ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jul 2020
ตอบ: 9235
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 14:37
ถูกแบนแล้ว
[RE]เจาะพื้นสนามหลวงทำโบราณสถานเสียหาย
ZKniLB พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้ยุแยงอะไรนะครับ ถ้าไม่ถูกใจอะไรขอโทษด้วยครับ

คนรุ่นใหม่ทำไมยังเชื่อพิธีกรรม หรือวิญญาณ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ อะครับ อันนี้ไม่ได้กวนนะครับ เห็นทำพิธีปักหมุด  

ถ้าตามข่าวลือเขาคนนั้นชอบเรื่องอะไรพวกนี้ครับ ชอบนักก็แช่งแม่งเลย ลื้อออกจะได้ตายไวๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37063
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 15:19
[RE: เจาะพื้นสนามหลวงทำโบราณสถานเสียหาย]
ผมไม่ได้ยุแยงอะไรนะครับ ถ้าไม่ถูกใจอะไรขอโทษด้วยครับ

คนรุ่นใหม่ทำไมยังเชื่อพิธีกรรม หรือวิญญาณ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ อะครับ อันนี้ไม่ได้กวนนะครับ เห็นทำพิธีปักหมุด  

ปั่นเล่นๆ ดูจาก พราหมณ์ ที่มาทำพิธีก็จารย์ใหญ่คนที่ปราศรัยตลกๆนั่นแหละมาทำ ไม่ใช่ พราหมณ์ ตัวจริงมาทำ
แต่แช่งจริงๆ คนที่เชื่อเรื่องพวกนี้มากๆจะได้กระอักกระอ่วนหน่อยเวลาจะรื้อ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10895
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 15:38
[RE: เจาะพื้นสนามหลวงทำโบราณสถานเสียหาย]

เด็กมันปั่นครับ พราหมณ์สวด นะโมตัสสะ มีที่ไหน
ส่วนหมุดนั่น มันเเค่เชิงสัญลักษณ์ เดี่ยวอีกฝั่งมันก็เอาออก เด็กมันก็เปลี่ยนวิธีไปเรื่อย
ตอนนี้พวกกลุ่มอำนาจตอนนี้ตามไม่ทัน
0
0
- DCU -

โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39736
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 16:00
[RE]เจาะพื้นสนามหลวงทำโบราณสถานเสียหาย
สูตรเดิม ยัดข้อหา ป่วนไปเรื่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

SAVE OF THE CENTURY !!

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 42
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 18:07
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบให้ความเห็นนะครับ กระจ่างแล้วฮะ 555+
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 12 Oct 2008
ตอบ: 1573
โพสเมื่อ: Mon Sep 21, 2020 07:05
T.LAW พิมพ์ว่า:

ปั่นเล่นไปงั้นแหละครับ ลองอ่านคำสาปแช่งบรรทัดสุดท้ายดู

แล้วรูปในหมุดก็น่ารักมุ้งมิ้งดี  

หาอ่านสาปแช่งที่ไหนเหรอครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel