ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:13
[RE]ฟานเดอบีค เล่นปีกขวาได้มั้ยคับ
เดอบีค ให้แกยืนสูงกว่าบรูโน น่าจะดีนะ ครับ
แกหาที่ว่าง สอดเข้าเขตโทษ ให้บรุโน่ กับ ป้อก เปิดให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 4588
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:20
[RE: ฟานเดอบีค เล่นปีกขวาได้มั้ยคับ]
RedSaber พิมพ์ว่า:
ZwerzyXi พิมพ์ว่า:
ทำไมหลายยูสชอบคิดให้ย้ายตำแหน่งนักเตะกันจัง ทั้งๆที่วิธีแก้ปัญหาให้จบจริงๆคือซื้อปีกขวาเข้ามา

อยากได้นิวบลินด์กันเหรอ  

ก็ไอ้วิธีแก้ปัญหานั้นมันไม่มีทีท่าจะเกิดขึ้นจริงไง

แล้วยิ่งโค้ชไม่หือไม่อือบอร์ดบริหาร ก็ต้องใช้ตัวที่มีอยู่ปรับเปลี่ยนแทคติกอะไรก็ว่าไป แฟนบอลเลยลองช่วยกันคิดกันดูเล่นๆ

ถ้าจะด่าผมว่าต้องด่าบอร์ดแหละ เจาะจงไปเลยว่ามันบริหารกาก โค้ชไล่มาตั้งแต่ไอ้เอ็ดมานี่หาดีลดีๆแทบไม่ได้เลย ขนาดมูที่งัดกับบอน์ดตรงๆยังปลิวเลย แล้วโซลชาบารมีแค่นั้นจะเอาอะไรไปงัด ลูปบอร์ดกากแล้วปลดโค้ชเซ่นนี่มันมีมากี่รอบแล้ว
0
0
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7680
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:53
[RE: ฟานเดอบีค เล่นปีกขวาได้มั้ยคับ]

4-2-3-1ยุคพอช

อัลลี่คือตัวรุกที่ลงสนามพร้อมเอริคเซ่นทุกนัด

อัลลี่ = ฟานเดเบค , เอริคเซ่น = บรูโน่

[/img]
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Feb 2006
ตอบ: 1002
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:53
ฟานเดอบีค เล่นปีกขวาได้มั้ยคับ
Lukacool พิมพ์ว่า:
T e r n G พิมพ์ว่า:
Lukacool พิมพ์ว่า:
รูปแบบจะออกมาแบบนี้นะผมว่า

แรส—-มาเที่ยว
———บรูโน่———
วานเดอบีค—-ป้อก สองคน ขึ้นลงเข้าเขตโทษ
——-มาติช———  

ถ้ายืน formation นี้จริงๆ อีป็อก จะถนัดฝั่งซ้ายครับ  
วิ่งวน กันมันส์อ่ะคับ 3ตัวกลาง มาติชรอเล่นง่ายๆพอ  

จะรอดหรอ เล่นแผนนี้แบคต้องเก่งนะ ขึ้นสุดลงสุด รุกก็ได้รับก็ดีเพราะพื้นที่ด้านข้างจะเปิดมากๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15937
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 23:36
นักเตะไม่มีจุดเเข็งที่การเลี้ยงกินตัว การครอสบอล เอาไปยืนปีกนี่ไม่ได้ช่วยเลยนะ นอกจากมีสกิลแบบมุลเลอร์
0
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 1612
โพสเมื่อ: Thu Sep 17, 2020 00:04
ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้ครับ
ถ้าปีกขวาไม่มีจริงๆ มันก็ต้องลอง

ส่วนตัวผมว่าได้นะ
เดอเบค = มาต้าร่างที่ยังมีแรง ฮาๆ
จริงๆน่าจะลองดันลินการ์ดปีกขวานะ
สปีดมี แรงมี ยังไงก็ขายไม่ออกแล้ว
0
0
"Congratulations on signing the best coach in the world."LVG

จงเชื่อในปรัชญา
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel