ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2719
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 09:49
"แบ็คขวาถนัดเท้าซ้าย" ดังๆ มีบ้างไหมครับ
ถ้าแบคขวาเลยจะหายากหน่อย
แต่ถ้าวิงแบคขวา ยังพอมีลุ้นครับ
เช่น พี ศศลักษณ์ 2-3 ปีก่อน เล่นให้บุรีรัมย์
หรือ ยานาไซ ที่จารย์หลุยส์ จับไปยืนวิงขวา ในบางเกมส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย bankpanda เมื่อ Wed Sep 16, 2020 09:50, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Credit: FB Devil Magazine
นักเตะตำบล
Status: CR7
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Oct 2013
ตอบ: 3175
โพสเมื่อ: Wed Sep 16, 2020 10:04
[RE: "แบ็คขวาถนัดเท้าซ้าย" ดังๆ มีบ้างไหมครับ]
เสือร้องไห้ พิมพ์ว่า:
จะมีจริงๆ มั้ยน้อ ผมก้นึกไม่ออกแฮะ

ที่ปีกขวาถนัดซ้าย เพราะเพิ่ม option ตัดเข้าในมาเปิด-ยิง

แต่แบ็คถ้าถนัดซ้าย ก้น่าจะไปยืนซ้ายนะ หาเหตุผลไม่ได้จริงๆ ว่าจะมายืนขวาทำไม

ส่วนแบ็คซ้ายถนัดขวา เหตุผลก้คงเพราะในทีมไม่มีแบ็คถนัดซ้ายดีๆ นั่นแหละ

ทีมที่มีแบ็คเท้าซ้ายดีๆ 2 คน ผมก้นึกได้แต่บาเยิร์น ละดูสิ แบ็คซ้ายค่าตัวประมาณ 80 ล้านยังนั่งสำรองแทนที่จะเข็นลงขวาน่ะ  

3เลยทีมนี้ เดวี่่ส์ , อลาบา , ลูก้าส์ แอร์น็องเดซ จะโหดไปไหน แต่ไม่ว่าใครก็เบียดเดวี่ส์ยากชั่วโมงนี้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel