ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Jul 2020
ตอบ: 616
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 09:55
[RE: ด่าแต่บอร์ดไม่ซื้อตัว แต่มองอีกมุม...]
มุมมองผมนะโซลชา
จุดแข็งคือ สปิริตทีม การดึงศักยภาพนักเตะออกมาได้ดี
จุดอ่อนคือการแก้เกมห่วย เจอทีมรับลึก ไอเดียเข้าทำไม่มีมาตั้งแต่ไหนแต่ไรละ
เมื่อคืนจุดแข็งไม่มีเหลือ ห่วยตั้งแต่นักเตะยันโค้ช
แต่ผมก็ไม่ได้อยากให้ปลดนะ เพิ่งเริ่มไปนัดเดียว สภาพร่างกายนักเตะอาจยังไม่พร้อม จุดแข็งเลยไม่ได้แสดงออกมา
รอดูต่อไปครับ โดยรวมสำหรับผมโซลชาก็ประมาณนี้นะ ค่อนข้างชินแล้ว มีดีเวลาได้สวน มีแย่เวลาเจอทีมรับลึก
แต่นัดนี้ส่วนนึงความผิดพลาดส่วนบุคคลของนักเตะมีเยอะมากจริงๆ เสียประตูแบบไม่น่าเสียทั้งนั้น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 09:56
[RE: ด่าแต่บอร์ดไม่ซื้อตัว แต่มองอีกมุม...]
dr.youcry พิมพ์ว่า:
ผมมองว่า เมื่อคืนมันเกิดจากตัวนักเตะแทบ 80% เลยอะครับ
ลินเดอร์เลิฟ เล่นเหมือนแจกแต้มอะครับ
ป้อกปาก็ห่วยแตกโชว์เกินความจำเป็น
บรูโน่นี่เหมือนยังไม่ฟิตนะ ....
เาเนียล เจมส์ ถามคำเดียว ลงมาทำไม 5555

ผมว่ารวมๆ ยังไม่ฟิตด้วยครับ พาเลช ได้เปรียบที่มีแมตฟิตเนสไม่แล้วนัดแรก แต่เรานี่เปิดมานัดเเรกโดนแบบนี้ไม่แปลกเลยครับ  

โค้ชมีหน้าที่ทำให้นักเตะเฟ้นประสิทธิภาพออกมาให้ได้ไม่ใช่หรอครับ ทั้งฟอร์มทั้งความฟิต คือสรุปโอเล่ไม่ทำการบ้านอะไรเลยใช่มั้ย มาโดนเค้าสอนบอลละก็โทษทุกอย่าง
0
0
นักเตะอบต.
Status: เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
เข้าร่วม: 01 Nov 2010
ตอบ: 3224
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 09:56
ลองดู Ward กับเลิฟ เทียบกันเมื่อคืนอะครับ ผมว่ามันน่าโดนด่าทั้งคู่แหละ ทั้งโซลชา ทั้งนักเตะ

0
0
Always United ..
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 5394
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 09:59
ผมมองว่า เมื่อคืนมันเกิดจากตัวนักเตะแทบ 80% เลยอะครับ
ลินเดอร์เลิฟ เล่นเหมือนแจกแต้มอะครับ
ป้อกปาก็ห่วยแตกโชว์เกินความจำเป็น
บรูโน่นี่เหมือนยังไม่ฟิตนะ ....
เาเนียล เจมส์ ถามคำเดียว ลงมาทำไม 5555

ผมว่ารวมๆ ยังไม่ฟิตด้วยครับ พาเลช ได้เปรียบที่มีแมตฟิตเนสไม่แล้วนัดแรก แต่เรานี่เปิดมานัดเเรกโดนแบบนี้ไม่แปลกเลยครับ  

ตาสว่างมองตามความจริงเถอะครับว่าโอเล่ มันไม่ไหวงี้ถ้าโทษแต่นักเตะ coach เอาผมไปคุมแทนเองดีกว่ามั้งส่วนสำคัญสุดมันคือ coach ที่เป็นคนคอย set ว่าจะเล่นแบบไหนเล่นยังไงละดู แมตนี้ลูปเดิมเลยไร้ทรงมาเป็น2ปีละ ยังหน้ามืดไม่เห็นความผิดของมันอีกหรอ
แก้ไขล่าสุดโดย marinho เมื่อ Sun Sep 20, 2020 10:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
6
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 4862
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:01
แท็คติคห่วยบรม รอวันโดนเชือดเลยโอเล่
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4913
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:01

ผมก็ว่า 3 ลูกที่โดน เลิฟพลาดหมดเลย
1
0
แก๊... แกไม่มีสิทธ์มาเรียกชั้นว่าหมาแดง!!!
Status: ดช.ถั่ว
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 3705
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:02
ท้ายฤดูกาลที่ผ่านมาที่ผลงานดีๆ โซลชาไม่ได้คุม หรือไม่ใช่บอร์ดชุดนี้เหรอครับ

ผมว่ามันก็แค่เกมส์แย่ๆเกมส์นึง แต่ที่มันเศร้าเพราะดันเป็นนัดเปิดฤดูกาลนี่แหละ

พาเลสก็ไม่ใช่ไก่กานะเอาจริงๆ

จะบอกว่าแมนยูไม่ทุ่มก็ไม่เชิง เพราะซื้อแต่ละตัวค่าตัวแพงทั้งนั้น แถมค่าเหนื่อยก็โหด

มุมมองผม(มองจากแฟนบอลทีมอื่นนะ) ทีมขาขึ้น แต่ยังไม่พร้อมจะล่าแชมป์

ต้องปรับทัศนคติแฟนบอลให้พอดีกับเป้าหมายทีมในปัจจุบันด้วย

อย่าไปเทียบกับสิ่งที่เซอร์ทำ เพราะนั่นมันมหัศจรรย์เกินไปครับ
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11143
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:02
[RE]ด่าแต่บอร์ดไม่ซื้อตัว แต่มองอีกมุม...
ปัญหามันอยู่ที่ สกิล ของ ผู้จัดการทีม ครับ
มีแค่นั้นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 23177
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:04
kathany พิมพ์ว่า:
ท้ายฤดูกาลที่ผ่านมาที่ผลงานดีๆ โซลชาไม่ได้คุม หรือไม่ใช่บอร์ดชุดนี้เหรอครับ

ผมว่ามันก็แค่เกมส์แย่ๆเกมส์นึง แต่ที่มันเศร้าเพราะดันเป็นนัดเปิดฤดูกาลนี่แหละ

พาเลสก็ไม่ใช่ไก่กานะเอาจริงๆ

จะบอกว่าแมนยูไม่ทุ่มก็ไม่เชิง เพราะซื้อแต่ละตัวค่าตัวแพงทั้งนั้น แถมค่าเหนื่อยก็โหด

มุมมองผม(มองจากแฟนบอลทีมอื่นนะ) ทีมขาขึ้น แต่ยังไม่พร้อมจะล่าแชมป์

ต้องปรับทัศนคติแฟนบอลให้พอดีกับเป้าหมายทีมในปัจจุบันด้วย

อย่าไปเทียบกับสิ่งที่เซอร์ทำ เพราะนั่นมันมหัศจรรย์เกินไปครับ  

ครับหลังโควิดทีมผลงานดี ฟอร์มดี

นัดนี้แย่จริงครับ อะไรที่ทำได้ ตอนหลังโควิด แทบไม่เหลือเลย ไม่ว่าจะเพลสสูง วิ่งเยอะ เจาะตรงกลาง ชิ่งเข้าไปทำประตู หรือดึงตัวประกบ หายไปหมดเลย

2
0
อสอหปรส.

Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 166
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:07
[RE]ด่าแต่บอร์ดไม่ซื้อตัว แต่มองอีกมุม...
ถ้าไม่ซื้อตัวเลย ใช้เท่าที่มีให้เกิดประโยชน์สูงสุด
คอนเต้คือคำตอบครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2260
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:08
ด่าแต่บอร์ดไม่ซื้อตัว แต่มองอีกมุม...
พาเลชเตะเป็นเกม 2 ละ

แมนยูพึงอุ่นเครื่องไป 1 ละมาเลย

รอดูจบฤดูกาลนู้น พาเลชกับแมนยูใครอันดับดีกว่า ถ้าจะวัดงี้อะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22603
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:09
Nomeartor พิมพ์ว่า:
error` พิมพ์ว่า:
ปลุกปีศาจต้องใช้ปีศาจ โซลชานี่อีกไม่เกิน 10 นัด  

กลับมาเฉิดฉาย ฟอร์มสะแด่ว ชนะกระจุยกระจาย?  
รอดูคอมโบ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2014
ตอบ: 2348
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:10
santi พิมพ์ว่า:
พาเลชเตะเป็นเกม 2 ละ

แมนยูพึงอุ่นเครื่องไป 1 ละมาเลย

รอดูจบฤดูกาลนู้น พาเลชกับแมนยูใครอันดับดีกว่า ถ้าจะวัดงี้อะ  

จากแต่ก่อน แมนยู VS ลิเวอร์พูล กลายเป็นแมนยู VS พาเลซ ไปซะเเล้ว
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4995
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:12
ถ้าไม่ได้เซ็นเตอร์กับปีกขวาใหม่โซลชาร์น่าจะรอดยาก ฟอร์มทีมใหญ่หรือแม้แต่ทีมกลางอย่างเอฟเวอร์ตันกับวูฟมากันดีหมด ปืนของอาร์เตต้าใช้เวลาไม่นานมีแชมป์+รูปแบบการเล่นที่มีพัฒนาการเร็วและชัดเจน ต้องยอมรับตรงๆกันว่าโซลชาร์ไม่ใช่ผจก.ทีมที่โดดเด่นสุดในเรื่องแทคติครวมถึงรูปแบบการเซตบอลเข้าทำ ถ้าบอร์ดจะสนับสนุนโซลชาร์ต่อจำเป็นต้องเติมด้วยผู้เล่นเข้ามาชดเชยจุดด้อยนี้ให้ บอกเลยกับชุดที่มีโซลชาร์อยู่ได้ไม่จบฤดูกาลแน่ๆ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2008
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:12
ทำไมมีเหตุผลให้โซลชาเยอะจัง ความเป็นจริง คือโกล์พาเลชได้พุ่งเซฟกี่ครั้ง จังหวะอันตรายแทบไม่มี นี่คือผลจากความไม่ฟิตหรอ ตลกมากอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย darkofmurder เมื่อ Sun Sep 20, 2020 10:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel