ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13824
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:09
[RE: “เพนกวิน” ประกาศแนวทาง 8 ข้อสู้เผด็จการ รวมถึงแบน SCB]
MINIMALISM พิมพ์ว่า:
สอบถามข้อลางาน 14 ตุลาครับ

มีข้อดีอย่างไรครับเนี่ย  
รำลึกเหตุการณ์14ตุลาไง มันแค่การทำเชิงสัญญาลักษณ์ไม่ทำก็ไม่ต้องทำไม่ต้องคิดมาก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 1895
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:10
“เพนกวิน” ประกาศแนวทาง 8 ข้อสู้เผด็จการ รวมถึงแบน SCB
sanyo พิมพ์ว่า:
แบนธนาคาร อะไรวะเนี่ย  

รู้ใช่มั้ยครับ ผู้ถือหุ้นใหญ่สุดของ SCB คือใคร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: You Win or You Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2420
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:14
“เพนกวิน” ประกาศแนวทาง 8 ข้อสู้เผด็จการ รวมถึงแบน SCB
devilgenius พิมพ์ว่า:

รู้ใช่มั้ยครับ ผู้ถือหุ้นใหญ่สุดของ SCB คือใคร  

ไม่เคยรู้มาก่อนครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

Winter is here
นักเตะกลางซอย
Status: keep the blue flag flying high!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 208
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:24
popoing พิมพ์ว่า:
โยดะคือรัก พิมพ์ว่า:
ตอนนี้มันไม่มีเพดานแล้วเข้าใจว่าน้ำกำลังเชี่ยว เหล็กกำลังร้อน แต่บางข้อมันเป็นไปไม่ได้ขัดหลักการหลายข้อเลย...

ในแง่สิทธิ์ในการนำเสนอชักชวนโอเคมีสิทธิ์ที่จะทำได้..แต่การทำได้จริงคงยากหน่อยผมมองว่ายังไงก็ต้องมีเงื่อนไขเวลาเข้ามาเกี่ยวข้อง ต้อฃพูดคุยทำความเข้าใจและผ่านการยินยอมทั้งสองฝ่าย ก็รอดูกันไป เสนอแล้ว-รับแล้ว  

ทุกคนเข้าใจนะ แม้แต่แกนนำยังบอกเลยว่าเราชนะก้าวแรกแล้ว แค่ก้าวแรกเท่านั้นเองครับ ก้าวแรกในการเริ่มพูดคุยและตั้งข้อสงสัยกับสิ่งนั้น

การยื่นข้อเสนอเรื่องนี้มันหยุมหยิมไม่ได้ครับ มันหลีกเลี่ยง มันหยุมกยิมมานานแล้ว สักวันถ้าอยากแก้ปัญหามันต้องพูดตรงๆ มันถึงจะได้เริ่มก้าวแรกสักที แต่ถ้าถามใจ ไม่มีใครคิดว่าจะชนะในวันนี้พรุ่งนี้หรอกครับ

แต่ถึงยังไงมันก็ต้องเริ่มก้าวแรกในสักวันครับ ผ่านมาร่วม 40-50 ปีแล้วหลักจากมีข้อห้ามเรื่องพูดถึง และในวันนี้มันก็เป็นวันแรกอย่างเป็นทางการ
ถ้าไม่เป็นวันนี้วันพรุ่งก็ต้องเริ่ม ไม่ก็มะรืนนี้ ปีนี้ ปีหน้า 10ปีหน้า 40ปีหน้า หรือในสักวันมันก็จะเป็นอย่างในวันนี้แหละ

แล้วท่านมองว่าวันไหนถึงจะเหมาะสมที่จะเริ่มในสักวันล่ะครับ? วันนี้เหมาะสมหรือไม่หรือเร็วไป? พรุ่งนี้เร็วไปหรือช้าไป?  

ผมไม่ได้มองว่าช้าไปหรือเร็วไปครับ อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด ได้แค่นี้ถือว่าก้าวหน้ามากแล้ว...ที่ผมบอกว่ามีเงื่อนไขของเวลาเข้ามาเกี่ยวข้อง ผมหมายถึงต้องหาทางออกกันนานหน่อยถึงจะสำเร็จ กับบางข้อมันไม่น่าจะเป็นไปได้เท่านั้นเองครับ  

Revolutuon ต่างๆที่เกิดขึ้นทั่วทุกมุมในโลกใบนี้ ก่อนที่มันจะเป็นไปได้และเกิดขึ้นมันก็ดูจะเป็นไปไม่ได้หมดแหละครับ ที่สำคัญคือต้องเชื่อแล้วก็ลงมือทำครับ ตอนนี้มีคนเริ่มให้แล้ว ที่เหลือก็เป็นหน้าที่เล็กๆน้อยๆของเราที่ทำได้ในชีวิตประจำวันซึ่งถ้าเราร่วมกันทำวันนึงมันจะมีแรงมากพอแน่นอนครับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
ตอบ: 16331
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:26
[RE: “เพนกวิน” ประกาศแนวทาง 8 ข้อสู้เผด็จการ รวมถึงแบน SCB]
devilgenius พิมพ์ว่า:

ทำไมจะไม่รู้แค่ฟังแล้วมันไม่สมเหตุผล
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41336
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:28
Denzel พิมพ์ว่า:
โยดะคือรัก พิมพ์ว่า:
ตอนนี้มันไม่มีเพดานแล้วเข้าใจว่าน้ำกำลังเชี่ยว เหล็กกำลังร้อน แต่บางข้อมันเป็นไปไม่ได้ขัดหลักการหลายข้อเลย...

ในแง่สิทธิ์ในการนำเสนอชักชวนโอเคมีสิทธิ์ที่จะทำได้..แต่การทำได้จริงคงยากหน่อยผมมองว่ายังไงก็ต้องมีเงื่อนไขเวลาเข้ามาเกี่ยวข้อง ต้อฃพูดคุยทำความเข้าใจและผ่านการยินยอมทั้งสองฝ่าย ก็รอดูกันไป เสนอแล้ว-รับแล้ว  

ทุกคนเข้าใจนะ แม้แต่แกนนำยังบอกเลยว่าเราชนะก้าวแรกแล้ว แค่ก้าวแรกเท่านั้นเองครับ ก้าวแรกในการเริ่มพูดคุยและตั้งข้อสงสัยกับสิ่งนั้น

การยื่นข้อเสนอเรื่องนี้มันหยุมหยิมไม่ได้ครับ มันหลีกเลี่ยง มันหยุมกยิมมานานแล้ว สักวันถ้าอยากแก้ปัญหามันต้องพูดตรงๆ มันถึงจะได้เริ่มก้าวแรกสักที แต่ถ้าถามใจ ไม่มีใครคิดว่าจะชนะในวันนี้พรุ่งนี้หรอกครับ

แต่ถึงยังไงมันก็ต้องเริ่มก้าวแรกในสักวันครับ ผ่านมาร่วม 40-50 ปีแล้วหลักจากมีข้อห้ามเรื่องพูดถึง และในวันนี้มันก็เป็นวันแรกอย่างเป็นทางการ
ถ้าไม่เป็นวันนี้วันพรุ่งก็ต้องเริ่ม ไม่ก็มะรืนนี้ ปีนี้ ปีหน้า 10ปีหน้า 40ปีหน้า หรือในสักวันมันก็จะเป็นอย่างในวันนี้แหละ

แล้วท่านมองว่าวันไหนถึงจะเหมาะสมที่จะเริ่มในสักวันล่ะครับ? วันนี้เหมาะสมหรือไม่หรือเร็วไป? พรุ่งนี้เร็วไปหรือช้าไป?  

ผมไม่ได้มองว่าช้าไปหรือเร็วไปครับ อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด ได้แค่นี้ถือว่าก้าวหน้ามากแล้ว...ที่ผมบอกว่ามีเงื่อนไขของเวลาเข้ามาเกี่ยวข้อง ผมหมายถึงต้องหาทางออกกันนานหน่อยถึงจะสำเร็จ กับบางข้อมันไม่น่าจะเป็นไปได้เท่านั้นเองครับ  

Revolutuon ต่างๆที่เกิดขึ้นทั่วทุกมุมในโลกใบนี้ ก่อนที่มันจะเป็นไปได้และเกิดขึ้นมันก็ดูจะเป็นไปไม่ได้หมดแหละครับ ที่สำคัญคือต้องเชื่อแล้วก็ลงมือทำครับ ตอนนี้มีคนเริ่มให้แล้ว ที่เหลือก็เป็นหน้าที่เล็กๆน้อยๆของเราที่ทำได้ในชีวิตประจำวันซึ่งถ้าเราร่วมกันทำวันนึงมันจะมีแรงมากพอแน่นอนครับ  

ก็ตามนั้นครับ
0
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: เซ็ง
เข้าร่วม: 11 Jan 2006
ตอบ: 23381
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:44
Antivist พิมพ์ว่า:
Scb บัญชีเงินเดือนอ่าา
ส่วนรับปริญญานี่เข้าทางเลยนะ หลังๆเห็นมีรับกับรูปก็ทำมาแล้ว  

เด็กบางคนจากราชภัฏเสียงานเสียการเลย ปริญญาไม่เท่าไรไอ้ใบรับรองนั่นแหละ  

ใบรับรองอะไรเหรอครับ งง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 729
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:48
[RE]“เพนกวิน” ประกาศแนวทาง 8 ข้อสู้เผด็จการ รวมถึงแบน SCB
ไม่น่าเป็นไรหรอก scb
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13692
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:54
ผมทำไม่ได้สักข้อ 8 ข้อ
0
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2020
ตอบ: 2469
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 11:58
รับปริญญาน่าจะมีคนทำรูปตัวเองใส่กรอบไปรับบ้างนะผมว่า

คนยื่นก็มาแต่รูป คนรับก็เอารูปมารับ

คงเรียกความสนใจในสังคมได้อยู่
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: We are pedo and อินเซว alliances
ตอบ: 12236
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:02
กลัวก็อยู่เฉยๆ

รักพ่ออยู่บ้านครับ
1
0
google harriet robson injuries
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15677
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:09
คนทำงานก็ยากหน่อยแต่ละข้อ

เต็มที่คือไม่ยืนในโรงหนังนั้นละ เงินเดือนก็เข้าบัญชีนั้น ลางานไม่ได้ช่วงนี้งานเยอะ แถมวันลาเหลือน้อยจะเก็บไปลาช่วงสิ้นปี
0
0

ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41336
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:13
cybernet พิมพ์ว่า:
Antivist พิมพ์ว่า:
Scb บัญชีเงินเดือนอ่าา
ส่วนรับปริญญานี่เข้าทางเลยนะ หลังๆเห็นมีรับกับรูปก็ทำมาแล้ว  

เด็กบางคนจากราชภัฏเสียงานเสียการเลย ปริญญาไม่เท่าไรไอ้ใบรับรองนั่นแหละ  

ใบรับรองอะไรเหรอครับ งง  

มันมีใบรับรองหนึ่งฉบับที่จะได้หลังรับปริญญาถ้าคนจะไปสอบราชการโดยเฉพาะสายครูเขาต้องการ แต่ทีนี้ไม่แจกก็ไม่ได้บางคนรอจนเสียเรื่องเพราะอยากรับ เท่าที่ทราบมาตอนนี้ เลือกไม่รับเลยก็ออกให้แล้ว ซึ่งก็เป็นข้อดี
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16025
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:16
แบนธนาคารก็มา ....

งั้นlistรายชื่อหุ้นเลยไหม ที่มีชื่อผู้ถือหุ้นเป็น....
-บ้านบางคนที่ตั้งอยู่ในพื้นที่สำนักงานทรัพสิน ก็ย้ายออกด้วยไหม

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2011
ตอบ: 1073
ที่อยู่: As children we love the hero, as adults we understand the villain.
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 12:20
แบน Bank ผมสงสารพนักงานแบงค์อ่ะครับ
แค่ทุกวันนี้เค้าก็ทำงานยากแล้วนะครับ

คิดเหมือนหลายๆ คนอ่ะครับ ว่าได้ไม่คุ้มเสีย
ส่งผลกระทบกับพนักงานกินเงินเดือนด้วย
0
0

As children we love the hero, as adults we understand the villain.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel