลังอยู่ต่อหน้าแท้ๆพอกดไล่บอลวิ่งอ้อมไปมุดตามตูดนักเตะฝั่งตรงข้ามที่ครองบอลอยู่ซะงั้น กดแต่ R2 เอา แล้วค่อยกดไล่เป็นระยะๆ
0
0
1.สลายตัวตน
2.ตัวเราเองคือภาพสะท้อนจากคนอื่น
3.มองทุกอย่างที่เป็นไม่ใช่ที่อยากให้เป็น
4.กลลวงของชีวิต

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2010
ตอบ: 578
โพสเมื่อ: Wed Sep 23, 2020 13:47
เล่น myclub ใช้ฝีมืออย่างเดียวไม่พอครับ ตัวผู้เล่นต้องเทพด้วย
สูตรที่ผมใช้คือ แบ็คสองข้างต้องสปีด 90+ ,คู่เซ็นเตอร์ต้องสปีด 80 กว่า . คือถ้ากองหลังวิ่งไม่เร็ว ก็จะวิ่งไล่ไอ้พวกกองหน้าความเร็วแสงไม่ทันครับ โดยเฉพาะลูกแทงทะลุช่อง. ส่วนกองหน้าก็แล้วแต่ถนัดเลยครับ

และที่สำคัญคือโค้ช ให้เลือกโค้ชที่มีขีด defensive line ไม่เกิน 5 ขีด ถ้าเกิน 5 ขีด กองหลังมันจะยืนสูงมาก โดนสวนกลับแต่ละทีมีโอกาสเสียประตูสูงมาก.

ส่วนตัวผู้เล่นเทพๆก็รอเปิดจาก features player.club selection ซึ่งจะใช้ coin ในการเปิดครับ .
แก้ไขล่าสุดโดย pongprotsamatta เมื่อ Wed Sep 23, 2020 13:50, ทั้งหมด 3 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel