ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11804
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 16:23
[RE: #เชื่อป้า! “ลุงเนวิน” โพสต์ “ไฟที่ดับทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้”]
PaNuNu พิมพ์ว่า:
สงสัยเฉยๆนะครับ ปกติเราประสานการไฟฟ้าให้เข้ามาช่วยตรวจสอบได้เลยเหรอครับเเล้วเค้าจะมาเร็วแบบนี้ไหมครับ

ปกติต้องมีการลงJob หรือวางแผนคนอะไรก่อนมั๊ยครับหรือว่าวันนี้เค้าว่างพอดีเลยเเจ้งปุ๊บมาปั๊บได้เลย  

เป็นบริการเสริมของ PEA อยู่แล้วครับ เขาน่าจะจ่ายเป็นแพคเกจอยู่แล้วนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 1985
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 16:24
[RE: #เชื่อป้า! “ลุงเนวิน” โพสต์ “ไฟที่ดับทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้”]
สงสัยเฉยๆนะครับ ปกติเราประสานการไฟฟ้าให้เข้ามาช่วยตรวจสอบได้เลยเหรอครับเเล้วเค้าจะมาเร็วแบบนี้ไหมครับ

ปกติต้องมีการลงJob หรือวางแผนคนอะไรก่อนมั๊ยครับหรือว่าวันนี้เค้าว่างพอดีเลยเเจ้งปุ๊บมาปั๊บได้เลย  

ไฟฟ้าบ้านผมติดๆดับๆ โทรแจ้งไม่เกิน 20 นาทีก็มาแล้วครับ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26608
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 17:36
อุ๊ย ๆๆๆๆๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 18:02
ดีแล้ว กันไว้ดีกว่าแก้ เผลอๆผมว่าระดับ บุรีรัมย์แข่งจริงต่อให้เกิดปัญหา ทีมงานช่างซ่อมบำรุงรวมถึงวิศวกรอาจจะสแตนบายอยู่แล้วด้วยก็ได้ 555
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 27 Oct 2007
ตอบ: 8350
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 18:31
[RE]#เชื่อป้า! “ลุงเนวิน” โพสต์ “ไฟที่ดับทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้”
ดีครับ สั่งสอนท่าเรือ พลาดเรื่องแบบไม่น่าพลาด
ผมเชียร์ท่าเรือยังเซ็งเลย โดนปรับแพ้เพราะไฟสนามดับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"Liverpool Til I Die"
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: "SS ไม่ใช่สถานที่แต่มันคือผู้คน"
เข้าร่วม: 24 Mar 2009
ตอบ: 11132
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 19:22
[RE]#เชื่อป้า! “ลุงเนวิน” โพสต์ “ไฟที่ดับทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้”
เชื่อป้า 555
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2716
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 20:52
#เชื่อป้า! “ลุงเนวิน” โพสต์ “ไฟที่ดับทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้”
เอิ่ม ก็ บุรีรัมย์ มัน มาจากทีมการไฟฟ้า นี่หว่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10784
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 21:06

ปกติการไฟฟ้าเค้ามีสายด่วนแจ้งเหตุขัดข้องอยู่แล้วครับตลอด 24ชม. ไม่มีวันหยุด ถ้าเสียจากระบบของการไฟฟ้าโทรเรียกได้เลยครับ ชาวบ้านปกติก็โทรเรียกได้
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: ปอปืนใหญ่
เข้าร่วม: 04 Jan 2008
ตอบ: 1140
โพสเมื่อ: Mon Sep 14, 2020 21:16

น่าจะตามความสำคัญนะ ไฟฟ้าเป็นรัฐวิสาหกิจ ทำธุรกิจขายไฟฟ้า มูลค่าของงานมันเยอะหลายสตางค์ ถ้าลูกค้ารายใหญ่เขาแจ้งมาก็ต้องไปด่วนๆแหละ อีกอย่างเป็นธุรกิจที่สำคัญของจังหวัดยังไงก็ต้องวิ่งไปเซอร์วิสให้ก่อน เพราะผลกระทบมันเกี่ยวข้องกับคนจำนวนมากที่เข้าไปใช้บริการของสนาม ไฟฟ้าไปเซอร์วิสเร็วทันใจแบบนี้ไม่น่าแปลกหรอก อีกอย่างคือตรวจสอบน่าจะไม่น่าจะยุ่งยากคงใช้เวลาไม่นาน หลักๆก็เข้าไปดูสภาพหน้าตาอุปกรณ์ภายนอก เช็คเครื่องมือวัดและการเชื่อมต่อของระบบต่างๆใช้งานได้ปกติไหม ก็แค่นั้น

ของกรณีท่าเรือน่าจะเป็นที่อุปกรณ์หลักเสียหาย แล้วจังหวะนั้นไม่มีอุปกรณ์สำรองเพื่อเปลี่ยนทดแทน ซึ่งต่อให้บุรีรัมย์เช็คความพร้อมไว้ดีหากเกิดความเสียหายแล้วจำเป็นต้องเปลี่ยนอุปกรณ์แต่ถ้าไม่มีอุปกรณ์สำรองก็แก้ไขไม่ทันเหมือนกันแหละครับ

0
0
ยิงตรงรับกระฉอก ยิงออกปัดเข้า ลูกออกทำพุ่ง ลูกตุงยืนมอง
ผู้ตัดสินดูนกหวีด เป่านาฬิกาหมดเวลา
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Tue Sep 15, 2020 07:17
เขียบ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1521
โพสเมื่อ: Tue Sep 15, 2020 09:06
ที่สนามแพท เป็นการกระตุ้นให้ทุกทีมทุกสนาม ใส่ใจและเตรียมการ เตรียมความพร้อมสำหรับจัดการแข่งขัน สิ่งที่ไม่ควรมองข้ามเลยนั่นคือ การ Preventive Maintenance
แก้ไขล่าสุดโดย GhostRider เมื่อ Tue Sep 15, 2020 09:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 47
โพสเมื่อ: Tue Sep 15, 2020 11:10

เดือนก่อนที่บ้านไฟดับ กดแจ้งไฟดับใน app การไฟฟ้าที่ชำระเงินทุกเดือน ไม่เกิน 15 นาที รถการไฟฟ้ามาถึงหน้าบ้านเลยครับ
0
0
www.nanaresortandspa.com
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel