ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1194
โพสเมื่อ: Tue Aug 11, 2020 14:16
[RE: สมใจโลกิ! ราชันโอเค "คุโบะ" ยืมตัวซบ "เรือดำน้ำ" 1 ปี]
HalaMadrid7 พิมพ์ว่า:
Hachang พิมพ์ว่า:
HalaMadrid7 พิมพ์ว่า:
ทีมดาวรุ่งเราใช้ได้เลย
วินิซีอุส โรดริโก้(โยวิช) คุโบะ
โอเดกาด บัลเบรเด้
???????
เมนดี้ มิลิเตา วาราน โอริโอโซล่า(อยากให้ดึงฮาคิมี่กลับในอนาคต)
คูตัวร์

คงมีทั้งรุ่งและร่วง แต่ต้องมีรุ่งบ้างแน่นอน  

เห็นด้วยครับว่าดาวรุ่งหลายๆคนของ Madrid ดูดีมากจริงๆ
มีให้เลือกใช้งานหลากหลายจำแหน่งด้วย

แต่ผมว่า Varane, Mendy, Courtois นี่น่าจะไม่ใช่ดาวรุ่งแล้วล่ะมั้งครับ
ปกติอายุครบ 24 ปีก็จะถือว่าหมดสถานะ Young Player กันแล้วล่ะครับ

จริงที่ท่านว่าครับ แต่ทีมที่ผมพิมมาคือน่าจะได้เล่นด้วยกันไดีอีก6ปีอย่างต่ำๆเลย ซึ่งน่าจะเข้าขากันมากๆครับ  

อันนี้ผมก็เห็นด้วยเช่นกันครับ ชุดนี้ดูมีแววที่จะเป็นนักเตะแถวหน้ากันหลายคน
ช่วงกำลังพัฒนาก็มีรุ่นพี่คอยช่วยประคองได้ด้วย ทั้ง Ramos, Kroos, Modric, Benzema
อีกคนที่ผมชอบ Asensio ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าช่วงหลังฟอร์มการเล่นเป็นยังไงบ้าง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Sep 2007
ตอบ: 879
โพสเมื่อ: Mon Aug 17, 2020 08:29
[RE: สมใจโลกิ! ราชันโอเค "คุโบะ" ยืมตัวซบ "เรือดำน้ำ" 1 ปี]
★ MISUGI ★ พิมพ์ว่า:
รอลุ้นว่าสักวันนึงจะปล่อยของได้ เอาใจช่วยอยู่ครับ  

อีก2-3ปี บ่มๆไว้ก่อน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel