ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status: keep the blue flag flying high
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jan 2011
ตอบ: 11006
โพสเมื่อ: Sun Aug 09, 2020 23:33
[RE][Spoil] it's okay to not be okay -จบแล้วเป็นไงบ้างครับ
ชอบที่เอาโรคทางจิตมาดำเนินเรื่องแต่บทเฉยๆกับหลังๆเอื่อยไปหน่อย นอกจากนั้นดีหมดนักแสดงเล่นดีจริงน่าจะมีลุ้นรางวัลเลย ดูอีกเรื่องเวลาใกล้ๆกันคนพี่เล่นเป็นตัวร้ายปรับอารมณ์ไม่ทันเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
CHELSEA||WJSN&FE:VERSE_LUDA|LE SSERAFIMChaeWon-DreamcatcherJiU/SuA-QWER Hina/Chodan

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5270
โพสเมื่อ: Sun Aug 09, 2020 23:34
[RE: [Spoil] it's okay to not be okay -จบแล้วเป็นไงบ้างครับ]
THEARTICLE พิมพ์ว่า:
เป็นอีกเรื่องนึงที่ผมยกให้อยู่ในใจเลย

นักแสดงเล่นอารมณ์ได้ดีมาก

ตอนแรกชอบนางเอกแบบสุดๆ แต่หลังๆมาผมยกให้ซังแทอปป้าเป็น MVP เลย

ชอบเวลาที่สามคนอยู่ด้วยกัน

[/img]  

แดซังอวอร์ดก็มาอีกมั้งครับ ปีนี้ก็ได้ไปจาก when the camilia bloom เรื่องนี้ก็น่าจะได้อีก ว่าแต่ว่านี่จะเรียกว่าเป็นนักแสดงนำชายได้ไหมนะ?หรือว่าต้องหมายถึงพระเอกอย่างเดียว
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5270
โพสเมื่อ: Sun Aug 09, 2020 23:35
[RE: [Spoil] it's okay to not be okay -จบแล้วเป็นไงบ้างครับ]
SilverCross พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ คือผมดูไปอนแรกแค่แป๊บเดียว แล้วมันมีซีนแบบกินมูมมาม แล้วก็อาเจียน
คือมันอาจจะไม่ชัดหรอก แต่ผมไม่ชอบไง มันจะทำให้ผมอาเจียนตามไปด้วย ก็เลยหยุดดูรงนั้น
คำถามคือ มันจะมีอะไรแบบนี้อีกมั้ย เล่นน้ำลาย เล่นอ้วก เล่นของสกปรกน่ะ
ไม่เข้าใจทำไมเกาหลีชอบหยิบมุกพวกนี้มาเล่น เห็นมาเป็นสิบปีแล้ว  

ไม่มีแล้วนะครับ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37401
โพสเมื่อ: Sun Aug 09, 2020 23:37
SilverCross พิมพ์ว่า:
ถามหน่อยครับ คือผมดูไปอนแรกแค่แป๊บเดียว แล้วมันมีซีนแบบกินมูมมาม แล้วก็อาเจียน
คือมันอาจจะไม่ชัดหรอก แต่ผมไม่ชอบไง มันจะทำให้ผมอาเจียนตามไปด้วย ก็เลยหยุดดูรงนั้น
คำถามคือ มันจะมีอะไรแบบนี้อีกมั้ย เล่นน้ำลาย เล่นอ้วก เล่นของสกปรกน่ะ
ไม่เข้าใจทำไมเกาหลีชอบหยิบมุกพวกนี้มาเล่น เห็นมาเป็นสิบปีแล้ว  

ไม่มีแล้วครับ ฉากนี้ คนที่อาเจียนคือคนไข้ครับ ( ป่วยโรคจิตประเภทหนึ่ง )
บทตอนนี้จะสื่อถึงความอดทนของพระเอกครับ
Spoil
ที่โดนของสกปรกๆแบบนี้ก็ยังทนได้ สุดท้ายโดนคนไข้คนนี้ตบ เพราะพระเอกไปยิ้มแบบไม่เป็นไรๆ คนไข้ดันดูออกว่าเสแสร้ง  

หลังจากนั้น ไม่มีฉากสกปรกๆแล้วครับ ( แต่ฉากอาเจียนผมว่าทำดีนะ ใช้ภาพอื่นๆมาแทน แต่สื่อความหมายว่าเป้นของสกปรก )
แก้ไขล่าสุดโดย Nakkii เมื่อ Sun Aug 09, 2020 23:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้จัดการทีม
Status: c h i c h o o ♥
เข้าร่วม: 20 Apr 2009
ตอบ: 28016
โพสเมื่อ: Sun Aug 09, 2020 23:48
จริงๆเรื่องนี้จบตั้งแต่ EP15 แล้วล่ะ EP สุดท้ายแค่สรุปเรื่องราว และหาทางลงให้มันกลมกล่อม ส่วนตัวมองว่าดีมากๆเลย จุดขัดใจมีแค่เรื่องแม่นางเอกที่ทุกคนจำหน้าไม่ได้เลยนี่แหละ ศัลหนักขนาดไหนก็ต้องมีเค้าโครงเดิมบ้าง ตัวบทก็ทำได้ดีมากๆเลย ตัวซีรี่ย์เองก็ไม่ใช่ซีรี่ย์ที่ขายความซับซ้อนอะไรอยู่แล้ว เน้นย่อยง่าย ฟีลกู้ดอะไรพวกนี้มากกว่า
1
0

นักเตะอบจ.
Status: MY Bluu~
เข้าร่วม: 14 Apr 2007
ตอบ: 3535
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 00:14
ให้ 9.5/10 หักตรงแม่นางเอกหน่อยเรื่องการศัลยแล้วใครก็จำไม่ได้เลยกับเรื่องพ่อนางเอกที่น่าจะหลอนไปเอง แถมไม่เฉลยว่ามุนยองเห็นอะไรจริงๆด้วย

งานโปรดักชั่นดี กำกับภาพดี ตัวบทดีมากๆ ซีรี่ย์แนวนี้มันจะไม่หวือหวาอยู่แล้ว ไม่ได้เดินเรื่องฉับไว เน้นดึงอารมณ์ แนวฟีลกู๊ด

ส่วนซอเยจี ∞/10 ไปเลย ดูซีรี่ย์เกามาเป็น 10 ปี เป็นร้อยๆเรือง ไม่เคยหลงนางเอกคนไหนเท่านี้มาก่อน
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: เชียร์หลายทีม ชอบหลายคน ไม่น่าจะหนักหัวใครเนอะ
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 18487
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 00:17
ร้องไห้ เหมียนหมา เลย
1
0
Liverpool , Barcelona , Juventus , Hannover 96 , DFB

ดาวเตะกัลโช่
Status: ดาว
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 4433
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 00:22
จบแล้ว มีใครดูเรื่อง flower of evil บ้างไหมครับ พึ่งมาไม่กี่ตอน น่าสนใจดี
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2010
ตอบ: 1040
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 00:23
[Spoil] it's okay to not be okay -จบแล้วเป็นไงบ้างครับ
ชอบมาก

ดูตอนแรกคิดว่าหนังแนวหลอนๆ

แต่พอดูไปเรื่อยๆกลายเป็นหนังฟีลกู๊ดได้ไง 55

พี่ซังแทเล่นดีมาก ฉากอ่านนิทานให้ต้นไม้แม่นี่ทำเอาน้ำตาเกือบแตก

ส่วนโกมุนยองเอาไป 10/10 เลยครับ คนอะไรยิ้มทีใจละลาย

โดยรวมคือโอเคหมด ไม่ค่อยติดเรื่องบทอะไรเท่าไหร่เพราะมันคือหนังฟีลกู๊ด ไม่ใช่แนวสืบสวนสอบสวน

ปกติไม่ค่อยดูซีรี่ย์เกาหลี มาเรื่องนี้ติดเฉย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 17400
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 01:36
จบดีมากๆๆๆๆ เป็นตอนจบที่อิ่มเอมมากๆให้ติดท๊อปเลย ฉากอ่านนิทานให้ต้นไม่ฟังนี่น้ำตาไหลเลย แล้วก็ฉากซังแทบอกว่าจะแยกไปทำงานแล้วก็น้ำตาไหล อบอุ่นมากกกกกกก 9/10
แก้ไขล่าสุดโดย MEAKK เมื่อ Mon Aug 10, 2020 01:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2010
ตอบ: 18855
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 01:55
ถามแบบไม่สปอย สนุกไหม จะดูเพราะ โกมุนยอง เต๊าะผู้ได้เกรี้ยวกราดดี
0
0

ฝากกดไลค์เพจหน่อยนะครับ แฮร่ๆ

https://www.facebook.com/SynysterGamingTV

นักเตะอบจ.
Status: ระวังลื่นถ้าพื้นยังไม่ขัด
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2406
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 02:05
สนุกครับผมให้เป็นที่หนึ่งของผมเลยอาจเพราะผมชอบแนวจิตวิทยา จิตเวชด้วย
นักแสดงเต็ม10 เนื้อเรื่องไม่ได้หวือหวาแต่ให้อะไรคนดูทุกตอน
0
0

ดาวเตะลา ลีกา
Status: in klopp we trust
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 9565
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 02:05
พูดถึงตอนจบนะ โคตรดีเลย การพัฒนาของตัวละครทุกตัว ตั้งแต่ ep.1. จนมา ep.16.

ตัวละคร move on ไปใช้ชีวิต มีความสุข feel good สุดๆ

บทไม่ได้หวือหว่ามาก แต่เอามาทุกอย่างมันสรุปตอนจบได้ดีสุดๆ
1
0

THE END OF THE F***ING WORLD
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8244
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 02:06
[Spoil] it's okay to not be okay -จบแล้วเป็นไงบ้างครับ
ดีมากๆ เนื้อเรื่องถ้าจะดูเอาสนุกตื่นเต้น เหมือน vagabond itaewon ก็คงไม่ใช่ คือหยิบประเด็นเรื่องจิตรเวชมาเล่นได้โคตรดี ตัวละครเด่นทุกตัว กระจายบทได้ดีมาก ที่ชอบที่สุดคือซอเยจี หลงแบบไม่ไหวแล้ว ถ้าทำโทรศัพหายตอนนี้ คนเก็บได้คงนึกว่าของซอเยจี รูปเต็มเครื่องอ่ะ55
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 18 Mar 2020
ตอบ: 8244
โพสเมื่อ: Mon Aug 10, 2020 02:12
newredkop พิมพ์ว่า:
พูดถึงตอนจบนะ โคตรดีเลย การพัฒนาของตัวละครทุกตัว ตั้งแต่ ep.1. จนมา ep.16.

ตัวละคร move on ไปใช้ชีวิต มีความสุข feel good สุดๆ

บทไม่ได้หวือหว่ามาก แต่เอามาทุกอย่างมันสรุปตอนจบได้ดีสุดๆ  

เห็นด้วยเรื่องตอนจบครับ ผมก็ดูมาเป็นร้อยนะซีรี่เกา เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องที่จบโคตรดี บางเรื่องเอาดราม่า เอาปมไปไว้ตอนจบด้วย พอคลายปมแล้วก็ไม่เหลือเวลาให้คู่พระนางเท่าไหร่ แตเรื่องนี้รีบคลายปมตั้งแต่ep15 epตอนจบเลยเหลือเวลาให้ตัวละครเต็มที่ อิ่มมาก
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel