ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 15:09
[RE: มู=มูกระจอก,OGS=บอร์ดกาก ?]
กระดกบอลข้ามหัว พิมพ์ว่า:
ฟอร์มห่วยก็ตามสเต็ปออกมาอวยมูกันอีกแล้ว ได้ดูกันมั้ยถามจริงตอนก่อนมันออกอะว่าทีมแย่ขนาดไหน

ไม่ได้แย่แค่ฟอร์มห่วย แต่อะไรมันก็ดูพังไปหมด ทะเลาะกับคนอื่น ทะเลาะกับนักเตะ จนทีมแตก

บอร์ดห่วยมันก็ห่วยมาคงเส้นคงวา ตอนมาแตกกับมูแรงๆคือจะเอากองหลัง ถามจริงตอนนั้นทีมมันต้องการกองหลังหรอ

ปัญหาคือเกมส์รุกที่โคตรจะตัน โคตรจะไร้ไอเดีย มีแค่สาดบอลไปวัดดวงข้างหน้า เล่นแบบนี้ถึงได้กองหลังก็แค่หลังแน่นขึ้น แต่เกมส์บุกก็ห่วยเหมือนเดิม หรือจะบอกว่าซื้อกองหลังให้ได้จะช่วยให้ทีมกลับมาเล่นบอลกับพื้นได้ เกมส์บุกจะมีชีวิตชีวาขึ้นจากการได้กองหลัง ? แล้วอย่าลืมว่ายุคมูจัดหลังมากี่ตัวด้วยนะ

darkofmurder พิมพ์ว่า:
แฟนผีบางกลุ่มชอบมาเนิฟว่ามูหมด แต่พอโอเล่มีเหตุผลล้านแปดมารองรับตลอดอ่ะ ทำทีมมา 2 ปีครึ่งยังไม่มีปัญหาทำทีมให้เข้าชิงได้สักถ้วยเลย  

เเถมคอมเม้นท์คนอื่นให้อ่านกันครับ
นี่ล่ะประเด็นหลักของกระทู้นี้ครับ เรื่องเหตุผลปกป้องน้าลูกอม บลาๆ
เรื่องสมัยก่อนไม่ด่าบอร์ด ด่าเเต่มู

ไม่ใช่เรื่องทำไมมูถึงสมควรโดนปลด อันนั้นเค้าเห็นตรงกันเป็นชาติเเล้วว่าปลดมูอ่ะถูกต้องเเล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย ไนซ์คุง เมื่อ Sun Sep 20, 2020 15:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15830
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 15:20
[RE: มู=มูกระจอก,OGS=บอร์ดกาก ?]
ไนซ์คุง พิมพ์ว่า:
ฟอร์มห่วยก็ตามสเต็ปออกมาอวยมูกันอีกแล้ว ได้ดูกันมั้ยถามจริงตอนก่อนมันออกอะว่าทีมแย่ขนาดไหน

ไม่ได้แย่แค่ฟอร์มห่วย แต่อะไรมันก็ดูพังไปหมด ทะเลาะกับคนอื่น ทะเลาะกับนักเตะ จนทีมแตก

บอร์ดห่วยมันก็ห่วยมาคงเส้นคงวา ตอนมาแตกกับมูแรงๆคือจะเอากองหลัง ถามจริงตอนนั้นทีมมันต้องการกองหลังหรอ

ปัญหาคือเกมส์รุกที่โคตรจะตัน โคตรจะไร้ไอเดีย มีแค่สาดบอลไปวัดดวงข้างหน้า เล่นแบบนี้ถึงได้กองหลังก็แค่หลังแน่นขึ้น แต่เกมส์บุกก็ห่วยเหมือนเดิม หรือจะบอกว่าซื้อกองหลังให้ได้จะช่วยให้ทีมกลับมาเล่นบอลกับพื้นได้ เกมส์บุกจะมีชีวิตชีวาขึ้นจากการได้กองหลัง ? แล้วอย่าลืมว่ายุคมูจัดหลังมากี่ตัวด้วยนะ

เเต่มีเเชมป์ให้นะ
เอาบอลสนุกเเบบโอเล่ ไม่มีเเชมป์3ปีเอาไหม?
มูคือได้เเชมป์กับทรัพยากรที่ไม่น่าจะเเข็งเท่าโอเล่นะครับ
ผมก็ไม่ได้พูดด้วยว่ามูสมควรอยู่ เเละการปลดมูก็ถูกต้องเเล้ว
ผมคิดว่าเเค่อคติกับบอลอุดมากกว่าถึงด่ากัน
บอลไม่ใช้สไตล์ที่ถูกใจเลยโดนด่าเยอะกว่าปกติ
เพราะมาเทียบน้าโอเล่ เล่นสนุกกว่า เเต่ทรงจะไม่มีเเชมป์ไปอีกสองปีสามปีถ้ายังเล่นเเบบนี้
ทำไมโดนด่าน้อยกว่ามู ก็มันสนุกกว่าไง สนกันเเค่นั้นถึงโดนด่าน้อยกว่า
ผมคิดว่าควรโดนด่าเท่าๆกันอ่ะ

หลายคนพอเป้นมู ก็ด่าไว้ก่อน หรือจะเถียงครับ
ถามเม้นบนๆที่เป็นแฟนเชลซีดูเค้าจำได้นะ ตอนมูโดนเละกว่านี้เอยะ ทั้งที่ความกากพอกันเเต่ยังมีเเชมป์ให้

ละไม่ต้องมาบอกด้วยนะครับว่าที่โดนไล่ออกเพราะทะเลาะกันอะไรนั่น่นะ พิมเเบบนี้มาเหมือนไม่อ่านผมอ่ะ
เพราะผมก็พิมไว้เเล้วว่าปลดมูน่ะถูกต้อง เพราะเรื่องทำทีมสปิริตเสียไปหมดเเล้ว จะพูดซ้ำเรื่องเดียวกันเเต่เอามาเเย้งผมทำไม ตลกสิ้นดี

ได้แชมป์ตอนทีมทรัพยากรไม่แข็งจริงดิ ตัวที่ได้มาก็ไม่ใช่มูหรอที่เป็นคนซื้อ สลาตัน ป็อกบา กองหลัง ? อยากได้หลังเพิ่ม อยากได้แมคไกวด์ แต่ตอนนั้นคือทรงบอลก็ไม่เหลือแล้ว บอลอุดรอสวนเข้าใจได้นะ แต่นี่คืออุดรอโดน ได้บอลสาดไปหน้า ลูกากูโดดเป็นแซลม่อน อเล็กซิสอีกนะ พวกนี้คือจะบอกมูไม่อยากได้มั้ย หรือได้แมคไกวด์มา ทุกคนสเตตัส+10 ขึ้นมางี้หรอ อยู่ๆก็เก่งขึ้นมาเลยได้กองหลัง

แล้วมูโดนเยอะกว่าโซลชานี่มันน่าแปลกใจ จนคิดไม่ออกตรงไหน สร้างศัตรูไว้ขนาดนั้น
0
0
Status: ขายวิญญาณให้ยูไนเต็ด
เข้าร่วม: 20 Apr 2007
ตอบ: 11816
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 15:43

เอาบอลสนุกเเบบโอเล่ ไม่มีเเชมป์3ปีเอาไหม?
มูคือได้เเชมป์กับทรัพยากรที่ไม่น่าจะเเข็งเท่าโอเล่นะครับ
ผมก็ไม่ได้พูดด้วยว่ามูสมควรอยู่ เเละการปลดมูก็ถูกต้องเเล้ว
ผมคิดว่าเเค่อคติกับบอลอุดมากกว่าถึงด่ากัน
บอลไม่ใช้สไตล์ที่ถูกใจเลยโดนด่าเยอะกว่าปกติ
เพราะมาเทียบน้าโอเล่ เล่นสนุกกว่า เเต่ทรงจะไม่มีเเชมป์ไปอีกสองปีสามปีถ้ายังเล่นเเบบนี้
ทำไมโดนด่าน้อยกว่ามู ก็มันสนุกกว่าไง สนกันเเค่นั้นถึงโดนด่าน้อยกว่า

หลายคนพอเป้นมู ก็ด่าไว้ก่อน หรือจะเถียงครับ
ถามเม้นบนๆที่เป็นแฟนเชลซีดูเค้าจำได้นะ ตอนมูโดนเละกว่านี้เอยะ ทั้งที่ความกากพอกันเเต่ยังมีเเชมป์ให้

ละไม่ต้องมาบอกด้วยนะครับว่าที่โดนไล่ออกเพราะทะเลาะกันอะไรนั่น่นะ พิมเเบบนี้มาเหมือนไม่อ่านผมอ่ะ
เพราะผมก็พิมไว้เเล้วว่าปลดมูน่ะถูกต้อง เพราะเรื่องทำทีมสปิริตเสียไปหมดเเล้ว จะพูดซ้ำเรื่องเดียวกันเเต่เอามาเเย้งผมทำไม ตลกสิ้นดี

ได้แชมป์ตอนทีมทรัพยากรไม่แข็งจริงดิ ตัวที่ได้มาก็ไม่ใช่มูหรอที่เป็นคนซื้อ สลาตัน ป็อกบา กองหลัง ? อยากได้หลังเพิ่ม อยากได้แมคไกวด์ แต่ตอนนั้นคือทรงบอลก็ไม่เหลือแล้ว บอลอุดรอสวนเข้าใจได้นะ แต่นี่คืออุดรอโดน ได้บอลสาดไปหน้า ลูกากูโดดเป็นแซลม่อน อเล็กซิสอีกนะ พวกนี้คือจะบอกมูไม่อยากได้มั้ย หรือได้แมคไกวด์มา ทุกคนสเตตัส+10 ขึ้นมางี้หรอ อยู่ๆก็เก่งขึ้นมาเลยได้กองหลัง

แล้วมูโดนเยอะกว่าโซลชานี่มันน่าแปลกใจ จนคิดไม่ออกตรงไหน สร้างศัตรูไว้ขนาดนั้น  

อ่ะ เอาใหม่ๆ ต่อให้เลยก็ได้555
ทรัพยากรดีๆก็ได้ เเต่มีเเชมป์นะ
อีกคนล่าสุด มีปัญญาพาทีมเข้าชิงซักถ้วยยัง?
ยังอวยกันอยู่นั่น เพิ่งจะตาสว่างมาด่าบอร์ด
บอร์ดมันต้องโดนด่าตั้งเเต่ไหนเเต่ไรเเล้ว

มูเเค่เป็นเเพะให้แฟนบอลบางประเภทด่าเเทนบอร์ดเฉยๆ
เเละแฟนบอลประเภทนั้นก็ไม่ได้ด่าโซลชาร์ในตอนนี้เเต่ด่าบอร์ดเเทน
ส่วนตอนนั้นเลือกด่ามูไม่ด่าบอร์ด เพราะมูทะเลาะกับคนอื่น ไม่ได้ยิ้มใสๆให้ทุกคนเเบบน้าลูกอมไงฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย ไนซ์คุง เมื่อ Sun Sep 20, 2020 15:44, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15830
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 15:58

อ่ะ เอาใหม่ๆ ต่อให้เลยก็ได้555
ทรัพยากรดีๆก็ได้ เเต่มีเเชมป์นะ
อีกคนล่าสุด มีปัญญาพาทีมเข้าชิงซักถ้วยยัง?
ยังอวยกันอยู่นั่น เพิ่งจะตาสว่างมาด่าบอร์ด
บอร์ดมันต้องโดนด่าตั้งเเต่ไหนเเต่ไรเเล้ว

มูเเค่เป็นเเพะให้แฟนบอลบางประเภทด่าเเทนบอร์ดเฉยๆ
เเละแฟนบอลประเภทนั้นก็ไม่ได้ด่าโซลชาร์ในตอนนี้เเต่ด่าบอร์ดเเทน
ส่วนตอนนั้นเลือกด่ามูไม่ด่าบอร์ด เพราะมูทะเลาะกับคนอื่น ไม่ได้ยิ้มใสๆให้ทุกคนเเบบน้าลูกอมไงฮะ

แล้วก่อนจะมีปัญหากับบอร์ด ทีมมีอนาคตไหมอะ ด้วยรูปแบบการเล่นอะไรต่างๆนาๆ ไม่เห็นพูดถึงรูปเกมส์กับผลงานในสนามเลยสักนิด เงินสนับสนุนที่ให้มูไปไม่ใช่น้อยๆเลย ซื้อไปกี่ตัวจำได้รึเปล่า และตัวพวกนั้นมันควรทำได้แค่เล่นบอลอุด แล้วสาดไปข้างหน้าไหม
0
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20171
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 16:47
สรุปโอเล่เก่งสุดแล้วอ่ะ ที่ทีมแย่ เพราะบอร์ดวางแผนไม่ดี ทีมเลยแพ้
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4439
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 17:15
ผมทีมด่าบอร์ดไม่ด่าโค้ชสมัยนั้นคือโดนยับๆ ไม่เสริมหลังให้มูคือสิ่งที่บอกได้เลยว่าบอร์ดไม่มีความรู้เรื่องฟุตบอล
จำไม่ได้กันเหรอว่าโรโฮเจ็บยาวกับทีมชาติอีกรอบ โจนส์เจ็บก่อนเปิดจนถึงพ.ย.ทั้งคู่ เหลือเลิฟ ไบญี่ สอลลื่ง ให้เล่น4ถ้วย

และมีเวลา2สัปดาห์ให้เสริม สุดท้ายปีนั้นไม่เสริมเพิ่ม ไบญี่ฟอร์มหลุดไปอีกคน
โรโฮไม่ได้เล่นเกือบ2ปีโจนส์ปีนั้นลง2นัดเจ็บ3เดือน ยังนับเป็นsquadไม่ปล่อยยืมไม่มีแผนขาย
คือมูควรโดนไล่เพราะทีมมันพังไปแล้วทะเลาะกับลูกทีม แต่บอกมูกากผมว่าแกเก่งกว่าโอเล่อ่ะ

แต่ถ้าถามว่าผมจะด่าโอเล่รึเปล่าผมไม่ด่านะ เราไม่สามารถขอให้รถบ้านไปแข่งกันรถแรงๆได้ถ้าเราไม่ปรับแต่งมันเพิ่ม
โอเล่คือโอเล่แกให้ทีมได้เท่านี้อ่ะแกอาจจะเก่งขึ้นกว่านี้ซักวันนึง แต่ในวันนี้แกยังเป็นรองโค้ชท็อป6ทุกคน(บวกบิเอลซ่า อันเช่)

ถ้ายังจะดันแกต้องทำทีมให้ทีมมีตัวเลือกให้แกใช้ยิ่งออพชั่นเยอะมันก็ง่ายต่อผู้ใช้
ไม่ก็ไปหาคนที่ใช้ทีมได้เต็มประสิทธิภาพโดยไม่ต้องมีออพชั่นมากๆมาแทน

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Jul 2008
ตอบ: 20026
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 17:21
[RE]มู=มูกระจอก,OGS=บอร์ดกาก ?
เข้ามาดูอีกรอบ ไม่ได้หมั่นไส้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 606
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 17:59
ตอนนั้นไม่ใช่ว่าแฟนแมนยูเขาก็ด่าบอร์ดกันอยู่แล้วเหรอครับ
แค่ตอนยุคน้ามูน้าแกได้ตัวช็อปไปไม่ใช่น้อยๆ ถ้าตีเป็นเงินพอๆกับเป๊ปแต่ผลงานคือที่สองแบบที่ 1 เขาฉลองแชมป์กันตั้งแต่ตีห้า ห้าโมงเย็นที่สองเพิ่งเข้าเส้นชัยไม่ใช่เหรอครับ

คือ ตอนนั้นน้ามูตกเป็นเป้าเยอะกว่าเพราะคุณได้เงินไปเยอะแล้ว ปีสุดท้ายที่คุมที่ว่าไม่ซื้อให้ๆก็ใช้ไปอีกสี่สิบล้านถ้าจำไม่ผิดที่ซื้อเฟร็ด (ถ้าผิดพลาดขออภัยฮะเรื่องมันสักพักแล้ว) คำถามสำหรับน้ามูคือเมื่อไหร่จะเป็นทีมของคุณ อีกกี่ร้อยล้านถึงจะบอกได้แล้วว่าเนี่ย ผจก ทีม เป็นประเด็นหลักละในตอนนั้นที่ต้องเปลี่ยน

มายุคน้าลูกอม บอร์ดสนับสนุนจริง แต่เงินที่ใช้ก็ไม่ได้เยอะแยะไปกว่าทีมอื่นๆมากมายเหมือนตอนที่ทุ่มแข่งกับแมนซิยุคเป๊ปสู้น้ามู คำถามและแรงกดดันมันก็เลยต้องไปที่บอร์ด ว่าถ้าอยากกลับมายิ่งใหญ่ทำไมไม่ทุ่ม มันก็เลยเป็นเหมือนเกราะให้น้าลูกอมเขาในระดับนึงตรงที่ ไม่มีใครพูดได้ว่าแกทุ่มมาเยอะขนาดนี้แล้วไม่ประสบความสำเร็จเพราะทีมอื่นๆก็จ่ายในเรทใกล้ๆกันเนี่ยแหละฮะ (แน่นอนไม่ได้หมายความว่าน้าลูกอมทำดีแล้วนะครับมันคนละเรื่องกัน)

เพราะฉะนั้นจะมาบอกว่าแฟนผีตอนนั้นไม่ได้ด่าบอร์ดมันไม่ใช่ครับ มันก็แค่มีเหตุควรให้เชื่อว่าบอร์ดทำส่วนของเขามาพอสมควรแล้ว ส่วนของผู้จัดการต้องทำได้ดีกว่านั้นมากๆ เงินสามร้อยกว่าล้านกับแชมป์ยูโรปาตลอดช่วงเวลาที่ ผจก ทีมเข้ามาคุมมันคุ้มหรือในการใช้จ่าย

ด้วยเหตุนี้ถ้าคำถามของ จกท คือ ทำไมยุคน้ามูน้ามูโดนหนักกว่าก็เป็นเพราะว่าบอร์ดให้มาเยอะในระดับที่ใกล้เคียงกับทีมที่ได้แชมป์ลีคในตอนนั้นไปแล้วครับ แต่ผลงานมันไม่ตอบโจทย์ ผจก ก็ต้องโดนหนักหน่อย ในขณะที่ยุคน้าลูกอมได้ตัวมาเหมือนกันแต่เงินที่ใช้ไม่ได้ต่างจากที่อื่นๆมาก หนำซ้ำถ้ารวมปีนี้เชลซีจ่ายแบบถอนหมดแบงค์มาก บอร์ดผีก็เลยต้องกลายเป็นอันดับต้นที่โดนจับตามองครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นการเปลี่ยนผู้บริหารเป็นเรื่องที่น่าจะดีกับแมนยูจริงๆถ้าเกิดขึ้นได้ เพราะถ้าไปดูที่งบจะสังเกตว่าบอร์ดยังคงนโยบายการจ่ายปันผลเข้าเจ้าของแบบสม่ำเสมอทุกปีๆ ทั้งที่เงินส่วนนั้นน่าจะเอามาทำอย่างอื่นได้ (ในภาวะที่ต้องการกลับมาเป็นอันดับหนึ่งในลีค) ทำให้เห็นถึงจุดประสงค์หลักของบอร์ดว่าเขามาทำธุรกิจ ไม่ได้มาทำทีมฟุตบอลเป็นหลักครับ
แก้ไขล่าสุดโดย liean เมื่อ Sun Sep 20, 2020 18:00, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel