ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: อยู่เพื่อตัวเอง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2014
ตอบ: 3861
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 16:47
[RE: [RO] ว่าด้วยเรื่องแนวทาง Sv Gravity ยาวหน่อย]
AnGYoOnSHi พิมพ์ว่า:
ไม่หวังอะไรกับบริษัทปัญญาอ่อนนี่หรอกครับ เคยหวังตั้งแต่แรก อุส่าเลิกตั้งแง่ เลิกอคติ เห็นมีแต่คนอวย เจ้าของมาเปิดเอง บลาๆๆๆ

พอไปแย้งโปรโมชั่นหิวเงิน ก็กลายเป็นโดนแซะเฉย เจริญ ออกโปรมาพร้อมคอนเท้น หรือกอจกรรมให้คนอื่นเล่นด้วยจะไม่ว่าหรอก แต่ดูโปรแต่ละโปร ออกเหมือนอยากให้แค่คนมีเงินเล่น โคตรน่าเกลียดเลย  

ค่อนข้างจริงครับ เค้าผมมองว่าจะออกโปรกอบโกยเงินเนี้ยมันก็ไม่ผิดนะ แต่เค้าดูไม่สนใจเรื่องบริการเลย ไม่ว่าจะปัญหาต่างๆ บัค บอท หรือหลายๆเรื่อง

แต่ยอมรับกันเลยว่ากระแสตอนแรกที่เจ้าของมาเองนี้ เรียกความเชื่อมั่นให้กับคนไทยได้เยอะมากจริงๆ แต่กลับได้รับการบริการที่ห่วยกว่าตัวแทนเสียอีก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
รับทำโคมไฟอะคริลิคตามสั่งครับ facebook/GzLightZone
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 6186
โพสเมื่อ: Sat Aug 15, 2020 17:16
[RE: [RO] ว่าด้วยเรื่องแนวทาง Sv Gravity ยาวหน่อย]
Spoil
EzkimO พิมพ์ว่า:
BAGGIOth พิมพ์ว่า:
แรคไม่เคยตายนะครับ ผมเล่นจนปิดมา2 svจริงละ ตบตีแย่งกันตลอด ผมว่ามันอยู่ได้นะ มันไม่ได้ปิดเพราะคนเล่นไม่พอ

exe ไม่ได้จัดการบอทได้นะครับ ในทางเทคนิคบอทได้ครับ แต่บอทน้อยเพราะมันไม่คุ้มบอท มันฟาร์มสู้พวกคู พวกโน๊ต ไม่ได้น่ะครับ คืออยู่แมพฟาร์มไม่ได้เลย แต่ggt ก็อย่างที่เห็นอะไรก็เป็นเงินเป็นทอง ถ้าผลประโยชน์มันลดลงกว่านี้อะไรๆ มันก็จะกลับมาปกติเองแหละครับ

ผู้เล่นro ไม่ใช่ผู้เล่นไร้เดียงสาแบบเมื่อเกือบยี่สิบปีก่อนอีกแล้ว ตอนนี้มีแต่เงินๆๆๆๆ เต็มไปหมด ผมว่าทำยังไงมันก็ไม่เหมือนเดิมหรอ

อ่า จากคนเล่นจริงมาก่อนเลยนี้ละข้อมูลที่ต้องการ ผมถามเพิ่มหน่อยว่าที่เล่นจนปิดมาตอนนั้นทั้ง 2 เหตุการณ์ทำไมถึงปิดนะครับ หากไม่ใช่สาเหตุจากคนน้อยลง? หรือเพราะว่ามันหมดเวลาต่อสัญญาใช่ไหมครับ เค้าเลยไม่ลงทุนซื้อลิขสิทธิ์ต่ออย่างนั้นหรือเปล่า

เคส exe ผมเพียงแค่ได้ยินมาว่าเค้าจัดการบอทได้ แต่ไม่รู้แท้จริงว่าเค้าทำแบบไหน ส่วนตัวก็เดาว่าคนน้อยลงเฉยๆ แต่ฟังจากท่านแล้วก็แสดงว่าไม่ใช่กันได้ แค่ไม่คุ้มเค้าก็ไม่ลงกันเหมือนเซิฟเถื่อนนั้นเอง

ส่วนเรื่องเหมือนเดิมนี้ แน่นอนครับไม่มีทางเหมือนเดิมเพราะทุกคนรู้ทุกอย่างหมดแล้ว มันไม่มีทางได้อารมณ์เดิม และส่วนนึงเพราะเล่นกันเป็นธุรกิจมากเลยทำให้สังคมมันแปลกจากเดิมไปใหญ่ ผมว่าทุกคนก็รู้นะไม่ได้หวังให้มันเหมือนเดิม แต่แค่กลับมาเล่นเพราะคิดถึงสมัยนั้นก็เยอะอยู่

ขอบคุณครับ  

เอาเท่าที่รู้นะครับ AS > EXE เพราะว่า EXE ไปประมูลสัญญาชนะมาได้ครับ
คนน้อยลงใช่ครับ ไม่เป็นกระแสก็ใช่ แต่คนก็อยู่ในระดับที่เกมส์มันอยู่ได้แหละ กิลด์ใหญ่ๆ ครบ
ยังคนรับจ้างเก็บเลเวล รับบินรับตี๊ยังมีราคาของแบบรองเท้าเทพนี่ยังขายกันหลัก 3-4 หมื่น
การ์ดบอสดีๆ ยังราคาหลักแสนอยู่ พ่อค้าเงินM ที่มอร็อคก็ยังมี10 กว่าเจ้าเหมือนเดิม
แต่มันจะเยอะแค่ตอนช่วงวอร์กับตอนมีกิจกรรมมาหรือของใหม่มาครับ เวลาปกติไปหวดเถื่อนกันมั่งมั้ง
แถมมีทั้งแบบเล่นฟรี ทั้งแบบ airtime ผมว่าเค้าอยู่ได้แหละ

ผมก็เป็นหนึ่งในหลายๆ คนที่เติมเวลาทิ้งไว้ สร้างตัวละครทิ้งไว้ ไว้วอร์ ว่างก็pvp
ตัวเองหลักๆ เล่น lineage2 Dota2 จนมันปิดไปเลยมาออนบ่อยหน่อย

พอมาถึงมือ EXE ก็ต้องชมเค้าว่าเค้าจุดกระแสขึ้นมาติดอีกครั้ง แต่ก็แบบนี้แหละครับ พีคช่วงต้น
คนบ่นบอท คนเลิกเหลือแต่หน้าเดิมๆ บอทสู้พวกคนฟาร์มไม่ได้ บอทไม่คุ้ม บอทหายไปบ้าง
แต่ไม่เคยกันได้ครับ บอททำยา บอทหาของจุกๆ จิกๆ ยังมีตลอด
บางอย่างมันถูกจนคนไม่เอามาขายก็บอทหากันเอง ที่ประกาศว่าป้องกันได้นี่โม้ครับ
แต่แบนไปก็มี บางทีแค่เอาประกาศว่าแบนเท่านั้นเท่านี้เฉยๆ
แต่พอเช็คจริงๆ โป๊ะแตกว่าไม่ได้แบนแล้วบอกแบนก็มี
ช่วงท้ายๆ ของ EXE ก็มีคนอยู่ในระดับที่ยังไปได้ถ้าไม่โดนยกเลิกสัญญา ก็น่าเห็นใจอยู่นิดนึง
ตอนเอาโปรตีบวกเข้าก่อนปิดนี่ F2 กับนากา ดันแทบแตก 5555
EXE ก่อนปิดนี่หลักหมื่น ID นะ ถ้าไม่โดนยกเลิกเค้าก็เปิดต่อไปเรื่อยๆ นั่นแหละครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"This is Bussiness"
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel