ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5211
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 18:54
[RE: เดตไลน์วันจันทร์!เสือเหลืองเตรียมอัพสัญญา 'ซานโช่' หากผีเมินจ่าย 108 ลป.]
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
iLLiciT พิมพ์ว่า:
แฟนแมนยูหลายคนนี่ก็น่ารำคาญนะ ทีมเค้าไม่อยากขายอยากได้ของเค้าก็ต้องจ่ายในราคาที่เค้ารับได้สิ

ลองมองมุมกลับสิ ถ้าเป็น ป็อกบา เดเคอา ที่มีข่าวกับมาดริด แล้วแฟนมาดริดพูดแบบที่เม้นๆกันเนี่ย ไม่น่ารำคาญเหรอ  
ตอนมาดริดด่าถ้าจนก็ไม่ต้องชื้อ ธรรมดา  

มองแต่มุมตัวเอง จำไม่ได้เลยว่าพูดอะไรกันไว้ตอน เดเคอา ป็อกบา เหนื่อยหน่ายจริงๆ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"idea is the most resilient parasite"
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1477
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 18:55
[RE: เดตไลน์วันจันทร์!เสือเหลืองเตรียมอัพสัญญา 'ซานโช่' หากผีเมินจ่าย 108 ลป.]
แล้วแต่เอ็ด ยังไงก็ได้
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9944
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 18:58
ผีจะซื้อข่าวโคตรนาน เรือจะซื้อแป๊บๆเซ็นต์ละ หงส์มองตาละห้อย ไม่มีเงิน
0
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:10
แต่ส่วนตัวคิดว่ายังไงก็ได้แหละซานโช่

แฟนผี 2-3 ยูสนั้นก็อย่าไปแซะทีมเค้าเลย

เดี๋ยวเค้าพาลมาเหมารวมส่วนดีๆที่เหลือในกระทู้อีก

ยูสที่โพสต์ปกติด้วยด้วยเหตุผล ด้วยความเข้าใจ เป็น 10 ยูสใน 4-5 หน้า

เค้าเลือกมองข้าม

เค้าเอา 2 คนหน้าแรก กับอีก คนนึงเห็นผ่านๆตาหน้าไหนจำไม่ได้

มาใช้อ้างอิงถึงอดีตอีก ปลาเน่าแท้ๆ 5555
1
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: " Say it! "
เข้าร่วม: 01 Aug 2010
ตอบ: 25749
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:11
ไม่เอาตอนนี้จะแพงขึ้นเหยียบ200ล้านได้นะผมว่า ผีมีเงินไม่เอาถือว่าพลาด
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:20
แฟนผีบางคน มองแต่มุมตัวเอง โคตรเอาแต่ใจ ดอร์ทเขายืนกรานจะขายราคานี้มาตลอด แต่คุณไม่อยากจ่าย ก็ไปว่าเค้า

ไปแช่งเค้าเฉยเลย และดอร์ทมุนไม่ได้มีปัญหาการเงินอะไรเลย ถ้าขาด ก็ขายตัวรองเอาเงินมาหมุนก็ได้ ทำไมต้องเร่งขาย

นักเตะเบอร์ 1 ของทีมด้วยล่ะ ถ้าปีนี้อยู่ต่อมันก็ทำให้ผลงานทีมดีขึ้นได้ แสดงถึงความทะเยอะทะยาน ดึงดูดนักเตะเก่งๆเข้ามา

ซื้อใจแฟนบอลได้อีก แล้วทำไมต้องรีบขาย?

0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2020
ตอบ: 2263
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:23
ยักษ์เดนส์ พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่าการเก็บซานโช่อีก 1 ปี

จะมีผลดีกับดอร์ทมุนด์ยังไง

เพราะแชมป์ลีกผมว่าก็ผูกขาดไปละบาเยิน

ไหนจะยูฟ่า ที่ผมว่าตอนนี้ดอร์ทไม่ได้ใกล้เคียงจะได้อ่ะ

สู้ขายได้เงินซะยังดีกว่า เศรษฐกิจแบบนี้ด้วย

เก็บไว้ใช้เพื่อช่วยให้ได้ที่ 2 มันจะคุ้มจริงๆหรอ

กับการปล่อยโอกาสได้เงินชัวร์ๆ เกือบ 100 ล้าน

ส่วนแมนยู ถ้าไม่กล้าจ่าย ไม่ต่อยอดจากปีนี้

ปีหน้าก็คงลูปเดิม เผลอๆจะหลุดท็อปโฟร์ สูญเงินเยอะกว่าเดิม  

งั้นผมพูดแบบนี้ได้มั้ย แล้วแมนยูจะซื้อไปทำไมครับ ซื้อไปก็ได้ที่สาม สู้แมนซิ กับลิเวอร์พูลไม่ได้หรอก ลงทุน100ล้านสู้เก็บเงินไว้ดีกว่า ไม่ดีกว่าหรอ

คือเข้าใจว่าบอร์ดนี้ไม่ได้ดูบอลเยอรมันนะ แต่จะบอกว่าดอร์ทมุนไม่ได้ลุ้นแชมป์ผมว่าไม่ถูกนะครับ
แต่ถ้าขายซานโชแล้วบอกว่าดอร์ทมุนจะไม่ได้ลุ้นแชมป์อันนี้เห็นด้วยครับ  

ใจเย็นครับอย่าใส่อารมณ์

แมนยูซื้อมาใช้งาน 5 ปีครับ ยาวๆ มันไม่เหมือนกันเลยสักนิด

แต่ดอร์ทมุนด์ตามข่าวคือ ต้องการเก็บไว้ใช้ ‘ปีเดียว’

แค่นี้มันก็ต่างละครับ มันเหมือนกันยังไง

ถ้ารั้งไว้แล้วซานโช่จะอยู่เล่นต่ออีก 5 ปี โอเคอันนี้ผมเห็นด้วย

แต่รั้งเพื่อปีเดียว กับเงินก้อนขนาดนี้ที่ได้ชัวร์ๆ ลองชั่งน้ำหนักดู

โอเค เรื่องลุ้นแชมป์ ได้ลุ้นแชมป์ก็จริง แต่มันก็แค่ได้ลุ้นอ่ะสำหรับผม

เฉียดไปเฉียดมาทุกปี แต่ย้อนไปล่าสุดที่ได้ 2 ปีซ้อน

กุนซือก็ย้ายมาลิเวอร์พูลแล้วอ่ะครับ ผมว่าอย่างเก่งก็ที่ 2

แต่เมนพอยท์ที่ผมจะสื่อคือ ต่อให้ปีหน้าได้ลุ้นแชมป์

มันก็แค่ ปีเดียว ซึ่งก็ไม่ชัวร์ด้วยจะได้มั้ย

ขายซานโช่ 100 ล้าน ก็ไม่ได้ว่าขายแล้วโดนแบนห้ามซื้อหนิครับ

ทีมระดับเสือเหลืองผมเห็นเล่นแร่แปรธาตุ ซื้อตัวเก่งๆถูกจะตาย

ฮาลันด์งี้ซื้อมาแค่กี่สิบล้านเอง

แล้วนี่ได้เงินไป 100 ล้าน ซื้อตัวเก่งมาได้อีก 2-3 ตัวสบายๆ

คือไม่ใช่แค่ว่าผมอยากให้ย้ายมาแมนยูนะเลยพูดแบบนี้

กลับกันถ้าบรูโน่บอกปีหน้าย้ายชัวร์ แล้วมีทีมยื่นมา 100 ล้าน

ผมก็ต้องการให้ทีมขายเหมือนกันแหละ  

แล้วคุณรู้ได้ไง ว่าถ้าซานโช่อยู่ต่อ จะไม่เปลี่ยนใจต่อสัญญา ถึงเลวร้ายไม่ต่อ ปีหน้าก็ขายได้ 70-80 ล้านอย่างต่ำ หลายทีมอยากได้อยู่ละ

ขนาดเมื่อก่อน ป๊อกบา ยืนยันไม่อยากอยู่ต่อ จะย้ายๆ ตอนนี้มันยังเปลี่ยนใจอยู่ต่อเลย
0
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Nov 2010
ตอบ: 1519
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:24
ไม่เอาก็ไม่เอาครับ

จริงๆแล้วถ้าได้มาแค่ตัวนี้ ทีมก็ยังไม่ได้ลุ้นแชมป์หรอกนะผมว่า

ดังนั้น ไม่ใช่ตัวที่ต้องการทุ่มเพื่อหวังผล

แพงเกินกำลังจ่ายไปแหละครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4152
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:26
ถูกแบนแล้ว
[RE]เดตไลน์วันจันทร์!เสือเหลืองเตรียมอัพสัญญา 'ซานโช่' หากผีเมินจ่าย 108 ลป.
ก็ถึงบอกให้จัดซิเยค5555

เอามาโรเทชั่นไม้เขียวบางนัดก็ไม่เสียดาย

มีสไตล์หลากหลายขึ้น ครอส หรือ ตบเข้ามาก็ได้

เล่นได้ถึง3ตำแหน่ง สลับฝั่งกับแรชบางจังหวะ

อยากพักบรูโน่ ซิเยคก็เล่นกลางรุกได้ดีด้วย

โคตรเพอเฟคแล้ว แต่เห็นหลายคนเชียร์ซานโช่

ผมก็เลยไปเปิดไฮไลท์ดู มันก็น่าสนใจอยู่

ถ้า100ลป.มันก็น่าสนอยู่

5ปี เฉลี่ยว่าเราจ่ายให้เล่นปีละ20m ก็ยังคุ้มนะ

แต่ถ้าไม่ลดราคาเลยก็อยากให้ผ่อน ก็จะคุ้ม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
ตอบ: 7264
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:32
Spoil

ผมไม่เข้าใจจริงๆ ว่าการเก็บซานโช่อีก 1 ปี

เพราะแชมป์ลีกผมว่าก็ผูกขาดไปละบาเยิน

ไหนจะยูฟ่า ที่ผมว่าตอนนี้ดอร์ทไม่ได้ใกล้เคียงจะได้อ่ะ

สู้ขายได้เงินซะยังดีกว่า เศรษฐกิจแบบนี้ด้วย

เก็บไว้ใช้เพื่อช่วยให้ได้ที่ 2 มันจะคุ้มจริงๆหรอ

กับการปล่อยโอกาสได้เงินชัวร์ๆ เกือบ 100 ล้าน

ส่วนแมนยู ถ้าไม่กล้าจ่าย ไม่ต่อยอดจากปีนี้

ปีหน้าก็คงลูปเดิม เผลอๆจะหลุดท็อปโฟร์ สูญเงินเยอะกว่าเดิม  

งั้นผมพูดแบบนี้ได้มั้ย แล้วแมนยูจะซื้อไปทำไมครับ ซื้อไปก็ได้ที่สาม สู้แมนซิ กับลิเวอร์พูลไม่ได้หรอก ลงทุน100ล้านสู้เก็บเงินไว้ดีกว่า ไม่ดีกว่าหรอ

คือเข้าใจว่าบอร์ดนี้ไม่ได้ดูบอลเยอรมันนะ แต่จะบอกว่าดอร์ทมุนไม่ได้ลุ้นแชมป์ผมว่าไม่ถูกนะครับ
แต่ถ้าขายซานโชแล้วบอกว่าดอร์ทมุนจะไม่ได้ลุ้นแชมป์อันนี้เห็นด้วยครับ  

แมนยูซื้อมาใช้งาน 5 ปีครับ ยาวๆ มันไม่เหมือนกันเลยสักนิด

แต่ดอร์ทมุนด์ตามข่าวคือ ต้องการเก็บไว้ใช้ ‘ปีเดียว’

แค่นี้มันก็ต่างละครับ มันเหมือนกันยังไง

ถ้ารั้งไว้แล้วซานโช่จะอยู่เล่นต่ออีก 5 ปี โอเคอันนี้ผมเห็นด้วย

แต่รั้งเพื่อปีเดียว กับเงินก้อนขนาดนี้ที่ได้ชัวร์ๆ ลองชั่งน้ำหนักดู

โอเค เรื่องลุ้นแชมป์ ได้ลุ้นแชมป์ก็จริง แต่มันก็แค่ได้ลุ้นอ่ะสำหรับผม

เฉียดไปเฉียดมาทุกปี แต่ย้อนไปล่าสุดที่ได้ 2 ปีซ้อน

กุนซือก็ย้ายมาลิเวอร์พูลแล้วอ่ะครับ ผมว่าอย่างเก่งก็ที่ 2

แต่เมนพอยท์ที่ผมจะสื่อคือ ต่อให้ปีหน้าได้ลุ้นแชมป์

มันก็แค่ ปีเดียว ซึ่งก็ไม่ชัวร์ด้วยจะได้มั้ย

ขายซานโช่ 100 ล้าน ก็ไม่ได้ว่าขายแล้วโดนแบนห้ามซื้อหนิครับ

ทีมระดับเสือเหลืองผมเห็นเล่นแร่แปรธาตุ ซื้อตัวเก่งๆถูกจะตาย

ฮาลันด์งี้ซื้อมาแค่กี่สิบล้านเอง

แล้วนี่ได้เงินไป 100 ล้าน ซื้อตัวเก่งมาได้อีก 2-3 ตัวสบายๆ

คือไม่ใช่แค่ว่าผมอยากให้ย้ายมาแมนยูนะเลยพูดแบบนี้

กลับกันถ้าบรูโน่บอกปีหน้าย้ายชัวร์ แล้วมีทีมยื่นมา 100 ล้าน

ผมก็ต้องการให้ทีมขายเหมือนกันแหละ  

ไม่ได้มีอารมณ์ครับ ขอโทษด้วยครับที่ทำให้รู้สึกแบบนั้น
คือผมแค่อยากจะบอกว่าสโมสรไม่ได้แคร์เรื่องเงินมากกว่าฟุตบอล
เชื่อว่าไม่กลัวเสียฟรีด้วย ดูเคสเลวานก็ได้ครับ ผมว่าดอร์ทมุนยอมเสียฟรีมากกว่าที่จะขายเอาเงินไปซื้อใหม่

ถ้าไม่เสียไปฤดูกาลนี้ ดอร์ทมุนมีเวลาหาตัวแทนอีกปี(แถมเป็นแบบวางแผน ไม่ใช่รีบซื้อ)
แล้วส่วนตัวไม่ใช่ว่าปีหน้าจะถูกกว่านี้สักเท่าไร ถ้าปีนี้ไม่มีโควิด ไม่น่าจะมีแค่แมนยูที่ยื่นซื้อนะ

สุดท้ายผมว่าแมนยูเสี่ยง แต่ไม่มากหรอกกับเงินจำนวนนี้ คือจำนวนเงินมันคงคาดหวังว่าจะมาแบกทีม
แต่ในความเป็นจริง ถึงได้ซานโชมาแมนยูดีจะขึ้น แต่ดีขึ้นมากน้อยเท่าไรคุ้มมั้ยก็ต้องรอ

ก่อนดีลเนย์มา ราคาคงประมาณ 50-60m หลังดีลเนย์มา ก็ราคาประมาณนี้แหละ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 5211
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:34
[RE]เดตไลน์วันจันทร์!เสือเหลืองเตรียมอัพสัญญา 'ซานโช่' หากผีเมินจ่าย 108 ลป.
ไก่จิ๊กโก๋ พิมพ์ว่า:
ก็ถึงบอกให้จัดซิเยค5555

เอามาโรเทชั่นไม้เขียวบางนัดก็ไม่เสียดาย

มีสไตล์หลากหลายขึ้น ครอส หรือ ตบเข้ามาก็ได้

เล่นได้ถึง3ตำแหน่ง สลับฝั่งกับแรชบางจังหวะ

อยากพักบรูโน่ ซิเยคก็เล่นกลางรุกได้ดีด้วย

โคตรเพอเฟคแล้ว แต่เห็นหลายคนเชียร์ซานโช่

ผมก็เลยไปเปิดไฮไลท์ดู มันก็น่าสนใจอยู่

ถ้า100ลป.มันก็น่าสนอยู่

5ปี เฉลี่ยว่าเราจ่ายให้เล่นปีละ20m ก็ยังคุ้มนะ

แต่ถ้าไม่ลดราคาเลยก็อยากให้ผ่อน ก็จะคุ้ม  

เชลซีสอยซิเย็คมาตั้งแต่มกราแล้วไงครับ ปีกขวาที่ดีที่สุดที่ซื้อได้ตอนนี้ก็คือซานโช่

เอาจริงๆผมอยากได้พูลิซิซนะ เก่งอายุน้อยฝีเท้าดี แถมตีตลาดอเมริกาได้ด้วย เชลซีทำงานไวตามเคย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
"idea is the most resilient parasite"
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 12540
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:39
เค้าไม่ขายก็หาตัวเจรจาต่อไปแค่นั้น
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: Man U Till I Die
ตอบ: 15324
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:43
AF withWolff พิมพ์ว่า:

แล้วคุณรู้ได้ไง ว่าถ้าซานโช่อยู่ต่อ จะไม่เปลี่ยนใจต่อสัญญา ถึงเลวร้ายไม่ต่อ ปีหน้าก็ขายได้ 70-80 ล้านอย่างต่ำ หลายทีมอยากได้อยู่ละ

ขนาดเมื่อก่อน ป๊อกบา ยืนยันไม่อยากอยู่ต่อ จะย้ายๆ ตอนนี้มันยังเปลี่ยนใจอยู่ต่อเลย

ประเด็นคือป๊อกบามันอยากย้ายเพราะแมนยูกาก มันอยากไปหาทีมเก่ง อยากได้แชมป์ครับ

ตอนนี้แมนยูดูมีอนาคต มันเลยอยากอยู่ต่อ

แต่ซานโช่มันย้ายเพราะมันอยากกลับบ้าน

0
0
ปีเตอร์ ชไมเคิ่ล, คริสเตียโน่, สโคลส์, เมสัน กรีนวู้ด
BALLON D'OR
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 7683
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:45
ถ้าไม่ได้ซานโช่ แต่ได้นักเตะ5คน โอเคเลยนะ

แบ็คซ้าย Kristian Pedersen ของเบอร์มิ่งแฮม เอามาแบ็คอัพชอว์
กลางรุก บูเอนเดีย เอามาแบ็คอัพบรูโน่

กลางรับ ดูกูเร่ของวัตฟอร์ด เป็นกลางรับที่เข้าใจเกมรุก เอามาหมุนเวียนมาติซ
กองหลัง มากาลญาเอส ของลีลล์

4คนนี้รวมกันน่าจะประมาณ80ล้านปอนด์

อีกคนเอาปีกขวา ที่เป็นมิดฟิลด์แบบซานโช่
มิดฟิลด์จะมีความสามารถในการทำเกม ริมเส้น โซน9,โซน12  มากกว่ากองหน้า

แก้ไขล่าสุดโดย KormBer เมื่อ Sat Aug 08, 2020 19:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2011
ตอบ: 13266
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:46
แต่ที่รู้ๆคือผีกับดอร์ทมุนชักเย่อกันด้วยสื่อ เผลอๆผียังไม่ยื่นราคาเลยมั้ง
ดีลนี้สื่อโคตรมีบทบาท
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel