ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Sep 2013
ตอบ: 404
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 09:16
[RE: เคารพสัญญา!'เทพปรือ' ชัดเจนขอทุ่มเทเพื่อปืนจนวันสุดท้าย]
ฤดูกาลที่จะถึงน่าจะได้ลง เพราะอาจไม่ได้ใครมา วิลเลี่ยนก็มีข่าวให้รู้สึกตะหงิดๆ ว่ามีพลิกหรือเปล่า เซบายอสก็อาจไม่ได้ยืม แถมจะปล่อยออกหลายคน 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17393
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 12:54
[RE: เคารพสัญญา!'เทพปรือ' ชัดเจนขอทุ่มเทเพื่อปืนจนวันสุดท้าย]
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
Spoil
gUnNeR พิมพ์ว่า:
ทั้งที่ความชัดเจน มันควรอยู่ที่ปากผู้จัดการทีม ว่าจะใช้หรือไม่ใช้
นิมันอะไรวะ โอบาพูดออกหน้าถึงความต้องการโท่งๆ
มาเจอเคสวิลเลี่ยนเล่นกลางรุกอีก แบบนี้มันก็เหมือนตบหน้าทางอ้อมนั้นละ
แต่มันก็ตลกดี ไนล์อยากเล่นกลาง เจอดรอป ผมสงสัยอีกละว่าเรื่องราวมันเป็นยังไง สรุปคดีง่ายจัง
ดูวิลเลี่ยนดิ ยังไม่ได้ทำอะไรเลยมั้งนะ ดันพูดเห็นด้วยได้ซะงั้น
สงสัยแบคอาร์เตต้าน่าจะไม่ต่างจากเวนเกอร์ละมั้งเนี่ย

ผู้จัดการทีมไม่บอกกับนักเตะว่าไม่อยู่ในแผน สงสัยกลัวมันไม่ย้ายแล้วคุยยากแล้วเป็นปัญหาแหงๆ
แต่ดันไปบอกฝ่ายเทคนิคให้จัดการได้กับนักเตะที่ไม่ต้องการซะงั้น

เห็นเทียบเคสเกนกับซิล ผมบอกเลยว่าไม่ต่าง
ทั้งคู่ไม่อยู่นัดชิง และสโมสรก็น่าจะอนุมัติการไปไหนต่อไหนไม่ต่างกัน
และคนที่ควรอยู่น่าจะเป็นโอซิลมากกว่าด้วยซ้ำ
เพราะเจ้าตัวต้องการอยู่กับทีมจนหมดสัญญา และพูดหลายครั้งด้วย

เห็นทั้งแฟนปืนบางท่านกับแฟนทีมอื่นยังบอกเลยว่า นักเตะคนอื่นที่ไม่มีชื่อลงเล่น ยังมาร่วมรอยินดี
หรืออย่างมาติเนลลี่ มุสตาฟี่ใช้ไม้เท้าก็ยังมา

ส่วนไอ้เกนรอสโมสรปิดการขาย และมันไม่เอาแล้วกับที่นี่
ผมไม่เข้าใจว่าจะไปด่ามันทำไมซ้ำซาก ในเมื่อผู้จัดการทีมไม่ใช้มันแล้ว
ยิ่งเอาไปเร่เป็นตัวแถมเนี่ย ถ้าผู้จัดการทีมไม่อนุมิตปล่อยตัวให้ฝ่ายเจรจาทำ มันจะไปเสนอได้ยังไง

พอโอซิลเจอข่าวเรื่องจะจ่ายฉีกสัญญา แต่ผู้จัดการทีมยังเงียบกริบ
โอโห นิยังไม่เห็นถึงการปกป้องว่าจะใช้อีกหรอ

ถ้าฤดูกาลหน้า เป็นภาพซ้ำการไม่ใช้งาน และไม่มีชื่อ
แล้วคนยังเฮโล่โทษบอร์ดอีก ผมว่าวิธีคิดน่าจะมีปัญหาแล้วละ
ถ้าคิดจะเชื่อแบบนี้ อูไนดูดีขึ้นมายังครับ
ขนาดผมร่ายปัญหาที่เขาเจอแล้วยังว่าผมเนี่ย เอาพ้อยนี้ใส่เข้าไปด้วยสิครับ
จะได้มองข้ามเรื่องฟิตไม่ถึงที่ว่าเข้ามา  

เคสเก็นล่าสุดนี่มันคือความบ้าของไอต้าล้วนๆ คือบางอย่างมันแค่เตือนแล้วบอกทีหลังอย่าทำอีก ก็จบละ ตอนเกมเจอไบรตัน ผมก็ยืนกรานแบบเดิมว่าเก็นทำถูกแล้ว เพราะเอาจริงๆ มัลเปย์ไม่สมควรหน้าด้านอยู่จนจบเกมนั้นด้วยซ้ำ มันต้องโดนไล่ออกสถานเดียวตั้งแต่จังหวะไปชนเลโนละ แทนที่จะต้าจะออกมากดดันกรรมการให้แจกใบแดงไล่มัลเป กลับไปไล่บี้ให้เก็นขอโทษ เพื่อไร แทนที่จะยืนข้างนักเตะ ถ้าเก็นจะกวนหลังจากนี้ผมก็ไม่ว่าละนะ เพราะต้ามันเข้มแบบไม่เข้าท่า

ส่วนเคสซิล ปล่อยเขาไป เพราะมองว่าค่านิยมสมัยนี้คือจะเอาพวกนักวิ่งแต่ทำไรโง่ๆแบบวิลลอคก่อนอย่างเดียว

เห็นอยู่ทนโท่ว่าเทพโจมันดีแต่วิ่ง เกมตึงเกมตามทำไรไม่ได้ ก็ยังบ้าส่งลงแทนที่จะเอาโอซิลมาพลิกเกม  

ผมพึ่งเสพการวิเคราะห์การให้ข่าว2ชิ้นของโอซิลมา ผมยังฮาเลยนึกว่าเป็นการให้ข่าวเชิงสั่งลา

เดิมผมอยากรู้ว่านักเตะอีก2คนที่ไม่ลดค่าเหนื่อย คือใคร
เจอคนตอบว่า โซคราติสกับมาติเนลลี่

เท่านั้นละครับ ผมก็เลยไปลองเช็คให้แน่ใจ บวกกับเอะใจจริงๆกับมาติเนลลี่ตั้งนานละ
เป็นว่าโซคราติสได้เป็นตัวสำรองลงท้ายเกมจริงๆกับนัดชิงเชลซีแค่2นาที
พรีเมียร์กับเซฟยูช่วงทดเวลาบาดเจ็บ
ก็คือช่วงที่กองหลังมันแห่กันเจ็บก็ไม่ได้ลง โดยรวมคือหายไปจากทีมนั้นละ
ผมก็สงสัยกับเกนที่มีปัญหากับโซ แล้วโซทำไมจึงหายไปเลยละถ้ามันเป็นฝ่ายถูกนะ แต่เกนกลับเลือกให้เล่น
ส่วนมาติเนลลี่ ที่บ่นว่าทำไมไม่เอามันมาเล่นเช่นกัน แต่ก็แปลกตรงที่แบนไม่ใช้ ดันต่อสัญญานักเตะด้วย คงกั๊กไว้อนาคต

เปอร์เซ็นเกมาที่เรื่องนี้สูงมากครับ
บวกกับเจอคอมเมนที่ว่า อาร์เตต้าไม่ชอบคนแตกแถว ก็จะเข้าการจัดการเรื่องนี้เต็มๆ

ผมบอกเลยว่า ถ้าทรงงี้เผด็จการแน่นอน ผู้จัดการทีมเป็นคนตัดสินใจเรื่องนี้เอง
ไอ้ที่ว่าเป็นเรื่องฟุตบอล คำตอบกว้างโคตรๆ
ผมถึงสงสัยทำไมเรื่องอาร์เซน่อลยุคอาร์เตต้า มันไม่เคลียร์ และเขาก็ตอบออกสื่อโคตรสั้น

เคสเกนผมขี้เกียดคุยละ ผมไม่เห็นเนื้อหาจากเรื่องทะเลาะว่าเป็นเรื่องอะไร
สงสัยเพราะเกวนมันยอมลดค่าเหนื่อย เลยอยู่ในทีมได้ละมั้ง
และการคุยกันจากเหตุการณ์ไบร์ตัน ก็ไม่รู้ว่าคุยกันอีท่าไหน
เจ้าตัวเองก็ไม่เห็นจะออกมาแหกปากอะไร ที่เหมือนโอซิลทำตอนนี้

ผมอ่านแต่คนสักแต่ด่านิมันไม่คิดหน่อยหรอว่าน่อลยุคนี้กับไอ้คำที่ว่าจัดการกันภายใน มันกำกวมมากกว่าแต่ก่อนอีก
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Sat Aug 15, 2020 10:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel