ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Jul 2020
ตอบ: 1971
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:05
แนะนำเกมมือถือแนวเปิดกาชาใหม่ๆ หน่อยครับ
fate go, granblue
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ก.
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:06
[RE: แนะนำเกมมือถือแนวเปิดกาชาใหม่ๆ หน่อยครับ]
Paradise77 พิมพ์ว่า:
mikiyo1161 พิมพ์ว่า:

punya_mio พิมพ์ว่า:

CzaArmCircle พิมพ์ว่า:

รบกวนแนะนำตัวละคร ที่น่าเล่นหน่อยครับ  

มารีน่า end game
บาริ top second
อีกตัวก็คือตัวที่ถูกแช่แข็งในเมือง ที่ต้องใช้พ้อย 1m ระเบิดออกมา ชื่อพลีชวีท อะไรเนี่ยแหละ

แต่ที่กล่าวมา ผมไม่มี อย่างเกลือ

ปล.ต่อให้ไม่มี 3 ตังนี้ พวกตัวดาวฟ้าก็ยังมีตัวน่าใช้ ขึ้นอยู่กับการจัดทีมธาตุ สกิลเชน อาวุดประจำตัว
ถ้าตัวไหนมีอาวุดประจำตัว ปั้นมาใช้ก่อนเลยครับ ยังงัยมันก็โหดเอามาแบกช่วงต้นเกมส์หรือเอาไว้เคลียworld 5-5-7 ได้สบายๆ
แก้ไขล่าสุดโดย CzaArmCircle เมื่อ Thu Aug 13, 2020 16:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 701
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:08
[RE: แนะนำเกมมือถือแนวเปิดกาชาใหม่ๆ หน่อยครับ]
รบกวนแนะนำตัวละคร ที่น่าเล่นหน่อยครับ  

ผมเพิ่งเล่นจบ world 1 เองครับ ใช้ อัสวินตัวหลัก ,แวมไพร์คาริน่า(ได้จากเควส) ,นักธนูทีเนีย3ดาว(สุ่ม 10 ครั้ง) ไม่รู้ดีไหม แต่น่ารักคือผ่าน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 1083
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:10
อีกแล้ว พิมพ์ว่า:
Langrisser ครับ

อัพเดททุกสัปดาห์  

ผมว่า 1 ในเกมที่ระบบดีสุดๆ แต่โครตเกลือ สายฟรีหรือเติมน้อยอย่าหาเล่นเลย เสียเวลาป่าวๆ
0
0
..............
Status: เราต้องผ่านมันไปให้ได้
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:13

ผมเพิ่งเล่นจบ world 1 เองครับ ใช้ อัสวินตัวหลัก ,แวมไพร์คาริน่า(ได้จากเควส) ,นักธนูทีเนีย3ดาว(สุ่ม 10 ครั้ง) ไม่รู้ดีไหม แต่น่ารักคือผ่าน  

ปั้นนักนูธาตุดินอีกตัวครับ กับตัวปืนมาเรียน สองตัวนี้บวกโจมตีธาตุดินปาตี้ครับ

ผมใช้ทีเนีย ไนท์ที่ได้มาตอนเริ่ม 5* ละ นักนูธาตุดินสีฟ้า กับมาเรียนปืนธาตุดิน
1
0

โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:19
N-Juve พิมพ์ว่า:
อีกแล้ว พิมพ์ว่า:
Langrisser ครับ

อัพเดททุกสัปดาห์  

ผมว่า 1 ในเกมที่ระบบดีสุดๆ แต่โครตเกลือ สายฟรีหรือเติมน้อยอย่าหาเล่นเลย เสียเวลาป่าวๆ  

ไม่จริงครับ อยู่ที่ว่าวางแผนการเปิดตัวอย่างไรมากกว่า ผมก็สายฟรี หัวกิลผมก็สายฟรี ในSS ชื่อยูส Zneger นั่นก็ฟรี แค่ใช้เวลามากกว่าสายวาฬ เพราะต้องฟามไปเรื่อยๆ

หลักๆเน้นทีม PVE ผ่าน Time to trail ให้ได้ระดับ SSS ทุกอาทิตย์ นี่ก็โครตคุ้มแล้วครับ ทั้งเพรช ทั้งตั๋ว

ผมเคยดูคลิปนึง ใช้ตัวเดิมๆ พวกแมททิว อัลเมด้า เกรเนีย แล้น เชรี่ ผ่าน time to trail ได้เลย แบบไม่เปิดตัวแม้แต่ตัวเดียว ลองหาดูครับ

ถ้าจะหาเกมส์ที่เล่นยาวๆ ระบบดีๆ ผมแนะนำเลยนะ langgrisser เนี่ย

ปล.บางจังหวะเปิดตู้ 10-20ใบผมก็ได้แล้วนะ SSR แล้วแต่ดวงจิงๆ หลักๆเน้นอุปกรณ์สวมใส่ การEnchant และการฟามทหารควบคู่ไปด้วย คนในกิลยังปั้น SR เก่งกว่า SSR อีก ข้อดีของมันอีกอย่างคือตัวพวก SR หรือRบางตัว ได้ใช้งานเยอะมาก ต่างสถานการณ์กันไป
1
0

แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15229
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 16:58

punya_mio พิมพ์ว่า:

CzaArmCircle พิมพ์ว่า:

ผมใช้ตัวตามเนื้อเรื่องเลยครับ อัศวินชาย กับ คาริน่า{แวมไพร์}

บทที่ 4 จะได้ มาวิน{แทงค์โรล} ตัวนี้ก็น่าปั้น

ส่วนที่เหลือน่าต้องกาชา ใช้วิธีให้อาวุธเลือกเราครับ

เอนด์เกมจะมีอาวุธประจำตัว ถ้าหาได้ชิ้นไหนก็ปั้นตัวนั้นเลย

1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: What goes up, must come down.
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 2183
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 21:24
[RE]แนะนำเกมมือถือแนวเปิดกาชาใหม่ๆ หน่อยครับ
Last Cloudia เลยครับ เสียดายท่านมาไม่ทัน slime collab พึ่งจบไป

กดจนหมดตัว ไม่ได้ห่าไรเลย 555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
The ultimate inspiration is the deadline
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel