ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Nov 2013
ตอบ: 304
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 13:53
[RE]โด้ กับ อาซา
G-Eazy พิมพ์ว่า:
โด้ย้ายมาตอน23-24กำลังพีค อาซาร์ตอนนี้29แล้วเลยจุดพีคมาแล้วหละมั้ง  

พีคของนักบอล ปกติคือ ประมาณ 28-30 นะครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2010
ตอบ: 3860
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 13:59
[RE: โด้ กับ อาซา]
อย่างแรกวินัยการดูแลรักษาสภาพร่างกาย
ถอดเสื้อปิดหน้าทายอายุคนไหน 30 คนไหน 35 คงทายผิดกันหมด
นอกจากดูแลร่างกายดีการซ้อมเขาก็ซ้อมมากกว่าคนทั่วไป

อย่างสองพอร่างกายไม่เต็ม100 น้ำหนักมากเกินกำหนด
แม้สมองจะยังคิดเร็วไว แต่ร่างกายมันทำไม่ทันความคิด
จากจะถึงบอลก่อนกลายเป็นช้ากว่า
จากที่เคยทำได้กลายเป็นทำไม่ได้ จากที่เคยเลี้ยงหลบกลายเป็นหลบไม่ทันโดนเตะ
จากไม่เคยเจ็บกลายเป็นเจ็บบ่อย

อย่างสามหัวจิตหัวใจ หมายถึงลูกติ๋มความเป็นลูกแหง่
โด้ย้ายไปไหนข่มเขาหมดทุกจังหวะทุกคนต้องเล่นเพื่อตู
ไม่มีทางยอมเป็นลูกหาบปิดทองหลังพระ

ตอนย้ายมามาดริดพร้อมกาก้า แต่กาก้าต้องมารับบทพระรอง จากที่กาก้าเคยเล่นเป็นศูนย์กลางของทีม
ส่วนอาซาร์ทัศนะคติเขาไม่ได้ต้องการเด่นอะไรแบบนั้น
แม้บทบาทจะเป็นตัวเด่น แต่ใจเขามันไม่ได้แบบเหมือนโด้
โด้ถ้าใครไม่ส่งมีมองหน้าส่งสายตา ส่วนอาซาร์ก็จะยิ้มๆหยวนๆไม่คิดมากเป็นคนง่ายๆ

3ข้อนี้ทำให้โด้ไปอยู่ที่ไหนก็ได้การยอมรับ
แก้ไขล่าสุดโดย MeVa11 เมื่อ Sat Aug 08, 2020 14:02, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: อย่าลืมโต๊ด บน ล่าง
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 8861
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 14:10
ถ้าไม่นับเมส โด้แดกขาดทุกคนอ่ะ ทั้งพรสวรรค์ พรแสวง วินัย ร่างกาย เอาจริงๆ มาถึงระดับปีศาจได้ขนาดนี้ ยืนระยะขนาดนี้ มันคือระดับปรากฏการณ์ชัดๆ ใครก็เทียบไม่ได้ เว้นก็แต่เมสที่พระเจ้าบรรจงสร้างมานั่นแหละ
3
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10746
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 14:22
ทัศนคติโด้ ผมว่าคงไม่มีใครสู้แกได้แล้ว แกต้องการจะเป็นที่1 ต้องการชัยชนะมากกว่าใครๆ
แต่คนส่วนมากกลับมองแกว่าหยิ่ง ทนงตัว แต่สำหรับโด้ มันคือ ข้อดีนะ มันคือแรงผลักดันให้แกมาเป็นอย่างทุกวันนี้
ไม่ว่าจะยังไงใครจะมองว่าเมสเก่งสุดยังไง แต่ในมุมมองแกคือแกดีสุดเก่งสุด และตรงนี้ทำให้แกมามีอยุ่ทุกวันนี้

ตั้งแต่ อยุ่แมนยูละ นักข่าวถามใคร เก่งสุดในโลก ริโอตอบ มาราโดน่า โด้ตอบ ตัวผมเอง

แล้วดูตั้งแต่วันนั้น จนถึงวันนี้ดิ แกมาไกลขนาดไหน ผมไม่รู้นะใครมองไง แต่ผมมองว่าแกแซง ไปแล้วตามคำแกพูดจริงๆ

สู้กับเมส 2 คนพอแล้ว ที่สุดในโลกอะ
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 14:34
ที่ต่างกัน
1. อายุ โด้มา 20 ต้นๆ อาซาร์มาจะ30 ละ
2. วินัย โด้โครตคุมเข้ม อาซาร์ชอบเเดกเบอเกอร์
3. ตำเเหน่ง โด้ ปีกกึ่งหน้า อาซาร์ ปีกกึ่งเพลเมกเกอร์
4. สภาพร่างกาย ก็ตามอายุ
5. ทัศนคติ โด้ เเม่มโครตนัมเบอร์วัน อาซาร์สายชิว

0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: - Real Madrid -
เข้าร่วม: 25 Jan 2015
ตอบ: 13827
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 14:39
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
อันนี้ไม่ใช่ข้อเท็จจริงนะ เป็นแค่สิ่งที่คิดเอาเองจากการดู

โด้ - เหมือนกับมีความฝันและตั้งเป้าหมายว่าจะเป็นตำนานของทุกๆที่ที่ไปอยู่
และโดยเฉพาะกับมาดริดที่เป็นทีมในฝัน

อาซาร์ - แค่ฝันว่าจะได้เล่นให้มาดริด ทำทุกอย่างเพื่อสิ่งนั้น
แต่พอแค่ได้ย้ายไปก็เหมือนทำตามฝันสำเร็จแล้ว ชีวิตชิลๆแล้วมั้ง

คงเหมือนที่บางคนเคยพูดไว้มั้ง ว่าความฝันบางอย่าง ก็ควรเก็บรักษาไว้ให้เป็นแค่ความฝันก็พอ
เราไม่รู้ว่าพอเราทำมันได้แล้ว ชีวิตเราอาจจะเคว้งหรือหาทางไปต่อไม่เจอก็ได้  

เห็นด้วย ทำตัวเหมือนซัคเซสแล้วอ่ะชีวิตนี้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44513
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 15:41
เท่าที่เห็นแฟนชุดขาวบ่นเรื่องวินัยอาซาร์

แต่CR ได้ชื่อว่าวินัยทำให้เค้ามายืนคู่เมสซี่บนจุดสูงสุด

ต่างกันคนละเซิร์ฟเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Cafitiliar เมื่อ Sat Aug 08, 2020 15:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 16:45
crazyingod พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆผมไม่เคยมองว่าแกจะไปแตะระดับโด้ได้อยู่ละนะ ถ้าจะไประดับโด้Final Third มันต้องเทพกว่านี้ ให้ดูเป้เป็นตัวอย่าง สกิลการเลี้ยงอาซาร์ดีอันดับต้นๆของโลก แต่ผมว่าแกเหมือนชนาธิปคือมุ่งจะจ่ายมากกว่าจบ เชสยังเคยแนะแกให้เห็นแกตัวมากกว่านี้แต่ก็ไม่เป็นผล ส่วนตัวผมว่าอาซาร์อยู่ระดับเดียวกับริเบรี่เอง ริเบรี่เหลื่อมกว่าหน่อยด้วย  

โครตเนิฟ 5555 แล้วริเบอรี่มันไม่ระดับโด้หรอครับแค่คนล่ะสไตล์เอง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 3026
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 16:59
smartfluke พิมพ์ว่า:
อาซามันไม่ได้ไปตอนจุดสูงสุดนิ​ แถมไปแบบเนือยๆด้วน

เอาจริงถ้าอาศาร์มันทะเยอทะยานกว่านี้ผมว่าแกไม่อยู่สิงห์นานขนาดนี้หรอก​ พูดตามที่เห็นเลยนะ  

ผมแฟนสิงนะ เข้าใจที่ท่านจะสื่อ แต่จุก555
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 17:16
ถูกแบนแล้ว
sl2eaMs พิมพ์ว่า:
เอาจริงๆผมไม่เคยมองว่าแกจะไปแตะระดับโด้ได้อยู่ละนะ ถ้าจะไประดับโด้Final Third มันต้องเทพกว่านี้ ให้ดูเป้เป็นตัวอย่าง สกิลการเลี้ยงอาซาร์ดีอันดับต้นๆของโลก แต่ผมว่าแกเหมือนชนาธิปคือมุ่งจะจ่ายมากกว่าจบ เชสยังเคยแนะแกให้เห็นแกตัวมากกว่านี้แต่ก็ไม่เป็นผล ส่วนตัวผมว่าอาซาร์อยู่ระดับเดียวกับริเบรี่เอง ริเบรี่เหลื่อมกว่าหน่อยด้วย  

โครตเนิฟ 5555 แล้วริเบอรี่มันไม่ระดับโด้หรอครับแค่คนล่ะสไตล์เอง  

ริเบรี่คนละระดับกับโด้เมสนะครับผมว่า รอบเบน ริเบรี่ A+
แต่เมส โด้นี่คือ SS ละคับ Goat ของโลกฟุตบอลเท่ามาราโดน่า เปเล่ไปแล้ว
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 04 Apr 2010
ตอบ: 4955
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 17:31
Valkyriies พิมพ์ว่า:

ริเบรี่คนละระดับกับโด้เมสนะครับผมว่า รอบเบน ริเบรี่ A+
แต่เมส โด้นี่คือ SS ละคับ Goat ของโลกฟุตบอลเท่ามาราโดน่า เปเล่ไปแล้ว

นั้นนะสิผมก็คิดแบบท่านคือถ้าริเบรี่ระดับเดียวกับโด้เมส แล้วทำไม10ปีที่ผ่านมานี้ไม่เห็นว่ามีใครบอกเลยว่า3คนนี้ขับเคี่ยวความเป็น1มาตลอด คือริเบรี่ตอนพีคอะคุณภาพอาจจะเกือบเท่า แต่ความสม่ำเสมอมันไม่ได้นี้สิ เอาสถิติratingมาวัดก็ชัดเจนแล้วครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Nov 2009
ตอบ: 2035
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 17:38
ถูกแบนแล้ว
Valkyriies พิมพ์ว่า:

นั้นนะสิผมก็คิดแบบท่านคือถ้าริเบรี่ระดับเดียวกับโด้เมส แล้วทำไม10ปีที่ผ่านมานี้ไม่เห็นว่ามีใครบอกเลยว่า3คนนี้ขับเคี่ยวความเป็น1มาตลอด คือริเบรี่ตอนพีคอะคุณภาพอาจจะเกือบเท่า แต่ความสม่ำเสมอมันไม่ได้นี้สิ เอาสถิติratingมาวัดก็ชัดเจนแล้วครับ  

ริเบรี่ อาซาร์ รอบเบน ซาร่า มาเน่พวกนี้ ก็คงได้A+ละมั้งครับ เก่งกว่านักบอลทั่วไปแต่ไม่มีทางถึงจุดสูงสุดเท่าโด้เมสแน่นอน
ประมาณ ที่3-6บัลลงดอร์แหละ
0
0
ผู้ช่วยผู้จัดการทีมสำรอง
Status: เรื้อนเพราะรัก ไม่รักไม่เรื้อน
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 34017
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 19:47
โด้ กับ อาซา

เม้นท์แบบนี้ก็โคตรเนิฟโด้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10746
โพสเมื่อ: Sun Aug 09, 2020 10:54

ริเบอรี่ ไม่ถึงโด้อะ คนละระดับ แต่ถ้า อาซาร์ กับ ริเบอรี่ ริเบอรี่อาจจะดีกว่า
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel