ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 6117
โพสเมื่อ: Wed Aug 12, 2020 14:00
ถูกแบนแล้ว
[RE: ปรึกษาเรื่องงานแบบสัญญาจ้าง]
pump'kin พิมพ์ว่า:
METHANOL พิมพ์ว่า:
สัญญาไม่ครบ 1 ปี ไม่ได้ 3 ซอง นี่ล่ะคือข้อเสีย
ถ้าเงินเดือน 4 หมื่นเท่าคนที่ได้ สัญญา 1 ปี ... แตกต่างกัน เป็นแสน!!!!
ถ้าไม่คิดมากเรื่องเงิน ทุกอย่างเพอร์เฟค  

รบกวนสอบถามครับ สำหรับสัญญาจ้าง 1 ปี
3 ซอง ที่ว่าคืออะไรครับ  
ตามกฎหมายเลยครับ ถ้าทำงานครบ 1 ปีตามสัญญาจ้าง 1 ปี นายจ้างต้องจ่าย 3 ซอง เดี๋ยวนี้บริษัทมักจะจ้างไม่ถึง 12 เดือน.... เช่น 11 เดือน ประมาณนี้ หรือถ้าจะดีกว่านัั้น 3 ปี จ่าย 6 ซอง อย่างที่ว่า
นาย ก. สัญญา 1 ปี ถ้าหมดงาน นายจ้างจ่ายเพิ่ม 3 ซอง
แต่หากยังมีงาน นาย ก. ได้ต่อ สัญญา ปี ต่อ ปี จนได้ 3 ปี จบโครงการ นายจ้างต้องจ่ายให้ 6 ซอง...แต่ถ้าทำได้แค่ 2 ปีเต็ม นายจ้างก็ชดเชยให้ เท่ากับ 1 ปี คือ 3 ซองครับ
ลองอ่านสัญญา หรือสอบถามทางฝ่ายบุคคลดูครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel