ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Blood Of Red Devil
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 1793
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 12:23
P9D&AT "ดม"
ความสามารถกับทัศนคติไปคนละทาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 12:35
[RE: P9D&AT "ดม"]
mestalla พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:
Fightme พิมพ์ว่า:
taMoN พิมพ์ว่า:
Fightme พิมพ์ว่า:
1.ตั้งใจใช้ชื่อพ่อเขาไหม ตั้งใจแน่ๆ โพสตรงๆให้เห็นเลยว่าตั้งใจ
2.ด่าพ่อเขาไหม ไม่ได้ด่า แต่วัฒนธรรมเด็กไทย เรียกชื่อพ่อคือล้อชื่อพ่อ ถ้าพ่อผมชื่อเลียแล้วด่าไอสั.เลีย เนี่ยเรียกว่าด่า
3.สมควรไหม ไม่สมควรด้วยเหตุผลข้อสอง บริบทเมืองไทย คุณจะเมนชั่นเฉยๆก็กระทบกระเทือนจิตใจ จะแถยังไงก็ไม่รอด โดยเฉพาะอย่างยิ่งคนที่ตายแล้ว ทำให้ไม่สมควรเข้าไปอีก
4.ผิดไหม ผิดจริยธรรมในสังคมไทย ผิดที่เจตนา แต่ไม่ผิดเรื่องด่าพ่อ ในเคสนี้ไม่มีคำอะไรเสียหายถึงพ่อดมเลย แต่การเมนชันจะไปโดนแจ๊สแทน

เกี่ยวกับแจงชี้แจง
1.ด่าเขาก่อนแต่ไม่ขอโทษ เพราะคนด่ากลับด่าแรง ตรรกกะวิบัติ อยากจบแต่ไม่อยากขอโทษ
2.ถ้ามองต้นเหตุประเด็นนี้แจงคือชนวนเลย ให้คนไปด่าเขาก่อนแก้ปัญหาด้วยการเงียบแทนที่จะขอโทษเขา
ถ้าแจ๊สตอบp9d ในigวันนั้นอาจจะจบไปแล้วก็ได้ ถ้าp9อยากเปิดวอ
คงโพสด่าไปตั้งแต่วันแรกแล้ว
3.เจตนาแจงดี แต่แก้ปัญหาผิดวิธี

สรุปผิดทั้งคู่ โดยเฉพาะการเข้ามาของแจงทำให้เรื่องนี้แย่กว่าที่มันควรจะเป็น

แจงเข้ามาทำอะไรหรอท่าน  

ออกมาชี้แจงในคลิบครับ ว่าเป็นคนบอกให้แจ๊สเงียบ ไม่ตอบ ig p9d  

ที่ไม่ยอมตอบDMตอนแรกอ่ะหรอท่าน

เปิดดูคลิปจากเว็บเฟสบุค 

อันนี้อ่ะมั้ง แรกๆ ฟังดูดีนะ มาตายตอน เงียบถือว่าขอโทษแล้ว

ต่อไปผมไปทำอะไรใคร แล้วผมผิด ผมเงียบ แสดงว่าผมขอโทษแล้วใช่มั้ย  
ขอบคุณฮะ เดี๋ยวไปลองฟังดู
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 1300
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 12:49
P9D&AT "ดม"
การตั้งชื่อเพลงของนุ้ยนี่ไม่สมควรจริงแหละ
แต่ต้นเหตุดราม่าคือแจ๊สแม่งไปเสื-กก่อนจริง ๆ
พอบอกจะจบ ยังเอาเขาไปแขวะในบ.ฮาไม่จำกัด ซะงั้น

เหอะๆ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2010
ตอบ: 1300
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 12:51
P9D&AT "ดม"
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
น้าติ๋ม จะทิ่มน้าหลออ พิมพ์ว่า:
แจ้สคงอยากแต่งมั่งแต่ทำไม่ได้  

ท้าต่อยท้ายิงมาก่อนเบย แต่เขาบอกให้แต่งเพลงมาดิสคืนแบบวิถี HipHop

บอกตัวเองเป็น ตลก ไม่ใช่แร็ปเปอร์ อุแหม่

ก็ไปเสือกวงการเขาตั้งแต่รับงานเป็น PD รายการแร็ปจนรายการเขาพังไม่เป็นท่า จนต้องหยุดไปปีนึง

ส่วนตัวผมไม่ให้ค่าทั้งสองคนเลย ในเกมส์นี้ เล่นนอกเกมส์กันทั้งคู่ ป่วยจิต

คนนึงเอาชื่อพ่อเขาที่เสียมาตั้งชื่อเพลง(แม้เพลงจะดีมาก)

ส่วนอีกคนเขาไม่ได้ด่าตัวเองเลย ไปเสือกด่าเขาแล้วบอกเป็นตลกไม่ใช่แร็ปเปอร์ พร้อมท้าต่อย

มีแต่คนประสาท55555555555

จำได้ตอนsmtm1 ที่แจ๊สกราบตีนวีลแชร์บอย แม่งโคตร.....

0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2005
ตอบ: 2363
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 13:15
P9D&AT "ดม"
ก็ล้อชื่อพ่อนั่นแหละ จริงๆอยากเห็นดิสกันด้วยเพลงนะ ไม่ต้องแรปหรอกถนัดแบบไหนก็สู้แบบนั้น เอาแว๊นฟ้อมาแปลงก็ได้
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2010
ตอบ: 620
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 13:33
เพลง ดิส มันเล่นตามแผลอยู่แล้ว รู้ว่าเอาเรื่องไหนมาเล่นแล้วเจ็บก็เอามาใส่ มองว่าปกติของวงการนี้ มันคือเกมตามในเพลงตอนท้ายที่บอกแหละ ใครดังใครมีแผลให้เล่นเยอะก็เสียเปรียบ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Manchester United
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1021
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 16:10
P9D&AT "ดม"
derpp พิมพ์ว่า:
da4udazii พิมพ์ว่า:
Spoil
เงาหนอนเขียว พิมพ์ว่า:
da4udazii พิมพ์ว่า:
จิ๊กโก๋เฝ้าบอร์ด พิมพ์ว่า:
ไม่รู้เรื่องแรปไรนะ

แต่อ่านมู้นี้ แล้วสงสัยว่า แต่ละประเภทต่างยังไงอะ โอลสคูล คือยังไง  

Old School ก็จะเป็นการแร็ปปกติเลย เน้นเรื่องราวิใช้คำสวยๆ แบบกอล์ฟ ฟลักกิ้งฮีโร่

Trap เพลงจะเน้นสนุกหน่อยฮุคติดหู ชอบพูดเรื่องหญิง เงิน ยา แต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมด มันเป็นผลพวงจาก culture

mumble แร็ปบ่นๆ ไม่ค่อยชัด

melodic แร็ปแบบร้องๆ อย่าง ilslick

ยังมีอีกหลายสไตล์ครับ drill , grime  

melodic แร๊ปนี่ผมไม่เข้าใจจริงๆอาจจะไม่ใช่คนฟังแรปแบบลึกๆ แต่ตามความเข้าใจมันคือร้องมากกว่า ฝรั่งเค้ามีมั้ยครับสายนี้ ผมรู้สึกไม่ได้แร๊ปแต่เอื้อนมากกว่าใช้ออโต้จูน ตอนนี้ฮิตมากเลยด้วย แต่บางเพลงก็เพราะนะ ilslick นี่ถือว่าเป็นต้นแบบเลยผมฟังนะเพลงติดหูดี  

post malone ครับ  

เคยฟังzeeskyในcypherlogy เขาเรียกสไตล์อะไรครับ มีใครแนวนี้อีกมั้ย  

b-king ครับ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2020
ตอบ: 1992
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 20:11
EGO ทั้งคู่ ใครยอมก่อนก็หมา

ก็ปล่อยไปตามเกม
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3 ... 10, 11
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel