ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jun 2015
ตอบ: 99
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 12:59
[RE]จบๆ แยกย้าย! วัตซ์เก้ย้ำอีกรอบ 'ไม่ก็คือไม่' ซานโช่ อยู่เสือต่อซีซั่นหน้า
tiamku69 พิมพ์ว่า:
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
TheBeginningz พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil
Spoil
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
คงต้องรอดูทิศทางของนักข่าวดังๆอย่าง Falk, Romano เนี่ยแหละว่าจะรีแอคกับคำพูดนี้ยังไง

เคยเห็นผ่านๆว่ามีคนบอกว่าสถานการณ์ซานโช่เหมือนตอนเดมเบเล่ แต่ผมกลับรู้สึกว่าของซานโช่จะต่างตรงเจ้าตัวก็ไม่ได้งอแงเหมือนเดมเบเล่ + บาซ่าตอนนั้นเองก็ยอมจ่ายในราคาที่ดอร์ทมุนต์ต้องการด้วย(ถ้าจำไม่ผิดนะ) ดีลมันเลยจบไป

แต่ของเคสซานโช่คือแมนยูไม่อยากจ่ายราคาขนาดนั้นแล้วดอร์ทมุนต์เองก็ไม่ได้รีบร้อนจะขายอะไรเลยด้วยเพราะสัญญาเด็กมันเหลือตั้ง 3 ปี
อยากรู้จริงๆว่ามหากาพย์นี้จะจบยังไง ทั้ง DOF ทั้ง CEO ยืนยันชัดเจนขนาดนี้ว่า "ไม่ขายคือไม่ขาย" ถ้าสุดท้ายกลับคำขายขึ้นมาจะเป็นยังไงนะ

ปล.ถ้าข้อมูลผิดตรงไหนก็ขออภัยด้วย

คือผมพอเชื่อ Romano อย่างเดียวแหละ Romano บอกประมาณว่าว่า "ยังคุยกันอยู่ แต่แกไม่ได้ยืนยัน นอนยันว่าจะได้ตัวนะ" ถ้าตาคนนี้บอกดีลล่มก็คือจบ ผลงานแกที่ผ่านมาแทบจะไม่พลาด ก่อนจะพูดอะไรผมว่าไตร่ตรองแล้ว และกว่าจะพูดออกมาผมว่ากดดันมากนะ เพราะแกเป็นนักข่าว Tier 1 ทุกลีคไม่ใช่ลีคไหนลีคหนึ่ง ในเรื่องการซื้อขาย ยอดฟอลทะลุ 1M ละ

รอดูบทสรุปครับ

จบแล้วหละผมว่า

โรมาโน่ ออกมาพูดแเล้วว่า ไม่แปลกใจ ถ้า ภายใน 1-2 อาทิตย์นี้ แมนยู จะถอนดีล

มาแนวนี้ น่าจะแห้ว แล้วแหละ

้แล้วจะไปเอาใครหว่า

ถ้าเฉพาะ ฝีเท้า ผมชอบ เดมเบเล่ ของบาร์ซ่านะ

แต่ร่างกาย กับ ความประพฤติ นี่สิ  

คงยืมตัว Dembele + option ซื้อมั้งครับ ผมเดาๆนะ

ไม่น่าจะซื้อขาด

ถ้าได้แบบนั้น ยิ่งดีเลยครับ

ได้ปีกเท้าซ้ายด้วย  

ไม่ใช่เท้าซ้ายครับ Dembele นี่เล่นได้ 2 เท้าแบบดูไม่ออกเลยครับว่าถนัดเท้าไหน

ใช่ๆ แต่เท้าหลัก คงเท้าซ้าย แบบกรีนวู๊ด

เอาจริง โคตรชอบเลย เดมเบเล่ เนี่ยย  

เดมเบเล่เท้าหลักเป็นเท้าขวาครับ เวลาเลี้ยงบอลและจ่ายบอลส่วนใหญ่ใช้เท้าขวาเป็นหลักครับ แต่เล่นเท้าซ้ายได้ดีใกล้ๆเท้าขวา ลองดูคลิปย้อนหลังตั้งแต่ดอร์ทมุนต์ได้ครับ จะกลับกับไม้เขียวเราที่เท้าซ้ายเป็นเท้าหลัก แต่ยิงขวาจ่ายขวาได้หมด  

อ้าว จริง หรอครับ นึกว่าซ้ายิมาตลอด 55  
เดมเบเล่ ถนัดซ้ายนะครับ เแต่บอกว่าใช้ขวายิงดีกว่า เจ้าตัวพูดเองเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Always a Red
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3320
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 13:18
[RE: จบๆ แยกย้าย! วัตซ์เก้ย้ำอีกรอบ 'ไม่ก็คือไม่' ซานโช่ อยู่เสือต่อซีซั่นหน้า]
idlupang พิมพ์ว่า:
Sun_Devil พิมพ์ว่า:
Spoil
Spoil
Spoil
BlueChristmas พิมพ์ว่า:
คงต้องรอดูทิศทางของนักข่าวดังๆอย่าง Falk, Romano เนี่ยแหละว่าจะรีแอคกับคำพูดนี้ยังไง

เคยเห็นผ่านๆว่ามีคนบอกว่าสถานการณ์ซานโช่เหมือนตอนเดมเบเล่ แต่ผมกลับรู้สึกว่าของซานโช่จะต่างตรงเจ้าตัวก็ไม่ได้งอแงเหมือนเดมเบเล่ + บาซ่าตอนนั้นเองก็ยอมจ่ายในราคาที่ดอร์ทมุนต์ต้องการด้วย(ถ้าจำไม่ผิดนะ) ดีลมันเลยจบไป

แต่ของเคสซานโช่คือแมนยูไม่อยากจ่ายราคาขนาดนั้นแล้วดอร์ทมุนต์เองก็ไม่ได้รีบร้อนจะขายอะไรเลยด้วยเพราะสัญญาเด็กมันเหลือตั้ง 3 ปี
อยากรู้จริงๆว่ามหากาพย์นี้จะจบยังไง ทั้ง DOF ทั้ง CEO ยืนยันชัดเจนขนาดนี้ว่า "ไม่ขายคือไม่ขาย" ถ้าสุดท้ายกลับคำขายขึ้นมาจะเป็นยังไงนะ

ปล.ถ้าข้อมูลผิดตรงไหนก็ขออภัยด้วย

คือผมพอเชื่อ Romano อย่างเดียวแหละ Romano บอกประมาณว่าว่า "ยังคุยกันอยู่ แต่แกไม่ได้ยืนยัน นอนยันว่าจะได้ตัวนะ" ถ้าตาคนนี้บอกดีลล่มก็คือจบ ผลงานแกที่ผ่านมาแทบจะไม่พลาด ก่อนจะพูดอะไรผมว่าไตร่ตรองแล้ว และกว่าจะพูดออกมาผมว่ากดดันมากนะ เพราะแกเป็นนักข่าว Tier 1 ทุกลีคไม่ใช่ลีคไหนลีคหนึ่ง ในเรื่องการซื้อขาย ยอดฟอลทะลุ 1M ละ

รอดูบทสรุปครับ

จบแล้วหละผมว่า

โรมาโน่ ออกมาพูดแเล้วว่า ไม่แปลกใจ ถ้า ภายใน 1-2 อาทิตย์นี้ แมนยู จะถอนดีล

มาแนวนี้ น่าจะแห้ว แล้วแหละ

้แล้วจะไปเอาใครหว่า

ถ้าเฉพาะ ฝีเท้า ผมชอบ เดมเบเล่ ของบาร์ซ่านะ

แต่ร่างกาย กับ ความประพฤติ นี่สิ  

คงยืมตัว Dembele + option ซื้อมั้งครับ ผมเดาๆนะ

ไม่น่าจะซื้อขาด

ถ้าได้แบบนั้น ยิ่งดีเลยครับ

ได้ปีกเท้าซ้ายด้วย  

ไม่ใช่เท้าซ้ายครับ Dembele นี่เล่นได้ 2 เท้าแบบดูไม่ออกเลยครับว่าถนัดเท้าไหน

ใช่ๆ แต่เท้าหลัก คงเท้าซ้าย แบบกรีนวู๊ด

เอาจริง โคตรชอบเลย เดมเบเล่ เนี่ยย  

เดมเบเล่เท้าหลักเป็นเท้าขวาครับ เวลาเลี้ยงบอลและจ่ายบอลส่วนใหญ่ใช้เท้าขวาเป็นหลักครับ แต่เล่นเท้าซ้ายได้ดีใกล้ๆเท้าขวา ลองดูคลิปย้อนหลังตั้งแต่ดอร์ทมุนต์ได้ครับ จะกลับกับไม้เขียวเราที่เท้าซ้ายเป็นเท้าหลัก แต่ยิงขวาจ่ายขวาได้หมด  

อ้าว จริง หรอครับ นึกว่าซ้ายิมาตลอด 55  
เดมเบเล่ ถนัดซ้ายนะครับ เแต่บอกว่าใช้ขวายิงดีกว่า เจ้าตัวพูดเองเลย  

เหมือนเจ้าตัวก็จะงงๆนะครับว่าสรุปตัวเองถนัดเท้าไหนวะ

0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6609
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 13:39
จบๆ แยกย้าย! วัตซ์เก้ย้ำอีกรอบ 'ไม่ก็คือไม่' ซานโช่ อยู่เสือต่อซีซั่นหน้า
ยอมใจกับการซื้อนักเตะราคาเป็นร้อยล้าน รวมไปถึงนักเตะค่าตัวสถิติอื่นๆอีกหลายตัวที่เข้ามาแล้ว แมนยูมันต้องจ่ายขนาดนั้นเชียวในยุคนี้ พอจะเป็นไปได้มั๊ยเอาตัวราคาสมเหตุสมผลให้โซลชาแกเกลาหน่อย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 54763
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 13:42
[RE: จบๆ แยกย้าย! วัตซ์เก้ย้ำอีกรอบ 'ไม่ก็คือไม่' ซานโช่ อยู่เสือต่อซีซั่นหน้า]
อ่านหลายๆคอมเม้นเหมือนยังเข้าใจผิดอยู่ จริงๆดีลนี้ฝั่งเยอรมันชัดเจน และข่าวก็เป้ะๆมาตลอดน่ะครับ สถานการตอนนี้ก็ชัดเจนสุดๆละว่ายังไงก็ไม่ขาย ต่อให้แมนยู ยื่น 120 ล้านยูโรแบบเงินเพรียวๆเข้ามาก็มั่นใจว่า ดอร์ทมุน ไม่ขายแล้ว(แต่ถ้ามาสัก 200 ล้านก็ไม่แน่)

ส่วนมั่นใจขนาดนี้ก็เคยพิมๆไว้หลายกะทู้ละ สรุปที่กะทู้นี้อีกทีละกัน
- ดอร์ทมุน ไม่อยากขายซานโซ่ เรื่องนี้ชัดเจนทั้งข่าว ทั้งสัมภาษณ์ผู้บริหารต่างๆ

- แล้วมันก็จะมีคำถามว่า ถ้าไม่อยากขาย จะตั้งราคา 120 ล้านยูโรมาทำไม? ซึ่งข้อนี้ก็มีทั้งข่าวรายงานตั้งแต่แรกและได้รับการยืนยันจากสัมภาษณ์ผู้บริหารทีมแล้วว่า ที่ต้องตั้งราคาขาย+เดดไลน์ เพราะทำข้อตกลงกับ ซานโซ่และเอเย่น ไว้ คือเจ้าตัวอยากกลับอังกฤษ ทีมอยากให้อยู่ช่วยอีก 1 ปี เลยตกลงกันว่า ถ้ามีทีมมาซื้อ 120 ล้านยูโร ก่อนวันที่ 10 สิงหา ก็คือจะยอมขาย ถ้าไม่ได้ตามนี้ ซานโซ่ก็ต้องอยู่ช่วยทีมอีก 1 ปี และนี้ก็คืออีกอย่างที่มั่นใจได้ว่า ซานโซ่ จะไม่ออกลูกงอแง เพราะทางผู้บริหารยืนยันว่าได้รับการยอมรับเรื่องนี้จากตัวนักเตะและเอเย่นเรียบร้อยแล้ว(ดอร์ทมุนก็ไม่โง่ให้เคสแบบ เดมเบเล่ เกิดขึ้นอีกหรอกครับ เคส เดมเบเล่ ก็อธิบายหลายรอบแล้วว่า ไม่ขายก็คือไม่ขายจริงๆ แต่ที่สุดท้ายต้องขายก็เพราะเจ้าตัวโดดซ้อม หายหัว ติดต่อไม่ได้เป็นเดือน มันไม่ใช่เห็นเงินแล้วขายแบบที่ โอบา พูด ซึ่งก็เห็นกันชัดๆอยู่แล้ว แถมเจ้าตัวเดมเบเล่ หลังจากย้ายไปก็มีให้สัมภาษณ์ยืนยันว่าถ้าเขาไม่ทำแบบนี้ก็ไม่ได้ย้าย)

- เพราะฉะนั้น ดอร์ทมุน จะไม่ลด ไม่ขาย ไม่คุย พยายามถ่วงเวลาหรืออะไรก็แล้วแต่จนเลยเดดไลน์ ก็ค่อยมาประกาศ แถมมาประกาศว่า ซานโซ่ ต่อสัญญาเพิ่มไปอีก 1 ปีด้วย ซึ่งตรงนี้ถ้าประกาศตั้งแต่ก่อนเดดไลน์ แมนยู อาจจะยอมจ่าย 120 ล้านยูโรและได้ตัว ซานโซ่ไปแล้วก็เป็นได้ เพราะสัญญาเหลืออีกตั้ง 3 ปี น่าจะทำให้ตัดสินใจง่ายกว่าเหลือ 2 ปี ตามที่เข้าใจกันก่อนหน้านี้

ทุกอันที่พิมไปคือมีข่าวจากฝั่งเยอรมันฟันธงมาก่อนแล้ว แถมมีสัมภาษณ์ผู้บริหารยืนยันแต่ละประเด็นออกมาอีก ดีลนี้คือมันชัดเจนสุดๆแล้วครับ

ส่วนดีลนี้จะจบไงก็ฟันธงไม่ยาก เดี่ยวพวกสื่อฝั่งอังกฤษทั้งหลายแหล่ก็จะบอกว่า แมนยูเป็นฝ่ายไม่เอาซานโซ่เอง ไม่สู้ค่าตัว ราคาแพงไป ซึ่งถ้าจบแบบนี้มันก็ตลกดี คือสถานการแบบชัดเจนมาตั้งแต่เดือนก่อนละว่าเป็นแบบนี้ แต่ก็ยังเจรจากันต่อไป เจรจากัน 24 ชัวโมง เพื่อที่จะตกลงไม่ได้อยู่เรื่องเดิมๆแบบนี้ คือเรื่องราคาที่ดอร์ทมุนไม่ลด แมนยูก็ไม่อยากจ่าย แต่ก็ยังอุตส่าเจรจาตกลงกันไปตลอด แล้วก็มาจบแบบปาหมอน
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ตอบมาได้ไงฟร่ะ ขำแฟ่บ
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 8878
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 19:31
[RE]จบๆ แยกย้าย! วัตซ์เก้ย้ำอีกรอบ 'ไม่ก็คือไม่' ซานโช่ อยู่เสือต่อซีซั่นหน้า
ดอทมุนจะไม่ลงตลาดหาตัวแทนฮาลันเหรอ. เป็นไปไม่ได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel