ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: ปี 66 เจอกัน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 657
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 13:43
[RE: พึ่งเลิกกับแฟนครับ]
สู้ๆครับ พยายามอย่าอยู่คนเดียว ออกไปหาเพื่อน

ไปเที่ยว เวลาจะทำให้ผ่านไปได้ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 14:03
มันคงตอบไม่ถูกว่าจะทำยังหล่ะคับ
ผมขอเล่าเรื่องของผมให้ฟังครับ

ผมคบกับแฟนมา 12 ปี ครับ เราเลิกกันด้วยดี ด้วยเหตุผลหลายๆอย่างมาก
ทั้งตัวผมไม่ดีเอง ทั้งสถานะทางรอบครัว
12ปี มันนานจนผมไม่คุ้นเคยกับการคุยกับผู้หญิงอื่นแบบมากกว่าเพื่อน นอกจากเค้าครับ
ผมเสียใจมาก ผมรักเค้ามากๆ ความพยายามหลายๆอย่างในการทำดิ้นรนจากจุดที่ยืนอยู่
เพื่อให้อยู่สูงเท่าเค้า เพียงเพราะว่าเรารักกันมากจริงๆครับ
วันนึงมันไปต่อไม่ได้ สิ่งที่ผมทำคือ ผมกินเหล้าหนักมาก ฟังเพลงอะไรก็อินไปหมด
แล้ววันนึงมันก็มาถึงคับ ผมกินเหล้าหลังเลิกงาน ไม่หลับไม่นอน คือ นอนวันนึงน้อยชัวโมงมากๆ เป็นสัปดาห์
สุดท้ายผมขับรถแล้วเกิดอุบัติเหตุครับ
โชคดีที่ผมไม่ได้บาดเจ็บอะไรเลย และไม่ทำให้ใครบาดเจ็บด้วยครับ เพียงแต่เสียค่าซ่อมรถเป็นแสนเลยครับ

นับตั้งแต่วันนั้น ผมเหมือนตื่นจากความเสียใจ แล้วก็กลับมาตั้งใจทำงาน ตั้งใจกับชีวิตเหมือนเดิมคับ

มีผู้หญิงเข้ามาคุยมากมายครับ แต่มันไม่ชินกับการคุยกับ ญ อื่นจริงๆ ผมใช้เวลาเป็นปีๆเลยกว่าจะเริ่มคบกับคนใหม่

ผมเองไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง แต่ผมอยากให้ท่านตั้งใจกับชีวิตให้มากขึ้นครับ ตั้งเป้าหมาย ทำชีวิตให้ดี หาความสุขจากสิ่งรอบตัวในแต่ละวัน เพื่อเตรียมตัวกับก้าวใหม่ๆ รักครั้งใหม่ที่อาจจะเกิดขึ้นในเร็วๆนี้ หรือ อีกเป็นปีๆต่อจากนี้

ณ.ช่วงนี้เอง ที่ผมรับรู้ว่า การไปดูหนังคนเดียว การไปกินข้าวคนเดียว มันไม่ได้เหงา แต่มันทำให้เราอยู่กับตัวเอง รู้จักตัวเองมากขึ้นครับ

2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2009
ตอบ: 14822
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 14:45
ทบทวนตัวเองสักพัก แล้วไป โพไซดอน
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 20 Sep 2013
ตอบ: 14834
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 14:53
เวลาจะเยียวยาทุกสิ่งเองคับ คำนี้ใช้ได้เสมอ
ทั้งช่วยให้ลืมและเจอสิ่งใหม่ๆ
ตอนนี้ต่อให้ทำอะไรก็ไม่ช่วยเท่าไหร่
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 2030
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 14:54
แผล่บเป็นกำลังใจให้ครับ รอให้เวลาผ่านไปอีกหน่อย ก็คงจะดีขึ้น สู้ๆครับ
1
0
Manchester United Forever
นมคุณธรรม FC
Status: แก๊งค์พรี่แดง กี่ตัวๆ ก็ตายโงหมด แล้วน้าจะล้อใคร
ตอบ: 63644
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 15:26
เลิกกันยังไง เหตุผลอะไร คุยกันยังไง รบกวนถามได้ไหมครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 38
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 15:36
เดี๋ยวมันก็ผ่านไปครับ พยายามเริ่มต้นใหม่ให้เร็วที่สุดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2013
ตอบ: 908
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 16:07
เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็พึ่งเลิกกับแฟน แบบผมยังคาใจเหมือนกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4003
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 17:45
Planetarium พิมพ์ว่า:
มันคงตอบไม่ถูกว่าจะทำยังหล่ะคับ
ผมขอเล่าเรื่องของผมให้ฟังครับ

ผมคบกับแฟนมา 12 ปี ครับ เราเลิกกันด้วยดี ด้วยเหตุผลหลายๆอย่างมาก
ทั้งตัวผมไม่ดีเอง ทั้งสถานะทางรอบครัว
12ปี มันนานจนผมไม่คุ้นเคยกับการคุยกับผู้หญิงอื่นแบบมากกว่าเพื่อน นอกจากเค้าครับ
ผมเสียใจมาก ผมรักเค้ามากๆ ความพยายามหลายๆอย่างในการทำดิ้นรนจากจุดที่ยืนอยู่
เพื่อให้อยู่สูงเท่าเค้า เพียงเพราะว่าเรารักกันมากจริงๆครับ
วันนึงมันไปต่อไม่ได้ สิ่งที่ผมทำคือ ผมกินเหล้าหนักมาก ฟังเพลงอะไรก็อินไปหมด
แล้ววันนึงมันก็มาถึงคับ ผมกินเหล้าหลังเลิกงาน ไม่หลับไม่นอน คือ นอนวันนึงน้อยชัวโมงมากๆ เป็นสัปดาห์
สุดท้ายผมขับรถแล้วเกิดอุบัติเหตุครับ
โชคดีที่ผมไม่ได้บาดเจ็บอะไรเลย และไม่ทำให้ใครบาดเจ็บด้วยครับ เพียงแต่เสียค่าซ่อมรถเป็นแสนเลยครับ

นับตั้งแต่วันนั้น ผมเหมือนตื่นจากความเสียใจ แล้วก็กลับมาตั้งใจทำงาน ตั้งใจกับชีวิตเหมือนเดิมคับ

มีผู้หญิงเข้ามาคุยมากมายครับ แต่มันไม่ชินกับการคุยกับ ญ อื่นจริงๆ ผมใช้เวลาเป็นปีๆเลยกว่าจะเริ่มคบกับคนใหม่

ผมเองไม่รู้ว่าต้องทำยังไงบ้าง แต่ผมอยากให้ท่านตั้งใจกับชีวิตให้มากขึ้นครับ ตั้งเป้าหมาย ทำชีวิตให้ดี หาความสุขจากสิ่งรอบตัวในแต่ละวัน เพื่อเตรียมตัวกับก้าวใหม่ๆ รักครั้งใหม่ที่อาจจะเกิดขึ้นในเร็วๆนี้ หรือ อีกเป็นปีๆต่อจากนี้

ณ.ช่วงนี้เอง ที่ผมรับรู้ว่า การไปดูหนังคนเดียว การไปกินข้าวคนเดียว มันไม่ได้เหงา แต่มันทำให้เราอยู่กับตัวเอง รู้จักตัวเองมากขึ้นครับ

ขอบคุณมากนะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4003
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 17:51
ขอบคุณทุกท่านมากครับ นั่งไล่อ่านทุกคอมเม้น

คือบางที่มันก็ไม่รู้จะไปหาคุยอะไรกับใครที่ไหน ก็ยังรู้สึกดีบ้างที่ได้มาตั้งกระทู้

ได้มีคนมาคุยมาตอบ มันก็ทำให้รู้สึกไม่เหงาบ้าง ดีขึ้นบ้าง

สุดท้ายยังไงมันก็ต้องพยายามผ่านมันไปให้ได้เนอะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel