ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20162
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:05
[RE: (UTD) กรณี Haaland และ Reguilonล่าสุด บอร์ดแมนยูสมควรถูกด่าไหม]
Haaland ไม่ด่าครับ เพราะรู้ว่านักเตะจะไม่มากับเราอยู่แล้วครับ แถมติดเรื่องค่าเอเยนต์และ Release Clause มั้ง ที่เราไม่ยอมจ่าย

ส่วนดีล เรกีล่อน ผมเฉยๆอ่ะ จะเสียดายก็แค่อะไหล่ที่ความสามารถเหมาะสมกับราคาแค่นั้นครับ

เพราะเรื่อง buyback ผมเฉยๆ เพราะว่ามันคือเรื่องปกติและเราก็ทำกับนักเตะเราที่ขายไปเหมือนกัน

ดังนั้นโดนเค้าทำบ้างมันก็ไม่แปลกอ่ะครับ พอเข้าใจได้อยู่ครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8191
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:05
(UTD) กรณี Haaland และ Reguilonล่าสุด บอร์ดแมนยูสมควรถูกด่าไหม
LEFOU พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ มีคนด่าบอร์ดด้วยเหรอเรื่องไม่เอาดีล buy back อ่ะ

อันนี้ผมว่าจะเป็นประเภทสักแต่ด่า ละนะ

ในทวิตนี่โคตรเดือออ่ะ คงอั้นมาจากดีลซานโช่55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:13
ถูกแบนแล้ว
[RE: (UTD) กรณี Haaland และ Reguilonล่าสุด บอร์ดแมนยูสมควรถูกด่าไหม]
chatchairito พิมพ์ว่า:
กรณีฮาลันด์ไม่เอาเพราะมีค่าฉีกสัญญา และล่าสุดก็เรกีล่อนไม่เอาเพราะมีสัญญาซื้อกลับ คิดว่าบอร์ดคิดเยอะไปหรือทำถูกแล้ว

นอกเรื่องนะขอพูดถึงเรื่องการสนับสนุนผู้จัดการทีมหน่อย คือกลัวจะเดจาวูเหมือนปีน้ามูทำได้ที่2อ่ะ คือบอร์ดไม่ต่อยอดความสำเร็จเลย สุดท้ายก็มาลงที่ผู้จัดการทีม ช่วงนี้ดูซีรี่ย์เรื่อง hot stove league เหตุการณ์หลายๆอย่างคล้ายกับบอร์ดแมนยูมาก หัวร้อนจัดเลย  
ซีรี่นี่สนุกปะครับว่า ว่างๆจะดู แต่ผมดูเบสบอลไม่เป็น ถ้าเป็นฟุตบอล บาส เทนนิส ค่อยน่าดูน่อย
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8575
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:14
LEFOU พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวนะ มีคนด่าบอร์ดด้วยเหรอเรื่องไม่เอาดีล buy back อ่ะ

อันนี้ผมว่าจะเป็นประเภทสักแต่ด่า ละนะ

ในทวิตนี่โคตรเดือออ่ะ คงอั้นมาจากดีลซานโช่55  

ฝรั่งหัวรั้นเยอะแยะครับ สักแต่ด่าไม่มีเหตุผลนี่บาน หาได้ทั่วครับ

ถ้ากับเรื่องดีล buy back เอามาด่าบอร์ดนี่
ผมว่าที่เหลืออย่าให้ราคาเลยครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:16
ถูกแบนแล้ว
Ninetyyyy พิมพ์ว่า:
สำหรับผมดีล Reguilon ทำถูกนะเพราะดีลลักษณะแบบนี้มันเหมือนดีลที่ทีมใหญ่ทำกับทีมเล็ก

ดีลลักษณะนี้ทีมใหญ่กับทีมใหญ่เขาไม่ทำกันหรอก เพราะ กึ่งๆฝากเลี้ยง

แล้วเหมือนเราควบคุมสัญญานักเตะได้ไม่สมบูรณ์ เพราะไม่รู้เขาจะอยากได้กลับเมื่อไหร่

หากเล่นดีกับเราแล้วเขาอยากได้กลับนิเราต้องหาใหม่อีกหรอ  
โมเรต้า ยุเว่ยังทำเลยนะท่าน กะมาดริด บายแบคราคาเพิ่มจากเดิม10ล้านปอนด์
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38345
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:17
พวก buy back clause นี่เสียทั้งขึ้นทั้งร่องเลยนะฮะ

ถ้านักเตะเล่นดีเกินมูลค่าสัญญา..ทีมต้นสังกัดเก่าก็ได้ซื้อของถูก

ถ้านักเตะเล่นห่วยกว่ามูลค่า (ต้นสังกัดก็ไม่ซื้อคืน) ..เท่ากับทีมใหม่ได้ของไม่คุ้มเงินที่เสียไป

มีแต่ทีมเล็กๆที่ต้องยอม เพราะถือว่าได้นักเตะ potential ดี แล้วอนาคตยังพอจะขายทำกำไรได้บ้าง

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1937
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:24
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
Ninetyyyy พิมพ์ว่า:
สำหรับผมดีล Reguilon ทำถูกนะเพราะดีลลักษณะแบบนี้มันเหมือนดีลที่ทีมใหญ่ทำกับทีมเล็ก

ดีลลักษณะนี้ทีมใหญ่กับทีมใหญ่เขาไม่ทำกันหรอก เพราะ กึ่งๆฝากเลี้ยง

แล้วเหมือนเราควบคุมสัญญานักเตะได้ไม่สมบูรณ์ เพราะไม่รู้เขาจะอยากได้กลับเมื่อไหร่

หากเล่นดีกับเราแล้วเขาอยากได้กลับนิเราต้องหาใหม่อีกหรอ  
โมเรต้า ยุเว่ยังทำเลยนะท่าน กะมาดริด บายแบคราคาเพิ่มจากเดิม10ล้านปอนด์  

ผมไม่เคยเห็นแมนยูยอมรับออฟชั่นพวกนี้นะเพราะเขาอยากให้นักเตะอยู่กับทีมยาวๆ haaland ก็ถอยมาทีนึงแล้ว

แต่ดีลนี้ขึ้นอยู่กับนักเตะแล้วว่าจะเลือกไปไหน แต่ถ้ามี buyback อยู่เชื่อว่ายังไงแมนยูก็ไม่เอา
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8191
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:32
(UTD) กรณี Haaland และ Reguilonล่าสุด บอร์ดแมนยูสมควรถูกด่าไหม
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
กรณีฮาลันด์ไม่เอาเพราะมีค่าฉีกสัญญา และล่าสุดก็เรกีล่อนไม่เอาเพราะมีสัญญาซื้อกลับ คิดว่าบอร์ดคิดเยอะไปหรือทำถูกแล้ว

นอกเรื่องนะขอพูดถึงเรื่องการสนับสนุนผู้จัดการทีมหน่อย คือกลัวจะเดจาวูเหมือนปีน้ามูทำได้ที่2อ่ะ คือบอร์ดไม่ต่อยอดความสำเร็จเลย สุดท้ายก็มาลงที่ผู้จัดการทีม ช่วงนี้ดูซีรี่ย์เรื่อง hot stove league เหตุการณ์หลายๆอย่างคล้ายกับบอร์ดแมนยูมาก หัวร้อนจัดเลย  
ซีรี่นี่สนุกปะครับว่า ว่างๆจะดู แต่ผมดูเบสบอลไม่เป็น ถ้าเป็นฟุตบอล บาส เทนนิส ค่อยน่าดูน่อย  
สนุกมากครับ ผมก็ไม่รู้ศัพไรเลย ช่วงแรกๆก็ไม่มีศัพไรมากนะ เป็นการรีบิ้วทีมมากกว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 29 Jul 2007
ตอบ: 3407
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:33
กรณีค่าฉีกสัญญากับซื้อกลับ ถ้านักเตะไม่อยากย้ายมันก็ทำอะไรไม่ได้หนิ ถ้าเราซื้อเขามาแล้วเขาเล่นดี มีความสุข ไม่อยากย้าย ทีมที่จะซื้อก็เอาตัวไปไม่ได้อยู่ดี
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6775
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:40
ดีลอื่นๆไม่ขอคอมเม้นละกัน ปลง...

ส่วนสองดีลนี้ไม่ควรนะ ฮาลัน ค่าฉีกสัญญาไม่ถึง50m -,- ส่วนเรก็บังคับขายกลับ

0
0
''I've never played for a draw in my life'' - Sir Alex Ferguson
.
.
ขอบคุณที่เคยได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกันแหละกัน

ขอบคุณที่เกิดมาครั้งนี้.. ได้ใช้เวลาร่วมกัน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 31897
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:48
ไม่ครับ รับได้

แต่ที่รับไม่ได้คือไม่มีตัวเลือกอื่นมาแทนเลย

อดฮาลันด์ได้ใคร? ยืมอิกาโล่ เกือบได้จอชคิงด้วยซ้ำ สเกาท์มีเป็นร้อยแต่หาใครที่ดีกว่าคิงไม่ได้แล้ว?

อดเรกีลอนได้ใคร? ไม่มีข่าวเลย

ตอนดิบาล่าเงี้ย แฟนแมนยูทุกคนเห็นด้วยกับบอร์ดที่ไม่คว้าตัวดิบาล่าเพราะมีเรื่องค่าเอเยนต์ ค่าอะไรอีกไม่รู้

แต่ไม่ได้ใครมาแทนเลย? สุดท้ายเป็นไง รอถึงปลายมกรากว่าจะได้บรูโน่

สุดท้ายบอร์ดก็ลอยตัวอยู่ตลอด โดนด่านิดๆหน่อยๆแล้วก็ทำงานโง่ๆต่อไปไม่ต้องกังวลเรื่องตำแหน่ง ผลงานชิบหายมาก็แค่ปลดโซลชา เหมือนที่ปลดมู เหมือนที่ปลดฟานกัล เหมือนที่ปลดมอยส์

ปล.อีกประเด็นที่เมืองนอกเค้าด่ากัน เพราะวันสองวันนี้มันมีทวิตที่ออกมาเรื่องการเงินของสโมสร เรื่องการลงทุนของเจ้าของทีม

แมนยูเป็นทีมที่จ่ายเงินให้เจ้าของทีมมากที่สุด ตรงข้ามกับเชลซีที่เจ้าของทีมอัดเงินเข้าทีมมากที่สุด
We wished, without hesitation, that one day...
the two of us would be able to see the cherry blossoms...
together again.

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20162
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 02:52
LuLLaZZx พิมพ์ว่า:
ไม่ครับ รับได้

แต่ที่รับไม่ได้คือไม่มีตัวเลือกอื่นมาแทนเลย

อดฮาลันด์ได้ใคร? ยืมอิกาโล่ เกือบได้จอชคิงด้วยซ้ำ สเกาท์มีเป็นร้อยแต่หาใครที่ดีกว่าคิงไม่ได้แล้ว?

อดเรกีลอนได้ใคร? ไม่มีข่าวเลย

ตอนดิบาล่าเงี้ย แฟนแมนยูทุกคนเห็นด้วยกับบอร์ดที่ไม่คว้าตัวดิบาล่าเพราะมีเรื่องค่าเอเยนต์ ค่าอะไรอีกไม่รู้

แต่ไม่ได้ใครมาแทนเลย? สุดท้ายเป็นไง รอถึงปลายมกรากว่าจะได้บรูโน่

สุดท้ายบอร์ดก็ลอยตัวอยู่ตลอด โดนด่านิดๆหน่อยๆแล้วก็ทำงานโง่ๆต่อไปไม่ต้องกังวลเรื่องตำแหน่ง ผลงานชิบหายมาก็แค่ปลดโซลชา เหมือนที่ปลดมู เหมือนที่ปลดฟานกัล เหมือนที่ปลดมอยส์

ปล.อีกประเด็นที่เมืองนอกเค้าด่ากัน เพราะวันสองวันนี้มันมีทวิตที่ออกมาเรื่องการเงินของสโมสร เรื่องการลงทุนของเจ้าของทีม

แมนยูเป็นทีมที่จ่ายเงินให้เจ้าของทีมมากที่สุด ตรงข้ามกับเชลซีที่เจ้าของทีมอัดเงินเข้าทีมมากที่สุด  

ทีมซื้อขายแรมเต็มอ่ะ ทำได้ทีละดีลครับ 55555555555

เริ่มไม่มั่นใจละ ว่ามีการวิเคราะห์ข้อมูลจริงมั้ย ทำไมถึงไม่มีตัวเลือกลำดับถัดมาเลย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55073
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 03:29
กรณี ฮาลัน ถึงแมนยูยอมรับเรื่องค่าฉีกสัญญาก็ไม่ได้ตัวครับ ดีลนี้ก็เหมือน ซานโซ่ ตอนนี้อ่ะ สื่อเยอรมันฟันธงว่าเสร็จ ดอร์ทมุน ไปนานละ มีข่าวดอร์ทมุนติดต่อฉีกสัญญาเรียบร้อยตั้งแต่ตอนที่ฝั่งอังกฤษยังไม่รู้ว่านักเตะมีค่าฉีกสัญญา ยังเล่นข่าวค่าตัวแบบ 60-80 ล้านอยู่เลย ดีลนี้ผมก็ฟันธงว่าเสร็จ ดอร์ทมุน ไว้ตั้งแต่แรกละ แต่สุดท้ายข่าวก็จบแบบแมนยูไม่เอาเอง เพราะมีค่าฉีกสัญญา (ค่าฉีกสัญญา 75 ล้านนะครับ เห็นในคอมเม้นข้อมูลผิดอยู่)

ดีลน้องจู๊ดอีกเช่นกัน ฝั่งเยอรมันก็ฟันธงว่าเสร็จ ดอร์ทมุน ตั้งแต่ก่อนที่ น้องจู๊ด จะถูกเชิญให้ไปชมสนามที่ท่านเซอร์มาคุยด้วยถึงที่ ตอนนั้นฝั่งเยอรมันก็บอกตกลงกับ ดอร์ทมุน เรียบร้่อยแล้ว ส่วน แมนยู คือพยายามปาด เชิญนักเตะไปสนาม และก็เอาท่านเซอร์มาช่วยกล่อม สุดท้ายพอไม่ได้ตัว ดีลนี้ก็จบแบบ แมนยู ไม่เอาเอง เพราะค่าเหนื่อยแพง

ส่วน ซานโซ่ ก็ตามข้างบนนั้นละ สื่อเยอรมันฟันธงว่าอยู่ ดอร์ทมุน ต่ออย่างน้อยอีก 1 ปีนานละ สื่ออังกฤษก็ยังไม่ยอมจบ ซึ่งสุดท้ายดีลนี้มันก็จะจบแบบ แมนยู ไม่เอาเอง เพราะแพงไป เหมือนๆ 2 เคส ข้างบน ทั้งๆที่จริงๆมันจบไปนานละ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 853
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 03:30
ไปด่าเรื่องอื่นเถอะครับ ผมว่าเรื่องนี้ทำถูกแล้วนะ

ไปด่าเรื่องไม่ซื้อตัวอื่นดีกว่า ใกล้จะปิดตลาดได้แค่ตัวเดียวแถมยังไม่ถูกจุดด้วย
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ความยาวไม่เกิน 50 ตัวอักษร
เข้าร่วม: 02 Oct 2007
ตอบ: 10671
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 05:59
ซื้อคืนราคาที่กำหนดนี่ตลกจริง โคตรปัญญาอ่อน ซื้อทีมแรกยังพอทน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel