ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 2468
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 15:19
[RE: Reguilon Here we go!]
Believe พิมพ์ว่า:
tiamku69 พิมพ์ว่า:
ก็ในเมื่อว่านักเตะจะดีหรือแย่ก็ไม่รู้ ผมว่ามีเงื่อนไขตรงนั้นก็ไม่เห็นเสียหายเลย

หวังแต่จะเอานักเตะระยะยาว แล้วถามจริงๆ อนาคตมันไม่อยากกลับมาดริดเหรอ ต่อให้ไม่มี buyback หรืออะไรก็ตาม

ถ้ามันอยากอยู่กับทีม ต่อให้มี buyback ก็ไม่เห็นมีผลอะไรเลย นักเตะก็ปฏิเสธสัญญาส่วนตัวไปสิ ถ้าทีมเราดีกว่าจริงๆ

ละอนาคตมั่นใจขนาดไหนว่าทีมชุดนี้จะไม่ย้ายเลย ผมว่าเป็นไปไม่ได้อ่ะ เปลี่ยนโค้ชทีนึง ก็โละนักเตะกันครึ่งทีมแล้ว

ผมเสียดายตรงที่แก้ปัญหาตรงจุดและราคาไม่แพงนี่แหละ  

ถ้า มาดริดมาซื้อ ต้องขายนะ ถ้าจำไม่ผิด

เท่ากับว่า สัญญา แบบนี้ ตัวนักเตะ พร้อมกลับอยู่แล้วครับ

เสียเชิงพอสมควรนะ เราทีม ใหญ่ ซื้อตัวมาแล้ว แต่ไม่ได้ เป็นของ เรา 100 % เค้าจะมาเอาตอนไหนก้ได้

แบ็คซ้าย ตัวอื่นยังมีครับ ไม่ใช่ไม่มีเลย

เรกิลอน ผมว่าก้ไม่ได้ เก่ง ถึง ขนาด หาใครเทียบไม่ได้เลย ซะหน่อย ไม่งั้น มาดริด ไม่ปล่อยหรอกครับ

ผมมองแค่ว่าเอามาแก้ปัญหาระยะสั้นครับ รอดาวรุ่งในทีมเติบโตหรืออะไรก็ว่าไป

มันจะเน้นแต่ long-term ไม่ได้หรอกครับ ต้องมี short-term มาแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าด้วยสิครับ

ผมถึงบอกว่าต่อให้มาดริดยื่นซื้อ แต่นักเตะจะไม่กลับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับตรงส่วนนี้

แต่ถ้าคิดว่าเด็กยังไงมันก็กลับมาดริดอยู่แล้ว งั้นก็ไม่ต้องซื้อสักตัวครับ ปั้นเอาอย่างเดียวแบบนี้  

ไม่ใช่ หมายถึง นักเตะ ก็ต้องกลับด้วย ไม่กลับไม่ได้ เคยได้ยินมาแบบนี้นะ

ใครแม่น เรื่องนี้ เชิญ ตอบหน่อยครับ

ใช่ ตอนแรก ผมก็ คิดงี้แหละ ได้มา ดีกว่าอยู่แล้ว

แต่เกิด เรกิลอน ฟอร์ม ดีขึ้น มา ยึดตัวจริง ชอว์ไป แต่แล้ว มาดริด ก็ มาซื้อ

มันเหมือนกับ ว่า จากตำแหน่งนี้ ที่เคยลงตัว อยู่ มันต้อง มา เริ่ม กันใหม่นะซิครับ

เงื่อนไขมันสามารถกำหนดได้หลากหลายครับ ตามที่กำหนดมา

และอยู่ที่ตัวนักเตะด้วยครับ ว่าอยากกลับมั้ยในเวลาที่มีการกำหนด buyback clause ไว้ครับ  

แสดงว่า ก้กำหนดได้ในสัญญา ใช่ไหม ว่าต้องกลับนะ อะไรแบบนี้  

เท่าที่อ่านมา คือ จะมีการกำหนดครับ ว่าจะซื้อกลับภายในปีไหน ราคาเท่าไร่ (ซึ่งปกติจะราคาเท่าหรือมากกว่าเดิมครับ)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้านักเตะยังไม่อยากกลับก็สามารถปฏิเสธในเงื่อนไขการซื้อกลับไ้ด้ครับ

ส่วนมากเงื่อนไขซื้อกลับจะทำภายใน 2-3 ปี ครับ และสามารถจ่ายเงินเพิ่มเพื่อยกเลิกตรงนี้ได้ด้วยครับ

ถึงบอกว่าทีมเราแทบไม่ได้ต่อรองกับเค้าเลย แถมขอเค้าลดค่าตัวให้อีก ไม่แปลกที่เค้าจะรีบขายให้สเปอร์สอ่ะครับ  

ตามข่าวก็ เจรจา อยู่แหละ ถ้าเรื่องต่าตัวนี่ ก็ งก จัด 555 สเปอร์ ยังยอมจ่าย

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Manchester United
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 18318
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 15:21
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
ก็ในเมื่อว่านักเตะจะดีหรือแย่ก็ไม่รู้ ผมว่ามีเงื่อนไขตรงนั้นก็ไม่เห็นเสียหายเลย

หวังแต่จะเอานักเตะระยะยาว แล้วถามจริงๆ อนาคตมันไม่อยากกลับมาดริดเหรอ ต่อให้ไม่มี buyback หรืออะไรก็ตาม

ถ้ามันอยากอยู่กับทีม ต่อให้มี buyback ก็ไม่เห็นมีผลอะไรเลย นักเตะก็ปฏิเสธสัญญาส่วนตัวไปสิ ถ้าทีมเราดีกว่าจริงๆ

ละอนาคตมั่นใจขนาดไหนว่าทีมชุดนี้จะไม่ย้ายเลย ผมว่าเป็นไปไม่ได้อ่ะ เปลี่ยนโค้ชทีนึง ก็โละนักเตะกันครึ่งทีมแล้ว

ผมเสียดายตรงที่แก้ปัญหาตรงจุดและราคาไม่แพงนี่แหละ  

ถ้า มาดริดมาซื้อ ต้องขายนะ ถ้าจำไม่ผิด

เท่ากับว่า สัญญา แบบนี้ ตัวนักเตะ พร้อมกลับอยู่แล้วครับ

เสียเชิงพอสมควรนะ เราทีม ใหญ่ ซื้อตัวมาแล้ว แต่ไม่ได้ เป็นของ เรา 100 % เค้าจะมาเอาตอนไหนก้ได้

แบ็คซ้าย ตัวอื่นยังมีครับ ไม่ใช่ไม่มีเลย

เรกิลอน ผมว่าก้ไม่ได้ เก่ง ถึง ขนาด หาใครเทียบไม่ได้เลย ซะหน่อย ไม่งั้น มาดริด ไม่ปล่อยหรอกครับ

ผมมองแค่ว่าเอามาแก้ปัญหาระยะสั้นครับ รอดาวรุ่งในทีมเติบโตหรืออะไรก็ว่าไป

มันจะเน้นแต่ long-term ไม่ได้หรอกครับ ต้องมี short-term มาแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าด้วยสิครับ

ผมถึงบอกว่าต่อให้มาดริดยื่นซื้อ แต่นักเตะจะไม่กลับ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับตรงส่วนนี้

แต่ถ้าคิดว่าเด็กยังไงมันก็กลับมาดริดอยู่แล้ว งั้นก็ไม่ต้องซื้อสักตัวครับ ปั้นเอาอย่างเดียวแบบนี้  

ไม่ใช่ หมายถึง นักเตะ ก็ต้องกลับด้วย ไม่กลับไม่ได้ เคยได้ยินมาแบบนี้นะ

ใครแม่น เรื่องนี้ เชิญ ตอบหน่อยครับ

ใช่ ตอนแรก ผมก็ คิดงี้แหละ ได้มา ดีกว่าอยู่แล้ว

แต่เกิด เรกิลอน ฟอร์ม ดีขึ้น มา ยึดตัวจริง ชอว์ไป แต่แล้ว มาดริด ก็ มาซื้อ

มันเหมือนกับ ว่า จากตำแหน่งนี้ ที่เคยลงตัว อยู่ มันต้อง มา เริ่ม กันใหม่นะซิครับ

แล้วเรา ก็จะเสีย ดายไป อีก สู้ หาตัว ที่ ทำสัญญา ระยะ ยาวได้ เลยไม่ดี กว่า หรอ

ถ้าจะหา short term ควรจะหา ตัว สำรองนะ

นักเตะปิฎิเสธได้ครับ ไม่มีบังคับให้นักเตะย้ายเด้อ เคสโมเรต้านักเตะอยากกลับมาเอง อยากพิสูจตัวเองไม่ใช่บังคับนักเตะ บังคับแค่ต้องขาย  

อ้าวจริงหรอ งั้น ผมโดน หลอกมาอะดิ  

ไม่ได้บังคับว่านักเตะต้องกลับครับ

แต่ ถ้าถึง ณ ตอนนั้น แมนยูจะไม่ได้เป็นผู้กุมสถานการณ์ดีลนะครับ อยากรั้งไว้ก็ไม่ได้ ถึงนักเตะจะแฮปปี้กับแมนยู นักเตะเป็นสเปน อาจจะอยากกลับบ้านก็ได้ พ่อแม่พี่น้องเพื่อนอยู่นั่นทั้งนั้น สเปนยังไงก็น่าอยู่กว่าอังกฤษ มาดริดทีมก็โคตรใหญ่ที่ดึงดูดนักเตะทุกคนอยู่นะครับ แมนยูจะทำอะไรไม่ได้เลย ต้องมาวัดใจกับตัวนักเตะและเอเย่นเอง มันก็เสี่ยงนะครับ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 07 Jul 2010
ตอบ: 2468
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 15:25
Lebron17 พิมพ์ว่า:
CaptainRamos พิมพ์ว่า:

แล้วเรา ก็จะเสีย ดายไป อีก สู้ หาตัว ที่ ทำสัญญา ระยะ ยาวได้ เลยไม่ดี กว่า หรอ

ถ้าจะหา short term ควรจะหา ตัว สำรองนะ

นักเตะปิฎิเสธได้ครับ ไม่มีบังคับให้นักเตะย้ายเด้อ เคสโมเรต้านักเตะอยากกลับมาเอง อยากพิสูจตัวเองไม่ใช่บังคับนักเตะ บังคับแค่ต้องขาย  

อ้าวจริงหรอ งั้น ผมโดน หลอกมาอะดิ  

ไม่ได้บังคับว่านักเตะต้องกลับครับ

แต่ ถ้าถึง ณ ตอนนั้น แมนยูจะไม่ได้เป็นผู้กุมสถานการณ์ดีลนะครับ อยากรั้งไว้ก็ไม่ได้ ถึงนักเตะจะแฮปปี้กับแมนยู นักเตะเป็นสเปน อาจจะอยากกลับบ้านก็ได้ พ่อแม่พี่น้องเพื่อนอยู่นั่นทั้งนั้น สเปนยังไงก็น่าอยู่กว่าอังกฤษ มาดริดทีมก็โคตรใหญ่ที่ดึงดูดนักเตะทุกคนอยู่นะครับ แมนยูจะทำอะไรไม่ได้เลย ต้องมาวัดใจกับตัวนักเตะและเอเย่นเอง มันก็เสี่ยงนะครับ  

ผมว่ายังไงก้กลับ
0
0
Manchester United
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 313
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 15:27
OrangE_KnighT พิมพ์ว่า:
ผีไปเอาเตลเลสมาที  

ตัวนี้น่าสนนะ แต่ไม่รู้ค่าตัวเท่าไหร่ ในเกมอย่างเก่งเลยนะ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 2 สุดยอดมิดฟิลด์แห่งยุค
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 17141
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 16:12
ถ้าเน้นแก้ปัญหาเฉพาะหน้า ก็ไม่ได้ทำตัวต่างอะไรจากบอร์ดแมนยูก่อนหน้านี้ที่ซื้อมาแล้วไม่มองระยะยาวจึงล้มเหลวหลายๆดีล ทีมงานมองว่ามีโอกาสแข่งขันกับชอว์เป็นตัวหลักระยะยาวรึเปล่า จึงไม่อยากให้ใส่เงื่อนไขซื้อกลับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9462
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 17:23
ถูกแบนแล้ว
สัญญาซื้อกลับมันแย่ตรงถ้าเทพแล้ว จะซื้อกลับตอนไหนก็ได้แต่ผมว่ามาดริดแม่งไม่ซื้อกลับหรอก

คุ้มๆ 30ลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: EST 1882
เข้าร่วม: 12 Aug 2015
ตอบ: 1621
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 20:44
ซื้อ30ล้าน ขายกลับ45ล้าน สำหรับราคาตำแหน่งแบ็คก็แพงแล้วนะ

มีแบ็คกี่คนกันเชียวที่เคยขายได้ถึง45ล้าน ผมว่าไม่ใช่ดีลที่แย่เลยนะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับมุมมองคนด้วยแหละ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 21:10
ตอนแรกตื่นมางงๆ ว่าเคสเรกิร่อนมันเกิดอะไรขึ้นทำไมยูส สเปอร์ออกมาตั้งมูปกป้องตัวเองซะขนาดนั้น ตอนนี้เริ่มเข้าใจแล้ว ขนาดมอสยังต้องเข้ามาช่วยอะ เรืองbuy backเนี่ยนานาจิตตังครับ นักเตะอยู่สเปอร์2-3ปี สเปอร์อาจจะมัดใจนักเตะอยู่ก็ได้ มาดริดอาจจะดูเป็นคนคุมเกม แต่ตัวนักเตะมันอยู่ที่สเปอร์อะ อย่างน้อยสเปอร์ก็มีปัจจัยที่ตัวเองยังควบคุมได้อยู่ เหนือสิ่งอื่นใดอย่างน้อยก็ยังได้เสี่ยง มันอาจจะเสียใจในภายภาคหน้าก็จริงอยู่แต่ก็ใช่ว่าโอกาสอยู่ต่อเป็น0 แต่ผมมองว่าดีกว่าอยู่เฉยๆละนะ

ปล. เกือบลืม ยินดีด้วยครับแฟนสเปอร์ ส่วนตัวผมก็มองว่าเดวี่มันไม่ไหว ตั้งแต่หมดทริปเปียไปแลดูมิติเกมคุกสเปอร์มันน้อยลง ส่วนตัวผมว่าตรงจุดนะ
แก้ไขล่าสุดโดย crazyingod เมื่อ Wed Sep 16, 2020 21:14, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20164
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 22:34
จริงๆ บางคนก็คงไม่เข้าใจคำว่า long term / short term จริงๆนั้นแหละ

คิดอะไรเหมือนอยู่ในโลกคับแคบของตัวเอง ตลกดี 55555555
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel