ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 00:08
[RE: เลิกคาดหวังดีลซานโช่ และควรมองหาเป้าหมายใหม่]
Spoil
Black_Rose พิมพ์ว่า:
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
ดาลี่บลิน พิมพ์ว่า:
ดาลี่บลิน พิมพ์ว่า:
daviddegea พิมพ์ว่า:
ผมไม่กังวลเลย ยังไงก็ได้ซานโช่  

ทำไมท่านยังมองบวกอยู่ ทั้งๆที่ดอทปล่อยข่าวมาว่าจะอยู่ต่อครับ  

ดอทไม่เคยบอกว่าซานโช่จะย้ายเลยนะครับ ตั้งแต่มีข่าวแรกๆ ข่าวออกมาทางซานโชอยู่ต่อตลอดแหละครับ  

ลองมองอีกมุมผมงงนะ แฟนผีคาดหวังอะไรจากการที่ดอทมุนจะพูดถึงซานโช่
เขาอยากให้ดอทมุนออกมาบอกว่า ซานโช่ ไม่ได้อยุ่ต่อปีหน้านะ ย้ายทีมชัว ไปแมนยูด้วย อย่างนี้เหรอ
ทั้งๆที่ยังตกลงกันไม่ได้ ผมงงกะแฟนผีหลายๆคนจัง จะให้เขาพูดยังไง เขาก็ต้องพูดตามที่เห็น  

บางท่านเค้าอาจไม่ได้ตามข่าวซื้อขายมากนักแหละครับ อาจหวังว่าให้ บอร์ดเค้าพูดตรงๆ ขายจ้า อะไรยังงี้แหละครับ

เค้าอาจไม่รู้ว่าพวกบอร์ดทีมท็อปๆนี่เขี้ยวเล็บเยอะ วาจาดี ลื่นไหลไปเรื่อย  

ที่เขาบอกกันแฟนผีเอาแต่ใจ เวลาแบบนี่ทีไร เป็นแบบนี้กันทุกที
ทั้งๆที่ผ่านมาได้ตัวตามต้องการแทบทุกดีลนะ ตั้งแต่ป็อก แมกไกว
วานบิส บรูโน่ หลายๆปีหล่ง ผีแทบไม่พลาดเลยถ้าตามข่าวจริงๆอ่ะ
ถ้าผีจะเอานะครับ ส่วนใหญ่บอกว่าวๆกันข่าวโคมลอยทั้งนั้น
ที่เห็นว่าวจะๆเลยแบบที่แมนยูจะเอาจริงๆ ผมนึกออกแค่ ดิบาล่า กับฮาลัน
นะ ก่อนหน้านี้ไม่นับพวกโคมลอย ก็ไม่เคยว่าวนักเตะเป้าหมายนะ  

แต่ถ้าซานโช่เป็นแบบเคสบรูโน่ผมก็ด่านะ ที่ไม่รีบเอามาก่อนอะ
เพราะมันก็เห็นชัดว่า มาแล้วทีมจะดีขึ้น

ดีลซานโช่ผมยังเฉยๆ แต่ถ้าใกล้หมดเดือนยังไม่มีอะไรคืบหน้า
อันนี้เนี่ยจะเริ่มน่าด่า....  

ตอนบรูโน่ไม่มีใครคิดหรอกครับ ว่าย้ายมาละจะเทพเลยแบบนี้
ทั้งท่านและผมก็ไม่ได้คิดแน่ๆว่าบรูโน่จะพาทีมจบที่สามแบบนี้
ตอนนั้นตกลงกันยังไม่ได้เลยไม่รีบมั้บครับเลยยืดเยื้อ แต่ถ้าถามว่า
ตอนนั้นผมเซ็งไหม ก็เซ็งแหละ แต่อย่างน้อย ก็ได้มาแล้ว ดีกว่าไม่ได้เลย  

เพราะมีบทเรียนไง มัวแต่ไปยึกยักยืดเยื้อ เลยไม่ได้มาสักที
ซึ่งปัญหาตรงนั้นมันก็เห็นมาตั้งนานแล้ว แต่ก็ไม่ซื้อในตอนต้นฤดูกาล
จนเป็นแบบที่เห็นแล้วว่า ถ้าไม่รีบแก้มันอาจจะเละแบบปีที่แล้วได้

หวังว่าตรงนี้คงเป็นบทเรียนให้บอร์ดได้สักที ว่าไม่ต้องยึกยักให้มันมาก
มัวแต่ไปเล่นแง่ เดี๋ยวสุดท้ายก็อดหมด แผนสำรองก็ไม่รู้มีรึเปล่า
ผมกลัวตรงนี้มากกว่าไม่ได้ซานโช่อีก

เพราะถ้าไม่มีแผนสำรอง แน่นอนเค้าอีหร็อบเดิมแบบปีที่แล้ว
ใช้ตัวเดิม แล้วไปลุ้นผลงานเอา

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7259
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 00:09
[RE: เลิกคาดหวังดีลซานโช่ และควรมองหาเป้าหมายใหม่]
มีคนยกดีล Joao Felix ไปแอต
ผมว่าซานโชไปแทนยูควรแพงกว่าอีก
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 00:12
ถ้าไม่ได้จริงๆขุนกรีนวู้ดละเสริมตำเเหน่งอื่นไปพลางๆก่อนก็ได้มั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
ตอบ: 27369
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 00:15
เอาจริงๆนะ

ผมว่าแมนยูได้แหละ. แค่ได้แบบต้องจ่ายตามที่ดิร์ทมุนด์ตั้งไง้เท่านั้น

ถ้าจะเอานะกเตะเพิ่มอีกคนรึสองคนก็ต้องขายคนที่มีอยู่ออกไปให้ได้ตามจำนวนที่จะซื้อนั่นแหละ
0
0
<___คนธรรมดา___>
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2014
ตอบ: 2349
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 00:18
เวลานี้มันไม่ใช่เวลาซื้อตัวของแมนยูนิ ปกติจะเห็นซื้อตอนเวลาเหลือ1-2 วันสุดท้าย ไม่ก็รอซื้อตอนวันท้ายๆของตลาดเดือนมกรา
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55197
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 00:36
หลังจากแถลง ผอ.กีฬาก็มีสัมภาษณ์กับ sky เยอรมันเพิ่มเติม ซึ่งก็ตอบแบบเดิม คือ ซานโซ่ จะอยู่ต่อในฤดูกาลหน้าอย่างแน่นอน เรื่องนี้ได้ตกลงกับทาง CEO ไว้แล้ว

sky เลยถามว่า มีโอกาสที่จะเปลี่ยนแปลงได้ไหม?

ซอค ตอบว่า No!

4
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13827
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 00:52
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
daviddegea พิมพ์ว่า:
ผมไม่กังวลเลย ยังไงก็ได้ซานโช่  

ทำไมท่านยังมองบวกอยู่ ทั้งๆที่ดอทปล่อยข่าวมาว่าจะอยู่ต่อครับ  

Resonance พิมพ์ว่า:

เพราะอะไร ทำไมคิดว่า ยังไงก็ได้ครับ  

เพราะนักข่าว top tier อย่างโรมาโน่ยังไมไ่ด้บอกแมนยูล้มดีลครับ
แถมดีลเก่าๆของแมนยู ก็มาลักษระนี้แหละทั้งตอนป็อกบา แม็คไกว บรูโน่
สโมสรต้นสังกัดก็บอกไม่ย้ายๆ สุดท้ายก็ตามที่เห็น

เคสป็อกบา แม็คไกว บรูโน่ นี่คล้ายๆซานโช่เลย
ข่าวลงบอกว่าจะมาตรวจร่างกาย สุดท้ายก็ลงเตะให้กับสโมสร

ละอยู่ดีๆก็ข่าวมารัวๆจนได้ official ถ้าตามข่าวแมนยูบ่อยๆ
หลายๆตัวจะลักษณะนี้ครับ ส่วนตัวผมก็ยังคิดว่าโอกาสได้เกิน 50%  

เข้าใจครับ แต่เรื่องแบบนี้ผมว่ายังไงก็แปลกๆ คิดว่ายังไงก็ได้ คือมั่นใจมากๆว่าได้ มันแปลกครับ

ถ้ายกตัวอย่างตัวที่ได้ แล้วมีข่าวแนวๆนี้ ตัวที่ไม่ได้ก็เพียบนะครับ ที่มีข่าวแนวๆนี้ คือไม่ได้จะมากวนหรืออะไร แต่ไม่เข้าใจ ทำไมมั่นใจขนาดนั้น

ส่วนเรื่องการให้ข่าวของดอท มันปกติที่ต้องบอกอยู่ต่ ใครจะบอกว่า ซานโช่จะไปแล้ว ซึ่งมันก็หมายถึงดีลยังไม่เกิด แต่ไม่ได้หมายความว่าจะไม่เกิด แต่ตอนนี้มันถึงไหนแล้วเราก็ไม่ทราบ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1937
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 01:48
boy1000 พิมพ์ว่า:
หลังจากแถลง ผอ.กีฬาก็มีสัมภาษณ์กับ sky เยอรมันเพิ่มเติม ซึ่งก็ตอบแบบเดิม คือ ซานโซ่ จะอยู่ต่อในฤดูกาลหน้าอย่างแน่นอน เรื่องนี้ได้ตกลงกับทาง CEO ไว้แล้ว

sky เลยถามว่า มีโอกาสที่จะเปลี่ยนแปลงได้ไหม?

อย่าไปเชื่อมากครับเพราะเคยโดนโอบาด่าไปรอบแล้วครับที่ชอบพูดกับกรอก

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 01:49
ถูกแบนแล้ว
กร๊ากกกก สะใจว่ะ ซานโช่ก็อด ซิเยคก็ไม่ได้

ฝันกลางวันต่อไปนะ เหมาะแล้วเเหละที่ได้ชื่อ โรงละครแห่งความฝัน ฝันอย่างเดียว ฝันลมๆแล้งๆ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
ตอบ: 15834
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 01:51
โรมาโน่ยังงงเลยกรณีนี้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 01:58
ไก่จิ๊กโก๋ พิมพ์ว่า:
กร๊ากกกก สะใจว่ะ ซานโช่ก็อด ซิเยคก็ไม่ได้

ฝันกลางวันต่อไปนะ เหมาะแล้วเเหละที่ได้ชื่อ โรงละครแห่งความฝัน ฝันอย่างเดียว ฝันลมๆแล้งๆ  

ซิเยคอีกแล้วหรอ 5555
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55197
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 02:07
Ninetyyyy พิมพ์ว่า:

อย่าไปเชื่อมากครับเพราะเคยโดนโอบาด่าไปรอบแล้วครับที่ชอบพูดกับกรอก

เคส เดมเบเล่ เห็นยกกันมาหลายรอบแล้ว คือ เคส เดมเบเล่ นี้ก็ตามนั้นครับ แต่สถานการตอนนั้นก็คือ ดอร์ทมุน ยืนยันว่าไม่ขาย ทำยังไงก็ไม่ขาย สุดท้ายเจ้าตัวเลยต้องโดดซ้อม แบบหายไปติดต่อไม่ได้ สุดท้ายทีมเลยขาย และก็ขายไปได้ถึง 140 ล้านยูโร

ซึ่งหลังจากย้ายทีมเสร็จ เดมเบเล่ มีให้สัมภาษณ์พูดถึงเรื่องนี้ไว้ว่า ที่เขาต้องทำตัวแบบนั้นก็เพื่อให้ได้ย้าย เนื่องจากถ้าเขาไม่ทำ ดอร์ทมุนก็ยืนยันว่าจะไม่ขายเขา เขาพยายามทุกทางแล้วแต่ก็ไม่มีวิธีอื่น เลยต้องทำแบบนี้ เพราะอยากย้ายไปบาซ่ามาก

ซึ่งจริงๆเคสนี้มันน่าจะช่วยยืนยันว่าพูดจริงได้มากกว่าน่ะครับ เพราะตัวนักเตะก็ยืนยันด้วยตัวเองว่าถ้าไม่ทำก็ไม่ได้ย้าย ส่วนที่ โอบา พูดมันไม่ใช่หรอกครับ ก็เห็นชัดๆอยู่ว่า ดอร์ทมุน ไม่อยากขาย เดมเบเล่ แต่เจ้าตัวโดดซ้อม หายตัว ติดต่อไม่ได้ จะให้ทำยังไง

ส่วนเคส ซานโซ่ นี้ก็รอดูกันต่อไปครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 02:17
[RE]เลิกคาดหวังดีลซานโช่ และควรมองหาเป้าหมายใหม่
Ninetyyyy พิมพ์ว่า:

เคส เดมเบเล่ เห็นยกกันมาหลายรอบแล้ว คือ เคส เดมเบเล่ นี้ก็ตามนั้นครับ แต่สถานการตอนนั้นก็คือ ดอร์ทมุน ยืนยันว่าไม่ขาย ทำยังไงก็ไม่ขาย สุดท้ายเจ้าตัวเลยต้องโดดซ้อม แบบหายไปติดต่อไม่ได้ สุดท้ายทีมเลยขาย และก็ขายไปได้ถึง 140 ล้านยูโร

ซึ่งหลังจากย้ายทีมเสร็จ เดมเบเล่ มีให้สัมภาษณ์พูดถึงเรื่องนี้ไว้ว่า ที่เขาต้องทำตัวแบบนั้นก็เพื่อให้ได้ย้าย เนื่องจากถ้าเขาไม่ทำ ดอร์ทมุนก็ยืนยันว่าจะไม่ขายเขา เขาพยายามทุกทางแล้วแต่ก็ไม่มีวิธีอื่น เลยต้องทำแบบนี้ เพราะอยากย้ายไปบาซ่ามาก

ซึ่งจริงๆเคสนี้มันน่าจะช่วยยืนยันว่าพูดจริงได้มากกว่าน่ะครับ เพราะตัวนักเตะก็ยืนยันด้วยตัวเองว่าถ้าไม่ทำก็ไม่ได้ย้าย ส่วนที่ โอบา พูดมันไม่ใช่หรอกครับ ก็เห็นชัดๆอยู่ว่า ดอร์ทมุน ไม่อยากขาย เดมเบเล่ แต่เจ้าตัวโดดซ้อม หายตัว ติดต่อไม่ได้ จะให้ทำยังไง

ส่วนเคส ซานโซ่ นี้ก็รอดูกันต่อไปครับ  

ผมว่าซานโซ่คงไม่โดดซ้อมหรอกครับ เหมือนตอนนี้รอแค่ให้เอ็ดยื่นข้อเสนอที่ฝั่งโน่นเขาพอใจน่าจะจบได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5377
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 05:40
ขายข่าว เพิ่มมูลค่าการตลาดก่อน สเต็ปแมนยูยุคเอ็ด ตัวบ้านๆอย่าง ชไนเดอร์ลิน, ดาลี่ บลิน, ดาเมี่ยน ยังปั่นให้ลุ้นกันขี้แตกได้ นับประสาอะไรกับแข้งระดับซุปตาร์ เด็กเก่าแมนซิอีกตะหาก พอมูลค่าการตลาดเหมาะสมแล้วก็ค่อยเอาเงินฟาดมา
แก้ไขล่าสุดโดย tHecH@mp เมื่อ Tue Aug 11, 2020 05:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
ตอบ: 3766
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 09:29
แฟนแมนยูคิดว่าทีมกูรวย จะซื้อใครก็ต้องได้

แต่ไม่ได้คิดเลยว่าช่วงมรสุมโควิด ทีมขาดรายได้ขนาดไหน จะให้ทุ่มซื้ออย่างเดียว

ต้องคิดถึงสภาพคล่องภายในทีมด้วยนะครับทุกๆคน
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel