ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: K66
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7349
โพสเมื่อ: Sun Sep 06, 2020 09:44
[RE: ตะกร้อตั้งแต่ไทยผูกขาด มีส่วนทำให้ความเสื่อมนิยมลงไปเปล่าในกีฬานี้]
ไม่แน่ใจว่าเดี๋ยวนี้ ตามตจว.ยังนิยมเล่นอยู่มั้ย

เพราะสมัยผมคือ คนเล่นตะกร้อเยอะมากครับ
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9637
โพสเมื่อ: Sun Sep 06, 2020 11:08
ตะกร้อตั้งแต่ไทยผูกขาด มีส่วนทำให้ความเสื่อมนิยมลงไปเปล่าในกีฬานี้
blackhunter พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันไม่สนุกครับ

โอกาสโต้กันยาวๆมันยากอ่ะ

เพราะถ้าชงติดแล้วได้ขึ้นฟาด ก็แทบจะใส่คะแนนรอได้เลย

คือไม่ฟาดออก ก็ฟาดลง

แต่จะฟาดแล้วเค้ารับสวนกลับมาได้ เกมๆนึงมีแบบนี้น้อยมากครับ

ผมว่ามันต้องแก้ที่สนามนะ สนามมันต้องใหญ่กว่านี้ ใส่คนลงไปมากกว่านี้

แล้วทำให้มันได้โต้กันยาวๆ แบบนี้ถึงจะสนุกและนิยมมากขึ้นครับ

เหมือนอย่างวอลเล่ย์นะ ของผู้ชายก็ไม่นิยมเท่าของผู้หญิง

เพราะของผู้ชายลูกตบมันหนัก โอกาสโต้มันๆมีไม่เยอะเท่าของผู้หญิง  

วอลเล่ชายนิยมมากกว่สนะครับ แค่บ้านเราแหละที่นิยม ผญ ดูลีคยุโรปก็ได้ค่าตัว ผช แพงกว่าคนละเรื่องเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
นักบอลถ้วย ก.
Status: ChelSea!!
เข้าร่วม: 24 Jul 2020
ตอบ: 5516
โพสเมื่อ: Mon Sep 07, 2020 03:31
ตะกร้อตั้งแต่ไทยผูกขาด มีส่วนทำให้ความเสื่อมนิยมลงไปเปล่าในกีฬานี้
มีไลฟ์สดกันอยู่นะ ปีที่แล้วผมยังเห็น อดีตทีมชาติไทย

ที่มีสืบศักดิ์ ผันสืบ ไปลงแข่งเดิมพัน
ที่สำคัญแพ้ด้วย เด็กสมัยนี้เก่งนะ

เอาจริงๆนักตระกร้อในเรือนจำทั้งนั้น เดี๋ยวนี้
เก่งๆ พวกนี้เล่นทุกวันซ้อมทุกวัน เพราะไม่มีอะไรทำ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
ChelSEA!!!!
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 15950
โพสเมื่อ: Mon Sep 07, 2020 17:52
[RE: ตะกร้อตั้งแต่ไทยผูกขาด มีส่วนทำให้ความเสื่อมนิยมลงไปเปล่าในกีฬานี้]
อยากเห็นฝรั่งตัวใหญ่ๆ มาเล่นกีฬานี้มั่ง อยากรู้ว่าขนาดตัวจะทำให้ได้เปรียบเหมือนกีฬาประเภทอื่นๆรึเปล่า แบบบาส วอลเลย์ ไรงี้
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2009
ตอบ: 4774
โพสเมื่อ: Thu Sep 10, 2020 16:22
ตอนไปพม่าขับรถผ่านก็เห็นมีที่เตะตลอดทาง แทบจะซอยเว้นซอย น่าจะนิยมมากๆเลยล่ะ หลังๆมาเราก็ชิงกับพม่าบ่อยๆ

ส่วนในไทย สำหรับผมที่เห็นบ่อยๆ แถวบ้านก็เป็นลอดห่วง เตะกันทุกเย็น

ที่มันไม่นิยมในต่างประเทศแถบตะวันตก เพราะมันเป็นกีฬาที่มีจังหวะโต้น้อยมาก เคยอ่านที่คนวิเคราะห์กัน ถ้าจะให้นิยมขึ้นอาจต้องยอมปรับวิธีการเล่นแล้วสนับสนุนกันให้มาสู่สื่อหลักมากกว่านี้

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel