ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: วาร์ป Kimmyyoy ไม่ต้อง PM คับ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 1416
โพสเมื่อ: Wed Aug 12, 2020 21:16
[RE: Purple Mood ควรถึงเวลาส่งNeotica ลงได้รึยัง]
ผมเชียร์ plm เพราะน้า 8 คับ เพราะฉะนั้น รอย้ายอย่างเดียวคับ ...ลาก่อน plm
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ตะวันรอนที่...หนองหาร
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Wed Aug 12, 2020 21:19
[RE: Purple Mood ควรถึงเวลาส่งNeotica ลงได้รึยัง]
ผมfc 8 นะ แต่อย่าลงเลย รอย้ายทีมดีกว่า ลงไปเป็นเป้าให้โจมตีอีก

plmเปลี่ยน2คน xcott and neo
แต่เป้าตกที่neoล้วนๆ

และที่ทีมทีมผลงานดีขึ้นเพราะการmoveและแยกเล่นที่ดุดันกว่าเดิมของ lossล้วนๆ
ไลน์อัพปัจจุบันไม่ได้ดีมากมายเลย ทีมไฟท์อย่างห่วย boss ก็ดรอปชัดเจนมากๆ

ให้neoไปหาทีมใหม่ และลองปรับวิธีการเล่นดีกว่า ลองเป็นsupหรือigl บางทีด้วยอายุเล่นatkอาจไม่เฉียบเหมือนก่อนแล้ว ใช้ความเก๋าเข้าบด
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9906
โพสเมื่อ: Wed Aug 12, 2020 21:30
ปีศาจผมแทบจะไม่ค่อยได้เล่นกับทีมเลยป่ะ อันนี้ผมไม่แน่ใจนะ
การเปลี่ยนตัวลงมาเล่นในตอนนี้ ถือว่าไม่เสียหายอะไรนะ อาจจะทำให้ FC Pubg หายคิดถึงกันบ้าง
แต่ไม่แน่ใจว่า ได้ลงทะเบียนไว้ในรอบ Open ด้วยหรือเปล่า

แต่เอาจริงๆ ผมก็อยากให้ลองดูนะ โดยเอา Justmoment พักแล้วเอา Neotica ลงไปครับ
IGL เป็น Lossantos แทน (ส่วนตัวมองว่า ถ้า PLM ไม่มี Justmonent)

คนรับหน้าที่ IGL ต่อ คงไม่พ้น Lossantos กับ Co-IGL Bossense ครับ
ก็อยากให้ลองทีมดูไปเลยเผื่อ Neotica เล่นได้กับแผน Lossantos ครับ
เพราะยังไงการมี Neotica อยู่ในทีมมันเรียก FC ได้เยอะครับ

แต่ถ้า Neotica ไม่ได้ลงแข่ง Pubg จริงๆ ก็อยากให้ลองไปเล่นในเกมส์อื่นๆ ดูครับ
เคสนี้อยู่ที่คุณอู๋ละ ว่าจะปล่อย Neotica ออกไป หรือเก็บไว้ให้อยู่กับสังกัดต่อ
ในบทบาทเกมส์แข่งอื่นๆ หรือในนาม Streamer ของสังกัดก็ได้ครับ มีแต่ได้กับได้

0
0
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1733
โพสเมื่อ: Wed Aug 12, 2020 22:44
ถ้าเอาแค่อยากเห็นได้ลงไหมนี่อยากแน่นอน เชื่อว่าหลายๆคนก็อยากเห็นเอ้ชลง
แต่แรงกดดันมหาศาลแน่นอน จังหวะที่ทีมแพ้ ถ้าเป็นมีเอ้ชแล้วแพ้ก็อาจจะกลายเป็นแพะ no.1

ถ้าเอ้ชมาอ่านก็ขออนุญาตแนะนำแค่เรื่องเดียวคือ อย่าอ่าน อย่าสนทุกช่องทางครับ (ในนี้ด้วย)
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13813
โพสเมื่อ: Wed Aug 12, 2020 22:56
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
ไม่อยากพาดพิงน้อง Xscottz เท่าไร

แต่อยากจะบอกว่า PLM เปลี่ยน 2 คนนะครับ

แต่กระสุนตกที่ Neo คนเดียว ไม่ใช่ในบอร์ดนี้นะครับ

ผมหมายถึง พวกในทวิชหรือคอมเม้นเฟส อะไรพวกนี้ เหมือน Xscottz ไม่มีตัวตนอะ

ส่วนตัวอยากให้ชุดใหม่นี้เล่นกันไปนะแหละครับ ทำทีมมันต้องใช้เวลา 1 SS บางทีอาจจะยังไม่พอด้วยซ้ำ

Rokkyjim กับ Lossatos ก็ยังเด็กหาประสปการณ์ได้อีกเยอะ ถ้า JMM ไม่เตะใครแล้วหาคนใหม่อีกนะ

ก็ต้องเล่นกันไปยาวๆ นานๆ ลองดูซัก 2 SS เหมือน MiTH ว่าจะกลับไปเป็นทีมลุ่นโค้วต้า TOP4-5 ได้อีกรึเปล่า

ถ้าลองนานๆแล้ว ไม่ WORK จริงๆก็ค่อยเปลี่ยน ก็ได้ครับ

การสลับกันลงไปๆมาๆมันไม่ดีกับผลงานโดยรวมของทีมเท่าไร คนโดนดรอปก็ความมั่นใจหาย แล้วทีมจะ

ขึ้นๆลงๆ กว่าเดิมอีก จะกลายเป็นแบบ AG เอา

สำหรับทัวร์นาเม้น ล่าสุดจริงๆผมคาดหวังว่า PLM จะทำได้ดีกว่านี้นะแบบว่าต้องทำได้ประมาณ KT อะ

เพราะ KT อันดับในลีคแย่กว่ามาก แล้วที่สำคัญทีมนอก ลีค ก็เยอะด้วย skill play เราสูงกว่าอยู่แล้ว

แต่อย่างว่าแหละเกมนี้มันไม่มีอะไรมาเป็นตัวแปรได้ 100% หรอก พลาดนู้นพลาดนี้ ได้ทุกเรื่องอะ

น้องคนใหม่ 2 คนก็ยังประสปการณ์น้อย ไม่เป็นไร สู้ๆ PLM เกมที่เหลือยังกลับมาได้ ถ้าแก้ไขได้เร็ว ยังทัน

ครับ น๊อค 1 ทีมหน้าใหม่ก็เดินใส่เลยไม่มีอะไร จะเสียแล้ว หาแต้มหน่อย 55+

ส่วน Bossense ก็เงียบๆนะ ไม่ลั่นเหมือน ที่ผ่านๆมา มันต้องทำให้คนนี้ได้ยิงมากขึ้น ผมว่านะ  
Xscottโดนหนักนะตอนยังอยู่ทีมโดนอยู่คนเดียวโดนยันจบเฟสอะ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: กูเชียร์ม้าหนีบบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 6170
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 00:02
kimikase พิมพ์ว่า:
SoupEliteTroop พิมพ์ว่า:
ไม่อยากพาดพิงน้อง Xscottz เท่าไร

แต่อยากจะบอกว่า PLM เปลี่ยน 2 คนนะครับ

แต่กระสุนตกที่ Neo คนเดียว ไม่ใช่ในบอร์ดนี้นะครับ

ผมหมายถึง พวกในทวิชหรือคอมเม้นเฟส อะไรพวกนี้ เหมือน Xscottz ไม่มีตัวตนอะ

ส่วนตัวอยากให้ชุดใหม่นี้เล่นกันไปนะแหละครับ ทำทีมมันต้องใช้เวลา 1 SS บางทีอาจจะยังไม่พอด้วยซ้ำ

Rokkyjim กับ Lossatos ก็ยังเด็กหาประสปการณ์ได้อีกเยอะ ถ้า JMM ไม่เตะใครแล้วหาคนใหม่อีกนะ

ก็ต้องเล่นกันไปยาวๆ นานๆ ลองดูซัก 2 SS เหมือน MiTH ว่าจะกลับไปเป็นทีมลุ่นโค้วต้า TOP4-5 ได้อีกรึเปล่า

ถ้าลองนานๆแล้ว ไม่ WORK จริงๆก็ค่อยเปลี่ยน ก็ได้ครับ

การสลับกันลงไปๆมาๆมันไม่ดีกับผลงานโดยรวมของทีมเท่าไร คนโดนดรอปก็ความมั่นใจหาย แล้วทีมจะ

ขึ้นๆลงๆ กว่าเดิมอีก จะกลายเป็นแบบ AG เอา

สำหรับทัวร์นาเม้น ล่าสุดจริงๆผมคาดหวังว่า PLM จะทำได้ดีกว่านี้นะแบบว่าต้องทำได้ประมาณ KT อะ

เพราะ KT อันดับในลีคแย่กว่ามาก แล้วที่สำคัญทีมนอก ลีค ก็เยอะด้วย skill play เราสูงกว่าอยู่แล้ว

แต่อย่างว่าแหละเกมนี้มันไม่มีอะไรมาเป็นตัวแปรได้ 100% หรอก พลาดนู้นพลาดนี้ ได้ทุกเรื่องอะ

น้องคนใหม่ 2 คนก็ยังประสปการณ์น้อย ไม่เป็นไร สู้ๆ PLM เกมที่เหลือยังกลับมาได้ ถ้าแก้ไขได้เร็ว ยังทัน

ครับ น๊อค 1 ทีมหน้าใหม่ก็เดินใส่เลยไม่มีอะไร จะเสียแล้ว หาแต้มหน่อย 55+

ส่วน Bossense ก็เงียบๆนะ ไม่ลั่นเหมือน ที่ผ่านๆมา มันต้องทำให้คนนี้ได้ยิงมากขึ้น ผมว่านะ  
Xscottโดนหนักนะตอนยังอยู่ทีมโดนอยู่คนเดียวโดนยันจบเฟสอะ  

ความกดดันสูง อยู่ทีมใหญ่ไง ฝีมือยังไม่ถึงด้วย ไปอยู่ Sharper ก็ไม่ได้ยกระดับขนาดนั้นครับ แต่สงสารน้องมันเหมือนกัน ช่วงที่ PLM ฟอร์มแย่ๆ โดนโถมหนักอยู่ แต่ไม่เท่า เอชครับ เอชนี้โดนหนักจริงๆ

ผมอยากเห็นเอชกลับไปเป็นตัวจริงทีมใดทีมหนึ่งในโปรลีคอ่ะครับ ฝีมือแกไม่ควรเป็นสำรองครับ

ส่วนฟอร์ม PLM ตอนนี้ (PTO) โคตรแย่ครับ ไม่ไหวจริงๆ เจองัดแตกหมด ขนาดเป็นฝ่ายโซนตั้งรับ ยังแตกพ่าย

เหมือนสื่อสารกันไม่ลงตัวครับ Los หาที่เล่นได้ค่อนข้างดีเลย แต่ปัญหาคือ พอเจอเข้าหลังเมื่อไหร่ โอกาศแตก แทบ 100 % ขนาดตั้งรับเงียบๆ 4 คน ผมยังไม่มั้นใจว่าชุดนี้จะชนะได้เลยครับ

Bossene นี้ฟอร์มจาก PTS หายหมดเลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 02:01
ถ้าทีมไม่ลุ้นตั๋วแล้ว ผมก็อยากให้ลงนะ
มาเคาะสนิม มาเล่นเฮฮาบู๊ๆ หรือ ถ้าจะย้ายก็สั่งลาไป

แต่ถ้าทีมจริงจังอยู่ ผมไม่อยากให้เอ้ชลงเลย
ผมชอบนั่งดูสตีมนักแข่งย้อนหลัง เพราะตอนแข่งดูช่องหลัก

plm ตอนนี้เวลาแตกหมดตี้ ถ้าเป็นการแตกแบบรวดเดียวหาย หรืองงๆ
บอกเลยว่าเดือดจัดตลอด ยิ่งเบนซ์เห็นได้ชัดเลยว่าเซ็งและเครียดมาก
คำพูดตอนหมดตี้เวลาเถียงกัน ถ้าเอ้ชลงละโดนผมว่าบั่นทอนหนัก
เพราะเอ้ชแคร์เรื่องให้กำลังใจมาก ไหนจะถ้าลงละผลงานแย่
โดนเปรียบแน่นอน
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10543
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 02:04
arfkun พิมพ์ว่า:
ถ้าทีมไม่ลุ้นตั๋วแล้ว ผมก็อยากให้ลงนะ
มาเคาะสนิม มาเล่นเฮฮาบู๊ๆ หรือ ถ้าจะย้ายก็สั่งลาไป

แต่ถ้าทีมจริงจังอยู่ ผมไม่อยากให้เอ้ชลงเลย
ผมชอบนั่งดูสตีมนักแข่งย้อนหลัง เพราะตอนแข่งดูช่องหลัก

plm ตอนนี้เวลาแตกหมดตี้ ถ้าเป็นการแตกแบบรวดเดียวหาย หรืองงๆ
บอกเลยว่าเดือดจัดตลอด ยิ่งเบนซ์เห็นได้ชัดเลยว่าเซ็งและเครียดมาก
คำพูดตอนหมดตี้เวลาเถียงกัน ถ้าเอ้ชลงละโดนผมว่าบั่นทอนหนัก
เพราะเอ้ชแคร์เรื่องให้กำลังใจมาก ไหนจะถ้าลงละผลงานแย่

อยากรู้ว่าพวกทีมดังอย่าง BRU เขาจัดการความรู้สึกหลังจบเกมกันอย่างไร ไม่ค่อยเห็นมีดราม่าออกมาเลย
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jan 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 02:47
mabataki พิมพ์ว่า:

อยากรู้ว่าพวกทีมดังอย่าง BRU เขาจัดการความรู้สึกหลังจบเกมกันอย่างไร ไม่ค่อยเห็นมีดราม่าออกมาเลย  

นั่นสิครับ ผมเดาว่าด้วยความสนิทอยู่ด้วยกันที่แคมป์เป็นเพื่อนกัน
ถึงอาจจะมีกระทบกันบ้าง แต่จบง่าย เพราะอาจจะมีหลายคนที่ใจเย็น
เป็นคนกลางช่วยเคลียร์ อีกอย่างเหมือนผมรู้สึกว่าว่าถ้าแข่ง ส่วนมาก
นักกีฬา Bru จะไม่ค่อยสตีมด้วย เราเลยไม่ค่อยเห็นเวลาแตกแล้วเดือด 5555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1758
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 10:47
ถูกแบนแล้ว
Purple Mood ควรถึงเวลาส่งNeotica ลงได้รึยัง
mabataki พิมพ์ว่า:

นั่นสิครับ ผมเดาว่าด้วยความสนิทอยู่ด้วยกันที่แคมป์เป็นเพื่อนกัน
ถึงอาจจะมีกระทบกันบ้าง แต่จบง่าย เพราะอาจจะมีหลายคนที่ใจเย็น
เป็นคนกลางช่วยเคลียร์ อีกอย่างเหมือนผมรู้สึกว่าว่าถ้าแข่ง ส่วนมาก
นักกีฬา Bru จะไม่ค่อยสตีมด้วย เราเลยไม่ค่อยเห็นเวลาแตกแล้วเดือด 5555  

น่าจะเป็นเพราะนั่งเล่นที่เดียวกัน และมีโค้ชอยู่ตรงนั้นด้วย เลยไม่มีประเด็นอะไร
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel