ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:35
[RE: ผีได้แบคซ้ายตัวเดียวยับแน่ปีนี้]
หน้ากากทุเรียน พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่สนใจซาฮาครับ 60ล้าน คุ้มนะ เล่นงานทีมใหญ่
ยอมเสียหน้าซื้อกลับมาคงไม่เป็นไรมั้ง
ผมว่ามันกลับมารอบนี้ เล่นดีกว่าที่อยู่พาเลชอีกแน่ๆ  

ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่รู้โอเล่ไม่เอาเพราะเขาอาจจะ"ไม่มีคาแรคเตอร์" แบบที่ต้องการรึเปล่า ละก็ไม่รู้ว่าถ้าไม่ได้ตัวที่มีคาแรคเตอร์แบบฉบับที่แกอยากได้ สุดท้ายทีมจะเป็นยังไง เมื่อคืนก็เห็นๆกันแล้วละนะ แต่มันก็แค่นัดแรก แต่แววดีงามก็มาเต็มที่แล้ว
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52534
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:36
[RE: ผีได้แบคซ้ายตัวเดียวยับแน่ปีนี้]
ปกติไม่ค่อยได้ดูผีเล่นหลายปีแล้ว เมื่อคืนมีโอกาสได้ดูเต็มเกม

ทำไมผมรู้สึกว่าผีควรซื้อซาฮานี่แหละ เมื่อคืนอย่างป่วน ปีกอาชีพ แกร่ง-เร็ว-เทคนิคครบ
ครองบอลได้ เลี้ยงกินตัวสบาย ค้ำหน้าได้ยามจำเป็น

แบ๊คนี่ผมก็รู้สึกว่าถ้าเสริมก็ดี แต่มันไม่ได้จำเป็นเร่งด่วนขนาดนั้น
1
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27354
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:37
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมยังงงว่าทำไมถึงรีบจะเอาแบ็คซ้าย

เมื่อคืนนอกจากเดแล้วก็มีชอว์ที่ดีกว่าชาวบ้าน

วิลเลี่ยมผมยังเชื่อว่าพัฒนาได้

ที่ควรหาจริงๆคือปีกขวา. กลางรับ. กองหลังตัวกลาง. ถ้ารวมเกมส์เมื่อคืนก็หาหน้าซ้ายอีกคนด้วย  

ควรเสริมแหละครับเพื่อเอามาช่วยวันที่ชอว์เจ็บ

แต่ได้โปรดเสริมตำแหน่งที่สำคัญกว่าก่อนเถอะ

คือไม่ได้แบคซ้ายรอบนี้ มันยังไม่กระทบเท่าไม่ได้ปีกขวาอ่ะ

ปีกขวาถ้าไม่ได้จะเอาอะไรไปแย่งท็อปโฟร์  

เห็นเล่นกันเมื่อวานแล้ว. ต่อให้ได้ซานโช่มาที่4ก็ลำบากครับ

ต้องมีหลังแทนเลิฟคนนึงและกลางรับดีๆอีกคนนึง
1
0
<___คนธรรมดา___>
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:37
RazeJP พิมพ์ว่า:
ปกติไม่ค่อยได้ดูผีเล่นหลายปีแล้ว เมื่อคืนมีโอกาสได้ดูเต็มเกม

ทำไมผมรู้สึกว่าผีควรซื้อซาฮานี่แหละ เมื่อคืนอย่างป่วน ปีกอาชีพ แกร่ง-เร็ว-เทคนิคครบ
ครองบอลได้ เลี้ยงกินตัวสบาย ค้ำหน้าได้ยามจำเป็น

แบ๊คนี่ผมก็รู้สึกว่าถ้าเสริมก็ดี แต่มันไม่ได้จำเป็นเร่งด่วนขนาดนั้น

เขาอาจจะไม่มีคาแรคเตอร์แบบที่โอเล่ชอบ

อีกทีก็ไม่สตาร์เท่าซานโช่ เดวขายเสื้อไม่ได้

อีกทีคืออายุ27แล้ว เดวไม่ใช่ยังบลัด
1
0

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52534
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:40
Ool3z พิมพ์ว่า:

เขาอาจจะไม่มีคาแรคเตอร์แบบที่โอเล่ชอบ

อีกทีก็ไม่สตาร์เท่าซานโช่ เดวขายเสื้อไม่ได้

อีกทีคืออายุ27แล้ว เดวไม่ใช่ยังบลัด  

เชลซียังซื้อซีเยคมาแทนเลี่ยนเลยครับ ทีมเด็กก็จริงแต่ซีเนียร์ก็ต้องมี
1
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
นักบอลถ้วย ค.
Status: No pain No gain
เข้าร่วม: 22 May 2009
ตอบ: 6256
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:41
[RE]ผีได้แบคซ้ายตัวเดียวยับแน่ปีนี้
ผมว่าเก็บเงินซื้อแบ๊คซ้ายเอาไปทุ่มเซ็นเตอร์ฝั่งซ้ายดีๆซักคนดีกว่า ให้แมคไกวมันเล่นทางขวาที่ถนัดของมันซักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1612
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:51
แบ็คซ้ายโยนดีแค่ไหนถ้าไม่มีหน้ารอยิงก็เท่านั้น
0
0
"Congratulations on signing the best coach in the world."LVG

จงเชื่อในปรัชญา
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 18072
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:57
หุบชอว์ไปเล่นเซ็นเตอร์ไหม แล้วโยกแมคไกว์รไปอยู่ด้านขวา เตเลสเกมบุกดีกว่าชอว์ น่าสนใจเหมือนกันนะ

หรือไม่ก็เล่นแบบหลัง 5 ไปเลยในเมื่อปีกเอ็ดมันไม่เสริมมาซะที
1
0
Support : Manchester United/AS Monaco/Inter Milan
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 3479
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 13:02
[RE]ผีได้แบคซ้ายตัวเดียวยับแน่ปีนี้
แมนยูไม่มีดวงกับเรื่องโค๊ชเลยหลังป๋าวางมือ ... อย่างอันเช่เนี่ยเสียดายมาก ช่วงเวลาไม่แมทช์กันสักที
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 2813
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 13:03
ผีได้แบคซ้ายตัวเดียวยับแน่ปีนี้
ด้วยความเคารพแฟนผีนะครับ ผมนั่งดูเมื่อคืนเนี่ยผมว่าแมนยูไม่ชัดเจนในระบบการเล่นสักนิดเลย เล่นกันแบบว่าไม่มีรูปแบบการเข้าทำ หรือการเซ็ตเกมส์รับ การป้องกันต่างๆมันดูธรรมดามากๆ การขึงเกมส์รุกก็ธรรมดาอีก ง่ายๆเลยครับไม่มีทรงบอลเลย ผมว่าบอลของโซลชาลำบากละเหมือนพึ่งพาความสามารถของนักเตะอย่างเดียวเลย ถ้าผมบอกว่าโซลชากึ๋นไม่ถึงอย่าโกรธกันนะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2015
ตอบ: 4118
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 13:17
ผมว่าตัวผู้เล่นดีๆของแมนยูเยอะมากเลยนะครับ เหมือนโซลชาจะมีปัญหากับทีมตั้งรับแน่นๆ เพราะโซลชาเน้นโจมตีสวนกลับ ปัญหาแมนยูจริงๆผมว่าน่าจะเป็นเซนเตอร์กับกลางรับ ผมยังสังสัยเลยว่า mctominayคนนี้เก่งยังไง เมื่อคืนผมว่าfredควรได้ลงมากกว่าอีก
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 13:22
Ool3z พิมพ์ว่า:

เชลซียังซื้อซีเยคมาแทนเลี่ยนเลยครับ ทีมเด็กก็จริงแต่ซีเนียร์ก็ต้องมี  

ผมก็ว่างั้น มันจะเด็กทั้งทีมก็ไม่ใช่ ตัวมีอายุก็โอเคแหละ บรูโน่ ป็อก มาติช แม็คไกวร์งี้ แต่เพิ่มไปอีกคนก็ไม่ตายหรอก

ซานโช่มันเจ็บแต่จบจริง แต่มันไม่จบปีนี้ไง ถ้าจะเอาคือต้องไปจบปีหน้า ละถามว่าปีนี้ระหว่างรอละ ไม่ทำอะไรบ้างเรอะ
1
0

Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 13:32
หน้ากากทุเรียน พิมพ์ว่า:
ทำไมไม่สนใจซาฮาครับ 60ล้าน คุ้มนะ เล่นงานทีมใหญ่
ยอมเสียหน้าซื้อกลับมาคงไม่เป็นไรมั้ง
ผมว่ามันกลับมารอบนี้ เล่นดีกว่าที่อยู่พาเลชอีกแน่ๆ  

ดูท่าจะไม่มีเงินครับ

ที่บอกว่ามีนั่นน่าจะสตอแฟนบอล
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15321
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 13:33
Legend18 พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
Legend18 พิมพ์ว่า:
ชอว์ไม่ใช่จุดอ่อนก็จริง แต่การเสริมเตเลสเข้ามาถือว่า

เป็นการเสริมอาวุธริมเส้นมาเหมือนกัน การเล่นกับบอล

และพาบอลไปข้างหน้าชอว์ทำได้ดีมากๆก็จริง แต่สำหรับ

การครอสถ้าเทียบกับเตเลสแล้วคนละเรื่องเลย

เทียบสถิติแอสซิสต์​ยิ่งเห็นชัด แบ็ค0แอสซิสต์  

ผมก็มองว่าควรเสริมเหมือนกันครับ

แต่ไม่ใช่ตำแหน่งแรก และตำแหน่งเดียวที่ต้องเสริมในตลาดนี้

คือถ้าบอร์ดบอกทีมกุไม่มีตัง ซื้อได้แค่ตัวเดียว

เอ็งก็ควรจะไปซื้อปีกขวาโว้ย ไม่ใช่แบคซ้าย  

ปีกขวาผมเชื่อว่ายังไงก็ต้องมีเข้ามาสักคนนะครับ

แต่งบที่ไปลงกับเตเลสก็ไม่ได้มากมายอะไร ถ้าผมจำเลขไม่ผิด

รู้สึกจะแค่ 17ลป. เองนะ ถือว่าถูกมาก และงบที่เหลือก็

ไปลงปีกขวา ซึ่งผมเชื่อว่ายังไงก็มีงบอยู่แล้ว ขนาดลิเวอร์พูล

บอกไม่มีตังๆก็เสริมไปจะร้อยล้านแล้ว  

สาธุบุญ สมพรปากครับ

ถ้าได้มาจริงผมจะดีใจมากๆ 5555
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2140
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 13:34
จากที่ดูเมื่อวาน ปีกขวาก่อนเลย
อันดับสองเซนเตอร์ แต่ดูทรงแล้วถ้าโละของเก่าไม่ได้ น่าจะเสริมยากมั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel