ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งลีกเอิง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15198
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 10:43
[RE: บาเยิร์น กับ ยูเว่ ใครจะลงจากบัลลังแชมป์ก่อนกันครับ]
บาเยริน ลงก่อน

ยูเว่น่าจะครองยาวๆ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 790
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 11:16
[RE: บาเยิร์น กับ ยูเว่ ใครจะลงจากบัลลังแชมป์ก่อนกันครับ]
บาเยิร์น ถ้าปีนี้ไม่ได้ ฮันซี่ ฟิค มาก้อคงล่วงไปแล้ว
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 2866
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 11:54
บาเยิร์น คงผูกขาดเหมือน PSG แหละ

ส่วนตัวถ้า ลุงรี่ ยังคุม ยูเว่ เด๋วก็ต้องลงสักวัน

ไม่เชื่อมือโค้ชคนนี้เลย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7226
โพสเมื่อ: Thu Aug 06, 2020 15:06
ระยะยาวๆๆ แบบดูกันยาวมากๆเลยนะ ไม่ใช่แค่เสียแชมป์บางปี
ผมว่าบาเยิร์นอยู่ยงคงกระพันกว่าเยอะครับ

ระบบฟุตบอลเยอรมันมันเป็นแบบนั้น สโมสรอย่างบาเยิร์นเนี่ยแทบไม่มีทางล้มเลย รากฐานมันแน่นที่สุดแล้ว

ยูเว่ยังเป็นใหญ่แต่ในแง่ศักยภาพในระยะยาวยังต้องดูเป็นปีๆมากกว่า ยิ่งพูดในแง่ธุรกิจยูเว่ก็มีความเสี่ยงมากกว่านะ
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 26 Apr 2010
ตอบ: 790
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 08:39
Rinsama พิมพ์ว่า:
ระยะยาวๆๆ แบบดูกันยาวมากๆเลยนะ ไม่ใช่แค่เสียแชมป์บางปี
ผมว่าบาเยิร์นอยู่ยงคงกระพันกว่าเยอะครับ

ระบบฟุตบอลเยอรมันมันเป็นแบบนั้น สโมสรอย่างบาเยิร์นเนี่ยแทบไม่มีทางล้มเลย รากฐานมันแน่นที่สุดแล้ว

ยูเว่ยังเป็นใหญ่แต่ในแง่ศักยภาพในระยะยาวยังต้องดูเป็นปีๆมากกว่า ยิ่งพูดในแง่ธุรกิจยูเว่ก็มีความเสี่ยงมากกว่านะ  

บาเยิร์นล้มบ่อยจะตายครับ ก่อนจะได้ 8ปีติด ล้มมาหลายรอบแล้ว ไปยูฟ่าคัฟ ตกรอบยูฟ่าคัฟ ก้อเคยมาแล้ว สมัย คริสมัน ฟาลกัล
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7226
โพสเมื่อ: Sat Aug 08, 2020 09:10
pump_kin พิมพ์ว่า:
Rinsama พิมพ์ว่า:

บาเยิร์นล้มบ่อยจะตายครับ ก่อนจะได้ 8ปีติด ล้มมาหลายรอบแล้ว ไปยูฟ่าคัฟ ตกรอบยูฟ่าคัฟ ก้อเคยมาแล้ว สมัย คริสมัน ฟาลกัล  

ผมภถึงเขียนไว้ไงว่า ดูภาพรวมยาวๆ ไม่ใช้แค่สั้นๆบางปี
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel