ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20162
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:29
[RE: Reguilon แฟนไก่ว่าไง ?]
TorMisch พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
ผมว่าที่สเปอร์สขาดไปจริงๆ น่าจะตัวสร้างสรรค์เกมรุกครับ หรือ playmaker แบบอีริคเซ่นอ่ะครับ

แบบนัดที่ผ่านมา วิงค์ ก็สายรับ ส่วน เอ็นดอม ก็กากเกินอ่ะครับ จริงๆถ้าได้แนวบรูโน่มานี่น่าจะโอเคเลยนะครับ  

เห็นด้วยครับ ร้องเพลงเพราะมาก  

เดี๋ยวววววววววววว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:34
TorMisch พิมพ์ว่า:
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
ต้องถามว่าถ้าได้แค่แชมป์ยูโรป้า แฟนไก่พอใจกันมั้ยครับ... ถ้าพอใจก็เป็นไปได้นะ ผมว่าถ้วยนี้ไม่ได้ยากอย่างที่คิดอะ นอกจากจะดวงซวยไปเจอพวกทีมใหญ่ด้วยกันที่ตกมาจาก UCL

แต่ถ้าหวังท็อป 4 ในลีกก็ตอบยากอะ ทีมเล็กๆตอนนี้ไม่หมูอย่างที่คิดละ แต่ละทีมน่ากลัวๆทั้งนั้น
ขนาดเมื่อคืนเชลซีผมเจอไบรท์ตันยังแทบไม่รอดเลย ลีดส์ก็ใช่ย่อย เกือบเสมอแชมป์เก่าถึงในบ้านเค้าเหมือนกัน แล้วยังมีเลสเตอร์, เอฟ, วูล์ฟ ที่ปีนี้ดูเหมือนจะขึ้นมาเบียดโควต้าบอลยุโรปจากบิ๊ก 6 อย่างเต็มตัวละด้วย

สำหรับตัวที่ซื้อมาแต่ละตัวดูจะเป็นตัวเฉพาะแทคติกของมูมากกว่านะครับ ถ้าหวังให้แกอยู่ระยะยาวหน่อยก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าผ่านไปสักพักแล้วรีบปลดนี่โค้ชคนต่อไปปวดหัวแน่
ส่วนเรกีลอนผมว่าลุ้นให้เอาให้ได้เถอะ ผมแฟนเชลซีต่อให้ได้ชิลเวลล์มายังอยากได้หมอนี่มากกว่าเลย ถูกกว่า เก่งกว่าแค่ไม่ใช่สัญชาติอังกฤษแค่นั้นเอง

ลีคคีพผมก็พอใจละครับ จริงๆแฟนไก่ในนี้พูดมา 2-3 ปีละ
ขอแค่ลีกคัพกับเอฟเอ แต่พอร์ชแกทำดีไง ได้เข้าชิงเยอะมากทั้งลีก,ถ้วยเล็ก,ยุโรป

แต่ว่าวหมด ถถถถถ

ถ้างั้นผมว่าได้ลุ้นอยู่ครับ บอลถ้วยของถนัดน้าแกอยู่ละ ถ้าแกเน้นจริงๆอะนะ

ถ้าผมเป็นแกผมจะไปเน้นยูโรป้าเต็มสูบเลย บางทีอาจจะดูง่ายกว่าการจบท็อป 4 อีก ปีนี้คู่แข่งอย่างเยอะ จากบิ๊ก 6 ตอนนี้มันจะกลายเป็น บิ๊ก 7 8 9 ละ โดยเฉพาะเอฟกับเลสเตอร์เนี่ยน่ากลัวมาก
0
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4947
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:38
ผมไม่ค่อยชอบสัญญาซื้อกลับแฮะ มันดูมัดมือชกยังไงไม่รู้ แต่ถ้าตั้งแพงๆสัก60ล้านก็โอนะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5796
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 06:11
ผมเฉยๆนะกับเรกิล่อน เพราะชอบสไตล์เดวิสอยู่ แต่ถ้าได้ก็ดี

แต่ที่อยากได้จริงๆคือเบลอ่ะ ถ้าเบลมาจริงละเรียกฟอร์มกลับมาได้นะ ไม่ต้องห่วงเรื่องเพลย์เมคเกอร์แล้ว ใช้แค่GLCเป็นCM/CAMก็พอ ถ้าได้เรกีล่อน+กองหน้า ผมถือว่าตลาดรอบนี้ผ่าน ถ้าได้เบลด้วย จะถือว่าทำได้ดีมากๆเลย

ปล.ผมอยากได้ยูโรป้านะ แต่แชมป์อะไรก็ได้แหละ ถ้าได้แชมป์แล้วมูก็ไปเลย ละตั้งโค้ชสายวางรากฐานมาสร้างทีมใหม่ เพราะชุดนี้มันเลยจุดพีคกันแล้ว
0
0
COYS

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5170
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 06:58
[RE]Reguilon แฟนไก่ว่าไง ?
SimoHayha พิมพ์ว่า:
ถ้าได้เรกีล่อน เบล หน้าเป้าผมยอมให้เอาใครก็ได้ที่ถูกๆเลย ดีนี่ย์หรือเบล็อตติ หรือเอาแบบโนเนมก็ได้ ถ้ามิลิคแพงไปก็ไม่ต้องเอาหรอกผมว่า ได้สามตำแหน่งนี้หมดพอใจนะ กลางได้อีกตัวคือกำไร  

เบล็อตติไหนครับ เบลล็อตติกองหน้าโตริโน่รึเปล่า ถ้าคนนั้นถึงราคาจะลงมาจากช่วงแรกๆที่ดัง แต่ก็ไม่น่าถูกแน่ๆนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
"idea is the most resilient parasite"
นักเตะอบต.
Status: ลูกไก่เดือยทอง
เข้าร่วม: 22 Jul 2020
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:26
Squadตอนนี้ถือว่าสมดุลใช้ได้ถ้าทุกตัวฟิต+เข้าใจแทคติคหมด กองกลางตอนนี้อย่างที่เม้นท่านอื่นกล่าวไว้ว่าไม่มี Adv.Playmaker ตั้งแต่เสียเซ่นไป การสร้างสรรค์เกมจากแกนกลางแทบไม่มี หวังพึ่ง Lo celso คนเดียวไม่ได้หรอกเพราะเจ็บออดๆแอดๆตลอด Alli ก็กาก เห็นแก่ตัวหาฟอร์มเก่งไม่เจอ ดีที่ไล่บอลเก่ง ถ้าผมเป็นมูจะเอา Lamela มายืนตัวหลักใต้ Kane ในตอนนี้เพราะดูกล้าเลี้ยงกล้าจี้ที่สุดแล้ว ตลากรอบนี้ ได้ LB มาสลับกันลงกับ Davies ปล่อยยืม เซสซิยง + กองหน้าที่สามารถสลับกันลงหรือเล่นคู่กับ Kane ได้(ไม่ใช่เอามานั่งสำรอง) ก็พอแล้ว ดูทรงแล้ว Ndombele ไม่ไหวจริงๆ ผมไม่ชอบท่าวิ่งเลยเหมือนมันเจ็บง่ามตูดตลอดเวลา ขุนไม่ขึ้นหรอก ตัดใจได้แล้ว ส่วนปีกตอนนี้ควรเอาเบิกไวน์เป็นตัวหลักแทนมูร่าได้แล้ว RB ไม่ต้องซื้อ ใช้ Gedson สลับ Doherty ไปเลย
ถ้าแมตย์ต่อไปยังเล่นแบบเจอ Everton ก็เตรียมตัวลุ้นแต่Top 6

lส่วนตอนนี้เตรียมตัว Welcome back "Gareth Bale"
แก้ไขล่าสุดโดย Pittboo เมื่อ Wed Sep 16, 2020 09:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2010
ตอบ: 2365
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 11:10
Spoil
Pittboo พิมพ์ว่า:
Squadตอนนี้ถือว่าสมดุลใช้ได้ถ้าทุกตัวฟิต+เข้าใจแทคติคหมด กองกลางตอนนี้อย่างที่เม้นท่านอื่นกล่าวไว้ว่าไม่มี Adv.Playmaker ตั้งแต่เสียเซ่นไป การสร้างสรรค์เกมจากแกนกลางแทบไม่มี หวังพึ่ง Lo celso คนเดียวไม่ได้หรอกเพราะเจ็บออดๆแอดๆตลอด Alli ก็กาก เห็นแก่ตัวหาฟอร์มเก่งไม่เจอ ดีที่ไล่บอลเก่ง ถ้าผมเป็นมูจะเอา Lamela มายืนตัวหลักใต้ Kane ในตอนนี้เพราะดูกล้าเลี้ยงกล้าจี้ที่สุดแล้ว ตลากรอบนี้ ได้ LB มาสลับกันลงกับ Davies ปล่อยยืม เซสซิยง + กองหน้าที่สามารถสลับกันลงหรือเล่นคู่กับ Kane ได้(ไม่ใช่เอามานั่งสำรอง) ก็พอแล้ว ดูทรงแล้ว Ndombele ไม่ไหวจริงๆ ผมไม่ชอบท่าวิ่งเลยเหมือนมันเจ็บง่ามตูดตลอดเวลา ขุนไม่ขึ้นหรอก ตัดใจได้แล้ว ส่วนปีกตอนนี้ควรเอาเบิกไวน์เป็นตัวหลักแทนมูร่าได้แล้ว RB ไม่ต้องซื้อ ใช้ Gedson สลับ Doherty ไปเลย
ถ้าแมตย์ต่อไปยังเล่นแบบเจอ Everton ก็เตรียมตัวลุ้นแต่Top 6

lส่วนตอนนี้เตรียมตัว Welcome back "Gareth Bale"

ขอให้ร่างพญาวานรกลับมาทีเถอะลากเดี่ยวแล้วยิงตูม แม่งจะเมพมาก
0
0
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4730
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 17:28
iLLiciT พิมพ์ว่า:
SimoHayha พิมพ์ว่า:
ถ้าได้เรกีล่อน เบล หน้าเป้าผมยอมให้เอาใครก็ได้ที่ถูกๆเลย ดีนี่ย์หรือเบล็อตติ หรือเอาแบบโนเนมก็ได้ ถ้ามิลิคแพงไปก็ไม่ต้องเอาหรอกผมว่า ได้สามตำแหน่งนี้หมดพอใจนะ กลางได้อีกตัวคือกำไร  

เบล็อตติไหนครับ เบลล็อตติกองหน้าโตริโน่รึเปล่า ถ้าคนนั้นถึงราคาจะลงมาจากช่วงแรกๆที่ดัง แต่ก็ไม่น่าถูกแน่ๆนะ  

อ่อใช่ครับๆอยู่โตริโน่ จริงๆในลิสต์ก็มีอีกหลายคนเลยครับที่ถูกๆ โนเนม แต่อันนี้ผมชอบดีนี่ย์กับเบล็อตติเฉยๆ แล้วก็เบล็อตติน่าจะเป็นยืม+ซื้อขาดมั้งครับ ก็ยังไหวอยู่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel