ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2020
ตอบ: 1686
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:19
[RE: อาเตต้าจะพังเพราะชาก้า]
Allez Les Bleus พิมพ์ว่า:
MT10 พิมพ์ว่า:
SoCute พิมพ์ว่า:
itmyway พิมพ์ว่า:
ก็คุณปักธงด่ามันทุกกระทู้อะ โฮลดิ้งวันนี้ก็ไม่ได้แย่อะไรนะเจออันโตนิโอทำได้เท่านี้ก็ดีแล้วไม่เห็นมีพลาดอะไรเลย  

พยายามเชียร์มันแล้วนะ แต่แบบเอ้อมันได้แค่นี้จริงๆหรอ กลางเชื่อมเกมบิ๊กทีม

บิ๊กแค่ชื่ออะ อาน่อล ไม่ได้ว่าทีมตัวเองหรอก แต่ดูศักยภาพนักเตะทีมตัวเองบางรึเปล่าว่าเป็นยังไง

การบริหารทีมของผู้บริหารเป็นยังไง เขามีงบให้โค้ชซื้อมั้ยละ

หาสักแต่ด่าเถอะครับ ดูองค์ประกอบโดยรวมด้วยมันไม่ใช่เกม ที่จิ้มใครมายืนกลางก็ได้

ไหนคุณลองบอกมาซิ ว่าใครจะมายืนกลางแทนตอนนี้เอาที่เป็นไปได้นะ  

สงสัยอยากดูเอลเนนี่ลงมาแปะบอล 4-5หลา ไม่ก็เก็นดูซี่มาเล่นเกรียนๆกลางสนาม  

เอลเนนี่นัดที่แล้วไม่ได้แค่แปะนะ เชื่อมเกมแกะเพรสอย่างโหด มีสอดมายิงด้วย  

แล้วนัดที่แล้วชาก้ามันทำไม่ได้เหรอแค่เชื่อมเกมส์กับสอดมายิงน่ะ  

ขี้เกียจเถียงละ ยังไงก็เชียร์มันทุกนัดแหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16252
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:20
ก็คุณปักธงด่ามันทุกกระทู้อะ โฮลดิ้งวันนี้ก็ไม่ได้แย่อะไรนะเจออันโตนิโอทำได้เท่านี้ก็ดีแล้วไม่เห็นมีพลาดอะไรเลย  

พยายามเชียร์มันแล้วนะ แต่แบบเอ้อมันได้แค่นี้จริงๆหรอ กลางเชื่อมเกมบิ๊กทีม

บิ๊กแค่ชื่ออะ อาน่อล ไม่ได้ว่าทีมตัวเองหรอก แต่ดูศักยภาพนักเตะทีมตัวเองบางรึเปล่าว่าเป็นยังไง

การบริหารทีมของผู้บริหารเป็นยังไง เขามีงบให้โค้ชซื้อมั้ยละ

หาสักแต่ด่าเถอะครับ ดูองค์ประกอบโดยรวมด้วยมันไม่ใช่เกม ที่จิ้มใครมายืนกลางก็ได้

ไหนคุณลองบอกมาซิ ว่าใครจะมายืนกลางแทนตอนนี้เอาที่เป็นไปได้นะ  

ถึงบอกให้รีบซื้อเถอะ ปาเต พวกนี้ แต่ชาว ss ว่าซื้อปาเตมาชาก้าก็คงได้ลงแหละ ไม่เข้าใจสุดๆ  

จะยังไงละครับ ไม่มีตัง ทีมไม่มีตังครับ

เจ้าของเขาไม่ลงทุน

ซื้อต้องมีตัวออกก่อนครับโผ้ม ลุกพี่
0
0

Rey
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2223
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:20
ขอโทษนะท่าน แต่บอลยาวเนี่ย ไม่ได้วางกันง่ายๆนะครับ
เซบายอส เอลเนนี่ เล่นบอลยาวนับครั้งได้เลย
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: SoCute
เข้าร่วม: 24 Feb 2011
ตอบ: 16252
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:22

สงสัยอยากดูเอลเนนี่ลงมาแปะบอล 4-5หลา ไม่ก็เก็นดูซี่มาเล่นเกรียนๆกลางสนาม  

นั้นดิ จะอะไรขนาดนั้น ก็เห็นแล้วเปล่าช่วงนี้ ช้าก้ามันโดนดรอป เจอฟูกับตอเข้าไป หงายเงิบเลย

ไม่ใช่จะโพเทคหรือ FC ชาก้ามันหรอก แต่โดนด่าอคติแบบนี้มันไม่แฟร์
1
0

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 15519
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:24
volky พิมพ์ว่า:
ผมว่าเอางี้ดีกว่าครับ ไหนคุณบอกมาหน่อยว่ากลางที่เล่นดีในสายตาคุณต้องเป็นยังไง เอาตำแหน่งเดียวกันหน้าที่เดียวกันนะครับ

ผมเห็นยูสส่วนใหญ่เขาก็มองเห็นคุณค่าของชาก้าเหมือนกัน ไม่ว่าจะน้อยหรือมาก คุณยังไม่รู้สึกอีกหรอครับว่าแตกต่างจากคนอื่นเขา  

คนเห็นเหมือนผมก็มีคับ แล้วผมเห็นต่างก็ไม่น่าผิดนะครับ  

แล้วทำไมท่านไม่ตอบเขาหละคำถามแรก
2
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9668
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:25

นั้นดิ จะอะไรขนาดนั้น ก็เห็นแล้วเปล่าช่วงนี้ ช้าก้ามันโดนดรอป เจอฟูกับตอเข้าไป หงายเงิบเลย

ไม่ใช่จะโพเทคหรือ FC ชาก้ามันหรอก แต่โดนด่าอคติแบบนี้มันไม่แฟร์  

คือถ้ามันเล่นแย่ทำตามหน้าที่มันไม่ได้อันนี้ควรด่า แต่อันนี้โค้ชให้มันเล่นแบบนี้หน้าที่ตรงนี้ ทำได้ดีแล้ว ก็ออกมาด่าแบบนี้ไม่แฟร์จริง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 15519
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:25
สงสัยจำไม่ได้ ตอนไม่มีชาก้าอยู่เป็นยังไง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 343
อาเตต้าจะพังเพราะชาก้า
volky พิมพ์ว่า:
ผมว่าเอางี้ดีกว่าครับ ไหนคุณบอกมาหน่อยว่ากลางที่เล่นดีในสายตาคุณต้องเป็นยังไง เอาตำแหน่งเดียวกันหน้าที่เดียวกันนะครับ

ผมเห็นยูสส่วนใหญ่เขาก็มองเห็นคุณค่าของชาก้าเหมือนกัน ไม่ว่าจะน้อยหรือมาก คุณยังไม่รู้สึกอีกหรอครับว่าแตกต่างจากคนอื่นเขา  

คนเห็นเหมือนผมก็มีคับ แล้วผมเห็นต่างก็ไม่น่าผิดนะครับ  

ไม่ได้บอกว่าเห็นต่างแล้วผิดครับ
แต่ไม่รู้สึกว่าตัวเองกำลังอคติบ้างหรอครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4542
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:28
อยากจะขำให้ฟันร่วงจ่ายบอลแนวลึกเข้าพื้นที่สุดท้ายไปกี่ลูกละ เซบายอสที่อวยๆกันเนี่ยทำเกมส์เสียเก็บบอลนานจ่ายช้าจ่ายติด วิ่งทับตำแหน่งบังเอลลงยังดูไหลลื่นกว่าอีก ไม่ได้แอสซิสก็ไม่มีไรเลยนัดนี้
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 68861
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:29
ไม่ได้อะไรนะ ข่าวก็ออกตลอดว่าอาร์เตต้าต้องการกองกลางคนใหม่ เขาคงไม่ได้พอใจกับตัวที่มีอยู่หรอก แต่ติดปัญหาที่ไม่มีเงินนี่แหละ ตอนนี้มีนักเตะแค่นี้แล้วเขาเห็นว่ามันสมควรได้ลงตัวจริงก็เชื่อใจเขาเถอะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 4112
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:30
ถ้าไม่ติดว่ามีแอสซิส ผมให้ชาก้าเล่นดีกว่าเซบายอสอีกนะนัดนี้
1
0
ในความฝันผมเป็น"ราชา"

ผมตื่นขึ้นมาก็ยังคงเป็น"ราชา"

...King Henry...
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 2758
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:31
Eric_chin พิมพ์ว่า:
ใครจะชอบชาก้าก็แล้วแต่ครับ
ไม่ได้ห้าม...
แต่มองรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ​ จังหวะมันยังไม่ได้จริงๆโดยเฉพาะการพลิกบอลเอาตัวรอดในจังหวะเพรสซิ่ง
จริงๆถ้าเกมไหนที่ใช้แท๊กติกระดับสูงเป็นผมจะให้เพรสชาก้าแล้วให้ตัววิ่งฉกบอลเอาเพราะน้อยมากที่ชาก้าจะเอาตัวรอดเพรสแบบ​ one to one.

ครึ่งแรกนี่พลาดจ่ายขาดๆเกินๆอย่างชัดเจน​ แต่ครึ่งหลังดีขึ้นมากเนื่องจากทางซ้ายวิ่งทำทางทะลุขึ้นไปทำให้ชาก้าใช้จุดเด่นของมันซึ่งก็คือการวางบอลยาวตัดหลังได้ค่อนข้างดี

ชาก้าไม่ได้แย่ครับ​ แต่มุมมองผมคือดีไม่พอ​ เนื่องจากแผนอาเตต้าแดนกลางสำคัญมากเนื่องจากเป็นจุดเริ่มต้นของการเซ็ทเกมบุก​ นัดนี้ที่เซ็ทเกมบุกไม่ได้เพราะเวสแฮมไม่ได้เพรสเร็วแค่ขันโซนเฉพาะตรงกลางให้เราบีบออกซ้ายขวาแบบไร้สาระ
ประกอบกับซ้ายวันนี้ไม่ได้เรื่องเลยทั้งโคลาและซาก้าทำให้เกมมันตันและอึดอัดอย่างที่เห็น

ยังไงอยากเห็นปาเตย์ก่อนหรือจะอูอาร์ก็ได้ตอนนี้​ น่าจะเพิ่มมิติให้แดนกลางมากขึ้น
ส่วนข้างหน้าอยากได้ตัวพักบอลแบบเอาตัวรอดได้​ เพราะลากานี่ไม่ไหวเลย  

เม้นนี้เอาใจผมไปเลยครับ  

ผมตามอ่านหลายๆความเห็นล่ะครับ
เข้าใจคุณน่ะ
ผมว่าอาเตต้าไม่ถึงกับพังเพราะชาก้าหรอกครับ
เพราะมันก้มีข้อดีอยู่
แต่ถ้าอ้างอิงจากมาตรฐานฟอร์มชาก้ายุคอาร์เตต้า​ ยังไงอาร์เซน่อลจะเสียแต้มเพราะชาก้าในอนาคตแน่นอน

ส่วนได้แต้มไม่ขอพูดถึงเพราะมันเป็นหน้าที่ของทั้งทีมที่จะต้องทำยังไงให้ทีมชนะ​ มันคือคาแรคเตอร์ที่ควรมี

ถามว่าผมขัดใจมั้ย​ ก็นิดนึงครับ​ แต่ถ้ามองสถานการณ์ปัจจุบันของทีมในตลาดซื้อขายกับสภาพความเป็นจริง​ ชาก้าก็โอเคสำหรับผมอยู่​ แต่มันมีดีกว่านี้ตามที่คุณว่าแน่นอนครับ
0
0
Arsenal in my heart....
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23332
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:34
ชาก้ายุคเวนเกอร์กับอุไนน่ะใช่

แต่ไม่ใช่ยุคนี้
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 4542
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:37
ใครจะชอบชาก้าก็แล้วแต่ครับ
ไม่ได้ห้าม...
แต่มองรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ​ จังหวะมันยังไม่ได้จริงๆโดยเฉพาะการพลิกบอลเอาตัวรอดในจังหวะเพรสซิ่ง
จริงๆถ้าเกมไหนที่ใช้แท๊กติกระดับสูงเป็นผมจะให้เพรสชาก้าแล้วให้ตัววิ่งฉกบอลเอาเพราะน้อยมากที่ชาก้าจะเอาตัวรอดเพรสแบบ​ one to one.

ครึ่งแรกนี่พลาดจ่ายขาดๆเกินๆอย่างชัดเจน​ แต่ครึ่งหลังดีขึ้นมากเนื่องจากทางซ้ายวิ่งทำทางทะลุขึ้นไปทำให้ชาก้าใช้จุดเด่นของมันซึ่งก็คือการวางบอลยาวตัดหลังได้ค่อนข้างดี

ชาก้าไม่ได้แย่ครับ​ แต่มุมมองผมคือดีไม่พอ​ เนื่องจากแผนอาเตต้าแดนกลางสำคัญมากเนื่องจากเป็นจุดเริ่มต้นของการเซ็ทเกมบุก​ นัดนี้ที่เซ็ทเกมบุกไม่ได้เพราะเวสแฮมไม่ได้เพรสเร็วแค่ขันโซนเฉพาะตรงกลางให้เราบีบออกซ้ายขวาแบบไร้สาระ
ประกอบกับซ้ายวันนี้ไม่ได้เรื่องเลยทั้งโคลาและซาก้าทำให้เกมมันตันและอึดอัดอย่างที่เห็น

ยังไงอยากเห็นปาเตย์ก่อนหรือจะอูอาร์ก็ได้ตอนนี้​ น่าจะเพิ่มมิติให้แดนกลางมากขึ้น
ส่วนข้างหน้าอยากได้ตัวพักบอลแบบเอาตัวรอดได้​ เพราะลากานี่ไม่ไหวเลย  

เม้นนี้เอาใจผมไปเลยครับ  

ผมตามอ่านหลายๆความเห็นล่ะครับ
เข้าใจคุณน่ะ
ผมว่าอาเตต้าไม่ถึงกับพังเพราะชาก้าหรอกครับ
เพราะมันก้มีข้อดีอยู่
แต่ถ้าอ้างอิงจากมาตรฐานฟอร์มชาก้ายุคอาร์เตต้า​ ยังไงอาร์เซน่อลจะเสียแต้มเพราะชาก้าในอนาคตแน่นอน

ส่วนได้แต้มไม่ขอพูดถึงเพราะมันเป็นหน้าที่ของทั้งทีมที่จะต้องทำยังไงให้ทีมชนะ​ มันคือคาแรคเตอร์ที่ควรมี

ถามว่าผมขัดใจมั้ย​ ก็นิดนึงครับ​ แต่ถ้ามองสถานการณ์ปัจจุบันของทีมในตลาดซื้อขายกับสภาพความเป็นจริง​ ชาก้าก็โอเคสำหรับผมอยู่​ แต่มันมีดีกว่านี้ตามที่คุณว่าแน่นอนครับ  

มีกับไม่มีชาก้านี่คนละทีมเลยนะน่อลอ่ะไม่มีทีมแทบไม่ชนะจะบอกว่าเสียแต้มเพราะชาก้าเหรอ เอาออกไปได้เสียมากกว่าแน่
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: อ่านอยู่ ขี้เกียจตอบ
เข้าร่วม: 10 Jul 2007
ตอบ: 5174
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 05:30
่ขาดชาก้าเกมตื้อไปเลยอะ จะพังเพราะชาก้าได้ยังไง
0
0
ถึงเด็กปืนแต่ก็เลือดไทยโดยแท้!!

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel