ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ในอนาคตเมื่อมีครอบครัวแล้ว อยากมีลูกไหม
อยากมี
???
ไม่อยากมี
???
ยังไม่แน่ใจ
???
คะแนนทั้งหมด: 379
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23341
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:55
[RE: อยากมีลูกกันไหมครับ ในอนาคต]
ตอนนี้อยากทำลูกก่อน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 22:57
[RE: อยากมีลูกกันไหมครับ ในอนาคต]
ไม่อยากมีครับ ไม่ใช่เพราะสภาพสังคม แต่เพราะตัวเองล้วนๆ
รู้ตัวเองตั้งแต่วัยรุ่นแล้วว่าชีวิตนี้อยู่คนเดียวได้
ทุกวันนี้ทำงานเก็บเงินไว้ใช้จ่ายเองตอนแก่
ลำบากอย่างเดียวที่จะหาคนที่คิดเหมือนกันมาใช้ชีวิตอยู่ด้วย
1
0
นักเตะตำบล
Status: 広末涼子 (Ryoko Hirosue)
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 1166
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:00
ไม่อยากมีครับ ยังอยากมีอิสระ อยากไปไหนก็ได้ที่อยากไป อยากนอนตื่นสายในวันหยุด

อยากใช้เงินที่หามาได้สนองความต้องการของตัวเองและเก็บไว้ใช้ตอนแก่
3
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:00
ป๋าเลียม พิมพ์ว่า:
ไม่อยากมีครับ ไม่ใช่เพราะสภาพสังคม แต่เพราะตัวเองล้วนๆ
รู้ตัวเองตั้งแต่วัยรุ่นแล้วว่าชีวิตนี้อยู่คนเดียวได้
ทุกวันนี้ทำงานเก็บเงินไว้ใช้จ่ายเองตอนแก่
ลำบากอย่างเดียวที่จะหาคนที่คิดเหมือนกันมาใช้ชีวิตอยู่ด้วย  

ก็จริงของท่านนะครับ ถึงผมจะโหวตว่าไม่อยากมี ในใจคิดมาตลอดว่าไม่อยากมี
แต่แฟนผมดันอยากมี อยากมีมากๆ มันเปิดคลิปลูกดาราให้ผมดูทุกวัน

ตอนนี้ก็หนักใจอยู่ครับว่าจะคุยกันอย่างไรดี จริงๆการที่ว่าจะมีหรือไม่มีนี่
มันคือความคิดของคนสองคนล้วนๆเลย

1
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6829
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:02
อยากมีลูกกันไหมครับ ในอนาคต
ส่วนตัวอยากมีนะแต่พอหาเหตุผลแล้วมีหรือไม่มีก็ได้ ในกลียุคแบบนี้ ไม่ใช่เรื่องต้องลงในแผนชีวิตเป๊ะๆแล้ว แต่หลายคนอาจจะวางแผนไว้แล้วว่าต้องมีตอนไหนยังไงซึ่งก็ไม่ผิด จะยอมรับความลำบากเพื่อลูกได้หรือไม่ได้มันไม่ใช่ความเห็นแก่ตัวหรือเรื่องที่ต้องทำ เพราะชีวิตคนมันไม่เหมือนกัน ท่านเองเดี๋ยวก็คงหาคำตอบให้ตัวเองได้ แค่อย่าไปมองว่ามันต้องเป็นเรื่องใหญ่โต ผมเองก็โดนเพื่อนร่วมรุ่น รุ่นน้อง รุ่นพี่ รวมถึงผู้หลักผู้ใหญ่ถามอยู่ตลอดว่าเมื่อไหร่จะแต่งงานมีลูก ก็ได้แต่ตอบไปว่าเมื่อผมพร้อมอ่ะครับ แต่ส่วนมากจะโดนย้อนว่ามึงอ่ะพร้อมมานานแล้ว เสือกไม่มีเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13700
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:02
เคยจับมือกับเพื่อนตอนมหาลัยว่าจะไม่มีลูก มันบอกอยู่คนเดียวสบายใจเที่ยวกับมึง ตอนนี้เรียบร้อยมีเมียมีลูกกันหมด เพื่อนถึงขนาดมีเพจลูกมันอะ โพสทุกวัน
แก้ไขล่าสุดโดย DariusXalan เมื่อ Sat Aug 15, 2020 23:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:08
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ป๋าเลียม พิมพ์ว่า:

ก็จริงของท่านนะครับ ถึงผมจะโหวตว่าไม่อยากมี ในใจคิดมาตลอดว่าไม่อยากมี
แต่แฟนผมดันอยากมี อยากมีมากๆ มันเปิดคลิปลูกดาราให้ผมดูทุกวัน

ตอนนี้ก็หนักใจอยู่ครับว่าจะคุยกันอย่างไรดี จริงๆการที่ว่าจะมีหรือไม่มีนี่
มันคือความคิดของคนสองคนล้วนๆเลย

ผมก็เคยกังวลปัญหาแบบเดียวกับท่านเหมือนกันครับ

แต่ผมเคยคิดไว้นะถ้าผมเจอ ผญ แบบที่เรารู้สึกว่าอยากอยู่กับเค้าคนนี้ไปตลอดชีวิต
ถ้าได้อยู่กับเค้าแล้วไม่ว่าจะเจอปัญหาหนักแค่ไหนก็ยังมีเค้าอยู่ข้างๆ
ผมจะยอมมีนะ ผมอยากมีเค้ามากกว่าความไม่อยากมีลูก
แต่ที่เจอๆมาแม่มไม่ใช่เลย
1
0
นักเตะอบจ.
Status: You'll always be my day one ~~~
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 10194
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:14
ไม่อยากมีครับ

แฟนก็ไม่อยากมีแล้ว 555
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1477
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:14
สำหรับผมลูกคือกำลังใจที่ดีที่สุดในการใช้ชีวิตในแต่ละวันเลยครับ

ในวันที่ท้อแท้ หรือชีวิตพังมามากแค่ไหน แค่เห็นหน้าเค้าก็ทำให้รู้สึกมีแรงจะสู้กับปัญหาทุกอย่างเลยครับ
1
0
LINE กลุ่ม Blue Archive บอร์ด Soccer Suck

https://line.me/ti/g2/JntT3ck6SzXMMBHj2Y3GLkj7Cn137wguta5JlQ
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 25586
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:15
ใจนึงก็อยากมี อีกใจนึงก็ไม่อยากมี

ใจที่อยากมี เพราะอยากมีครอบครัว อยากมีครอบครัวให้สมบูรณ์ อยากมีคนสืบเชื้อสายสกุล

ใจที่ไม่อยากมี เพราะถ้ามีในสภาพการเมือง สังคม เศรษฐกิจ ฯลฯแบบนี้คงไม่อยากมีอะ ไม่อยากให้ลูกเติบโตมาในสภาพสังคมที่มันยังไม่พัฒนาอะไรเท่าที่ควร และอีกเหตุผลคือกลัวจะเลี้ยงเขาได้ไม่ดีพอ กลัวว่าเลี้ยงไปแล้วจะไปเป็นภาระสังคมรึป่าว
แก้ไขล่าสุดโดย liveranfield เมื่อ Sat Aug 15, 2020 23:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

#FSGOUT
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12332
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:19
ผม มัวไปหลงคว้าอากาศ อยุ่นานมาก

ผู้หญิงต้อง ยังงั้น ยังงี้ ดี สวย รวย

เดี๋ยวนี้หันมามองแม่ตัวเอง ถึงแกไม่ได้ว่าอะไร แต่ผมรู้เลย อยากมีหลาน

เค้าอยากมีอะไรดำเนิน ตามรอยเท้าเค้าต่อไป

ผมรู้เลย ผู้หญิงคนต่อไป น่าจะธรรมดามาก หน้าตาไม่ได้เด่นมากและเด็กๆหน่อย เรื่องอื่นๆ ผม Support เค้าเอง แม่อยากมีหลาน

คือตัวเอง ไม่ได้อยากได้อะไร มีงานทำ มีเงินเข้าบัญชี มีเกมส์เล่น มีเบียร์กิน ผมจบละ

แต่อาจจะไม่พอ ยังไม่ได้แก่จนปลงขนาดนั้น

อยากมีลูกคับ
แก้ไขล่าสุดโดย soccersuckfanfan เมื่อ Sat Aug 15, 2020 23:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:26
ถูกแบนแล้ว

โรงเรียนที่ดี มันคือตัวเราเองที่สอนลูก เป็นตัวอย่างที่ดีให้ลูกเห็น ทำได้ไหม? ลูกเก่งมันอยู่ที่เรา ไม่ใช่โรงเรียน ลูกจะเลวจะดีก็ที่เรา

โรงบาลที่ดีคือลูกไม่ต้องเข้า อยู่ที่คุณดูแลดีไหม อุบัติเหตุคุณเฝ้าระวังไหม เค้ามีไข้ คุณคอยเช็ดตัวทั้งคืน ค่ารพ.ไม่ต้องเสียสักบาท

ที่อยู่ บ้านน่ะ พ่อแม่มันรักกันไหม อยู่แล้วบ้านร้อนเป็นไฟหรือป่าว ทะเลาะกันไหม บ้านใหญ่โตหรือเล็กไม่ใช่ปัญหา

พ่อผมเป็นครู รถเครื่องคันนึงซ้อน 5 ก็สุขสบายดี เพราะครอบครัวไม่แตกแยก

ย้ำเลย ถ้าไม่พร้อมจะเสียสละ ก็อย่ามีครับ อยู่ที่ตัวเองไม่ใช่คนอื่น บอกได้แค่นี้

อีกอย่าง...ไม่เพ้อเจ้อเรื่องความเพอร์เฟ็ค ตัวเราเองยังไม่ได้เลย อย่าคาดหวังคนอื่น โดยเฉพาะคนในครอบครัวเรา

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2008
ตอบ: 25852
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:33
ผมกับแฟนไม่มีลูกครับ คุยกััััันแล้ว
2
0
MY PC powered by RX 6800 XT
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 3440
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:33
ให้มันจบที่เรานี่แหละ โลกมันไม่น่าอยู่แล้ว สงสารลูก โลกก็พัง ประเทศไทยก็พัง ไม่อยากให้มาเจอแบบที่ตัวเองเจอ
2
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15737
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 23:38
ไม่แน่ใจละกัน​

ตอนนี้โสดเลยไม่ได้คิดถึงเวลานั้น

1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel