ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2706
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:25
[RE: การ์ตูนกีฬา ชอบเรื่องไหนกันบ้างครับมาแนะนำกัน]
ไอ้หนูแข้งทองครับ สมัยก่อน ดราม่าดี
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: รักพ่อครับ
เข้าร่วม: 22 Oct 2013
ตอบ: 44346
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:25
[RE: การ์ตูนกีฬา ชอบเรื่องไหนกันบ้างครับมาแนะนำกัน]
mongkoltot พิมพ์ว่า:
Haikyuu! เอาจริงๆก่อนอ่านผมก็ไม่รู้กฎกติกาหรอก แต่คนวาดเขาก็มีแซมๆกติกามาให้เข้าใจ แล้วฟิลลิ่งการดวลจังหวะไฮป์อะไรมันมีให้เห็น การวางเนื้อเรื่องการเติบโตของตัวละครเป็นแบบค่อยเป็นค่อยไป แถมยังมีช่วงที่แบบโดนตบมากลับไปเก็บเวลแล้วคัมแบ๊ค ส่วนตัวคิดว่าวางเส้นเรื่องได้ดีเลย

ส่วนตัวที่ชอบมากๆ TOP 3 สแลมดั๊งก์, ไฮคิว, Giant Killing

ไม่ค่อยอินกับสึบาสะ คุโรโกะ ว่าจะลองอ่านโอตาคุน่องเหล็กกับ ace of diamond ดู  

โอตาคุน่องเหล็กแนะนำเลยครับ

ส่วนคุโรโกะผมไฮป์เวลาคุโรโกะมันคอยปั้น พระเอกหัวแดงๆไปตบพวกเพื่อนเก่าของคุโรโกะ

Giant Killing ผมเห็นหลายท่านแนะนำำ ต้องไปตามละครับ แสดงว่าของดี
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: นาจัง-ซึกกี้-ยูริ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 17857
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:26
ไฮคิว แสลมดั๊งค์ อายชิลด์ ก็เรื่องแมสๆทั่วไปแหละ

ไฮคิวเทพครับ คอนเฟิร์ม

1. ไม่ใช่สายเวอร์ มีท่าไม้ตาย บลาๆ
2. วางโครงเรื่องดี มีจุดเชื่อมเทพๆเยอะมาก โดยเฉพาะช่วยท้ายๆถ้าคุณอิน มันมีแฟลชแบ็คเทพๆเยอะมาก
3. ปั้นกับใช้ตัวละครค่อนข้างเก่งและคุ้ม หลายๆตัวบทมีกระจึ๋งนึงแต่เป็นตัวละครยอดนิยมได้
4. ฉากไฮป์ๆเยอะมาก ถ้าชอบฟีลแสมดั๊งค์ ไฮคิวก็น่าจะตอบโจทย์ แค่ลายเส้นไม่เทพเท่า
5. เมะภาพสวย เหมาะสำหรับคนไม่ใช่สายอ่าน ดูได้เลย ต่อเนื่อง
6. วอลเลย์เอาจริงกติกา เข้าใจง่ายกว่ากีฬาบางชนิดอีกครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ArM_FreeDoM เมื่อ Wed Aug 05, 2020 22:31, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:26
Haikyuu!! ครับ ไม่ต้องมีความรู้อะไรเรื่องวอลเลย์บอลก็สนุกได้
1
0

ดาวเตะกัลโช่
Status: ไก่แห่ง Valoran
เข้าร่วม: 03 Dec 2009
ตอบ: 11828
Cafitiliar พิมพ์ว่า:
Haikyuu! เอาจริงๆก่อนอ่านผมก็ไม่รู้กฎกติกาหรอก แต่คนวาดเขาก็มีแซมๆกติกามาให้เข้าใจ แล้วฟิลลิ่งการดวลจังหวะไฮป์อะไรมันมีให้เห็น การวางเนื้อเรื่องการเติบโตของตัวละครเป็นแบบค่อยเป็นค่อยไป แถมยังมีช่วงที่แบบโดนตบมากลับไปเก็บเวลแล้วคัมแบ๊ค ส่วนตัวคิดว่าวางเส้นเรื่องได้ดีเลย

ส่วนตัวที่ชอบมากๆ TOP 3 สแลมดั๊งก์, ไฮคิว, Giant Killing

ไม่ค่อยอินกับสึบาสะ คุโรโกะ ว่าจะลองอ่านโอตาคุน่องเหล็กกับ ace of diamond ดู  

ส่วนคุโรโกะผมไฮป์เวลาคุโรโกะมันคอยปั้น พระเอกหัวแดงๆไปตบพวกเพื่อนเก่าของคุโรโกะ

Giant Killing ผมเห็นหลายท่านแนะนำำ ต้องไปตามละครับ แสดงว่าของดี  

ของดีครับ วางแบ็คกราวน์สตอรี่กับโครงเรื่องของตัวเอกได้สนุกดี

ของไทยก็มีทะยานฝันไทยลีคที่ผมตามอ่านอยู่
1
0

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2006
ตอบ: 21620
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:27

2
0
แขวนสตั๊ด
ที่อยู่: ปีนต้นงิ้วอยู่กับคนแก่ที่กำลังแหงนหน้าเฝ้ามองคนที่เค้ารัก
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:27
CR79 พิมพ์ว่า:
Prince of tennis ครับ เฉพาะภาคแรกนะ หลังจากนั้น...  

ท่านอย่าดูหมิ่นการ์ตูนต่อสู้ที่ดีที่สุดสิครับ55
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14162
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:28
คุโรโกะ
Slamdunk
Eyeshield 21
อิโต้นักเตะเลือดกังฟู
Fantasista (เรื่องที่เจ ชนาธิปชอบ)
Haikyuu
Prince of Tennis
Knight in the Area
ฮิคารุเซียนโกะ
โอตาคุน่องเหล็ก

ส่วน Ace of Diamond ผมดูแล้วมันยืดๆไปหน่อยแหะ แบบพระเอกมันไม่เก่งซักทีเลยเบื่อๆละเลิกดูไปเลย

แก้ไขล่าสุดโดย coldrain เมื่อ Wed Aug 05, 2020 22:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:31
Cafitiliar พิมพ์ว่า:

ของดีครับ วางแบ็คกราวน์สตอรี่กับโครงเรื่องของตัวเอกได้สนุกดี

ของไทยก็มีทะยานฝันไทยลีคที่ผมตามอ่านอยู่  

อ่อเรื่องนี้นี่เองมะกี้ไปเสิร์ชมาครับ ผมเห็นขายยกชุดอยู่ในห้าง ตอนแรกเห็นหน้าปกของเล่ม1นึกว่าการ์ตูนเกี่ยวกับพวกๆสคูลไลฟ์เลิฟคอมเมดี้ทั่วไป
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30632
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:32
ชอบสุดน่าจะโอตะคุน่องเหล็ก สแลมดังก์

ตอนนี้ดูคุโรโกะ จริงๆมีอีกเรื่องที่ดูทางช่องสปาร์คจัมพ์เกี่ยวกับรักบี้แต่ลืมชื่อเรื่องพระเอกตัวเตี้ยๆ555

ผมเห็นด้วยนะบาสทำเป็นการ์ตูนแล้วสนุก ทั้งๆที่ผมไม่เล่นบาส ส่วนการ์ตูนฟุตบอลผมไม่ชอบเลย สึบาสะก็็็ดูแต่เฉยๆ

ปล. จบคุโรโกะว่าจะไปไฮคิว เพราะดูวอลเลย์บอลหญิงอยู่บ้าง
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 15464
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:35
แสลมดัง
อายชิว
2
0
ห้ามดีใจเกินกว่าเหตุ FC

แขวนสตั๊ด
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:35
coldrain พิมพ์ว่า:
คุโรโกะ
Slamdunk
อิโต้นักเตะเลือดกังฟู
Fantasista (เรื่องที่เจ ชนาธิปชอบ)
Haikyuu
Prince of Tennis
Knight in the Area
ฮิคารุเซียนโกะ

ส่วน Ace of Diamond ผมดูแล้วมันยืดๆไปหน่อยแหะ แบบพระเอกมันไม่เก่งซักทีเลยเบื่อๆละเลิกดูไปเลย

ฮิคารุ ของดีเหมือนกัน ตอนแรกผมก็ไม่อยากตามเพราะจะมานั่งดูคนเล่นโกะเนี่ยนะ (ของจริงแข่งกันน่าเบื่อมาก)​ที่มาตามเพราะลายเส้นของจารย์เดทโน๊ต(ใช่เปล่าหว่า)​ หลังจากนั้นคือติดยาวเลยครับ คงเพราะเราได้รู้ความคิดในใจของตัวละครเวลาแก้เกมอีกฝั่งด้วย มันเลยสนุก
1
0

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 855
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:37

haikyu
Slamdunk

2
0
ลายเซ็นต์ไม่เหมาะสม
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 2278
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:37
อิตโต้ นักเตะเลือดกังฟู โคตรฮา ก่อนแข่ง ต้องมีเรื่องตีกันก่อนตลอด บางทีตีกันตอนพักครึ่งอีก 5555

อายชิลด์ 21 การ์ตูนเกี่ยวกับอเมริกันฟุตบอล
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1816
โพสเมื่อ: Wed Aug 05, 2020 22:38
จากคนที่เฉยๆกับวอลเล่ย์ไม่เคยเล่นไม่รู้กติกา ดูผ่านๆ แต่หลังจากอ่านไฮคิว เดี๋ยวนี้ลงไปเล่นกับนักเรียนแทบทุกวัน สนุกมาก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel