ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4881
โพสเมื่อ: Mon Sep 21, 2020 10:00
[RE: Princess Connect ทีมแบบนี้จัดยังไงดีครับ]
Asabi_11*~ พิมพ์ว่า:
Naiz พิมพ์ว่า:
ข้อสอบถามนอกเรื่องนิดนึงครับ อยากรู้ว่าเวลาเราใส่อาวุธ เกราะ พวกนี้ เพื่อที่จะ rank up ตัวละคร จำเป็นต้องตีบวกมั้ยครับ
แบบว่าถ้าตีบวกตอนอัพแร้งจะได้ status เพิ่มมั้ยครับ หรือไม่มีผล

ขอบคุณครับ  

ไม่มีผลครับ

แต่ถ้าตีบวกเต็มไปแล้ว จะอัพ rank ก็รอของครบก่อนค่อยอัพดีกว่า  

อันนี้หมายถึงว่าของสำหรับแร้งต่อไปครบใช่มั้ยครับ เพราะปกติอัพแล้วค่าจะลดลงเพราะตีบวกอุปกรณ์ไป
แบบนี้เท่ากับว่าไปตีบวกตอนเวลสูงๆคุ้มกว่า นอกจากว่าตัวสู้ไม่ได้ถึงตีบวกอุปกรณ์ในแร้งนั้นๆ
ผมเข้าใจถูกมั้ยท่าน  

ตีบวกเฉพาะตอนที่ไปต่อไม่ไหวครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 589
โพสเมื่อ: Mon Sep 21, 2020 11:33
[RE: Princess Connect ทีมแบบนี้จัดยังไงดีครับ]
Firegunz พิมพ์ว่า:
ข้อสอบถามนอกเรื่องนิดนึงครับ อยากรู้ว่าเวลาเราใส่อาวุธ เกราะ พวกนี้ เพื่อที่จะ rank up ตัวละคร จำเป็นต้องตีบวกมั้ยครับ
แบบว่าถ้าตีบวกตอนอัพแร้งจะได้ status เพิ่มมั้ยครับ หรือไม่มีผล

ขอบคุณครับ  

ไม่มีผลครับ

แต่ถ้าตีบวกเต็มไปแล้ว จะอัพ rank ก็รอของครบก่อนค่อยอัพดีกว่า  

อันนี้หมายถึงว่าของสำหรับแร้งต่อไปครบใช่มั้ยครับ เพราะปกติอัพแล้วค่าจะลดลงเพราะตีบวกอุปกรณ์ไป
แบบนี้เท่ากับว่าไปตีบวกตอนเวลสูงๆคุ้มกว่า นอกจากว่าตัวสู้ไม่ได้ถึงตีบวกอุปกรณ์ในแร้งนั้นๆ

ตีบวกเฉพาะตอนที่ไปต่อไม่ไหวครับ  

ขอบคุณมากท่าน
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1702
โพสเมื่อ: Tue Sep 22, 2020 15:55

ขอบคุณครับ  

ไม่มีผลครับ

ใช่ครับ
1.ถ้าตีบวกของไปแล้ว รอมีของ rank ถัดไปครบ ค่อยอัพ rank ดีกว่า
2.ตีบวกตอนของ rank ที่สูงที่สุดในแพทช์นั้นดีกว่า (ยกเว้นจะโดนตีตายก็ตีบวกของครับ)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel