ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25219
โพสเมื่อ: Sat Sep 12, 2020 00:44
[RE: เลื่อนการแข่งกัน 4คู่ ไทยลีค 3คู่ M150 1คู่]
ArseneXXII พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
เฮ้อ เลื่อนให้หมดเหอะ ถ้าเป็นแบบนี้ มันดูเชื่อมโยงกันหมดเลย หลายทีมด้วย ถ้าเวฟสองมานี่ไม่ต้องปิดประเทศละ  
ขอโทษ บราซิล สหรัฐเค้าติดเป็นล้านๆคนยังเตะได้ ไทยติด2000-3000 เลื่อนมานานแล้วยังเลื่อนอีกหรอ เลื่อน6เดือนแล้ว เลื่อนอีกเมื่อไหร่จะได้เตะ โดนทรูด่าด้วยมั้ง ตกลงว่าเตะวันที่12-13 ยังไงก็ตามนั้น  
ถ้าเลื่อนอีกสองอาทิตย์แล้วรอผลตรวจเอาชัวร์มันจะเสียหายขนาดนั้นเลยเหรอครับ หรืออยากจะฝืนเตะๆไปแล้วไปวัดดวงเอาข้างหน้า อย่าลืมนะครับมันไม่ใช่แค่ราชรี ขอนแก่นที่เกี่ยวข้อง มันมีเทียร์สองเทียร์สามหลังจากนั้นอีก อย่างน้อยถ้ารอผลตรวจแล้วชัวร์ๆว่า นักเตะ บรร ไม่มีติดเพิ่ม พวก เทียร์สอง เทียร์สามก็สบายใจได้ครับ แต่ถ้าติดเพิ่มไปอีกแบบซุปเปอร์สเปรดเดอร์ก็คุมไม่อยู่เเล้วแหละครับ ผลได้แค่เฉพาะกลุ่มกับผลกระทบระดับชาติ ผมเห็นประโยชน์อย่างหลังสำคัญกว่าครับ  
คุณไปดูต่างประเทศนอกหน่อยอเค้าเลื่อนเฉพาะทีมมีปัญหา ปารีสเมื่อวานติดกว่าครึ่งทีมยังต้องเตะเลย จะเลื่อนหมดทำไม  
คุณรู้ไหมครับ กลุ่มนักเตะของปารีสที่ติด กับที่ลงเตะ มันไม่ได้เก็บตัวด้วยกัน ไม่ได้ซ้อมด้วยกัน มันแยกไปพักร้อนแล้วค่อยติด เนมาร์ อิการ์ดี้ ดิมาเรีย เอมบัปเป้ ดังนั้นมันเลยแยกกลุ่มได้ไงครับ ซึ่งมันต่างจากเคสนี้นะครับ ที่อัคบาร์ ใช้ชีวิตซ้อม อุ่นเครื่อง กินอยู่ลงเล่นกับทีมชุดใหญ่เรียบร้อยแล้ว  
ก็เลื่อนเฉพาะทีมที่มีปัญหาไงครับ แล้วจะให้เลื่อนหมดเพื่อ ทีมอื่นๆไม่เกี่ยวไรเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Sat Sep 12, 2020 00:58
[RE: เลื่อนการแข่งกัน 4คู่ ไทยลีค 3คู่ M150 1คู่]
เฮ้อ เลื่อนให้หมดเหอะ ถ้าเป็นแบบนี้ มันดูเชื่อมโยงกันหมดเลย หลายทีมด้วย ถ้าเวฟสองมานี่ไม่ต้องปิดประเทศละ  
ขอโทษ บราซิล สหรัฐเค้าติดเป็นล้านๆคนยังเตะได้ ไทยติด2000-3000 เลื่อนมานานแล้วยังเลื่อนอีกหรอ เลื่อน6เดือนแล้ว เลื่อนอีกเมื่อไหร่จะได้เตะ โดนทรูด่าด้วยมั้ง ตกลงว่าเตะวันที่12-13 ยังไงก็ตามนั้น  
ถ้าเลื่อนอีกสองอาทิตย์แล้วรอผลตรวจเอาชัวร์มันจะเสียหายขนาดนั้นเลยเหรอครับ หรืออยากจะฝืนเตะๆไปแล้วไปวัดดวงเอาข้างหน้า อย่าลืมนะครับมันไม่ใช่แค่ราชรี ขอนแก่นที่เกี่ยวข้อง มันมีเทียร์สองเทียร์สามหลังจากนั้นอีก อย่างน้อยถ้ารอผลตรวจแล้วชัวร์ๆว่า นักเตะ บรร ไม่มีติดเพิ่ม พวก เทียร์สอง เทียร์สามก็สบายใจได้ครับ แต่ถ้าติดเพิ่มไปอีกแบบซุปเปอร์สเปรดเดอร์ก็คุมไม่อยู่เเล้วแหละครับ ผลได้แค่เฉพาะกลุ่มกับผลกระทบระดับชาติ ผมเห็นประโยชน์อย่างหลังสำคัญกว่าครับ  
คุณไปดูต่างประเทศนอกหน่อยอเค้าเลื่อนเฉพาะทีมมีปัญหา ปารีสเมื่อวานติดกว่าครึ่งทีมยังต้องเตะเลย จะเลื่อนหมดทำไม  
คุณรู้ไหมครับ กลุ่มนักเตะของปารีสที่ติด กับที่ลงเตะ มันไม่ได้เก็บตัวด้วยกัน ไม่ได้ซ้อมด้วยกัน มันแยกไปพักร้อนแล้วค่อยติด เนมาร์ อิการ์ดี้ ดิมาเรีย เอมบัปเป้ ดังนั้นมันเลยแยกกลุ่มได้ไงครับ ซึ่งมันต่างจากเคสนี้นะครับ ที่อัคบาร์ ใช้ชีวิตซ้อม อุ่นเครื่อง กินอยู่ลงเล่นกับทีมชุดใหญ่เรียบร้อยแล้ว  
ก็เลื่อนเฉพาะทีมที่มีปัญหาไงครับ แล้วจะให้เลื่อนหมดเพื่อ ทีมอื่นๆไม่เกี่ยวไรเลย  
มันมีความสัมพันธ์เกี่ยวเนื่องกันไงครับ ยกเว้น บรร ไม่ได้ไป involve กับชาวบ้านในช่วง 14 วันก่อนตรวจเจอ ก็เลื่อนแค่ บรร ทีมเดียวไปได้เลยครับ อย่างที่ผมบอกมันมีเทียร์สอง เทียร์สามต่อจากแอคติวิตี้ของบุรีรัมย์ในช่วงระหว่างนั้น ถ้า คนอื่นๆใน บรร ที่ใกล้ชิดตรวจไม่เจอ ก็ไม่ต้องกังวลครับ แต่ถ้าเจอก็ต้องเอาไปกักตัวเฉพาะบุคคลไป ดีกว่าปล่อยโอเพ่น แล้วมาช็อคทีหลังว่าเป็น กันไว้ดีกว่าแก้ครับ เพราะถ้ามันเป็นวงกว้าง มันจะแก้ไม่ได้แล้วครับ ก็ต้อง Survive กันไปตากำลังของแต่ละคน และถ้าเกิดเวฟสองผมเชื่อว่า รบ มันไม่กล้าสั่งปิดประเทศรอบสองแน่ๆแล้วครับ แค่นี้เศรษฐกิจก็แทบไม่เหลือชิ้นดีแล้วครับ อย่าให้มันซ้ำกับวงการมวยเลยครับ บอลไทยผมก็อยากดูครับ ขอแค่รอและยืนยันว่าปลอดภัยทุกคนก็พอเเล้วครับ ดีกว่าไปแก้ปัญหาในอนาคตที่มันซับซ้อนกว่าเดิมครับท่าน
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Sat Sep 12, 2020 17:03
ถ้าจะกลัวโควิดกันขนาดนั้นบอกเลยประเทศไทยก็จะกลายเป็นเต่าล้าหลัง(ยิ่งล้าหลังอยู่แล้วด้วย) ในขณะที่โลกเค้ามูฟออนและฟื้นตัวกันไปหมดเพราะเขาไม่ได้ปอดแหกประสาทแดกกันขนาดนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel