ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เขาจ้องจะเล่นคุณ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 620
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 20:16
[RE: สอบถามแหล่งมือ 2 อุปกรณ์คอมพิวเตอร์]
mabataki พิมพ์ว่า:
กลุ่มเฟสพวก การ์ดจอมือสอง, CPU มือสอง, ตลาด Deva
บอร์ด OCZ

ของบางอย่างก็ซื้อมือหนึ่งได้เช่น PSU(แนะนำ) เอายี่ห้อดีๆไปเลยจบ, เม้าท์ คีย์บอร์ด, Monitor

สำคัญที่สุดคือ ถ้าชอบซื้อมือสอง ควรรับมือเท่านั้น หากไม่สะดวกทางนี้ไปซื้อมือหนึ่งหมดโอเคกว่า  

ตอนนี้มีพวกจอ คีย์บอร์ดเมาส์ Power supply แล้วครับกำลังมองหา CPU VGA grad main board
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10541
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 03:05
[RE: สอบถามแหล่งมือ 2 อุปกรณ์คอมพิวเตอร์]
2Prasong พิมพ์ว่า:
mabataki พิมพ์ว่า:
กลุ่มเฟสพวก การ์ดจอมือสอง, CPU มือสอง, ตลาด Deva
บอร์ด OCZ

ของบางอย่างก็ซื้อมือหนึ่งได้เช่น PSU(แนะนำ) เอายี่ห้อดีๆไปเลยจบ, เม้าท์ คีย์บอร์ด, Monitor

สำคัญที่สุดคือ ถ้าชอบซื้อมือสอง ควรรับมือเท่านั้น หากไม่สะดวกทางนี้ไปซื้อมือหนึ่งหมดโอเคกว่า  

ตอนนี้มีพวกจอ คีย์บอร์ดเมาส์ Power supply แล้วครับกำลังมองหา CPU VGA grad main board  

CPU M/B หาในบอร์ด ocz
การ์ดจอ หาในกลุ่มเฟสการ์ดจอมือสอง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2008
ตอบ: 371
โพสเมื่อ: Fri Aug 14, 2020 06:28
2Prasong พิมพ์ว่า:
popwinning พิมพ์ว่า:
จริงๆถ้าท่านสนใจ มือสอง ให้ซื้อตามร้านใน shopee lazada ก็ได้ท่าน
ราคาอาจจะเท่ากัน หรือ แพงกว่า คนใน fb ไม่มาก แต่ ร้านมีประกัน
ผมเองก็ลอง ทดสอบซื้อมาหลายชิ้น เวลามีปัญหาเขาก็รับคืนนะ
เพราะเขา ขายให้คนมากแล้ว จะดีกว่าไป โอนเงิน กับ คนใน fb
มีโอกาสโกงเยอะ เพราะผมเองอยู่กลุ่ม เห็นประกาศแจ้งคาม ประจาน
แทบจะทุกวัน 555 นอกจากไปรับเอง ทดสอบเองกับมือ  

พอจะชี้เป้าร้านใน Shopee หรือ Lazada ที่เคยซื้อได้ไหมครับซื้อใน Facebook กังวลเหมือนกัน  

จริงๆมีอยู่ 4-5 เจ้า แต่ 2 เจ้านี้ก็น่าจะพอมี ชื่อเสียงและขายให้คนเยอะ 1 ihavecpu /2 cpu2day ลองเข้าไปเลือกได้เลยครับ มีแทบจะทุกอย่าง ยังไงลองโทรไปถามร้านก่อน หรือ ส่งความไปถามสินค้าก่อนก็ได้ครับผม
ซื้อใน shopee จะถูกว่า lazada หน่อยนึง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel