ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16528
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 23:33
[RE: Breaking News:โรเบิร์ต สายควัน เสียชีวิต]
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยฮะ

ฝากเตือนเพื่อนๆ นิดนึง วัณโรคนอกจากจะมีอาการไอ มีเสลด น้ำหนักลด... ตามอาการโรคแล้ว

คนปกติที่ไม่มีอาการอะไรเลยก็เป็นได้ด้วยฮะ ผมเองก็เป็นพวกที่ไม่มีอาการนี่แหละ

ปลายปีที่แล้วผมตรวจร่างกาย x-ray ปอดเจอเป็นฝ้าขาวๆ หมอที่ตรวจก็แนะนำให้ติดตามอาการต่อ

แต่คือไม่มีอาการ ไม่มีเสลด ก็เลยไม่สามารถเก็บเสลดไปตรวจเชื้อได้ หมอเฉพาะทางแนะนำว่ามีสองทางเลือก

ทางแรกประมานว่าส่องกล้องแล้วเอาเนื้อเยื่อไปตรวจ รายละเอียดอาจจะไม่แม่น

ทางที่สองคือ รับยาวัณโรคไปทานเลยแล้วติดตามอาการ ซึ่งหมอเฉพาะทางที่ผมปรึกษาแกบอกว่า

แกก็เจอเคสแบบผมบ่อย ถ้าคนที่มีอาการเก็บเสลดไปตรวจหมอทั่วไปก็สามารถวินิจฉัยได้ไม่ยาก

สรุปผลเลือกรับยามาทาน 6 เดือนแล้วคอยติดตามอาการ ตอนนี้ทานครบไปละ แต่ปีหน้าก็ยังต้องติดตามผล x-ray อยู่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3177
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 23:36
[RE: Breaking News:โรเบิร์ต สายควัน เสียชีวิต]
Luus_leiva พิมพ์ว่า:
เข้ามาสมน้ำหน้า พิมพ์ว่า:
วันโรคมันหนักกว่ามะเร็งอีกหรอครับ  

งงข่าวหน่อยๆ อะไรคือรักษามะเร็งหายเหลือปอดช้างเดียว ไม่เคยได้ยิน

ก่อนกลับมาดังเคยป่วย (น่าจะมะเร็ง เพราะไม่ได้หายขาด) ทำให้ข้างนึงเสียหาย

รอบนี้มะเร็งกลับมาอีกรอบ ทำให้ทรด ร่างกายอ่อนแอ เชื้อหายแล้วแต่มีโรคเข้ามาแทรกซ้อนที่ปอดที่ไม่สมบูรณ์อยู่แล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: ถ้ายังไม่ถึงกับเมา
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3096
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 23:44
RiddleMaN พิมพ์ว่า:
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยฮะ

ฝากเตือนเพื่อนๆ นิดนึง วัณโรคนอกจากจะมีอาการไอ มีเสลด น้ำหนักลด... ตามอาการโรคแล้ว

คนปกติที่ไม่มีอาการอะไรเลยก็เป็นได้ด้วยฮะ ผมเองก็เป็นพวกที่ไม่มีอาการนี่แหละ

ปลายปีที่แล้วผมตรวจร่างกาย x-ray ปอดเจอเป็นฝ้าขาวๆ หมอที่ตรวจก็แนะนำให้ติดตามอาการต่อ

แต่คือไม่มีอาการ ไม่มีเสลด ก็เลยไม่สามารถเก็บเสลดไปตรวจเชื้อได้ หมอเฉพาะทางแนะนำว่ามีสองทางเลือก

ทางแรกประมานว่าส่องกล้องแล้วเอาเนื้อเยื่อไปตรวจ รายละเอียดอาจจะไม่แม่น

ทางที่สองคือ รับยาวัณโรคไปทานเลยแล้วติดตามอาการ ซึ่งหมอเฉพาะทางที่ผมปรึกษาแกบอกว่า

แกก็เจอเคสแบบผมบ่อย ถ้าคนที่มีอาการเก็บเสลดไปตรวจหมอทั่วไปก็สามารถวินิจฉัยได้ไม่ยาก

สรุปผลเลือกรับยามาทาน 6 เดือนแล้วคอยติดตามอาการ ตอนนี้ทานครบไปละ แต่ปีหน้าก็ยังต้องติดตามผล x-ray อยู่  

สอบถามหน่อยครับ

วัณโรค ปอด นี่เกิดจากอะไรหรอครับ หรืออยู่ดีๆจะเป็นก็เป็น เหมือนมะเร็งหรอครับ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
ตอบ: 41346
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 00:17
ชีวิตที่เหมือนพลุ เสียงดังสว่างสไวให้ความสุขผู้คน แล้วก็ดับไป...
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เป็นตลกยุคหลังที่ผมชอบที่สุดละ
0
0

อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
ตอบ: 16528
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 00:38
ขอเติมอีกที พิมพ์ว่า:
RiddleMaN พิมพ์ว่า:

สอบถามหน่อยครับ

วัณโรค ปอด นี่เกิดจากอะไรหรอครับ หรืออยู่ดีๆจะเป็นก็เป็น เหมือนมะเร็งหรอครับ  

มีโอกาสที่จะเจอเชื้อในอากาศ ถ้ารับมาแล้วร่างกายอ่อนแอหรือภูมิต่ำพอดีก็มีโอกาสเป็นเลยครับ

ตอนผมรับยาหมอก็ให้ตรวจเอดส์ด้วยเลย แกว่าถ้าเป็นเคสที่แกรักษา แกจะให้ตรวจทุกคน
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: Slow is smooth and Smooth is fast!
เข้าร่วม: 01 Jun 2020
ตอบ: 3419
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 04:09
Rip
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2008
ตอบ: 1693
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 06:37
Archawin5 พิมพ์ว่า:
เข้ามาสมน้ำหน้า พิมพ์ว่า:
วันโรคมันหนักกว่ามะเร็งอีกหรอครับ  

ร่างกายอ่อนแอมาก ภูมิคุ้มกันตกจากการฉายแสงรักษามะเร็งครับ

พอมะเร็งหาย ร่างกายยังไม่ฟื้นตัวดี มาเจอโรคอื่นคุกคาม ในช่วงนี้ โอกาสเสียชีวิตสูงมากๆแน่นอนครับ

หลายปีมาแล้วอาจารย์ผมแกเป็นคนอเมริกัน รักษามะเร็งจนหาย จนกลับมาอยู่บ้านได้ไม่กี่วัน

มีคนมาเยี่ยมให้กำลังใจแกเพียบ แต่ไม่กี่วันถัดมาแกก็เสียจากโรคปอดติดเชื้อ คล้ายๆเคสคุณโรเบิร์ตนี่เลยครับ

สรุปเขาฉายแสงหรอครับ พอดีที่นั่งฟังแถลงรอบที่แล้วบอก

ฉายแสงไม่ได้เพราะอ่อนแอเกินไป

แล้วแถลงเมื่อวานก็บอกหายได้ เพราะยาดีจากพี่ชู (ชูไหนไม่รู้)

สาเหตุการเสียชีวิตมีคนออกมาแถลงแล้วหรอครับ
0
0
sig 600x250
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 54139
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 06:54
Breaking News:โรเบิร์ต สายควัน เสียชีวิต
เสียใจด้วยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6564
โพสเมื่อ: Sun Sep 20, 2020 10:03
rip ครับ

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel