ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
พวกคุณคิดว่าโปรจริงๆ หรือ ฝีมือ
โปรแน่นอน
???
ไม่โปรนะ น่าจะดวงกับฝีมือ
???
ไม่มั่นใจ รอเพจ Pubg Offcial
???
คะแนนทั้งหมด: 218
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 237
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 04:34
ถูกแบนแล้ว
[RE]PUBG : KT โปรหรือเปล่า
GGxDEATHMHK พิมพ์ว่า:
OHMSS พิมพ์ว่า:
momozee11 พิมพ์ว่า:
betterthannothing` พิมพ์ว่า:
น่างสารติ่งมิท 555 ด่าทีมไร มึงโดนแน่ติ่งมิทใช่ม้าย  

ตอนแบตเตอรี่​พันธมิตร​ทั้งลีก สุดท้ายจบที่แฟนแบตเตอรี่​หาว่าติ่งมิทไปโถมเขา  
ตอนข้อพิพาท AAA คนเชียร์ Mith ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย คนที่เชียร์QC นู้นที่ตามแช่ง สุดท้าย มองเป็นแฟนทีมMith เป็นคน แซะตามแช่ง เรื่องนี้ก็งงมาก  

วีกรรมนายSที่ทำไว้มันเยอะไม่แปลกที่จะโดนจากหลายทาง จะบอกว่าไม่มีแฟนมิทเลยก็จะดูพระเอกไปหน่อย

มันก็เหมือนแฟนบอลอวาตาในssที่ไปป่วนๆทีมอื่น เราปรามได้ที่ไหน พอเค้าเอาคืนเค้าก็เหมารวมหมดอะ ก็ต้องยอมรับสภาพ

ส่วนเรื่องโปร ผมไม่รู้ต้นเรื่องมาจากไหน แต่ที่ผมเห็นประเด็นนี้เริ่มแรกที่มีการพูดคุยมาจากแชทมิโนรุ

นาทีที่ 02:55:00 เป็นต้นไป เริ่มมีประเด็นกังขาภายในช่องแชท สุดท้ายก็ลามไปเรื่องโปร

https://www.twitch.tv/videos/708948319

ตอน02.55 ในคลิปก็มีคนมาปกป้อง ว่าไม่ควรไปด่าเขา มีคนด่าเลยพิมพ์ว่าถ้าไปแจกเวียดนาม ผมถึงย้อนกลับไปถามว่า พิมพ์เห็นในช่องใครคือเขาเชียร์ทีมนั้นหรอ หรือซับช่องเขาพิมพ์ ในช่องตั้งแต่02.55-02.59มีแต่คนปกป้องนะไปดูดีๆ ว่าแฟนมิทเป็นพระเอกก็แย่นะ ผมนึกว่าชื่อคนพิมพ์ในทวิชมีอักษรชื่อทีมที่เชียร์นำหน้าหรอถึงเหมารวม จะบอกไม่มีทีมอื่นเลยที่แซะก็พูดไม่ได้ แต่ดันพระเอก
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย OHMSS เมื่อ Sun Aug 16, 2020 04:41, ทั้งหมด 5 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7971
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 08:04
[RE: PUBG : KT โปรหรือเปล่า]
ผมว่าคงไม่โปร

แต่ไลน์เข้าบางทีก็โหดเกินอะ มันโล่งจริงๆเข้าแต่ละที สุดว่ะ
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 26 Nov 2014
ตอบ: 4987
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 11:46
น่างสารติ่งมิท 555 ด่าทีมไร มึงโดนแน่ติ่งมิทใช่ม้าย  

ตอนแบตเตอรี่​พันธมิตร​ทั้งลีก สุดท้ายจบที่แฟนแบตเตอรี่​หาว่าติ่งมิทไปโถมเขา  
ตอนข้อพิพาท AAA คนเชียร์ Mith ไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย คนที่เชียร์QC นู้นที่ตามแช่ง สุดท้าย มองเป็นแฟนทีมMith เป็นคน แซะตามแช่ง เรื่องนี้ก็งงมาก  

วีกรรมนายSที่ทำไว้มันเยอะไม่แปลกที่จะโดนจากหลายทาง จะบอกว่าไม่มีแฟนมิทเลยก็จะดูพระเอกไปหน่อย

มันก็เหมือนแฟนบอลอวาตาในssที่ไปป่วนๆทีมอื่น เราปรามได้ที่ไหน พอเค้าเอาคืนเค้าก็เหมารวมหมดอะ ก็ต้องยอมรับสภาพ

ส่วนเรื่องโปร ผมไม่รู้ต้นเรื่องมาจากไหน แต่ที่ผมเห็นประเด็นนี้เริ่มแรกที่มีการพูดคุยมาจากแชทมิโนรุ

นาทีที่ 02:55:00 เป็นต้นไป เริ่มมีประเด็นกังขาภายในช่องแชท สุดท้ายก็ลามไปเรื่องโปร

https://www.twitch.tv/videos/708948319

ตอน02.55 ในคลิปก็มีคนมาปกป้อง ว่าไม่ควรไปด่าเขา มีคนด่าเลยพิมพ์ว่าถ้าไปแจกเวียดนาม ผมถึงย้อนกลับไปถามว่า พิมพ์เห็นในช่องใครคือเขาเชียร์ทีมนั้นหรอ หรือซับช่องเขาพิมพ์ ในช่องตั้งแต่02.55-02.59มีแต่คนปกป้องนะไปดูดีๆ ว่าแฟนมิทเป็นพระเอกก็แย่นะ ผมนึกว่าชื่อคนพิมพ์ในทวิชมีอักษรชื่อทีมที่เชียร์นำหน้าหรอถึงเหมารวม จะบอกไม่มีทีมอื่นเลยที่แซะก็พูดไม่ได้ แต่ดันพระเอก  

อะๆทีมอื่นๆแฟนทีมอื่น แฟนมิทมีแต่คนดี โทษๆ
0
0

Once a Red, always a Red!
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 07 Nov 2008
ตอบ: 886
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 13:18
จังหวะซ้ำอาจจะยังไม่รู้ตัวว่ายิงเพื่อนตัวเองน๊อคก็ได้ครับ มันเร็วมากจังหวะล่กมากกว่า
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 50
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 16:25
ถูกแบนแล้ว
จากปากคำของทีมงาน KT มีการอัดคลิป ส่งให้ทางผู้จัดต่างหากทุกเกม เพราะทางรายการบังคับ จึงไม่น่าเป็นประเด็น ส่วนตัวถือว่าอยู่ใกล้ บอร์ดบริหารทีมนี้โดยตรง พอจะทราบเหตุการ์ณ พอสมควร หมูสะเต๊ะ เป็นนักกีฬา อีสปอร์ตเกมนี้ มานานแล้ว คงไม่เอาชื่อเสียงมาทิ้งตรงนี้ ปล.วันที่ KT ลั่นไก่ 3 ตัว เจ้าของทีมสายตรงไปอัดฉีดกับทีมโดยตรง ว่าไก่ละ เท่าไหร่ (ผมอยู่ด้วยตอนโทรเลย) ตอนน้องๆมันได้ 3 ไก่ยังแซวกับอีกคนอยู่เลย ดีนะไม่แจกเยอะกว่านี้ 555
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8104
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 17:41
PUBG : KT โปรหรือเปล่า
PP66 พิมพ์ว่า:
ไม่โปรหรอก เด็กๆที่เชียร์ mith ในทวิชควรยอมรับความจริงบ้าง ไม่มีอะไรได้ดั่งใจเราไปทุกอย่างหรอก
พอทีมเรรทำไม่ได้ ไปหาว่าเค้าโปร
มันเหมือนดิ้นอะ หาขรี้ให้ทีมตัวเอง
ผมแฟนมิทนะ แต่เค้าฟอร์มดีต้องให้  
ทำไมแค่เฉพาะคนที่เชียร์mith ครับ รู้ได้ไงว่าคนพิมพ์ทีมมิท เจาะจงไปมั๊ย เด็กๆเชียร์มีทุกทีม  

ผมขอโทดไปในเม้นบนๆแล้วครับ
ผมผิดผมก็ไม่แก้ขอความโพส
แต่ผมเม้นขอโทดแล้วครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 8104
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 17:42
PUBG : KT โปรหรือเปล่า
bookandcatanddog พิมพ์ว่า:
PP66 พิมพ์ว่า:
ไม่โปรหรอก เด็กๆที่เชียร์ mith ในทวิชควรยอมรับความจริงบ้าง ไม่มีอะไรได้ดั่งใจเราไปทุกอย่างหรอก
พอทีมเรรทำไม่ได้ ไปหาว่าเค้าโปร
มันเหมือนดิ้นอะ หาขรี้ให้ทีมตัวเอง
ผมแฟนมิทนะ แต่เค้าฟอร์มดีต้องให้  

เป็นแฟนมิทแท้ๆ ทำไมหนอ ทำไมหนอ เฮ้อๆ  

ขอโทดครับบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6827
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 19:47

อะๆทีมอื่นๆแฟนทีมอื่น แฟนมิทมีแต่คนดี โทษๆ  
มันก็ผสมกันนั่นแหละประชดเพื่ออะไร แต่ไม่ควรมาบอกว่าแค่ติ่งมิททีมเดียวมันดูเจาะจงเกิ๊น
0
0
นักเตะอบต.
Status: #COYS
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 514
โพสเมื่อ: Sun Aug 16, 2020 20:14
ผมขอตอบอีกทีครับเพราะว่าเพื่อนผมเป็นผู้เล่นในทีม KT : NezA

สนิทกันหลายปีมากๆครับ มีการสอบถามพูดคุยกันตลอดซึ่งพวกนี้เค้าก็แข่งกันแล้วนะครับ แล้วก็อีกอย่างมีการสตรีมระหว่างแข่งด้วย ซึ่งสามารถตรวจสอบได้อยู่แล้วครับ

จะมี Match ที่ 34 ผมสงสัยไปย้อนดูก็ได้ครับ NezA คอมไม่แรงครับ สตรีมไปด้วย แข่งไปด้วย สรุปคอมค้างครับ เขาก็ยังพยายามที่จะใช้มือถือในการถ่ายทอดสดบันทึกข้อมูล ให้มีการตรวจสอบได้ครับ

แล้วก็เขาแข่งกันมานานแล้วจริงๆครับ ไม่เอาชื่อเสียงมาทิ้งแน่นวลล

ยินดีกับ KT อีกครั้ง!!
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel