ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3025
โพสเมื่อ: Tue Sep 15, 2020 16:50
[RE: Pubg ตามคาด AAA.J4nku2of]
kokkoon พิมพ์ว่า:
MrBayerN พิมพ์ว่า:

MarkHoffman พิมพ์ว่า:
ทำไม FC MiTH บางคนถึงรุนแรงและได้กล่าวว่าทีมตัวเองแบบนั้นวะ ไม่เข้าใจ จบที่5Proleauge ผลงานยังไม่ดีอีกเหรอ
ผมว่าถ้าทนไม่ได้เพราะว่าทีมตัวเองไม่เปลี่ยนผู้เล่น ก็เปลี่ยนทีมเชียร์ไปเลยครับ ผมเห็นแล้ว”สังเวช”แทน Duckmanz เขาเลือกทีมชุดนี้มาเองเขาก็อยากจะสู้ไปให้สุดปี 2020 ส่วนงบประมาณทีม MiTH มีเยอะครับ แต่ตอนนี้พี่บาสกำลังทำ Bootscamp อยู่ ฝากไว้ให้คิส  

แรงไปไหมท่าน ผมก็ไม่เห็นใครจะพูดไม่ดี หรือพูดอะไรที่มันรุนแรง ยกเหตุและผลมาคุยกันทั้งนั้น

ไอ้เปลี่ยนไม่เปลี่ยนมันไม่ใช่หน้าที่ของแฟนๆอยู่แล้ว แฟนๆแค่ถกกันถึงทิศทางของทีมที่เชียร์

ไม่มีใครไม่คาดครั้น ไปบังคับเขา หรือบอกว่าสิ่งที่เค้าพูดผิด หรือถูก

เห็นก็จะมีแต่ความเห็นของท่าน และก่อนหน้านี้ที่โพสแขวะแฟนๆเขา

เมากาวอะไรของท่าน  

เห็นและเหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากตอบโต้อะไรนะ เหมือนเค้าจะพึ่งมาเชียร์รึป่าวไม่แน่ใจ อันที่แล้ว ก็เถียงไม่ได้ดูเลย ว่าพีเคยพูดเองด้วยซ้ำ คราวนี้ก็มาอีก อ้างอยู่แค่ที่ 5 PROLEAGUE ไม่ได้ดูเบื้องลึก วิธีการเล่นของทีมเลย รู้แหละว่าติ่งมิท ไม่แปลกใจ MITH โดนโถมก็เพาะมีแฟนคลับ แบบนี้แหละ  

MarkHoffman พิมพ์ว่า:
ทำไม FC MiTH บางคนถึงรุนแรงและได้กล่าวว่าทีมตัวเองแบบนั้นวะ ไม่เข้าใจ จบที่5Proleauge ผลงานยังไม่ดีอีกเหรอ
ผมว่าถ้าทนไม่ได้เพราะว่าทีมตัวเองไม่เปลี่ยนผู้เล่น ก็เปลี่ยนทีมเชียร์ไปเลยครับ ผมเห็นแล้ว”สังเวช”แทน Duckmanz เขาเลือกทีมชุดนี้มาเองเขาก็อยากจะสู้ไปให้สุดปี 2020 ส่วนงบประมาณทีม MiTH มีเยอะครับ แต่ตอนนี้พี่บาสกำลังทำ Bootscamp อยู่ ฝากไว้ให้คิส  

แรงไปไหมท่าน ผมก็ไม่เห็นใครจะพูดไม่ดี หรือพูดอะไรที่มันรุนแรง ยกเหตุและผลมาคุยกันทั้งนั้น

ไอ้เปลี่ยนไม่เปลี่ยนมันไม่ใช่หน้าที่ของแฟนๆอยู่แล้ว แฟนๆแค่ถกกันถึงทิศทางของทีมที่เชียร์

ไม่มีใครไม่คาดครั้น ไปบังคับเขา หรือบอกว่าสิ่งที่เค้าพูดผิด หรือถูก

เห็นก็จะมีแต่ความเห็นของท่าน และก่อนหน้านี้ที่โพสแขวะแฟนๆเขา

เมากาวอะไรของท่าน  

เห็นและเหมือนกัน แต่ก็ไม่อยากตอบโต้อะไรนะ เหมือนเค้าจะพึ่งมาเชียร์รึป่าวไม่แน่ใจ อันที่แล้ว ก็เถียงไม่ได้ดูเลย ว่าพีเคยพูดเองด้วยซ้ำ คราวนี้ก็มาอีก อ้างอยู่แค่ที่ 5 PROLEAGUE ไม่ได้ดูเบื้องลึก วิธีการเล่นของทีมเลย รู้แหละว่าติ่งมิท ไม่แปลกใจ MITH โดนโถมก็เพาะมีแฟนคลับ แบบนี้แหละ  

จริงๆเป็นแฟนมิทนี่ก็ลำบากนะ กลุ่มคนเชียร์มันหลากหลายเพราะเข้าถึงง่าย อย่างผมอายุอานามก็ปาไป 30 แล้ว ก็นั่งดูกับเค้าอยู่ ส่วนคอมเม้นผมเห็นแล้วครับ ไม่อยากต่อล้อต่อเถียงด้วย

จริงๆมันก็ไม่เกี่ยวใหม่เก่าหรอกครับ ทีมไหนๆก็แสดงความเห็นได้
เพียงจะพูดอะไรออกมาบนบอร์ดสาธารณะที่ใครจะโพสอะไรไอ้คำที่เลือกมาใช้มันต้องรับผิดชอบต่อคนอื่นด้วย ผมย้อนไปดูโพสเก่าๆ ทำนองนี้เอาสะใจชนะคะคาน หน๊อยก็บอกออกเงินสิ หน๊อยก็สังเวท ผมว่ามันไม่ใช่ที่จะพ่นๆอะไรออกมาก็ได้

เสริมไม่เสริมมันเรื่องของทีม เค้าก็เชียร์กันอยู่แล้ว เคารพในวิถีของทีมอยู่แล้ว
บางทีคนดูอย่างผมก็ไม่รู้ตื่นลึกหนาบาง ไม่ใช่นักแข่งตรงนั้น ผมก็ไม่รู้ เพียงแต่ใครไม่อยากเห็นทีมเล่นดีบ้าง
พูดแค่ในสิ่งที่เข้าใจว่าเป็นอย่างนั้น และคิดว่าไม่กระทบใคร ไม่เจาะจงใคร หรือกระทบความรู้สึกใครมาก

ไม่มีทีมตัวเองเชียร์ ผมก็เชียร์ เดย์ เชียร์บุรีรัมย์ ก็สนุกดีครับ ไม่ได้อินจนต้องไปด่าใครหรือพ่นๆอะไรใส่ใครก็ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 1183
โพสเมื่อ: Tue Sep 15, 2020 19:08
[RE: Pubg ตามคาด AAA.J4nku2of]
mabataki พิมพ์ว่า:
Azuraji พิมพ์ว่า:
Azuraji พิมพ์ว่า:
ไค รอลุ้น Mith ทำใจไว้บ้างก็ดี เห็น เป็ดตอบแชทกับคนดูละ คงชุดนี้ ยาวๆ

มีแชทถามว่า จะไม่มีเปลี่ยนเลย จะใช้ชุดนี้ยาวๆเลยหรอ

เป็ดตอบคืน : แล้วผลงานไม่ดี จะต้องเปลี่ยนตัว ตลอดเลยเลยหรอ

พอฟังแล้วก็ปลงเลย คือ ผลงานไม่ดี มากี่รายการแล้ว แล้วเปลี่ยนตัวนี่ มันก็ปกติป่าว ถ้าผลงานดีแล้วไม่เปลี่ยนนี่ดิปกติ นี่ผลงานไม่ดี แต่ไม่เปลี่ยนแปลง งงเลย ลุ้นห่างๆอ่ะดีละ  

ผมว่าคงเกรงใจเงินพี่บาสด้วยแหละมั้ง ผลงานหลังจากเป็ดมาทีมก็ดีขึ้นมาเรื่อยๆ แบบช้าๆ แต่ที่ผิดหวังคือ
ชุดนี้อะ ซ้อมกันมาจะปีแล้ว ฟอร์มและความเข้าใจกันมันควรดีกว่านี้อะ  
เรื่องเงินนี่พูดยากนะคับ ในเมื่อทีมคุณเป็นสังกัดใหญ่ขนาดนี้ เงินที่ได้เข้ามา ผมมั้นใจว่ามากกว่า สังกัดอื่นแน่นอน แล้วไหนจะบวกกับความดังถ้าเข้ามาได้ฐานแฟนคลับเพิ่มอีกเยอะมาก ถ้าไม่กล้าลงทุน ก็อย่าบอกว่าทำทีมจิงจังเลยคับ ขนาดทีมเล็กกว่านี้เยอะแยะ เค้ายังกล้าฉีกสัญญา ผู้เล่นกันเลยครับ  

คิดว่าพี่บาสคงให้จัดการกันเองในทีมอะ แบบถ้าต้องการก็ให้มาบอกประมาณนี้ แล้วตัวเป็ดมันคงเกรงมากกว่า เพราะบอยก็ไม่ได้ยุ่งด้วย เนี่ยคงเป็นผลที่ปล่อยให้จัดการกันเองในทีม บอยก็บอกเองว่าถ้าจัดการเอง ทีมไม่ใช่ชุดนี้เเน่ๆ

คงกลับไปทำขำๆเหมือนเดิม อย่างว่าแหละอยู่มิทรายได้สตรีมมากกว่าแข่งอยู่แล้ว  

พอฟังเป็ดพูดแบบนี้ แฟนๆอย่างผมก็ยิ้มแห้งกันไป

ผลงานจะทำให้คนเชียร์สนุก นี่ก็กร่อยๆเหมือนกันงานใหญ่ไม่มีทีมที่ตัวเองเชียร์

คนดูอย่างผมก็คงจะไปบอกไปแนะนำอะไรเค้าไม่ได้ เค้าคงไม่ฟังอยู่แล้ว 5555

แต่ในมุมคนดูอย่างผมเอง ทีมมันเดินได้ด้วยผลงานนะ ซึ่งคนดู แฟนๆ และสปอนเซอร์มันก็มาจากผลงานที่เคยทำไว้นั้นแหละครับ

นี่ยังรู้สึกว่าทีมอย่าง mith ยังต้องการผู้เล่นฝีมือดี ระดับ ตองเค ซิกแซก แม็กโซนัส โคนาซี่ เอ็ดดี้ คือต้องการ

ผู้เล่นเชิงสูงและเอาตัวรอดเก่งอีกสักคน แต่ก็อย่างว่าขยับนิดๆหน่อยๆก็หมายถึงเงินนั้นแหละ

แต่มันก็น่าสงสัยนะคับ ทีมระดับ MITH แฟนคลับ ซัพพอร์ตขนาดนี้ รายได้สปอนเซอร์ก็เยอะกว่า

ทีมอื่น ไหนจะรายได้สตรีมของผู้เล่นอีก ออกงานแต่ละที แฟนคลับแห่ไป เสื้อทำออกมากี่รุ่นๆ ก็ขายหมด ไม่

เหลือ แต่กับการลงทุนผู้เล่น กับเกมส์ที่ทำให้ สังกัด Mith เป็นที่รู้จักขึ้นมาแค่นี้ ไม่คิดจะทำซักหน่อยหรอ

ทุกทีมในลีค พร้อมพัฒนา พร้อมดึงตัวผู้เล่นกันทั้งลีค แต่กับทีมนี้ เหมือนเล่นเกมส์ไปวันๆจิงๆ  

ตัวสปอนเซอร์อันนี้ไม่รู้ว่า ซื้อเป็นเหมารวมทุกทีมในเครือ mith หรือซื้อเจาะจงเป็นทีมๆหรือป่าว ถ้าซื้อรวมทุกทีมในเครือ น่าจะดูจากยอกสตรีมมากกว่ามั้งครับ ส่วนตัว ชื่อ mith มันขายได้อยู่แล้ว ส่วนตัวผู้เล่นนอกจากสองคนจาก AG ที่เคยพูดถึงกับบางคนที่เคยมาเทสกับทีม หลังจากนั้นก็เงียบเลยนะ อารมณ์เหมือนมีคนในใจแล้วแต่รอโอกาสอยู่หรอ เห็นบางเม้นท์บอกจ่าจะหมดสัญญา ถ้าจริงไม่ควรปล่อยให้หลุดมือนะ ฟรี+ซี้เก่า แต่จ่ามาแล้วจะไปอยู่ไหน เพราะจ่าแก่อยู่แต่แคมป์ ไม่แคมป์ AG ก็แคมป์ทหาร
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel