ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 754
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 10:50
[RE: ดุม ยกระดับทีมได้จริงเหรอ?]
ยิงนัดสุดท้ายให้ทีมได้ไป UCL
ยิงบาซ่าให้ทีมเข้าชิง
แค่นี้ผมก็ซึ้งใจตายละ ยิงน้อยอาจจะเพราะตำแหน่ง อยู่ทีมชาตินี่ยิงอย่างเถื่อน ส่วนสกิลครองบอลผมให้อันดับต้นๆของโลกเลย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Balance Is Key In Life
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เข้าร่วม 19 กุมภาพันธ์ 1990
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2549
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 10:51
[RE]ดุม ยกระดับทีมได้จริงเหรอ?
ไม่มีข้อกังขานะครับ นัดพลิกโลกเจอบาซ่า

ตอบคุณได้ทุกสิ่ง

โพสซะนึกว่าไม่ใช่เด็กหงส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
เด็กหงส์ยุค 90

Liverpool Thailand Fanclub♥

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 996
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:00
[RE: ดุม ยกระดับทีมได้จริงเหรอ?]
อยากจะกดโกรธว่ะ
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11643
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:08
ไม่ค่อยยิง แต่ยิงทีลูกสำคัญทั้งนั้นนะ
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 636
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:11
ถ้าได้ติอาโก้ แต่เสียดุม ผมไม่เอานะ
ได้ลงตลอดในระบบของ klopp คอยทำหน้าที่ที่ไม่โดดเด่น แต่ขาดไม่ได้
ยิงลูกสำคัญๆได้เสมอ
กับติอาโก้ เก่งจริงยอมรับ แต่ปัญหาอาการบาดเจ็บบ่อย
แถมต้องปรับตัวเข้ากับระบบใหม่ในลีคอังกฤษ ซึ่งเล่นหนัก ไม่รู้จะปรับตัวได้ก่อนหรือกลับไปเจ็บก่อน
ไม่คุ้มที่จะเสี่ยงเอามา ยกเว้นดุมไม่ต่อสัญญาแล้วสโมสรจะขายเพื่อกันเสียฟรีแล้วดึงติอาโก้มา
แต่ถ้าได้ติอาโก้แล้วไม่เสียดุม จะดีที่สุด
0
0
what is a man who was born ORDINARY suppose to do..!
ซุปตาร์ยูโร
Status: เหรียญมันยังมีสองด้าน
เข้าร่วม: 22 Jun 2007
ตอบ: 18159
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:29
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมว่าสถานการณ์เห็นชัดเจนอยู่นะ..ว่าดุมนี่โคตรสำคัญกับหงส์

ในระดับที่ว่า พอแกอาจจะไม่ต่อสัญญา หงส์ต้องมองหาตัวแทนคือระดับธิอาโก้ (ทั้งๆที่นโยบายหงส์คือซื้อตัวอายุน้อยที่มีแวว)

เพราะไม่คิดว่าระดับต่ำกว่านี้ จะเข้ามาทดแทนที่ว่างที่ดุมทิ้งไว้ได้

จริงที่สุด
1
0
จะเพื่อนกิน..หรือเพื่อนตาย..ก็เพื่อนเรา..แล้วเราจะไม่เดินเดียวดาย....

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3896
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:29
ถูกแบนแล้ว
เลอะเทอะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: I'm Not perfect But I'm Limited Edition.
เข้าร่วม: 20 Dec 2007
ตอบ: 13812
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:38
อ่านถึง ดุมครองบอลพอได้
ผมเลิกอ่านเลย
1
0

Status:
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 1602
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:40
พูดเหมือนไม่เคยดูลิเวอร์พูลเล่น
ไม่มีดุม ไม่มีแชมป์อะผมบอกเลย
สำคัญพอๆ กับเฮนโด้
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7175
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:45
ถือคติ อะไรไม่เสียอย่าซ่อม

หงส์ลงตัวทุกอย่างแล้ว แทบไม่มีจุดอ่อนเลยนะ

คุณเอาข้อเสียมาเป็นตัวตัดสินนักฟุตบอลไม่ได้นะครับ

เวลาเป็นโค้ช เขาต้องมองจุดที่นักเตะจะสามารถเพิ่มให้กับทีมได้ ส่วนจุดอ่อนก็ต้องให้นักเตะคนอื่นมาช่วยเสริม
เสียดุมไปก็ต้องปรับกันใหม่

จะให้ดีกว่าเดิม บนโลกนี้จะมีสักกี่คนที่ทำให้มันดีกว่าเดิมได้
ธิอาโกอะเก่ง ถ้ามองผิวๆ คนอาจจะให้ธิอาโกเก่งกว่า แต่พอใส่เข้าไปแทน ไม่มีอะไรบอกเลยว่าผลลัพธ์มันจะดีกว่าเดิม
สุดท้ายเสริมธิอาโก ต่อสัญญาดุมนั้นแหละถึงจะถูกต้อง
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5035
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:54
เอาจริงๆผมว่าควรมีทั้งดุม ทั้ง ตะโก้นะ

คนที่อยากให้ไปผมมองว่า The Ox เลย

ส่วนดุมสำหรับผมนะ แกอาจจะไม่ได้ชื่อชั้น WC ขนาดแบบ Thiago Kroos Pogba อะไรพวกนี้

แต่อย่างน้อยเกรดแกไม่ด้อยไปกว่าพวก Gungodan Koke Allan Ruiz Parejo Banega แน่นอน

คือดุมสำคัญมากเพราะว่า
- แทบไม่เจ็บลง
- เล่นได้หลายตำแหน่ง
- เป็นตัวที่คลองบอลเหนียวมากๆ เหนียวกับดุมผมเห็นว่ามีแค่ Iniesta นี้แหละ
- เอาตัวรอดเก่งมากๆ
- เรื่องยิงนี้แล้วแต่ตำแหน่งมันนะ ถ้ามันกลับไปเล่น AM เหมือนเล่นทีมชาติล่ะก็ สกิลเกมรุกมันไม่ได้กากนะ
- จ่ายบอลอาจจะไม่ได้เทพ หรือหวือหวาอะไรมากมายนะ แต่แกเน้นจ่ายให้เพื่อนเล่นง่ายๆ ว่าง่านๆ แกเป็น อาแปะร่างสุดยอดนั้นแหละ ไม่ได้เด่นอะไรมากมาย แต่ทำได้ทุกอย่าง ช่วย cover เกมรุก เกมรับ ผมมองว่าการที่เฮนโด้เลิกแปะได้เพราะการมีดุมมาแทนตำแหน่ง บวกกับได้ แฟบบี้มา

แต่สำหรับผม ผมอยากได้ Thiago มากๆ ต่อให้ต้องเสียดุมก็ตาม เพราะผมคิดว่า Thiago เป็นกลางที่สุดยอดแบบที่หงส์ไม่มีมานานแล้ว Gini Hendo Fab เป็นกลางระดับ WC ทุกคน แต่ Thiago คือ WC อีกเกรดนึงเลย ที่สามารถคุมแดนกลางได้อยู่หมัดเหมือนระดับ Modric Xavi Iniesta Gerrard Lampard Pirlo Scholes (อาจจะเก่งไม่เท่านะ) ระดับแกอาจจะประมาณ Kroos อะไรงี้

แต่ให้ดีที่สุด คือการมีทั้งดุม และตะโก้อยู่ในทีม ลองคิดแดนกลางที่มีตัวหลักๆเป็น Hendo Gini Thiago Fab สลับกันลงตามแต่เกม บอกได้เลยว่าต่อให้ City มี DeBruyne ก็ไม่กลัว
1
0
Liverpool
AC Milan
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12945
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 12:07
แค่นี้ยังดีไม่พออีกหรอ T T
0
0
JCM
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 3202
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 12:11
วอท ผมว่าดุมนี่ไม่มีอะไรต้องพิสูจน์แล้วนะ

แต่ก่อนเฮนโด้กากๆ ก็มีดุมที่พึ่งได้ตั้งแต่ต้น มาถึงทุกวันนี้ เจ็บก็ไม่บ่อย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 305
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 12:30
ผมไม่รู้ใครมองยังไงนะ ส่วนตัวจากที่ดูหงเล่น นักเตะแบบเฮนโด้ ดุม สำคัญมากๆสำหรับทีม
หงขึ้นเกมรุกจากแบคอย่าง เทรน โรเบิตสันเป็นหลัก และมันได้ผลดูจากสถิติการแอซซิสของสองคนนี้ได้
แต่ข้อเสียคือเกมรับที่หลายครั้งเป็นรูให้ปีกฝั่งตรงข้ามเจาะ
หงได้นักเตะอย่างเฮนโด้ ดุมคอยซ้อนแบคทำให้ทั้งเกมรับและเกมรุกเราดูลงตัว
สำหรับผมการได้นักเตะที่จ่ายบอลดีกว่า ยิงดีกว่า แต่ไม่ตอบโจทย์การปิดทองหลังพระ
ทีมมีปัญหาแน่นอน ส่วนตัวเลยเห็นว่าดุมสำคัญมากๆสำหรับทีม
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 16794
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 12:33
ดุม ยกระดับทีมได้จริงเหรอ?
คนอื่นเล่นแบบดุม ก็น่าจะได้นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel