ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Feb 2010
ตอบ: 6370
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 12:57
[RE: Princess Connect สอบถามครับ]
zneger พิมพ์ว่า:
M_A_X พิมพ์ว่า:
ของเจ้าของกะทู้พอแบบสบาย ๆ เลยครับ

SilverCross พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ เกมมันจำเป็นต้องปล่อยฟาร์มมั้ย
และ อนิเมะมันมีมั้ยครับ ลองหาตามชื่อเกมแล้วไม่เจอ  

หลาย ๆ ด่านมันกดตั๋ว Skip ได้ครับ แต่ต้องเคลียร์ด่าน 3 ดาวก่อน

อนิเมะก็ตามชื่อเกมเลย

https://anidb.net/anime/14690  

สนุกไหมครับ  

เรื่อย ๆ เฉื่อย ๆ ดูขำ ๆ ได้อยู่ครับ คนกำกับคนเดียวกับ Konosuba ถ้าชอบแนวนี้ก็น่าจะได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 3413
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 13:49
[RE: Princess Connect สอบถามครับ]
สอบถามหน่อยครับ มีแท้ง1-2ดาวแนะนำมั้ยครับ ทีมผมเปราะมาก ต้องเอามาโคโตะนำหน้า

[/imgl]
0
0

Status:
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 14:01
เด็กเทพ พิมพ์ว่า:
สอบถามหน่อยครับ มีแท้ง1-2ดาวแนะนำมั้ยครับ ทีมผมเปราะมาก ต้องเอามาโคโตะนำหน้า

[/imgl]  

เปโกะรีน(5) แท้งค์พอได้แต่ยังไม่ถึกมาก กับ ริมะ(6) แทงค์แบบโดดมาจากข้างหลังแล้วยืนหน้าสุด

ถ้าตัวแนะนำตัวอื่นก็จะมีแทงค์กายภาพผีพุดดิ้ง (มิยาโกะ) กับแทงค์เวทหัวชมพู(คูกะ) หรือตัวแลกในร้านดันเจี้ยนอย่างไอด้อล(โนโซมิ) ครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 21
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 15:45
ถามเพิ่มอีกนิดครับ การเพิ่มพลังอุปกรณ์จำเป็นไหมครับในช่วงแรกๆ
กลัวว่าเพิ่มไปแล้วตอนอัพแรงค์จะสูญเสียทรัพยากรไปเปล่าๆ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Sep 19, 2020 18:35
tzuyoda พิมพ์ว่า:
ถามเพิ่มอีกนิดครับ การเพิ่มพลังอุปกรณ์จำเป็นไหมครับในช่วงแรกๆ
กลัวว่าเพิ่มไปแล้วตอนอัพแรงค์จะสูญเสียทรัพยากรไปเปล่าๆ  

ถ้าเล่นเควสไม่ผ่านก็อัพดาวเพิ่มครับ แค่นั้นเลย ลองดูว่าตอนเควสขาดอะไร เลือดน้อย ตัวบาง ตีเบาก็อัพอุปกรณ์เพิ่มตามนั้นได้เลย

จะมีที่ต้องอัพสุด(ตัวคอร์) ก็แค่ตอนวอร์กับพวกอารีน่า ตัวซัพพอร์ตต้องดูเป็นรายตัว บางตัวเน้นเร่งเกจ(TP) ก็จะอัพแรงค์ อัพดาวเฉพาะ แต่ก็เป็นเรื่องในอนาคต ตอนอุปกรณ์แรงค์ 8-9 ขึ้นไปแล้ว
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel