ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งเจลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6033
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 09:43
[RE: nintendo​ switch​ มือหนึ่งราคาแปดพัน]
ชวงนี้ ทั้ง PS4 และ Nintendo ต้องดั้มราคาเคลียร์ของกันล่ะครับ เพราะเห็นข่าวช่องแมวนูน ยืนยันค่อนข้างชัดแล้วว่า PS5 จะเข้าไทยปลายปีนี้ พร้อมๆกับประเทศอื่น
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8154
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 10:44
[RE: nintendo​ switch​ มือหนึ่งราคาแปดพัน]
jojo.winning พิมพ์ว่า:
ชวงนี้ ทั้ง PS4 และ Nintendo ต้องดั้มราคาเคลียร์ของกันล่ะครับ เพราะเห็นข่าวช่องแมวนูน ยืนยันค่อนข้างชัดแล้วว่า PS5 จะเข้าไทยปลายปีนี้ พร้อมๆกับประเทศอื่น

อันนี้สอบถามผมเล่นแต่ PC มาตลอดถ้าผมอยากจะซื้อ PS5 นี้ควรซื้อตั้งแต่แรกๆเลยป่ะครับหรือควรรอระยะทิ้งช่วงไปก่อนค่อยซื้อ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 6033
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 11:14
Joatnight พิมพ์ว่า:
jojo.winning พิมพ์ว่า:

อันนี้สอบถามผมเล่นแต่ PC มาตลอดถ้าผมอยากจะซื้อ PS5 นี้ควรซื้อตั้งแต่แรกๆเลยป่ะครับหรือควรรอระยะทิ้งช่วงไปก่อนค่อยซื้อ  

มีเกมอยากเล่นก็จัดเลยครับ ผมว่าตัวนี้ไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ถ้าดูแล้วยังไม่มีเกมเล่น ให้รอกระแสก่อนก็ได้ครับ เพราะสำหรับเครื่อง console ถ้าวัดความคุ้มค่า ใครออกก่อนเสียเปรียบเสมอ สิ่งที่แตกต่างจากเกม PC ผมว่าสังคม console มันมีความเป็นผู้ใหญ่มากกว่า เด็กไม่นิยมเล่น(ลูกที่บ้านยังไม่แตะเลย) เพราะเกมมันราคาแพง แถมส่วนใหญ่เป็นเกมภาษาอังกฤษ
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel