ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34066
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 01:31
ขอโทษนะครับ
ห้ะ เกิดอะไรขึ้นอะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 9229
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 01:32
[RE: ขอโทษนะครับ]
อ่อ ถ้าเป็นคนนี้ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ ปกติก็เป็นประเภทขวางโลกอยู่แล้ว

คิดไม่เหมือนคนอื่นๆ เท่ๆคูลๆ
1
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25756
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 01:35
GANGNUM STYLE พิมพ์ว่า:
อ่อ ถ้าเป็นคนนี้ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ ปกติก็เป็นประเภทขวางโลกอยู่แล้ว

คหสต ผมว่ามันดูเสร่อมากกว่าครับ
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 01:35
ขอโทษนะครับ
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
แมวมอง พิมพ์ว่า:
Spoil
OHMSS พิมพ์ว่า:
omeiir พิมพ์ว่า:
omeiir พิมพ์ว่า:
tlkqaz พิมพ์ว่า:
5555 เอาจริงๆนะผิดข้อไหนอะ ไม่ได้ยุยงให้เกลียดชังอะไรสักหน่อย แล้วก็ไม่ได้ใส่ข้อมูลเท็จด้วย  

เห็นเม้นพี่แล้วนึกถึงพี่ที่ทำงานเลย

ทำเป็นรอบรู้ ชอบสอน

เวลาคนเค้าพูดอะไรก็หามุมมาแย้งได้ทุกเรื่อง ไม่สนประเด็นหลัก

ขอให้ได้สำเร็จความใคร่ในการแย้งเป็นพอ

คนแบบนี้ควรแก้เผ็ดยังไงดีครับ

ปล.ไม่ได้ว่าพี่นะ แค่ปรึกษา  

ไม่ได้จะแย้ง แค่อยากรู้ว่าผิดข้อไหน เอาแบบตรงๆเพราะไม่รู้กฎหมาย เห็นเม้นก่อนหน้าพูดมาแค่นี้

ถ้าไม่ผิดตรงๆก็น่าจะแถได้ไง เผื่อจะช่วยอะไรได้ ที่พูดมาประเด็นตรงไหนอะ

ถ้ามันผิดเต็มๆก็ยอมรับไป อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

แล้วไม่ได้คิดว่าจะสอน หรือชอบแย้งไรด้วย คนบางพวกก็ชอบฟังไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียด ไม่เข้าใจความหมายที่จะสื่อ ก็คิดไปโน่นนี่มั่วๆ  

ขอโทษนะครับ นี่ได้อ่านสิ่งที่เค้าเม้นต์รึยังครับ คือแค่ยังมีความเป็นคนอยู่แค่อ่านก็รู้แล้วครับว่าคุกคามทางเพศโคตรๆ

ลองนึกว่าถ้าเป็นแฟนคุณโดนคนแบบนี้มาพูดใส่คอมเมนต์ใส่ คุณจะรู้สึกยังไง  

อ่านแล้วครับ ผมพูดในมุมกฎหมายน่ะ ในมุมศีลธรรมนี่ดูเลวทรามมากครับ

ในกระทู้เขาขอความช่วยเหลือด้านกฎหมายนิครับ

ไม่ได้จะมาคุยว่าถ้าแฟนโดนพูด หรือผมไปพูด หรือห้ามไปพูด หรือมารยาท ถ้ากฎหมายบอกมาตรงๆว่าผิดก็คือผิด แค่นั้นครับ  

นี่คุณคิดจริงๆหรอว่ามันจะไม่มีกฏหมายหรือพรบ.ต่างๆที่จะมาคุ้มครองการกระทำแบบนี้ หรือถ้าท่านคิดจริงๆลองไปเป็นทนายให้เค้าหน่อยมั้ยเพราะเค้าต้องการความช่วยเหลืออยู่  

จะไปรู้หลอ ไม่ใช่นักกฏหมาย อ่านผ่านๆมีคนพูดถึงแค่นั้น ถ้คุณรู้ก็เอามาพูดดิ ที่พูดไปก็เผื่อมีนักกฎหมายมาตอบให้ตรงๆ ไม่ใช่พวกสักแต่จะเถียง ผิดประเด็นมั่วซั่ว  
ผมไม่ต้องรู้กฎหมายอะไรหรอก แค่พิมพ์ไม่ให้เกียรติเขาก็ผิดละ แค่พิมพ์ข้อความแบบนั้นก็คุกคามทางเพศละ รู้จักผิดชอบชั่วดีพอ  

ครับ ผมแต่ฮา เฉยๆ ไปเม้นซะขนาดนั้น จริงๆก็ไม่เห็นด้วยหลอก แค่จะดูว่าข้อกฎหมายมันผิดตรงๆขนาดนั้นเลยหลอ เผื่อมีคนรู้กฎหมายมาแย้ง จะได้ๆความรู้ไปด้วย เพราะไปอ่านเองบางทีมันงงๆ  
มาตรา 397 ลองไปอ่านดูผมไม่เอามานะ จะได้รู้การหาการอ่าน แค่คุกคามก็ผิดละ  

ขอบคุณครับ มีคนพูดถึง 420 ผมไปอ่านมาก็ดูไม่ค่อยตรง

ข้อนี้อาจจะตรง ปรับ10000 รอลงอาญา 1 เดือน คงไม่ถึงกับจำคุก  
น่าเย
นมใหญ่ คุกคามมากพอหรือยังครับ มาตรา397 นะ ปกป้องผู้หญิงยังไม่พอเลยกฎหมายไทย

ก็ที่ผมพูดว่าข้อนี้อาจจะตรง ก็397 ที่คุณบอกมานั่นแหละครับ แล้วก็ประเมินโทษสูงสุด คือปรับ1หมื่น จำคุกไม่เกิน1เดือน หรือทั้งจำทั้งปรับ แต่เคสมันคงไม่ถึงกับติดคุกหลอกมั้งครับ คงแค่รอลงอาญา ขนาดชนคนตายหลายคนยังรอลงอาญาเลย  
ผิดก็คือผิด กฏหมายในเมื่อคุณแมวมองถามผิดข้อไหนใช่มั๊ยครับ?  

ใช่ครับ ก็ต้องศาลตัดสินแล้วล่ะ ผมไม่ใช่คนตัดสิน เลยใช้คำว่าอาจจะ ทนายเก่งอาจจะแถจนรอดให้ก็ได้ ใครจะไปรู้

แต่ถ้ามาตราผิดจริงนี้เวิสเคสก็ตามนั้น กล้าทำก็กล้ารับไป ไม่ได้หนักอะไรมาก จะได้เป็นบทเรียน  

ถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ

ถามเองว่าผิดกมข้อไหน พอคนยกมาว่ามันผิดข้อไหน ก็แถไปเรื่องบทลงโทษน้อยก็ได้

สุดท้ายแถไรไม่ออกบอกผู้พิพากษาอาจตัดสินไม่ผิดก็ได้

55555555555555ไร้ค่าที่จะคุย  

ผมล่ะชอบท่านจริงๆ บอกกี่ทีละเนี่ย 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 15204
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 01:36
ขอโทษนะครับ
เห้ยละไหง โผล่มามู้นี้ 555
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 237
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 01:40
ถูกแบนแล้ว
[RE]ขอโทษนะครับ
norranun พิมพ์ว่า:
เข้ามาตั้งนาน จะมายอมโดนลบเพราะช่วงเปลี่ยนผ่านจากระบอบนึงไปอีกระบอบนึงเนี่ยนะ

สำหรับผมมองว่าทำไมคุณต้องมายอมตายเพราะเรื่องการเมืองด้วย

การเมืองมันก็เปลี่ยนตลอดอยู่แล้ว เผด็จการ -> ประชาธิปไตย -> เผด็จการ -> ประชาธิปไตย

แล้วมันก็จะเป็นแบบนี้ไปตลอด

อย่าไปสนใจมาก การเมืองอาจสำคัญกับชีวิตคุณ แต่มันไม่สำคัญถึงขนาดต้องมาแลกกับยูสคุณ กะอีแค่เรื่องเถียงกันไปเถียงกันมาในเว้บบอรด

อย่าให้การเมืองครอบงำขนาดนั้น ใจเราต้องใหญ่กว่า
การเมืองไม่ใช่เรื่องสำคัญเรื่องเดียวในชีวิตครับ ชีวิตยังมีอีกหลายเรื่องนักที่เราต้องคิด

อย่ามาจบเพราะแค่นี้  
ผมไม่ได้ทำเกี่ยวกับเรื่องการเมือง

ผมได้ทำอะไรเลย ที่ผมตั้งกระทู้แค่คำว่าสลิ่มคือการเมืองหรอ ผมไม่ได้

แลกยูสผมไม่ได้ผิดอะไรเลย ไม่ได้ข้อท้า ผมแค่ไม่ชอบยูสสลิ่ม ไม่ปิด

การเมือง ไม่ได้บ้าประชาธิปไตยหรือเผด็จการ นี้คืออิสระของการตั้งกระทู้

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Status:
ตอบ: 9229
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:00

คหสต ผมว่ามันดูเสร่อมากกว่าครับ  

อย่าว่าเขา
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:03
ถูกแบนแล้ว

อย่าว่าเขา  
ว่าเขาควายมองเถอนะอย่าว่าผม
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1422
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:03
ถูกแบนแล้ว
ไม่รู้ว่านิสัยแบบนี้จริงๆหรือพยายามสร้างคาแร็คเตอร์ในบอร์ดให้คนจดจำ
1
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16543
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:04
คุณยังไม่ชินอีกหรอ5555555
1
0
Do you hear the people sing ?
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 26034
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:05
ต้องใจเย็นๆ ไปเล่นบอร์ดบอลนอก/บอลไทย/กีฬาอื่นฯ
คนเรามีความแตกต่างทางความคิดครับ บางอย่างปล่อยวาง ปล่อยผ่านก็ได้

บอร์ดนี้ ให้คำปรึกษาหลายๆเรื่องที่เราไม่รู้ ไม่ถนัด ต้องการความช่วยเหลือ

จริงๆเรื่องบางเรื่อง ผมเป็นห่วงบออร์ดนี้ เพราะเล่นมานานมาก ตั้งแต่ ยูสเก่า 2005 แล้ว

ผมติงบางเรื่อง ยังถูกยัดเยียดให้เป็นสลิ่ม

เอาเป็นว่า มันเป็นการฝึกความอดทน การควบคุมอารมณ์ของท่านแล้วกัน
2
0

Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 7007
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:05
ผมเห็นกระทู้ที่เรื่องปรึกษาจิตแพทย์อันเก่าของ จขกท. แล้วนะครับ

เอาเป็นว่า ทุกประเด็นในหัว ทุกประเด็นในบอร์ด ให้ยกมันออกไปก่อน

ช่างหัวมัน บางทีเราก็ควรอยู่กับความคิดของตัวเอง ปล่อยวาง

ไม่ต้องคิดทุกสิ่งในหัว ไม่ต้องตอบทุกสิ่งที่เข้าในชีวิตเรา

หาเพลงฟัง หากิจกรรมทำ แล้วทุกอย่างจะดีเองครับ
2
0
แดน.แอกเกิล ทู > อัล ดอนกิฟอะฟัค

อ้าชิท เฮียวี โก้ อเกน!
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:06
ถูกแบนแล้ว
YONATDOM พิมพ์ว่า:
คุณยังไม่ชินอีกหรอ5555555  
ไม่ชิน แบบ อะไรวะ

งง ความคิด หรืออะไรงง แบบไม่มีจุดให้เข้าใจ
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
ตอบ: 8756
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:08
ปิดคอม ปิดมือถือ ไปดูบอลหรือไม่ก็ไปนอนซะครับ

โมโหไปก็ไม่มีประโยชน์ อันไหนเราไม่ชอบใจก็ข้ามไป จะไปเก็บมาคิดไปต่อปากต่อคำทำไม

แล้วตั้งกระทู้เพื่อให้คนอื่นมารุมตบเหรอครับ สมหวังแล้วก็แยกย้ายครับ
1
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Thu Aug 20, 2020 02:17
ถูกแบนแล้ว
ละคือน้องผู้หญิงที่ไอ้นั้นไป Sexual Harresment นั้นเป้นน้องคณะผม
น้องนิสัยดี ตัวเล้กๆน่ารัก ตอนเรียนเจอกันบ่อยๆ
เค้าสอนเล่นหุ้นอยู่ดีๆ ไอ้นี่เสร่อมาจากไหน บ้ากามชิบหาย
ตรรกะแมร่งเพี้ยนตั้งแต่การเมือง ยันความบ้ากาม
แมร่ง เมื่อไหร่คนแบบนี้จะไปให้หมดจากสังคมไทย
แก้ไขล่าสุดโดย Valkyriies เมื่อ Thu Aug 20, 2020 02:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel