ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: แล้วแต่..ต้อม
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 1323
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 15:13
[RE: กรุณาไปเถอะ!ปืนเสนอค่าชดเชยก้อนโตวอน "เทพปรือ" อำลาสโมสร]
สงสาร
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54874
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 15:22
[RE: กรุณาไปเถอะ!ปืนเสนอค่าชดเชยก้อนโตวอน "เทพปรือ" อำลาสโมสร]
ส่วนตัวผมมองว่าเป็นเรื่องนอกสนาม มีปัญหากับอร์ด

ตอนพี่ต้ามาใหม่ๆ ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าสามารถใช้งานพี่ปรือได้ดี ไม่ขี้เกียจแน่นอนช่วยวิ่งไปเล่นเกมรับถึงแถวกรอบเขตโทษตัวเองบ่อยๆด้วยซ้ำ เรื่องในสนามถึงไม่น่าเกี่ยว

อาจไม่จัดจ้านมาก บางนัดฟอร์มเฉยๆก็มี แต่ผมไม่เชื่อหรือ ว่าถ้าวัดกันตามฝีเท้าจริงๆ ปรือจะเป็นตัวเลือกรองจากพวกดาวรุ่งที่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันพวกนั้น

ลองสังเกตดู นักเตะในทีมดูไม่ออกมาพูดถึงสถานการณ์ของปรือเลย และใครดูก็รู้ว่ามันผิดปกติ ก็เห็นอยู่ว่าบางคนฟอร์มกากมากแค่ไหนยังได้โอกาสยังมีที่ยืนในทีม ไม่ใช่หลุดทีมยาวดื้อๆแบบนี้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: ถ้านายกลัวเมีย---V นายอย่ามาคุยกับเราเลย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 10786
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 15:24
อยากรู้จริงๆ ว่าที่โดนตัดจากทีมเพราะบอร์ดสั่ง รึ เป็นเพราะเจ้าตัว
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7561
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 15:26
ไม่เห็น โอซิล ออกมางอแง เลยนะ
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 1524
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 15:31
มาหงส์สัก 1-2 ปีไหม แต่ไหวค่าเหนื่อยแค่ 100-150k นะ 555

ผมว่าเคมีเข้ากับคล้อปอยู่
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5121
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 15:51
กรุณาไปเถอะ!ปืนเสนอค่าชดเชยก้อนโตวอน "เทพปรือ" อำลาสโมสร
การเมืองด้วยรึเปล่านะ?
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Find out the inspiration
เข้าร่วม: 29 Sep 2008
ตอบ: 991
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 16:19
อย่างรู้ปัญหาวงในเหมือนกัน ทำไมนักเตะกลุ่มนี้สโมสรถึงอยากปล่อยออก และไม่ใช้งาน ถ้าเป็นบริษัทบ้านเราคงประมาณบีบออก แต่ไม่กล้ายกเลิกสัญญา เนื่องด้วยค่าชดเชย

ซึ่งที่ผ่านมามี เบล, โอซิล, อเล็กซิส ซึ่งอเล็กซิสดูจะอยากเล่นฟุตบอลมากกว่า ก็ยังหาทางลดค่าเหนื่อยตัวเอง ย้ายแบบยืมตัว และหาทีมลงได้แล้ว
0
0

SSY
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2020
ตอบ: 1521
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 16:33
ยังอยากเห็นเซนส์บอลของโอซิลอีกนะ วิชั่นในการส่งบอลมันสวยงามดี อยากเห็นแกลงสนามอีก แต่คงหวังยากกับอาเซน่อลเพราะต้องเคารพการตัดสินใจของอาร์เตต้า ส่วนตัวโอซิลเองในเมื่อมีสัญญาและไม่ได้ทำผิดสัญญาอะไรจนถูกยกเลิกก็ต้องเคารพในส่วนนี้

สุดท้ายยังหวังให้ทุกอย่างมันดีขึ้นนะ หาจุดลงตัวที่เหมาะสมให้ได้ละกัน
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2007
ตอบ: 9066
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 16:57
เคยได้ยินว่ามีออฟชั่น ถ้า assist หรือ ยิงเท่าไหร่ๆจะได้ค่าเหนื่อยเพิ่มเท่านั้นเท่านี้

#teamozil
0
0
นักเตะอบจ.
Status: to victory
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 7467
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 17:01
เป็นนักเตะที่น่าสงสารจริงๆ แม่งปืนปู้ยี้ปู้ยำไม่เห็นค่าเลย ตอนเวนเกอร์อยู่เป็นนักเตะระดับโลก ตอนนี้ปืนทำให้โอชิลเป็นนักเตะส่วนเกิน แต่การปฏิบัติกับนักเตะยิ่งกว่าส่วนเกิน แบบนี้ต่อไปใครจะย้ายมาต้องคิดหนัก
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 18415
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 19:32
Tun43 พิมพ์ว่า:
Liverpool ควรไปสอยมา เหมาะมาก  

จะเอาเงินไหนมาจ่ายค่าเหนื่อยครับ
1
0

ได้

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2006
ตอบ: 6999
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 21:23
ก่อนหน้าโควิทก็วิ่งเป็นม้าเลยนะ หลังโควิทหายเฉย
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10286
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 21:32
[RE]กรุณาไปเถอะ!ปืนเสนอค่าชดเชยก้อนโตวอน "เทพปรือ" อำลาสโมสร
จากกันไม่ดีเลย เฟลวะตอนแกย้ายมาโครตดีใจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status: โลกสวย
เข้าร่วม: 27 Mar 2010
ตอบ: 2361
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 22:26
ถ้ายังอยากเล่นฟุตบอลต่อก็ทำแบบอเล็กซิสอ่ะ แบบนั้นเค้าเรียกกระหายลงเล่น
ถ้าขี้เกียจ หมดใจก็แบบเบลเลย นั่งสตรีมเกมอยู่บ้านให้ปวดหลังเล่น
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2005
ตอบ: 17412
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 03:58
SoCute พิมพ์ว่า:
ตอนเขามายกระดับทีมให้ ก็บูชาซะ

ตอนเขาจะย้ายออก ก็อ้อนวอนให้เขาต่อสัญญาเอง

แทนที่จะหาทีมให้เขาย้ายออก หรือ ช่วยแบกค่าเหนื่อย ตั้งแต่ฤดูกาลก่อนที่จะไม่ใช้เขา

เอาละอย่างน้อยก็ได้ค่าชดเชยขอให้สมน้ำสมเนื้อละกัน

เดาๆว่าคงมีปัญหาเรื่องพฤติกรรมแหละ

เห็นยูสนักเตะกระดูกยูง แซะเรื่องฟอร์มมาเยอะละ ถามจริงตอนอาเตต้าเข้ามา โอซิล ไม่ได้ลงเลยหรอ

ก็เห็นต้าส่งลง ฟอร์มก็ปกติ ไม่ได้แย่ ค่อนข้างไปทางดีด้วยซ้ำ

แต่ที่อ่านๆมา น่าจะเป็นเรื่องพฤติกรรมนั้นแหละ

ผมว่าเรื่องเซ็นและต่อสัญญานักเตะ มันเป็นเรื่องของผู้จัดการทีมนะครับ
คิดแบบแฟร์ๆคือถ้านักเตะถูกเปลี่ยนมือ ก็ใช่ว่านักเตะคนๆนั้นต้องอยู่ในแผนของผู้จัดการทีมคนใหม่
และไม่ควรโทษสโมสรเลยด้วยซ้ำ เพราะมันเป็นความจำนงของผู้จัดการทีมคนก่อน
ดูกรณีกองเต้ของเชลซีก็ได้ ที่แฟนพูดถึงกัน ไม่ว่าจะเรื่องไม่เข้าแผน หรือถูกใช้บทบาทที่ต่างออกไป

เรื่องย้ายออก ตบมือข้างเดียวไม่ดังครับ นักเตะต้องยินยอมด้วย
และฤดูกาลที่แล้วช่วงมกราปีโน้น ปารีสก็จีบไม่ใช่หรอครับ น่าจะมีอินเตอร์ด้วยอีกหรือเปล่า
แต่สุดท้าย คือนักเตะยืนกรานจะอยู่จนหมดสัญญา ทำอะไรไม่ได้ โทษสโมสรก็ไม่ได้

ผมไม่คิดว่าเป็นเรื่องพฤติกรรม ยกเว้นเชิงการเมืองเท่านั้น และผมว่าก็ไม่เกี่ยวครับ

ส่วนผมโดนพาดพิง ซึ่งผมวิจารณ์และสื่อก็โจมตี
ถ้าบอกว่าสื่อไม่โจมตีคือแม่งโจ๊กมาก และเขาว่ากันนานแล้ว ตั้งแต่เรื่องไล่บอล จนถึงไร้บทบาท หรือความเด่นไม่มี
แต่เราได้อะไรกันครับตอนนี้ วิ่งเยอะ หรออออ
มันตลกอ่ะนะ ที่พวกติ่งโอซิลต้องเล็งผมไว้ก่อน

ถึงตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่า มีนักเตะเลี่ยมทองแบบโอซิลเป็นใครอีก นักเตะที่ไม่ผิดเลย
เซนส์ไม่ทันกัน เพื่อนร่วมทีมห่วย แทคติกไม่ดี
งั้นคงเหมาะสมแล้วที่อาร์เตต้าจะไม่ใช้ครับ ให้ท้ายได้ตรงตัวจริงๆ
โด้กับเมสซี่ไม่ว่าทีมชาติหรือสโมสรยังไม่โดนให้ท้ายแบบนี้เลยมั้ง เมสยังได้ด่าผู้จัดการทีมชาติหน่อย
แม้แต่เดอบรอยเองแฟนแมนซิตี้ยังเห็นว่านักเตะดรอปลงก็ว่าที่ตัวนักเตะ ไหงโอซิลดันไปลงที่คนอื่นซะงั้น ตลกไหมละ

ดูคอมเมนบางอันในนี้สิครับ โจมตีเหมือนกัน กล้าเถียงแบบทำกับผมไหม ก็ไม่ละ
หรือตั้งกระทู้ถามแฟนเยอรมันถึงโอซิลดิ พวกนี้กล้าไปเถียงด้วยไหม ก็ไม่อีกละ

ส่วนแย่ไม่แย่ จะอินเนอร์หรอหรอ ไหงขัดกับผู้จัดการทีมกันละครับ
หรือเพราะทีมมีฟอร์มเลยด่าไม่เต็มปากแบบอูไน
สำหรับผมเฉยๆด้วยซ้ำ ถ้ามันเวิร์คจริงๆนะ เลขแอสซิตขึ้นไปละ
และจะไม่ถูกเปลี่ยนตัวออกช่วง70นาทีในหลายๆแมทช์หรอกครับ มันสะท้อนเรื่องความคงที่ในการเล่นแล้ว
หรืออย่างที่ชอบอวยๆ คนทำคลิปรวมโอซิลจ่ายแล้วยิงไม่เข้า มันก็ทำให้ดูได้

สรุป ผมไม่คิดว่าเป็นเรื่องพฤติกรรม แต่เป็นเรื่องการยืนระยะการใช้งานมากกว่า
เพราะถ้าเล่นเกมหนักๆ แทคติกจะต้องเปลี่ยนรูปแบบการเล่นได้ในทุกๆช่วง
เช่นถ้าเคยดูนัดสเปอร์ของพอชเจอหงส์ของคลอปป์ รูปแบบเปลี่ยนบ่อยนะครับ
และถ้าวิ่งไม่ไหว มันก็จะเป็นจุดอ่อนไป

ผมอ่านคอมเมนเรื่องสื่อทำให้โอซิลดูแย่แล้วฮาวะ
ผมพูดถึงเกนดูซี่กับการจัดการที่ไม่เมคเซน ทัวร์ลงแบบคนเก็บกดรอจังหวะด่าผม
ซึ่งทั้งคู่ เนื้อหาออกสื่อไม่เคลียร์เหมือนกัน
แต่คอมเมนให้ท้าย คนละขั้วโลกเลย คุณก็น่าจะเห็นจากคอมเมนเรื่องสื่อทำให้ดูแย่ไปแล้ว

เกนดูซี่มีปัญหาที่ดูไบ แต่ได้ลงเล่นเป้นตัวจริงช่วงโควิด ส่วนโอซิลไม่มีปัญหา หลุดยาววะ
แค่นี้ยังตอบผมไม่ได้ว่าผู้จัดการทีมใส่มันเป็นตัวจริงไปได้ยังไง ในเมื่อพวกคุณด่ามันกันขนาดนั้น
แถมปัญหาของเกนดูซี่ ไม่ใช่กับเพื่อนร่วมทีมแล้ว มันเป็นเรื่องฝั่งตรงข้ามแล้ว แต่โดนลงโทษเป็นส่วนเกิน
ถ้าเป็นนักเตะช่วงยุคเวนเกอร์ เบนท์เนอร์ บายอ นาสรี่ ลาส
พวกวัยละอ่อนมีปัญหา มันส่งเสียงออกสื่อแล้ว แต่เกนยังไม่ได้พูดอะไรเลย
ทั้งที่ผมอยากรู้ว่าเนื้อเรื่องมันเป็นยังไงจะได้เข้าใจทั้งๆที่ทัศนคติของมันคือเอาคืนแทนเพื่อน แต่ข่าวของผู้จัดการทีมตอบออกสื่อแค่สั้นๆว่า ไม่สามารถคุยกันได้
ส่วนคำตอบของโอซิลจากผู้จัดการทีมคือไรครับ กั๊ก

ผมเห็นข่าวเรื่องโอซิลไม่ยอมลดค่าเหนื่อยช่วยสโมสร ที่คอมเมนจากติ่งหรือกลุ่มโอซิล
ผมให้ท้ายเขาได้แค่ว่า แล้วอีก2คนนะมันใคร
เห็นพวกบ้าข่าววงในชอบกันนิ ผมก็เห็นว่าถ้าจะลากมาด่าก็ด่าให้หมด ภาพมันก็เสียเช่นกัน
ผมรู้สึกตั้งแต่ลูกจอห์ชมาคุมทีมบริหารอาร์เซน่อลละว่า
เขาพยายามแก้ภาพสิ่งที่เคยถูกวิจารณ์การบริหารในช่วงยุคก่อนหน้า

----
และที่ฮาคือไรรู้ไหมครับ อาร์เตต้าดูจะโอ๋โอบามิยองออกหน้าออกตาสุดๆ
แต่นักเตะอย่างโอซิล ทำไมไม่ออกตัวที่จะรั้งไว้เลยละครับ
ยิ่งจะบอกว่าการทำแบบนี้ของสโมสรเขาไม่เกี่ยว ผมต้องรอข่าวเขาพูดขัดอะไรหน่อยแล้วละครับ
แต่ถ้าไม่ จะให้ตีความว่าไรดีละจ๊ะ

ตอนนี้ผมกลับรู้สึกว่า อาร์เตต้ากำลังทำทีมแบบตี2หน้านะ
อย่างข่าวที่ว่าต้องจดสิ่งที่เวนเกอร์พูด นั้นหมายความว่าการพูดออกสื่อของเขา มันเป็นเรื่องเซฟตัวเอง
การจัดการภายในที่ออกสื่อก็กำกวม มันมีแต่พ้อย แต่รายละเอียดไม่เคลียร์
การจัดการนักเตะโดยการเว้นระยะห่าง ก็เป็นคำถามจากโอซิล ถ้าไม่จะรวมเกนเข้าไป
เขาจะไม่รู้เรื่องการปล่อยนักเตะ มันเป็นไปได้ยากกว่าช่วงอูไน เพราะเขาประกาศขอดูนักเตะเอง

มันสะท้อนว่า เขาจะเลือกการดรอปเป็นการส่งสัญญาณให้นักเตะคิดเอง
เขาไม่บอกกับนักเตะตรงๆว่าคุณไม่อยู่ในแผนทำทีม แต่จะบอกออกว่าถ้าคุณใช่ เราก็จะใช้คุณ

แต่คุณดูข่าวย้ายออกขายออกสิครับ มันควรจะทำกับนักเตะอย่างนี้กันได้จริงๆหรอ
โทษบอร์ดอีกแหงละมั้งเนี่ย อาร์เตต้ากับทีมบริหารเขาไม่คุยกันเลยว่างั้น

--
ผมขี้เกียดเข้าช่วงน่อลไม่มีเตะ ยิ่งมาเถียงยิ่งน่าเบื่อ เบื่อติ่งครับ
ติ่งโอซิลเยอะกว่าติ่งเวนเกอร์ และอาการหนักกว่า
ผมเช็คดู คุณก็น่าจะเป็นแฟนน่อลนิหว่า คุณจะมาโควทกลับแนวไหนละครับเนี่ย
เพราะไอ้ที่โควทคุณ มันเถียงกับผมว่าก็เพราะความเป็นติ่งเนี่ยละ
แหม ดูไฮไลท์ กระทู้ไลฟ์กดดูได้ว่าไม่เจอผมกี่แมทช์ ไอ้นี่เลอะเทอะ
แก้ไขล่าสุดโดย gUnNeR เมื่อ Tue Aug 11, 2020 04:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel