ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2189
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 11:57
แย่งที่นั่งบนรถตู้ไม่พอ ตามมากระชากหัวชี้หน้าด่า
นั่งรถตู้แบบนี้ทุกวัน (ทางด่วนรถเต็มถึงออก) ก็เข้าใจมาตลอดว่ามาก่อนได้เลือกก่อน แต่ผมก็ไม่เคยเลือกนะ ถ้าในไม่เต็มก็เข้าๆไป เห็นมีแต่สาวๆ ชอบจองที่กัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Once a Blue, always a Blue
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7618
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:02
แย่งที่นั่งบนรถตู้ไม่พอ ตามมากระชากหัวชี้หน้าด่า
ทำไม มาก่อนต้องโดนนั่งในวะ

มาก่อนก็เลือกที่ที่ชอบก่อน ถูกแล้ว

แต่ส่วนตัวผมขอที่นั่งพอยืดขาได้ถ้าเลือกได้นะ เพราะผมขายาว เข้าไปนั่งใน มันจะเกกะ เพราะผมต้องถ่างขา มันหุบไม่ได้จริงๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 13 Nov 2008
ตอบ: 2001
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:15
[RE: แย่งที่นั่งบนรถตู้ไม่พอ ตามมากระชากหัวชี้หน้าด่า]
คิดว่าคงมีการต่อปากต่อคำกันเล็กน้อย ไม่งั้น เรื่องของไม่บานปลายจนถึงจะทำร้ายร่างกายกัน
แก้ไขล่าสุดโดย VKC_VII เมื่อ Wed Sep 16, 2020 12:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3443
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:16
[RE: แย่งที่นั่งบนรถตู้ไม่พอ ตามมากระชากหัวชี้หน้าด่า]
มีด้วยเหรอมาก่อนต้องเข้าใน สมัยเรียนขึ้นคนสุดท้ายได้นั่งในหลังสุดแถมตรงกลางเบียดกันอีก จะหลับก็หลับไม่ได้
ตรรกะอะไรฟร่ะ มาก่อนต้องนั่งใน โคตร idiot เลย
แก้ไขล่าสุดโดย JANUARY24 เมื่อ Wed Sep 16, 2020 12:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27401
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:38
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
FI2eecIOM_BLuE พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยนะครับ

คิดว่าใครมาก่อนมีสิทธิ์เลือกที่นั่งก่อน. ใครมาที่หลังต้องนั่งที่เหลือๆไป

แบบรี้ถ้าผมจะขึ้นรถ. ผมก็ลีลารอจังหวะจะขึ้นเป็นคนสุดท้ายเพื่อนั่งริมประตูได้เปล่า

แต่เวลาผมนั่ง. ผมชอบนั่งข้างคนขับ. ไม่ยุ่งกะใครดี

มุมรอคนขึ้นๆไปก่อนก็อาจจะได้ครับ แต่ในความเป็นจริงที่เจอบางทีคนขึ้นก่อนแม่มก็นั่งหน้าแหละ ไม่สนว่าเข้าในให้เต็ม 555 หรือถ้าเค้าเข้าในให้เต็มท่านช้าอาจโดนปาดได้นะทำลีลาไม่ขึ้น อดไปรอบนี้ก็เป็นได้ แต่ริมประตูเหมือนทำเลทองแต่อีกแง่ผมไม่ชอบตรงคนจะลงต้องเบียดเราลงตลอด  

ใช่ครับ. เอาจริงๆ. นอกจากที่นั่งในสุดที่ที่นั่งจะชัน. ผมละไม่ชอบริมประตูเลย. ใครจะขึ้นจะลง. ต้องลุกให้ตลอด
0
0
<___คนธรรมดา___>
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13904
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:39
ผมเข้าใจว่ามาก่อน ได้เลือกที่นั่งก่อนมาตลอดนะ
ยิ่งรถตู้ระหว่างจังหวัด มาก่อนเลือกที่นั่ง เอากระเป๋าวางจองได้เลย

แทบไม่มีนะ มาก่อนแล้วจะมุดเข้าไปนั่งหลังสุด
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: ❤ WONYOUNG No.1
เข้าร่วม: 26 Jun 2020
ตอบ: 6950
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:45
DEKCHAAITON Nerverdie พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยนะครับ

คิดว่าใครมาก่อนมีสิทธิ์เลือกที่นั่งก่อน. ใครมาที่หลังต้องนั่งที่เหลือๆไป

แบบรี้ถ้าผมจะขึ้นรถ. ผมก็ลีลารอจังหวะจะขึ้นเป็นคนสุดท้ายเพื่อนั่งริมประตูได้เปล่า

แต่เวลาผมนั่ง. ผมชอบนั่งข้างคนขับ. ไม่ยุ่งกะใครดี

มุมรอคนขึ้นๆไปก่อนก็อาจจะได้ครับ แต่ในความเป็นจริงที่เจอบางทีคนขึ้นก่อนแม่มก็นั่งหน้าแหละ ไม่สนว่าเข้าในให้เต็ม 555 หรือถ้าเค้าเข้าในให้เต็มท่านช้าอาจโดนปาดได้นะทำลีลาไม่ขึ้น อดไปรอบนี้ก็เป็นได้ แต่ริมประตูเหมือนทำเลทองแต่อีกแง่ผมไม่ชอบตรงคนจะลงต้องเบียดเราลงตลอด  

ใช่ครับ. เอาจริงๆ. นอกจากที่นั่งในสุดที่ที่นั่งจะชัน. ผมละไม่ชอบริมประตูเลย. ใครจะขึ้นจะลง. ต้องลุกให้ตลอด  
แต่ผมไม่ได้นั่งนานละรถตู้ อึดอัดจริงๆ 555 เราตัวใหญ่ เบาะ รถมันเตี้ย แคบไปหมด นอนไม่สบายเลย
1
0
Status: ไม่จำเป็นต้องตอบเอาหล่อเพื่อสร้างภาพไปวันๆ
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 34002
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:45
bossa26 พิมพ์ว่า:
มาก่อนก็ต้องเข้าใน
ใครๆก็อยากนั่งที่สบายๆ
แต่มันไม่มีสิทธิเลือก ได้ไปก็ดีแล้ว
ไม่งั้นรอคันหน้านู่น

หัวข้อบอกแย่งที่นั่งไม่พอ ผมว่าตั้งผิดนะ
เพราะคนผู้หญิงนั่นแหละผิดเรื่องที่นั่ง

แต่ไอ้คนมีเรื่องก็ควรจะจบ ไม่ใช่ไประรานเค้าอย่างนั้น
ผมก็เคยเจอ ไม่ยอมก็คือไม่ยอม ว่ากันแล้วก็จบแค่นั้น
ถ้าเค้าจบก็จบ ไม่ใช่แบบนี้  

รถตู้มาก่อนก็เลือกได้ก่อนครับถูกแล้ว
แก้ไขล่าสุดโดย pockyza เมื่อ Wed Sep 16, 2020 12:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:48
เพิ่งรู้เรื่องมาก่อนต้องนั่งในจากกระทู้นี้เป็นที่แรกนี่แหละ

ปกติผมนั่งรถไปกลับ กทม นครปฐม

ขึ้นก่อนก็นั่งหลังคนขับตลอด ขึ้นท้ายก็นั่งหลัง

มันก็ไม่ได้มีกฎอะไรบอกไว้หนิ ถ้าเป็นการแซงคิวกันก็ว่าไปอย่าง

ถ้าเป็นอย่างที่บอกจริงก็ดีอ่ะดิ ผมก็เมารถ

วันหลังผมจะได้รอขึ้นคนสุดท้ายเลย

ปล.นั่งติดประตูมันทำเลทองยังไงหว่า หลับก็ไม่ได้

คนลงต้องเปิดประตูต้องรู้สึกตัวตลอด
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66386
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:53
คนโพสก็แย่อะ

คนตบก็แย่

สรุปว่าแย่ น้อย แบ่มาก
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ใครทำอะไรกับผมไว้ ก็ขอสาปแช่งให้เจริญๆ นะ :)
เข้าร่วม: 07 Apr 2009
ตอบ: 13754
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:53
* เอาจริงๆ จากประสบการณ์ผมนั่งรถตู้มาน่าจะร่วม 15-16 ปีได้ ก็คือใครมาก่อนก็เลือกที่นั่งก่อนแหละครับ ถ้าคนนั่งบ่อยๆ ใครไปก่อนก็ขึ้นก่อน เอาง่ายๆ เหมือนรถเมย์แหละครับ ขึ้นก่อนก็เดินชิดในหรือจะนั่งตรงไหนก็ได้ที่มันไม่ขวางทางขึ้น-ลงคนอื่นเค้านั่นแหละครับ

อย่างถ้ามาในจังหวะหน้าสิ่วหน้าขวานแบบข่าวที่ลง ก็เลือกไปคันหลังซะ จะได้จบๆ เผลอๆ ได้นั่งตรงไหนก็ได้อีกนะ ดีไม่ดีขึ้นคนแรกของคันนั้นอีก เพราะส่วนตัวผมก็ค่อนข้างไม่โอเคหน่อยๆ กับพวกนี้นะ ด้วยความที่นั่งมานานก็จะเจอบ่อยอยู่ ที่แบบเหมือนจองที่ไว้ พอเราไปถึงคิวรถตู้ก็จะเจอสักคนนึงของพะรุงพะรังเลย ยืนอยู่ เราก็ของน้อยก็เข้าไปนั่งข้างใน จากนั้นพี่แกขึ้นนั่งตรงประตู คนเต็มปุ๊ป รถออกอะไรเงี้ย

มันไม่มีผิดไม่มีถูกหรอกครับ เอาความเหมาะสมดีกว่า อย่างในกรณีที่ออกข่าว ตัดปัญหา ผมขึ้นคันหลังเลยนะ ในกรณีที่ไม่ได้รออะไรนะ อยากไปเมิงไปซะ อะไรแบบนี้

อีกกรณีนึงผมอยากให้เวลาคนนั่งตรงประตูบางทีเปิดประตูให้หน่อย มันจะได้รวดเร็ว เพราะผมนี่ถ้านั่งตรงประตู ผมเปิดให้ตลอดเลยนะ มันไม่เสียเวลาดี อีกอย่างเราก็รีบเหมือนกัน บางคนเปิดออกบ้าง ไม่ออกบ้าง เรานั่งจุดตรงนั้น เปิดให้ จบ รวดเร็วดี

ขอเพิ่มเติมที่ว่ามาก่อนเลือกที่นั่งได้ก่อน ถูกแล้วครับ แต่ส่วนใหญ่เขาจะไม่เข้าไปนั่งแถวหลังสุดกันครับ หลักๆ ทางซ้ายสุดทำเลทองนั่นแหละ จะถูกเลือกก่อนเสมอ จากนั้นก็จะไปแถบเดียวกับคนขับ 6 ที่นั่งนั่นแหละ จะโดนถูกนั่งก่อน ทีนี่ก็เหลือแถวหลังสุดกับตรงประตูนั่นละ ผมว่าจังหวะแบบนี้ละ ชอบเป็นปัญหา 555555

ผมนี่ถ้าขึ้นก่อนส่วนใหญ่ถ้าเหลือที่ข้างในผมเข้าไปนั่งข้างในเลย ผมนั่งในสุดบางทีีีดีกว่านั่งตรงกลางอะ นั่งตรงกลางเหมือนนั่งได้ไม่เต็มยังไงไม่รู้ ผมนั่งในสุด นี่คือผมนั่งสุดจริงๆ นะ คือคนนั่งข้างผมนั่งสบายเต็มตูดอะ

ผมนี่ก็ตัวใหญ่นะ สูง 180 หนัก 80 บางทีของแบบนี้ต้องสะกิดต้องบอกอะ เด่วไม่พอใจกันอีก เบื่อมาก
แก้ไขล่าสุดโดย Bankkikkok เมื่อ Wed Sep 16, 2020 13:04, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
♥ LFC
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2008
ตอบ: 2719
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:54
[RE]แย่งที่นั่งบนรถตู้ไม่พอ ตามมากระชากหัวชี้หน้าด่า
คือผมสูง177ขายาวอ่ะ ผมจะชอบนั่งข้างทางเดินเพราะยืดขาได้ ผมต้องเข้าในจริงๆหรอด้านในขาติดเบาะหน้าจริงๆ มันน่าจะเป็นมาก่อนเลือกที่นั่งก่อนไหมอ่ะครับ

แล้วยังงี้ผมเป็นคนโพส ตบมาตบกลับ คดีจะเปลี่ยนจากทำร้ายร่างกายเป็นทะเลาะวิวาท หรือยังไงหรอคับ อยากรู้จริงๆ

ที่นั่งข้างคนขับกับข้างประตู เป็นพนง. เปิดปิดประตูนี่สวรรค์เลยนะ ยืดขาสบาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 21 Apr 2008
ตอบ: 5902
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 12:56
ส่วนตัวไม่ชอบนั่งรถตู้เลย ขึ้นยากลงยาก แคบ นั่งแล้วอึดอัด ขับก็เร็ว เกิดอุบัติเหตุทีตายยกคัน เคยนั่งตอนไปอิมแพคเท่านั้น นอกนั้นผมนั่งรถเมล์ แท็กซี่ดีกว่า
0
0
THE THEATRE OF DREAMS
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16153
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 13:20
คิดภาพตามนะ หากคนมาถึงรถเป็นคนสุดท้ายแต่เหลือที่ในสุด เพราะคนมาก่อนจองที่หน้าประตู คนขึ้นสุดท้ายมันต้องแหวกเข้าไปกว่าจะถึงที่นั่ง. มันก็ไม่น่าถูกต้องนะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Always RED DEVIL
เข้าร่วม: 14 Sep 2006
ตอบ: 7084
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 13:41
SoFluffy พิมพ์ว่า:
GURUNUKE พิมพ์ว่า:
พวกจองมีเยอะ แต่ส่วนมากจะสนิทกับรู้จักคนจัดคิว เท่าที่เจอนะ
แต่ถ้าผมได้ขึ้นคนแรก ก็เลือกเลย เบาะเดี่ยว แถว 3 ก็ได้นี่ หรือเบาะคู่แถว 3 ก็ได้ จะเข้าไปข้างในให้ออกยาก วางขายากทำไม ไม่จำเป็นว่าคนแรกต้องในสุด คุณคือคนที่ได้เลือก แค่ไม่ควรเลือกที่เดี่ยวตรงประตู เพราะมันขวางคนอื่นๆ จะโดนไล่เอา และๆๆๆๆๆไม่ควรใช้นิสัยคนไทยแบบจองที่ เอาของวาง คือมันไม่ควร (ได้/ไม่ได้ อีกเรื่อง)

ส่วนเรื่องโดนทำร้าย ก็ว่ากันไป เค้าคงแค้นหนักแหละ ตอนที่ก่อนมีเรื่องกันก็คงมีเหตุให้เค้าฉุนขนาดนั้นก็เป็นไปได้  

ก็ที่เค้าวางของจองก็เพื่อไม่ให้ขวางคนอื่นที่จะเดินเข้านะครับ  

อ่านต่ออีกสักนิสสสสสส ถ้านั่งเลยคือขวาง ถ้าจองแบบเอาของวางมันก็ไม่ควร หรือควร แล้วแต่จะคิด แต่เคยเห็นคนทำจนเป็นเรื่องปกติแล้วมั้ง แต่ในความคิดผมคือไม่ควร (ไม่ใช่ไม่ได้)

ไม่ได้จะเถียงนะ ไม่ได้ประโยชน์อะไรกับเรื่องนี้
0
0

https://www.facebook.com/DIYBaanBaan
https://www.facebook.com/wonderfulcans
https://www.facebook.com/samakarncheewit
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel