ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jul 2020
ตอบ: 1459
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 19:14
[RE: ว่าที่ตำนานผี! ผอ.เสือเหลือง ยันเอง 'ซานโช' อยู่ต่อปีหน้า]
LoveS พิมพ์ว่า:
Spoil
Enceladus พิมพ์ว่า:
Birthdayzzz พิมพ์ว่า:
VESSEL พิมพ์ว่า:
อ้าวกำเลย อีตอนจะเอาบอกไม่แพง จัดมา แต่พอไม่มาบอกแพงซะงั้น  

แฟนผีก็ไม่ได้คิดเหมือนกันทุกคนเนอะ หลายๆคนก็คิดว่าแพงเกินไปตั้งแต่แรกแล้ว และบางคนก็คิดว่าแพงยังไงก็ต้องเอามาให้ได้ พอทีงี้คนที่คิดว่าแพงตั้งแต่แรกมาเม้นในข่าวนี้ ก็มีคนมาแซะ  

ตอนลิเวอร์พูลแห้วแวร์เนอ แล้วมีแฟนลิเวอร์พูลบอกไม่อยากได้ ถ้าแฟนแมนยูคิดแบบนี้ซักครึ่งก็คงดีครับ แต่ความเป็นจริงก็เห็นๆกันอยู่  

ว้าว แฟนแมนยูคิดแต่จะแขวะแฟนลิเวอพูลที่องุ่นเปรี้ยวตอนวืดแวร์เนอเกินครึ่งเลยหรอครับเนี่ย ใช้แอพไรเก็บสถิติครับได้ความจริงเห็นๆเลยเทพมาก  

ถ้าแฟนแมนยูทั้งหมดมันก็ไม่มีสถิติไรหรอก แต่ถ้าจะเอาสถิติแฟนแมนยูที่คอมเม้นในกระทู้ที่แซะๆกัน จะมีกี่คนที่บอกว่าแฟนลิเวอร์พูลก็มีทั้งอยากได้และไม่อยากได้ ยังไม่รวมคนที่แผลบคอมเม้นแซะอีก แบบนี้เรียกว่าสถิติไหม

อีกอย่างคุณไม่ต้องมาแซะไรเรื่องสถิติหรอก มันชัดเจนอยู่แล้ว อย่ามาทำเป็นไม่รู้  

55 ชัดเจนมากครับ เอาที่ตัวเองมโนมาเรียกว่าเป็นสติถิ พูดซะยังกะเป็น Fact  

เอาเหอะครับ ถ้าคุณยังติดใจแค่คำว่าแฟนแมนยูครึ่งนึงก็ตามใจ แต่ Fact จริงๆก็คือแฟนแมนยูมาแซะ พอกระทู้นี้โดนบ้างกลับแก้ตัวกัน แค่นี้แหละที่ผมจะสื่อ  

ถ้าคุณพิมพ์มาแค่นี้ก็ไม่มีใครติดใจหรอกครับ อย่างมู้นี้เนี่ย มีแฟนหงส์ไม่ถึง 1% หรอกครับที่เข้ามาแขวะ แฟนหงส์ดีๆมีเยอะครับ ตัวเลขนี้ผมก็มโนเหมือนกัน แต่แฟนแมนยูเว็บนี้แม่งเลวจริงๆเลยนะครับ แขวะลิเวอร์พูลกันเกินครึ่งเลย รู้กันเลยด้วย ไม่รู้ใครรู้ ผมติดใจแค่นี้แหละ  
2

ผมว่าคุณตีความหมายครึ่งนึงของผมผิดหรือป่าว ผมบอกแฟนแมนยูคิดแบบคนที่ผมโควทซักครึ่งก็ดี หมายความว่าคนที่คิดแบบนี้มันมีไม่ถึงครึ่งไง จะมีหรือป่าวก็ไม่รู้ ผมก็ไม่กล้าบอกว่า "ไม่เห็นแฟนแมนยูจะคิดแบบนี้บ้างเลย" เพราะถ้ามันมีจริงๆจะเงิบเอา

แล้วคุณไปตีความว่าคนที่มาแซะลิเวอร์พูลมีเกินครึ่งมันคืออะไร  

คุณบอกมีแฟนแมนยูคิดได้แบบนี้ซักครึ่งก็ยังดี แสดงว่าแฟนแมนยูอีกเกินครึ่งเว็บคิดไม่ได้ไง งงกับคำพูดตัวเองอีก  

ผมไม่รู้หรอกว่าอีกครึ่งนึงที่คุณพูดถึงเขาคิดยังไง เขาอาจจะไม่สนใจประเด็นนี้ก็ได้ มีแต่คุณแหละที่ไปยัดเยียดให้อีกครึ่งนึงคิดว่าองุ่นเปรี้ยว

ผมแค่เห็นว่ามีแฟนแมนยูน้อยมากที่คิดแบบคนที่ผมโค้ท ซึ่งน้อยมากก็ไม่ถึงครึ่งไง

คุณน่าจะมาเถียงผมว่า "เห้ยมีสถิติอะไรที่บอกว่าแฟนแมนยูคิดแบบนี้ไม่ได้ ผมเห็นแฟนแมนยูก็บอกแบบนี้ทั้งนั้น บลาๆๆ"  

แหม่ มาตอนนี้บอกไม่รู้หรอกว่าอีกครึ่งคิดอะไร แล้วไอตอนพิมพ์ "ความเป็นจริงก็เห็นๆกันอยู่" "มันชัดเจนอยู่แล้ว" นี่ไม่รู้เห็นอะไรชัดเจน นี่แหละครับเหมารวมแบบมโนและสับสนในคำพูดตัวเอง  

แล้วประโยคนั้นมันหมายความว่าแฟนแมนยูแซะเกินครึ่งหรือป่าวละ ผมว่าคนมโนน่าจะเป็นคุณมากกว่านะ กะอีแค่ผมบอกว่าคนคิดแบบนี้มีไม่ถึงครึ่ง มโนเป็นตุเป็นตะหาว่าอย่างนั้นอย่างงี้

เอาเหอะครับ ผมขี้เกียจโควทละ ตามเม้นบน ก็เห็นๆ รู้ๆกัน  

ถ้าแฟนแมนยูคิดแบบนี้ซักครึ่งก็คงดีครับ แต่ความเป็นจริงก็เห็นๆกันอยู่ ว่าแทบไม่มีคนคิดแบบนี้ อะผมขยายให้ ประโยคแค่นี้คุณยังอ่านไม่เข้าใจ มโนไปไกลเลยนะ

ปล.ปกติไม่ทะเลาะเรื่องบอลแบบนี้นานๆนะ แต่เคสนี้มันก็เห็นๆกันอยู่ (อย่ามโนอีกละ) 555555

ก็ยังไม่เลิก ใครวะมโน รู้ใจแฟนผีดีจริงจริ๊ง รู้ด้วยว่าแทบไม่มีคนคิดแบบนี้ แถมเห็นๆกันเลยด้วย ใครไปเห็นไรกันคุณฟระ อันนี้เรียกว่าไม่มโน? แล้วยังแถไม่เลิก  

ไหนบอกไม่โค้ทละไง หัวร้อนสินะ 555

ปล.ผมไม่ได้บอกว่าจะเลิกนะ อย่ามโน  

เปลี่ยนประเด็นเลย แถจนแถไม่ออกแล้ว พ่อคนจินตนาการสูง เดี๋ยวไว้ผมอยากรู้เรื่องประเด็นอื่นว่าแฟนแมนยูคิดไงแล้วจะมาถามนะคับ รูดีเหลือนเกินเค้าไม่โพสก็ยังรู้อีกว่าคิดยังไง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: ประธานคลับจื่อ&ยูนา&แฮริน
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 5391
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 19:38
[RE: ว่าที่ตำนานผี! ผอ.เสือเหลือง ยันเอง 'ซานโช' อยู่ต่อปีหน้า]
D.BeckHam07 พิมพ์ว่า:
Raul.7 พิมพ์ว่า:
Raul.7 พิมพ์ว่า:
Balaong พิมพ์ว่า:
เอาที่สบายใจครับ จากที่ตามข่าวมา คาดเดาเหตุการณ์ไม่ยาก ดอทมุนเองพยายามมีข่าวให้กดดันแมนยูยื่นซื้อภายในเวลาจำกัด และ ไม่ลดราคา ... ทางแมนยูเองก็ไม่ยอมโดนโก่งราคาเพราะไม่ยอมเสียเปรียบซื้อนักเตะราคาเกินจริงอีกแล้ว สรุปคือแผนการใช้สื่อไม่สำเร็จเพราะแมนยูไม่เล่นด้วย ข่าวในอังกฤษเองพยายามเสี่ยมเยอะแต่สุดท้ายถ้าไม่ได้ติดต่อไป ก็ไม่เกิด deal
ปล่อยไปตามนั้นเลย ต่อให้มีซานโช่ ก็ไม่ได้มีอะไรการันตรีว่าจะได้แชมป์แน่นอนไหม? ถ้าจะขายโก่งราคามีใบรับประกันไหมละ 555+ ถ้าซานโช่ดีจริง ก็มีทีมอื่นมาขอซื้อเองหรือแย่งซื้อเอง คงไม่ได้มีแต่แมนยูสนใจหรอก แต่นี่ก็เห็นๆกันไม่มีข่าวจากสโมสรอื่นเลย เพราะอะไรหรือ?​ก็เพราะมันราคาเกินจริงมากไง ซื้อมาเท่าไร ขายเท่าไร? การันตรีไรได้ไหม?ก็ไม่ได้ ดังนั้นเก็บไว้ใช้เองเหอะ ถ้านักเตะมี passion อยากย้ายจริง ก็คงจะรอหมดสัญญาแล้วย้ายฟรี ส่วนดอทมุนก็รอเสียฟรีละกัน แต่ถ้านักเตะยอมโง่ต่อสัญญาที่ได้ค่าตอบแทนเพิ่มขึ้นนิดหน่อยและหวังจะมีพ่อบุญทุ่ม... ก็อยู่พัฒนาทักษะกับดอทมุนต่อไป ตามสบายครับ  

เหลืออยู่อย่างเดียวที่ทีมนี้มีอยู่ก็คือเงิน แต่ถ้าไม่มีข้อนี้แล้วนั้น ก็เป็นทีมดาดๆ ทึมนึงแบบเต็มรูปแบบเท่านั้นแหละ ไม่มีใครอยากมาหรอก  

logic ต่ำๆบ่งบอกสติปัญญาดีนะครับ ทีมดาดๆหาเงินจนรวยได้อย่างไรหรือครับ? การใช้เงินฟาดหัวเพื่อให้นักเตะไปตีกอล์ฟนี่มันทีมไหนน้อ?  

ทีมนายก็ใช้เงินฟาดหัวนักเปียโนเหมือนกันนะ ต่างกันตรงไหน ทำมาเป็นว่าแต่ทีมอื่นใช้เงินฟาด  

ขอซื้อหรือแลกตัวครับ? ปัจจุบันเคลียร์ปัญหาได้หรือยังหรือปล่อยให้เล่นกอล์ฟจ่ายเงินฟรีอยู่ เท่านี้ก็เห็นแล้วครับว่าการบริหารเป็นมืออาชีพต่างกันเยอะ นักเตะฟอร์มตกเอง หรือบริหารไม่ดีจนนักเตะปฏิเสธลงเล่นให้ แถม ผจก อยากแก้ปัญหาก็ทำไม่เป็น ปล่อยนักเตะคาราคาซังและจ่ายเงินแบบฉลาดๆอย่างงี้ สโมสรเทพมากๆครับ ขอชื่นชม .... ในขณะที่นักเปียโนตอนนี้หาสโมสรใหม่ได้แล้ว มีเส้นทางอาชีพใหม่ สโมสรที่แก้ปัญหาได้นี่มันไม่เก่งเลยครับ มีเงินแต่ต้องรู้จักวิธีใช้ด้วยนะครับ  

ไม่ต้องมาเป็นห่วงเรื่องแก้ปัญหานักกอล์ฟทีมผมหรอกครับ ไม่อยากลง อยากรับตังค์ไปตีกอล์ฟก็ตามสบาย ทีมผม แฟนบอลทีมผมไม่เห็นมีใครเดือดร้อนเลย เท่าที่เห็นมีแต่แฟนทีมอื่นที่มีปัญหาแทน

เรื่องนักเตะฟอร์มตกหรือไม่ตก ถ้าไม่เคยดูเบลเล่นเต็มเกมส์ทุกเกมส์ไม่ต้องพูดนะครับ ว่ามันแบกทีมอย่างนั้น แบกทีมอย่างนี้ ถ้ามันแบกได้จริงซีดานให้ลงทุกเกมแล้วครับ แค่นี้น่าจะคิดได้นะครับ  

ผมไม่สนใจหรอกครับ มองเป็นเรื่องตลกด้วยซ้ำ ตั้งแต่ต้นผมไม่ได้พาดพิงถึงเลย แต่มีคนเริ่มก่อน ผมเลยเปรียบเทียบให้คิด ว่าก่อนจะว่าคนอื่นควรมองทีมตัวเองก่อนว่าครับ และ ตอกกลับให้นะครับถ้าคิดเป็นก็ อย่ามาสนใจทีมผมเลยเสียเวลาโต้ตอบ คนเริ่มก่อนคือใคร? มาสนใจก่อนทำไม? 55+ #ฟอร์มตกไหม?เบลได้รางวัลไรละที่ยกป้ายว่า เซล กอล์ฟ และ มาดริด เหอๆ  

555++ ขนาดไม่สนใจยังรู้เรื่องมาดริดบริหารทีมเป็นยังไง บางข่าวรู้ลึกยิ่งกว่าแฟนมาดริดบางคนอีก

เรื่องพาดพิง โอเคจากข่าวนี้แฟนทีมผมเริ่มคุณก่อน แต่เพราะจากพฤตติกรรมเก่าๆที่คุณโพสกับข่าวมาดริด ซึ่งอันนั้นก็สิทธิของเค้า ผมไม่ยุ่งหรอก ผมก็ตอบกลับข้อความที่คุณเปรียบเทียบทีมผมไง ว่าทีมคุณก็ไม่ต่างจากทีมผม

และผมไม่สนใจทีมคุณหรอกครับ ย้อนดูข้อความผมได้ ทีมอื่นผมเคยสนที่ไหน ที่ผมต้องยุ่งเพราะมีการพาดพิงทีมผมไง โอเคเนอะ

เรื่องเบลฟอร์มตก ขอบอกอีกครั้งถ้าเบลฟอร์มดีจริง แฟนมาดริดด่าซีดานแล้วที่ไม่เอาเบลลง มีแต่บอกเป็นตัวเลือกท้ายๆรองจากบาสเกวสด้วยซ้ำ ผมพูดถึงขนาดนี้ควรคิดได้แล้วนะว่าฟอร์มมันเป็นไง ไม่ใช่เห็นแต่ไฮไลท์ยิงประตูอย่างเดียว แล้วบอกว่าเบลมันแบก
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: the villians
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 534
โพสเมื่อ: Wed Aug 12, 2020 08:44
WazZa27 พิมพ์ว่า:
astonish พิมพ์ว่า:
คุ้มกว่าไปซื้อกรีลิชแน่นอนครับ ดีลนี้ราคา108 ลบ.ไม่แพงหรอก ประตูบวกแอสซิส เฉลี่ยประมาณ 3.23 ลป. ส่วนของกรีลิชอายุ24ปี ประตูบวกแอสซิส เฉลี่ยประมาณ 4.44 ลป. รีบซื้อซานโช่ให้ได้ครับ  

อันนี้ที่พูดคือไม่อยากเสีย กลีลิชใช่ป่าว เอาดีๆ 555  

สถิติ​มันบอกอยู่แล้วว่าซานโช่ราคาถูกกว่ากรีลิช ยังไงๆแมนยูต้องการแก้ไขปัญหาตำแหน่งนี้ก่อน​อยู่ดี ​จึงจำเป็นต้องคว้ามาให้ได้​ ไม่เข้าใจเอ็ดฯคิดอะไร​ในตอนนี้กลัวเสียค่าโง่​หรืออย่างไร? หากเปรียบเทียบกับดีลเล็กซิสในวัยเกือบ30​ในอดีต​ จะเห็นภาพชัดว่า​ ซานโช่คุ้มที่จะจ่าย
1
0
prepared
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8307
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 08:50
crazydiamond พิมพ์ว่า:
crazydiamond พิมพ์ว่า:
Rui_saotomE พิมพ์ว่า:
คนที่บอกว่าแพงนี่คิดว่าควรราคาเท่าไรหรอครับ  

80-90 ครับสำหรับเด็กอายุ 20 ที่เก่งมากคนนึง
ที่ยังไม่ได้ประสบความสำเร็จเป็นชิ้นเป็นอันครับ  

งั้นเก็บไว้ฝันเหอะครับ ราคาแค่นั้น อย่างเก่งก็ได้แค่ แมดดิสัน เผลอๆไม่ได้ด้วย  

แล้วทำไม ธิโม แวเนอร์ 60 ล้านทำไมหงส์ไม่ซื้ออ่ะ?
ที่เชลซีได้ไป ผมว่าราคาก็เหมาะสมครับ ไม่แพงเกินไปในระดับฝีเท้าและในภาวะนี้

แล้วซานโช เก่งกว่าแวเนอร์ 2 เท่าตัวเหรอครับ ราคาถึงปาไป 108 ล้านแบบนั้น
ที่ไม่อยากได้เพราะ ดอร์ทมันโขก เฟ้ย ไม่ใช่ประเมินฝีเท้าซานโช่มันต่ำ แต่มันแพงเว่อร์เกินไป

ดีลนี้ถ้าไม่ได้จริงๆ ไม่เสียใจน่ะ กลับดีใจที่แมนยูไม่บ้าเลือดซื้อแพงๆ โดยให้ทีมอื่นโขกเอาๆซะที
ลองไปหานักเตะฝีเท้าดี ราคาไม่แพง ขนาดบรูโน่ โซลชา ยังหามาได้ แล้วทำไมคนอื่นจะหาไม่ได้

เอาจริงๆถ้าได้ซานโช่ มาในราคา 108 ล้าน และใส่เบอร์ 7 อย่าฝันให้ผลงานถึงแชมป์เลย
เอาเล่นให้เท่าแรซ มากเซียล กรีนวู้ดมันทำฤดูกาลที่ผ่านมายังยากเลย

ก็บอกแล้วได้แค่ฝัน
ปล.ตลกตรงเล่นเท่ากรีนวูดยังยาก ถ้ามันเก่งขนาดนั้นแมนยูจะไปซื้อซานโชทำไม ส่วนแรชกะมาเชียลก็เห็นๆอยู่ ความสม่ำเสมอแทบไม่มี อีกอย่างอย่าพูดเลยว่าเล่นให้เท่าพวกนี้ อายเค้า  

ยังไม่ย้ายมาจะพูดอะไรก็ได้น่ะครับ จะบอกว่ามาแล้วได้แชมป์ยังได้เลย
คุณมันไม่ได้เชีร์ยผีนี่ครับ ถ้าคุณเชีรืยคุณอาจไม่คิดแบบนี้หรอก
นักเตะเก่งๆใครก็อยากได้ แต่ถ้าค่าตัวก็แพง ค่าเหนื่อยก็แพง แถมยังไม่มีอะไรการันตี
มันก็เหมือนกับการเสี่ยงโชคแหละครับ ผมแค่ไม่อยากเห็นทีมรักทำแบบนั้นก็แค่นั้น

ถ้าคุณมองในมุมของดอร์ทมุนอ่ะก็ใช่ แต่ผมเชีร์ยผีก็มองในมุมของผม

แล้วที่บอกว่าทำไมถึงเทียบกับแรซ กับหมากและกรีนวู้ด คือผลงานฤดูนี้ก็เห็นกันอยู่
ส่วนความสม่ำเสมอถ้าจะไปเทียบ กับฤดูกาล 17-18 , 18-19 มันเทียบกันไม่ได้เพราะว่า
ตอนนั้นแมนยูยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลย จะให้กองหน้ายิงระเบิดได้งัยทีมเน้นรับขนาดนั้น

เอาไรมาพูดครับว่าผมไม่ได้เชียร์แมนยู ผมเชียร์แมนยู และก็มองในมุมของผม ถ้าจะเอาตัวนี้ก็จ่ายไปเหอะเหมาะสม แต่อยากได้ถูกกว่านี้ก็ไปเอาตัวรอง แค่นั้น  

อ่อ งั้นเด็กผีเหมือนกัน แต่มองคนล่ะมุม งั้นผมก็เคารพสิทธิ์ของคุณ
ถ้าคุณอยากให้ทีมอื่นมาโขกราคานักเตะทีมเราก็เชิญ โอเครน่ะ  

องุ่นเปรี้ยวโคตรๆ พอซื้อขายไม่ลงตัวบอกซานโช่กากกว่าหมากแรชซะงั้น

อย่าลืม ว่าซานโช่อายุน้อยกว่าทั้งสองคนนะ  

บอกตอนไหนว่ากากกว่า ผมบอกว่า
เอาจริงๆถ้าได้ซานโช่ มาในราคา 108 ล้าน และใส่เบอร์ 7 อย่าฝันให้ผลงานถึงแชมป์เลย
เอาเล่นให้เท่าแรซ มากเซียล กรีนวู้ดมันทำฤดูกาลที่ผ่านมายังยากเลย เพราะอะไร
เพราะความกดดันในการเล่นให้ดอร์ท กับผีมันต่างกัน
ดอร์ทไม่มีซานโช่ก็การันตี ที่ 2-3 อยู่แล้วป่ะครับ เป็นงี้มากี่ฤดูแล้ว
แต่การลงเล่นให้แมนยูที่เป็นยักษ์หลับ แต่แฟนบอลคาดหวังสูงมันต่างกันมากครับ
ไหนจะเบอร์ 7 กับค่าเหนื่อยระดับ 350,000-./วีคอีก ใครว่าสมเหตุสมผลก็ว่าไป

แต่ผมว่ามันเกินไปก็แค่นั้น ลองไปดูได้เลย ผมสนับสนุนดีลซานโช่มาตลอด
แต่ติงว่า 108 ล้านปอนด์ กับค่าเหนื่อย 350,000-. มันเว่อไป

ถามว่ามันเก่งกว่าหมาก แรซ กรีนวู้ดมากแบบทิ้งเป็นทุ่งเหรอ ผมว่าไม่ใช่
แล้วถ้าอายุแค่นี้ ค่าเหนื่อยแซงหน้า หมาก แรซวู้ด ป๊อกบา เท่ากับเดเคอาในตอนนี้ คนอื่นในทีมจะคิดไงหวา

ส่วนเด็กหงส์อย่างคณมันรอซ้ำอยู่แล้ว ถ้าย้ายแล้วแป่กอ่ะ อย่าว่างั้นงี้เลย

สิ่งที่คุณพูดมาเยอะแยะคือ "มโน" ครับ เพราะมันยังไม่มีเกิดขึ้นเป็นรูปธรรม ฉะนั้นอย่าไปเนิฟนักเตะทีมอื่น  

ผมอยู่ของผมดีๆป่ะ ตอนแรก พวกคุณมาโค้ทคำพูดผมไปเนิฟตะหาก
คุณมาที่หลังไปอ่านดูเถอะ ก่อนจะมาว่าคนอื่นว่าไปเนิฟคนอื่น ผมไม่ได้เนิฟใครเลย
แค่บอกว่า ดีลนี้มันแพง แต่พวกคณนั่นแหละมาถามเหตุผลว่าแพงยังงัย แขวะงั้นงี้
พอผมอธิบายก็มาหาว่าเนิฟ ไม่ใช่แล้วมั้งคุณ!!!

เด็กหงส์ดีๆมีเยอะครับ แต่ที่แขวะแม่งก็เยอะ ยอมรับเถอะ
แก้ไขล่าสุดโดย WazZa27 เมื่อ Thu Aug 13, 2020 09:05, ทั้งหมด 4 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: Look On The Bright Side
เข้าร่วม: 17 Oct 2009
ตอบ: 8307
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 08:54
คุ้มกว่าไปซื้อกรีลิชแน่นอนครับ ดีลนี้ราคา108 ลบ.ไม่แพงหรอก ประตูบวกแอสซิส เฉลี่ยประมาณ 3.23 ลป. ส่วนของกรีลิชอายุ24ปี ประตูบวกแอสซิส เฉลี่ยประมาณ 4.44 ลป. รีบซื้อซานโช่ให้ได้ครับ  

อันนี้ที่พูดคือไม่อยากเสีย กลีลิชใช่ป่าว เอาดีๆ 555  

สถิติ​มันบอกอยู่แล้วว่าซานโช่ราคาถูกกว่ากรีลิช ยังไงๆแมนยูต้องการแก้ไขปัญหาตำแหน่งนี้ก่อน​อยู่ดี ​จึงจำเป็นต้องคว้ามาให้ได้​ ไม่เข้าใจเอ็ดฯคิดอะไร​ในตอนนี้กลัวเสียค่าโง่​หรืออย่างไร? หากเปรียบเทียบกับดีลเล็กซิสในวัยเกือบ30​ในอดีต​ จะเห็นภาพชัดว่า​ ซานโช่คุ้มที่จะจ่าย

ตอนนั้นมันยุคมูงัยครับ เอ็ดก็คงโดนมูปั่น อีกอย่างช่วงนั้นอเล็กซิสเป็นตัว top ในลีคเลย
เป็นผมก็คงติดสินใจแบบเอ็ด คือทุ่มแหลกไม่อั้น แต่ตอนนี้มันมีประสบการณ์แล้วงัย
ว่าทุ่มแหลกโดยแหกกฎ เพดานค่าเหนื่อย หรือค่าตัว มันไม่เวิร์ค

แต่ถ้าได้ซานโช่มาผมก็ดีใจน่ะ แต่ก็ดีกว่าถ้าซื้อได้ถูกกว่านี้ นักเตะจะได้ไม่กดดันค่าตัวมากนัก
แก้ไขล่าสุดโดย WazZa27 เมื่อ Thu Aug 13, 2020 08:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: the villians
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 534
โพสเมื่อ: Thu Aug 13, 2020 12:28

ตอนนั้นมันยุคมูงัยครับ เอ็ดก็คงโดนมูปั่น อีกอย่างช่วงนั้นอเล็กซิสเป็นตัว top ในลีคเลย
เป็นผมก็คงติดสินใจแบบเอ็ด คือทุ่มแหลกไม่อั้น แต่ตอนนี้มันมีประสบการณ์แล้วงัย
ว่าทุ่มแหลกโดยแหกกฎ เพดานค่าเหนื่อย หรือค่าตัว มันไม่เวิร์ค

แต่ถ้าได้ซานโช่มาผมก็ดีใจน่ะ แต่ก็ดีกว่าถ้าซื้อได้ถูกกว่านี้ นักเตะจะได้ไม่กดดันค่าตัวมากนัก  

ซานโช่คือคนที่แมนยูต้องมีครับ
1
0
prepared
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 13, 14
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel