ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2008
ตอบ: 4998
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 14:03
การที่อีกยอมให้ผ่อนจ่าย คิดว่าเขามีดีลร่วมกันในอนาคตมั้ยครับ
Radiant พิมพ์ว่า:
ACTART พิมพ์ว่า:
ไม่น่าเกี่ยวกันนะ ผ่อนแบบนี้มีทั้วไป

อย่างลีล์ล ยังยอมไห้ปืนผ่อนเปเป้

ดีลเงินผ่อนมีมานานแล้ว เมื่อก่อนยังแซวกันอยุ่เลย ราชันเงินผ่อนบ้าง เจ้าบุญผ่อนบ้าง

ทำไมปีนี้ ตัวเองผ่อนกลายเป็นอวยว่าเทพซะงั้น  

จริง

ผมยัง งงๆเลย เงินระดับ 20 ล้านขึ้นไปก็ขอผ่อนกันหมดรึเปล่า ใครจะเอาเงินระดับนั้นจ่ายโครมเดียว

แคชโฟลโคตรสำคัญ  

แล้ว 108 ล้านปอนด์ของผีล่ะ

ทำไมผีไม่กู้แบงค์มั่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26525
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 14:07
[RE: การที่อีกยอมให้ผ่อนจ่าย คิดว่าเขามีดีลร่วมกันในอนาคตมั้ยครับ]
lotte พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
ไม่น่าเกี่ยวกันนะ ผ่อนแบบนี้มีทั้วไป

อย่างลีล์ล ยังยอมไห้ปืนผ่อนเปเป้

ดีลเงินผ่อนมีมานานแล้ว เมื่อก่อนยังแซวกันอยุ่เลย ราชันเงินผ่อนบ้าง เจ้าบุญผ่อนบ้าง

ทำไมปีนี้ ตัวเองผ่อนกลายเป็นอวยว่าเทพซะงั้น  

จริง

ผมยัง งงๆเลย เงินระดับ 20 ล้านขึ้นไปก็ขอผ่อนกันหมดรึเปล่า ใครจะเอาเงินระดับนั้นจ่ายโครมเดียว

แคชโฟลโคตรสำคัญ  

แล้ว 108 ล้านปอนด์ของผีล่ะ

ทำไมผีไม่กู้แบงค์มั่ง  

อันนี้ขอแล้วไม่ให้ครับ
1
0
I choose to live, not just exist.

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: อยากไปหา ตอนนี้เลย!
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 17587
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 14:46
[RE: การที่อีกยอมให้ผ่อนจ่าย คิดว่าเขามีดีลร่วมกันในอนาคตมั้ยครับ]
juhookkruboyz พิมพ์ว่า:
RocketMan พิมพ์ว่า:
ดีลผ่อน แค่คำพูดที่ทำให้แฟนบอลรู้สึกฟิน

เอาจริงๆ เคสแบบนี้มักยกหนี้ให้ธนาคารไป ฝั่งหนึ่งจะได้เงินเต็ม อีกฝั่งผ่อนผ่านธนาคาร+ดอกเบี้ย

ฝ่ายขายได้เงินเต็ม

ฝ่ายซื้อได้ผ่อนจ่าย

ฝ่ายธนาคารได้ดอกเบี้ย  

ฝั่งผ่อนไม่ต้องเสียดอกเบี้ยครับ สัญญาจ่ายเท่าไหนเท่านั้น แต่ฝั่งขายสัญญาจะขายสัญญาให้ธนาคารในราคาที่ถูกกว่ามูลค่าในสัญญา เช่น สัญญา 20 ล้าน ผ่อน 4 ปี ปีละ 5 ล้าน ฝั่งขายอาจจะขาย 17 หรือ 18 ล้าน ให้ธนาคารครับ  

คล้ายๆพวกรับซื้อรางวัลล๊อตเตอรี่
1
0
Dave Grohl NIRVANA (1990–1994)
นักบอลถ้วย ง.
Status: YOU WIN OR YOU DIE
เข้าร่วม: 20 Dec 2005
ตอบ: 4465
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 14:52
การที่อีกยอมให้ผ่อนจ่าย คิดว่าเขามีดีลร่วมกันในอนาคตมั้ยครับ
ไม่ได้ผ่อนตรงกับทีมครับ ผ่อนแบงก์​เหมือนจัดไฟแนนซ์​ คนขายได้เงินครบ คนซื้อจ่ายกับแบงก์​เสียดอกไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 15:05
ดีลผ่อน แค่คำพูดที่ทำให้แฟนบอลรู้สึกฟิน

เอาจริงๆ เคสแบบนี้มักยกหนี้ให้ธนาคารไป ฝั่งหนึ่งจะได้เงินเต็ม อีกฝั่งผ่อนผ่านธนาคาร+ดอกเบี้ย

ฝั่งผ่อนไม่ต้องเสียดอกเบี้ยครับ สัญญาจ่ายเท่าไหนเท่านั้น แต่ฝั่งขายสัญญาจะขายสัญญาให้ธนาคารในราคาที่ถูกกว่ามูลค่าในสัญญา เช่น สัญญา 20 ล้าน ผ่อน 4 ปี ปีละ 5 ล้าน ฝั่งขายอาจจะขาย 17 หรือ 18 ล้าน ให้ธนาคารครับ  

แล้วกรณีบาเยินกับหงส์เป็นแบบไหนครับ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 15:10

บาเยินถือว่าดีมากเลยนะครับ เพราะระดับติอาโก้ จะย้ายไปไหนก็ได้ แต่สโมสรเลือกจะขายให้ทีมที่นักเตะอยากไป ก็หาวิธีที่ดีที่สุดให้ ปรบมือ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 12 Mar 2006
ตอบ: 8087
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 16:23
jongzeang พิมพ์ว่า:

แล้วกรณีบาเยินกับหงส์เป็นแบบไหนครับ  

หงส์จ่ายก้อนแรก 5 ล้าน แล้วผ่อนจ่าย 20 ล้านให้พี่เสือตามสัญญา 4 ปี ไม่รวม add-onครับ (ส่วนถ้าพี่เสือเอาสัญญาไปขายต่อพี่เสือก็จะได้เงินก้อนในมูลค่าที่ต่ำกว่าในสัญญา หงส์ก็ไปผ่อนกับคนที่ซื้อสัญญาไปตามสัญญาเดิมไม่มีดอกเบี้ย)
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel