ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 13315
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 15:26
[RE: หลังเกมกับ Mith สักหน่อยครับ]
2ไฟท์ที่แพ้ แพ้เพราะเรื่องโพซิชั่นนะครับ

ฝีมือผมว่าไม่ห่างกันเท่าไหร่นะ ตอนนี้ จะเห็นได้จากช็อตที่เป็ดสวนเค้าหาย ผมว่าสู้ได้แหละ

ส่วนเรื่องที่จูบัค ถือว่าซวยจัด อาจจะเป็นจุดเปลี่ยนตอนสุดท้ายได้เลยนะ เพราะว่าถ้ากลับกัน

จูไม่บัค ผมว่ามิทอาจจะไม่เสียทั้งทีมแบบนั้น เพราะสุดท้ายโฟลคก็โดนยิงฟรีๆ ตายด้วยอะ

้เกมส์สุดท้ายที่ไฟท์แพ้ โบ๋บอกว่าตี FW ยากเพราะมุมเค้าดี แถมเค้าเล่นเนียนยืนเฉยๆรอยิงฟรีๆอีกด้วย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2010
ตอบ: 2450
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 15:33
[RE]หลังเกมกับ Mith สักหน่อยครับ
kimikase พิมพ์ว่า:
ไม่เห็นต้องไปสนใจแค่ทีมเดียวเลยแข่งกัน16ทีมสมมุติชนะได้แต่จบ14-15ก็เจ๊งอยู่ดี 5555  

เวลาเจอทีมอื่น ผมเชียร์แบบมั่นใจอยู่นะครับ แต่พอ GC มาปรากฎตัวใกล้ๆใจหายตลอด แม้แต่ตาที่ได้แชมป์ ตี๋นัอยที่เหลือคนเดียวยังลากเป็ดไปด้วยเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 6008
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 15:49
หลังเกมกับ Mith สักหน่อยครับ
จะเอาที่1ต้องไม่มาคิดเรื่องพวกนี้หรอกครับ​ ตอนนี้สิ่งที่ต้องแก้คือความเด็ดขาดครับ​ เกมส์​สุดท้ายพลาดจริง​ที่ไม่เคลียร์​FWเพราะตอนวงท้ายๆที่บีบมาMITHก็น่าจะรู้ว่าGCต้องมาตีMITHแต่ก็ไม่รู้ว่าเซ็ตแผนรับมือยังไงเพราะไม่ได้ดูช่องนักแข่ง​ MITHถ้าจะเอาที่1ต้องทำให้ได้วันละ45แต้มเพราะมาตราฐานทีมสูงกว่าทีมอื่นๆหลายทีมการหาแต้มมันง่ายกว่าเว้นแต่จะไปเจอGC, AG, TKO, PLMตัด​ ตอนนี้น่าจะแย่งที่1กับGCโดยตรงแล้วล่ะ(ขออนุญาต​ตัดKTเพราะไม่คิดว่าจะรักษาความสม่ำเสมอของฟอร์มการเล่นได้​)​ แต่GCตอนนี้น่ากลัวตรงที่เริ่มหลุดเข้ามาเฟสท้ายๆได้บ่อยขึ้นเหมือนทีมจะหาวิธีการเล่นในรายการนี้ได้แล้ว+กับทีมไฟต์​ที่แข็งเริ่มทำงานอันนี้คือจุดแข็งของGCชุดนี้เลย​ ตอนนี้ของMITHก็เบาใจเรื่องลงทับเมืองแล้วเพราะยอมถอยให้FWที่เหลือก็แค่รักษาฟอร์ม​การเล่นให้ดีแบบสม่ำเสมอก็พอแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13834
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 16:03
[RE: หลังเกมกับ Mith สักหน่อยครับ]
กว่างบ้านใหม่ พิมพ์ว่า:
kimikase พิมพ์ว่า:
ไม่เห็นต้องไปสนใจแค่ทีมเดียวเลยแข่งกัน16ทีมสมมุติชนะได้แต่จบ14-15ก็เจ๊งอยู่ดี 5555  

เวลาเจอทีมอื่น ผมเชียร์แบบมั่นใจอยู่นะครับ แต่พอ GC มาปรากฎตัวใกล้ๆใจหายตลอด แม้แต่ตาที่ได้แชมป์ ตี๋นัอยที่เหลือคนเดียวยังลากเป็ดไปด้วยเลย  
ตานั้นเป็ดไม่โดนตี๋น้อยก็โดนคนอื่นสอยอยู่ดี เพื่อนชาจบ้านไปทั้ง3คนแล้วยังไงก็รอดยาก
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10635
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 16:06
เกม 3 ถึงแม้ว่าจูไม่บัค แต่ก็ไม่ชัวร์ว่าจูจะไปเก็บได้ เพราะมันมีจังหวะวิ่งด้วยซึ่ง sixsack เขาอาจได้ยินเสียงเท้าก็ได้

เรื่องไฟส์ GC ผมว่าไม่ต้องเก็บมาคิด ไปดักเอาแต้มจากทีม Tier 2-3 ให้คะแนนนำ GC ดีกว่า
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: • Glorious Purpose •
เข้าร่วม: 26 Jan 2008
ตอบ: 9917
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 16:24
จากที่ผมตามๆ Pubg มาเนี่ย GC ไฟต์น่าจะเบอร์ต้นๆ ของลีคแล้วครับ
แล้วไลน์อัพนี้เกินครึ่งเล่นกันมานานแล้วครับ การเข้าทำต่างๆ มันต้องดีกว่าอยู่แล้ว

อีกอย่าง ทีมแมวทองเล่น Style แบบนี้กันเป็นปกติครับ จนชินเลยก็ว่าได้
ไม่แปลกที่ MiTH จะเจอ GC ถ้าสมมุติเจออยู่ 10 ครั้งจะชนะได้ซัก 2-3 ครั้ง

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2009
ตอบ: 14288
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 16:44
เกม 3 ถ้า จู ไม่หลุดก็ชนะไปแล้ว

เกม 4 โพสิชั่นแพ้ ทำให้ยัดไม่ได้ + กับ โดนเบรค ด้วยระเบิด

เกม 5 ปิด FW ช้าทำให้แพ้ position เช่นเคย

ไม่ใช่สู้ไม่ได้ แต่แค่จังหวะไม่ดี
0
0
FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout FSGout

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Status
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4822
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 17:09
ผมมองว่าGC จะเน้นเข้าทำแบบกลุ่มมากกว่าครับ แล้วมาเจอมิทตอนกระจายตัวกันไกลแทบตลอด
เจอจริงๆ2ทีม ผมว่า50/50เลย
0
0
To the world you may be one person.
but.........
To one person you may be the world.

รักมากก็กลัว"เสียใจ" รักน้อยไปก็กลัว"เสียเธอ"
Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 17:55
GC นี่ทำ MITH สาหัสหลายรอบจริงๆ แต่ตาที่จูบัคนั่นล่ะควรเป็นเกมเปลี่ยน momentum จังๆ ดันกลายเป็นบัคซะนี่
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel