ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 359
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:34
ถูกแบนแล้ว
[RE: ถ้าไลป์ซิกไปถึงแชมป์ UCL แวร์เนอร์จะได้เหรียญด้วยหรือเปล่า]
- ทำไมแวร์เนอร์ตัดสินใจย้ายเลยอันนี้มีหลายเหตุผลครับ

1. คือย้ายประเทศและเปลี่ยนวัฒนธรรมแกก็ต้องการที่จะย้ายไปร่วมซ้อมแล้วปรับตัวเข้ากับทีมใหม่ให้เร็วที่สุดเพราะอะไรเพราะสถานการณ์ไม่ปกติอย่างที่ท่านเขียนไว้ในบรรทัดแรกไงครับ แต่การที่แกตัดสินใจย้ายเลยแสดงว่าแกคงคิดดีแล้วไม่ว่าไลป์ซิกจะจบอย่างไรก็ตาม อันนี้อ่านจาก The Athletic นะครับ

2. คือการซื้อแวร์เนอร์มันเป็นค่าฉีกสัญญาช่วงกรกฎาหรือไงเนี่ยผมไม่ชัวร์ซึ่งมันเป็นการฉีกสัญญาอ่ะครับ มันไม่ได้ซื้อแบบฮาเวิร์ตที่กำลังเป็นข่าวอยู่ตอนนี้ ซึ่งตรงเรื่องการฉีกสัญญาผมเองก็ไม่แน่ใจว่าฉีกปุ๊ปต้องย้ายปั๊ปเลยหรือว่าเจรจาต่อรองให้อยู่ช่วยกันก่อนได้ เพราะค่าฉีกแวร์เนอร์มันมีช่วงสิ้นสุดอยู่นะถ้าผมจำไม่ผิด อันนี้มันก็เป็นเรื่องระหว่างไลป์ซิกกับเชลซีและแวร์เนอร์ต้องตกลงกันผมไม่รู้รายละเอียด

สุดท้ายสรุปง่ายๆคือมันเป็นช่วงเวลาไม่ปกติอ่ะครับผมก็เข้าใจทั้งสองฝ่ายนะแต่โควิดมันมาเกิดขึ้นทำให้บางอย่างก็ต้องเปลี่ยนไป

ส่วนเรื่องเหรียญผมอ่านแว๊บๆทางทวิตเหมือนจะได้นะครับ แต่ไม่ขอคอนเฟิร์มละกันเพราะไม่ชัวร์

ปล. สุดท้ายเรื่องนี้มันก็จะมีคนที่เข้าใจ, ไม่เข้าใจ และไม่อยากทำความเข้าใจอยู่ดีครับ ฮ่าฮ่า แต่แวร์เนอร์แกก็บอกยังจะคอยเชียร์ไลป์ซิกอยู่นะเมื่อวานก็ลง IG story อยู่เลย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 15 Aug 2009
ตอบ: 4993
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:37
[RE: ถ้าไลป์ซิกไปถึงแชมป์ UCL แวร์เนอร์จะได้เหรียญด้วยหรือเปล่า]
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ขึ้นอยู่กับสโมสร

จำได้ว่ายูฟ่าจะให้เหรียญมาเลย 40 เหรียญ แล้วสโมสรเอาไปแจกจ่ายเอง (สำหรับคนที่ไม่ได้เหรียญในวันที่ชนะเลิศ)

เพราะเคยมีข่าวว่าคลอปป์ก็ส่งเหรียญไปให้คูตี้ (ถ้าจำไม่ผิด) เพราะปีที่ได้รองแชมป์คูตี้ย้ายออกตอนตลาดมกรา

อันนี้แวร์เนอร์ย้ายออกช้ากว่าคูตี้อีกนะ (เอาตามจริงคือย้ายตลาด summer แล้วด้วยซ้ำ)

[edit] ไปค้นมาละ แก้นิดนึงนะฮะ ที่คลอปป์จะส่งให้เป็นเหรียญรองแชมป์ (กรณีทีมรองแชมป์จะได้เหรียญเงิน 30 เหรียญ)

แต่ก็ยังอยู่เงื่อนไขเดียวกับแชมป์แหละ คือขึ้นอยู่กับแต่ละทีม

น่าจะใช่นะ ปีก่อนฟาเบกัสก็เหมือนจะได้เหรียญแชมป์ยูโรป้าของเชลซีด้วย สโมสรคงส่งไปให้ละ
แก้ไขล่าสุดโดย krileugna เมื่อ Fri Aug 14, 2020 19:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 7173
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:50
ถูกแบนแล้ว
ที่จริงต้องโทษลิเวอร์พูลนะ
1
0
แข้งเจลีก
Status: The Blues Chelsea
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 7557
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:58
ผมว่าสโมสรให้นะ แวร์เนอร์ก็ลงยิงช่วยทีมไปเยอะ แถมสโมสรใจๆ กับแวร์เนอร์อยู่แล้วไม่ยื้อเวลาไม่รั้งอะไรเลย ที่ย้ายมาก่อนนี่ก็เป็นการตกลงกันทั้งสามฝ่าย
1
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2009
ตอบ: 168457
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 21:34
แกต่อสัญญาเพิ่มกับทีมปีก่อนแล้ว

ถือว่า จากกันด้วยดีนะ

1
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2020
ตอบ: 5648
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 22:40
งงว่าขอย้ายหลังจบ ucl ไม่ได้หรอครับ ทำไมต้องย้ายก่อน เสียดายแทนจริงๆ
1
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11413
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 23:27
มีเหรียญไปก็เท่านั้น
ภาพจำที่ใครๆก็ต้องการคือรูปถือถ้วย
1
0
CJr
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 11413
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 23:29
HEREWEGO พิมพ์ว่า:
- ทำไมแวร์เนอร์ตัดสินใจย้ายเลยอันนี้มีหลายเหตุผลครับ

1. คือย้ายประเทศและเปลี่ยนวัฒนธรรมแกก็ต้องการที่จะย้ายไปร่วมซ้อมแล้วปรับตัวเข้ากับทีมใหม่ให้เร็วที่สุดเพราะอะไรเพราะสถานการณ์ไม่ปกติอย่างที่ท่านเขียนไว้ในบรรทัดแรกไงครับ แต่การที่แกตัดสินใจย้ายเลยแสดงว่าแกคงคิดดีแล้วไม่ว่าไลป์ซิกจะจบอย่างไรก็ตาม อันนี้อ่านจาก The Athletic นะครับ

2. คือการซื้อแวร์เนอร์มันเป็นค่าฉีกสัญญาช่วงกรกฎาหรือไงเนี่ยผมไม่ชัวร์ซึ่งมันเป็นการฉีกสัญญาอ่ะครับ มันไม่ได้ซื้อแบบฮาเวิร์ตที่กำลังเป็นข่าวอยู่ตอนนี้ ซึ่งตรงเรื่องการฉีกสัญญาผมเองก็ไม่แน่ใจว่าฉีกปุ๊ปต้องย้ายปั๊ปเลยหรือว่าเจรจาต่อรองให้อยู่ช่วยกันก่อนได้ เพราะค่าฉีกแวร์เนอร์มันมีช่วงสิ้นสุดอยู่นะถ้าผมจำไม่ผิด อันนี้มันก็เป็นเรื่องระหว่างไลป์ซิกกับเชลซีและแวร์เนอร์ต้องตกลงกันผมไม่รู้รายละเอียด

สุดท้ายสรุปง่ายๆคือมันเป็นช่วงเวลาไม่ปกติอ่ะครับผมก็เข้าใจทั้งสองฝ่ายนะแต่โควิดมันมาเกิดขึ้นทำให้บางอย่างก็ต้องเปลี่ยนไป

ส่วนเรื่องเหรียญผมอ่านแว๊บๆทางทวิตเหมือนจะได้นะครับ แต่ไม่ขอคอนเฟิร์มละกันเพราะไม่ชัวร์

ปล. สุดท้ายเรื่องนี้มันก็จะมีคนที่เข้าใจ, ไม่เข้าใจ และไม่อยากทำความเข้าใจอยู่ดีครับ ฮ่าฮ่า แต่แวร์เนอร์แกก็บอกยังจะคอยเชียร์ไลป์ซิกอยู่นะเมื่อวานก็ลง IG story อยู่เลย

ผมว่าไม่มีใครโกรธ Werner หรอก
ผมนี่โกรธคู้ตี้มากตอนมันย้ายทิ้งทีมกลางทาง
แต่เคส Werner ช่วงเวลามันไม่ปกติ + แกมืออาชีพมากก่อนย้าย
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel