ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Dec 2009
ตอบ: 1630
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 16:34
[RE: เทพจุดโทษ! โอเล่ชม "บรูโน่" เปลี่ยนวิธีซัดเป้าพาผีลิ่วยูโรป้า]
ก็ปีนี้ได้ลองอย่าเยอะไม่คมได้ไง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 17:56
[RE: เทพจุดโทษ! โอเล่ชม "บรูโน่" เปลี่ยนวิธีซัดเป้าพาผีลิ่วยูโรป้า]
พี่ป๊อก พิมพ์ว่า:
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
นึกถึงกระทู้ที่ถกกันวันนั้นเลย เรื่องจุดโทษบรูโน่

บอกแล้วว่าไอคลิปวิเคราะห์มันพูดง่าย

มันไม่ใช่ว่าต่อไปนี้แค่โกลยืนรอแล้วเซฟแล้วจบ

ต้องมาเสียสมาธิคิดอีกว่าจะโดดหรือไม่โดด

ถ้ารอโดด ก็พุ่งไม่ทัน

ถ้าพุ่งเลย ก็เจอบรูโน่โดดหลอกอีก  

คลิปถ้าฟังจบ ก็ไม่ได้บอกว่าทำง่ายนะ

ลูกมะวาน โกล์รอจังหวะสุดท้ายจริงๆค่อยพุง ก่อนพุงมีจังหวะเอียงตัวหลอกไปที  

ผมไม่ได้บอกว่าคลิปมันบอกว่าทำง่ายครับ

ผมแค่บอกว่ามันพูดง่าย ว่าให้รอดู ค่อยพุ่ง

เพราะแค่นั้นเค้าก็คิดได้กันทั้งโลก ไม่ต้องดูคลิปหรอกครับเรื่องแค่นี้ 5555  

5555 คลิปมันบอกไม่ง่ายเพราะโกล์มันชอบพุงก่อนนี้แหละ

••

ผมอ่านเม้นคุณอันนี้เหมือขัดกันเองนะ.

ชมบรูโน่ ยิงดีแรงเข้ามุม โกลนิ่ง ปฎิกิริยาไว

ขัดกันตรงไหน ถามได้เลยครับ

พร้อมอธิบายครับผม
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 18:00
LEFOU พิมพ์ว่า:
LEFOU พิมพ์ว่า:
นึกถึงกระทู้ที่ถกกันวันนั้นเลย เรื่องจุดโทษบรูโน่

บอกแล้วว่าไอคลิปวิเคราะห์มันพูดง่าย

มันไม่ใช่ว่าต่อไปนี้แค่โกลยืนรอแล้วเซฟแล้วจบ

ต้องมาเสียสมาธิคิดอีกว่าจะโดดหรือไม่โดด

ถ้าพุ่งเลย ก็เจอบรูโน่โดดหลอกอีก  

จริงครับเพิ่งคุยกันได้กี่วันเอง

โอเล่มียูสจริงๆ ซินะ  

ผมว่าสักวันก็ต้องโดนเซฟนั่นแหละ

แต่ขอให้นานๆหน่อยละกัน อย่าเพิ่งโดนเร็วๆนี้  

ผมชอบคอมเม้นท์แฟนสิงห์ท่านนึงนะ สมัยที่จอจินโญ่ย้ายมาใหม่ๆ
ที่ว่าโชคดีว่ายิงเข้า ท่ายิงลีลาแบบนี้วันไหนพลาดมาก็โดนรุมสับเละ

ฟังแล้วก็นึกถึงสมัยโด้เรานะ ตอนนั้นเราก็เครียดกันชิบหายเลย จะยึกยัก ชะงักทำไมวะ ถ้าโดนเซฟนะมึง

แล้วโดนวันไหนไม่โดน โดนนัดชิงยูฟ่า เกือบร้องไห้ 555555  

ตอนนั้นผมเรียนมัธยมอยู่

ตอนน้าซาร์เซฟลูกโทษอเนลก้านี่ลั่นบ้านเลย

แม่กับพ่อที่อยู่บนบ้านเดินลงมาถามว่าเป็นอะไร

นึกว่าผมเป็นอะไรอ่ะ ตกใจ 5555
0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
นักเตะอบต.
Status: ....
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 4254
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 18:25

คลิปถ้าฟังจบ ก็ไม่ได้บอกว่าทำง่ายนะ

ลูกมะวาน โกล์รอจังหวะสุดท้ายจริงๆค่อยพุง ก่อนพุงมีจังหวะเอียงตัวหลอกไปที  

ผมไม่ได้บอกว่าคลิปมันบอกว่าทำง่ายครับ

ผมแค่บอกว่ามันพูดง่าย ว่าให้รอดู ค่อยพุ่ง

เพราะแค่นั้นเค้าก็คิดได้กันทั้งโลก ไม่ต้องดูคลิปหรอกครับเรื่องแค่นี้ 5555  

5555 คลิปมันบอกไม่ง่ายเพราะโกล์มันชอบพุงก่อนนี้แหละ

••

ผมอ่านเม้นคุณอันนี้เหมือขัดกันเองนะ.

ชมบรูโน่ ยิงดีแรงเข้ามุม โกลนิ่ง ปฎิกิริยาไว

ขัดกันตรงไหน ถามได้เลยครับ

พร้อมอธิบายครับผม  

กระทู้นั้น ผมพูดไปประโยคเดียวมันก็ดูเหมือนง่าย ผมเลยให้ไปดูคลิปเขาวิเคราะห์มันละเอียดผมไม่ได้มาพิมพ์อธิบายละเอียดเยอะแบบเขาแต่คอนเซ็ปมันเหมือนกัน คุณต้องไปดูประกอบกับคำพูดของผม ไม่งันสมมติฐานไม่ตรงกัน พอมันไม่ตรงกันแล้วมาบอก คำพูดมันง่ายไม่ต้องมาดูคลิปหรอก มันก็ไม่ใช่ละ

ในคลิปมันเอาลูกโทษจอจินโญ่ยิงลูกโทษมาเกือบ20ลูกพลาดไป2 ผมรู้อยู่แล้วมันไม่ได้เซฟกันง่าย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel